ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 04:28
[RE: ติ่งยศ ติ่งเฮง ขอพื้นที่ระบายหน่อยครับ]
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
Spoil
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องเถียงกันหรอกน่ะ เรื่องของเรื่องมันก็มาจากคน2ฝ่ายที่ถือทิฏฐิอีโก้เข้าหากัน

ฝ่ายยศก็ถือว่าตัวเองแน่ ถือไพ่เหนือกว่า แต่ตอนนี้มันไม่ใช่หละ ข้ออ้างติ่งก็จะยกเรื่องเดิมมาอ้างเสมอ เรื่องบริหารเนี่ย หมากสมยศน่ะเป็นไง ทำไมชาวบ้านจะไม่รู้ แต่บัเอิญว่าหมากที่วางไว้มันเริ่มไม่แน่นอน

เรื่องแฟนบอลขาประจำ ขาจร นั่นก็อีกเรื่อง ใครจะดูบอลแบบไหน อย่าไปกระแดะว่าเค้าเป็นขาจร หรือดูตามกระแส เพราะเวลากระแสมันตีกลับฝ่ายแรกจะเจ็บตัว ตอนแรกได้ขี่แพะไล่เค้าก็ไล่อย่างหมูกับหมา ทีตัวโดนมั่ง อย่าร้อง

บอกเลย เดือนหน้า แพ้อินเดียมาเนี่ย อะไรที่แน่ๆว่าข้าคือพระเอก เอ็งจมดินแน่บอกเลย

AFF จะใช้ใครลงเล่น จะแผนแบบไหน ไม่มีใครว่า แต่เล่นแล้วฟอร์มกากหยั่งหมา ดีแล้วที่ไม่ด่านักบอลไปด้วยก็บุญโข

ตอนนี้ ถ้าสมยศมาอ่าน อยากให้แกท่องไว้ในใจเลยนะ "อย่าแพ้อินเดีย อย่าแพ้อินเดีย อย่าแพ้อินเดีย" ไม่งั้นฝันเอ็งสลายแน่นอน

ปล.เรื่องสปอร์ตฮีโร่ น่ะไม่่ต้องเถียงกัน สปอร์ตฮีโร่ มันบริษัทหากินกับฟุตบอล เหมือนหลายๆบริษัททั่วไปไม่แปลก แต่คนมันไม่ใช่ ยังไงก็คือไม่ใช่ คนนึงต้องการเขี่ยให้พ้นทาง อีกคนต้องการรักษาสิทธิ์ของตัวเอง แล้วมันจะไปกันได้อย่างไร

ลองมีคนมาพูดใส่หน้าผมว่า "ใครไม่อายกูอาย " ผมจะแค้นไหมวะ  

นี่ไม่อีโก้เลยนะ เห็นไล่อัดสมยศทุกมู้ ไม่เคยเห็นเลยจะยกเหตุผลมาเห็นพูดแต่เรื่องอายๆ เอาอะไรใหม่ๆมาพูดบ้างสิ พอช่วงไหนสมยศทำงานดีนี่หายตลอด

ปล.ไอ้เรื่องสปอร์ตฮีโร่มันก็หากินกับฟุตบอลอะถูก แต่สิ่งมันน่าเกลียดคือตัวเองจะเอาผลประโยชน์สูงสุดก่อน ปากบอกอยากคุมงั้นงี้ สุดท้ายเป็นไงพอผลประโยชน์ไม่ลงตัวนี่เล่นตัวใหญ่ บีบสมาคมด้วยคำว่าศรัทธา ถ้าไม่สร้างปัญหา เอาแต่พองาม ตอนนี้เผลอๆอาจจะยังคุมทีมอยู่ด้วยซ้ำ แต่ก็อาจจะลำบากหน่อยเพราะอาจไม่มีวลีผมอายไว้ล้อกัน

ปล2.ผมไม่ใช่ติ่งพ่อยศนะ ตามด่าแกตั้งแต่สมัยไม่ปลดโย่ง แต่เห็นแล้วเบื่อแทน เรื่องไหนดีก็ว่าดี เรืองไหนแย่ก็ว่าแย่ การแพ้อินเดียผมยังไม่เห็นว่าจะเสียหายอะไร ตกรอบแรกก็เปลี่ยนโค้ช แล้วก็เริ่มกันใหม่รายการหน้า  

vอ่อ ผมไมไ่ด้หมายถึงผมครับ ถ้าถามผมว่าเกลียดเค้าไหม ผมแสดงตัวตนชัดเจนมาตลอดครับ  

เอาแค่ที่พิมมาก็แสดงถึงอีโก้แล้ว ไม่ต้องมาบอกไม่ใช่ท่านหรอก อยู่ฝั่งไหนไม่ว่ากัน ถ้ายกเหตุผลมาคุย เชื่อว่ามันคุยกันได้หมดแหละ แต่ส่วนใหญ่ก็เห็นใส่กันเรื่องเดิมๆที่ไม่เห็นจะมีเหตุผลอะไร สุดท้ายก็จบกันต่างฝ่ายก็เพิ่มความแค้นทับถม อย่างที่ท่านทำเนี่ยแหละ ถ้าผมติ่งพ่อยศ ผมอ่านผมก็ขึ้นนะ พอวันไหนกระแสตีกลับไปฝั่งพ่อยศเดี๋ยวก็มีคนออกมาใส่กันอีก วนลูปเดิมๆแบบนี้แหละ  

คุยกับพวกคุณไม่ต้องยกเหคุผลดีๆมาหรอกครับ ทีฝั่งนึงล้ม ไม่รู้พวกไหนออกจากป่ามาว่าเค้า ผมมันชอบซ้ำไง ทีเอ็งไม่ว่า ทีข้าเอ็งอย่าโวย บอกเลย  

คิดแบบนั้นผมไม่ขัดครับ แค่อยากบอกว่าอย่ายกเรื่องอีโก้มาพูดเลยถ้าแบบนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 971
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 06:05
[RE: ติ่งยศ ติ่งเฮง ขอพื้นที่ระบายหน่อยครับ]
PRO TONY พิมพ์ว่า:
_น้ำแข็งใส_ พิมพ์ว่า:
คนทั่วไปเค้าไม่มารู้รายละเอียดตรงนี้หรอกครับ ว่าใครทำอะไรที่ไหนอย่างไรเป็นประโยชน์กับฟุตบอลไทยแค่ไหน รู้แค่ว่าบอลแพ้ เล่นกากกูด่า จบ  

เอาจริงๆ

ทำหน้าที่ตรงนี้

MAIN KPI
(ค่าวัดผลงานหลัก)
ของเค้าก็คือ ผลงานของทีมด้วยนะ

เพราะ คนจ่ายเงินเดือนโค้ช สรรหาโค้ชผู้ฝึกสอน ก็คือคนที่ต้องรับผิดชอบผลงานของโค้ชด้วยเช่นกันเป็นลำดับต่อไป

คือจะมาอ้างว่า ผลงานในสนามกาก
แต่ กรูบริหารดีมากนะ ห้องน้ำสะอาด ตั๋วราคาไม่แพง ไม่ต้องแย่งกัน ตั๋วผีน้อยลง
ไม่มีการล้มบอล ไม่มีการโกง

คนบริหารสมาคมฟุตบอลบรูไน ก็อาจจะทำในส่วนต่างๆที่ว่านี้ได้ดีไม่แพ้กันนะ

ท่านเอาการบริหารงานมาเทียบบัญญัติไตรยางค์กับประเทศอื่นเฉยเลย ทำไมไม่คิดว่าเป็นการลงทุนผลิตสินค้า มีขั้นทดลอง มีขั้นประเมินผลไรแบบนี้ คือรายการAFFได้แชมป์เป็นเข่ง ก็ไม่ได้ไปฟุตบอลโลกหรอกครับ ด้วยความเคารพนะครับท่าน
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2009
ตอบ: 304
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 06:12
[RE]ติ่งยศ ติ่งเฮง ขอพื้นที่ระบายหน่อยครับ
ดูปีรามิดนะครับ ที่มันสวยเพราะฐานมันดันยอดให้สูงสง่า ไกลสุดลูกหูลูกตา ตอนสร้างมันก็สร้างจากข้างล่างแหละครับ พอฐานแข็งแรงมึงจะสร้างผิดสร้างถูกต่อยังไงมึงก็ไม่พังทั้งอัน พอเริ่มมีประสบการณ์และ เริ่มสร้างถูกทางวางหินเริ่มลงล๊อคและทีนี้จะเร็วและครับ

ผมสนับสนุนใครก็ได้ที่มีความคิดจะสร้างจากฐานก่อน จะฐานสี่เหลี่ยม หกเหลี่ยม รถบัส บาซ่า อะไรก็ได้ เพราะมันดูมีอนาคตที่ยั่งยืนกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย triple_joke เมื่อ Tue Dec 11, 2018 06:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 19006
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 07:36
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
คนทั่วไปเค้าไม่มารู้รายละเอียดตรงนี้หรอกครับ ว่าใครทำอะไรที่ไหนอย่างไรเป็นประโยชน์กับฟุตบอลไทยแค่ไหน รู้แค่ว่าบอลแพ้ เล่นกากกูด่า จบ  

เอาจริงๆ

MAIN KPI
ของเค้าก็คือ ผลงานของทีมด้วยนะ

เพราะ คนจ่ายเงินเดือนโค้ช สรรหาโค้ชผู้ฝึกสอน ก็คือคนที่ต้องรับผิดชอบผลงานของโค้ชด้วยเช่นกันเป็นลำดับต่อไป

แต่ กรูบริหารดีมากนะ ห้องน้ำสะอาด ตั๋วราคาไม่แพง ไม่ต้องแย่งกัน ตั๋วผีน้อยลง

คนบริหารสมาคมฟุตบอลบรูไน ก็อาจจะทำในส่วนต่างๆที่ว่านี้ได้ดีไม่แพ้กันนะ

แล้วทำไมจะพูดแบบนี้ทีต้องยกแต่เรื่องแบบห้องน้ำสะอาด ตั๋วไม่แพง มาพูดอ่ะครับ เหมือนจงใจเอาแต่เรื่องที่ดูง่ายๆติงต๊องมาดาวน์เพลย์เค้าอ่ะ

พวกนโยบายการพัฒนารากฐานฟุตบอลจริงๆอย่างเป็นระบบเค้าก็ชัดเจนนะเท่าที่ผมเห็นข่าวผ่านตามาตลอด แล้วเรื่องพวกนี้คงไม่ได้ทำง่ายขนาดนั้นหรอกมั้ง  

ระบบ เค้าไม่ชัดเจนไงครับ
อย่าเอาแต่พูด พ่นครับ ไหน.....
ไหนพัฒนารากฐานที่ชัดเจน?

มันผิดตั้งแต่ เลือกโค้ช มาต่อยอดแล้ว
รู้ทั้งรู้ว่า ตอนปลดโค้ชน่ะ ทีมชาติไทย เล่นกันมายังไงตั้งแต่ชุดเล็ก ยันชุดใหญ่
แต่ก็ยังไปเลือกโค้ชที่จะมาเอามาทำต่อเป็นอีกสไตล์นึงเลย แล้วจะไปต่อได้ดีเหรอ
จากแทนที่จะต่อยอด จู่ๆเลือกโค้ชที่สไตล์การเล่นต่างกันแบบตรงข้ามให้ทีมชุดใหญ่ เด็กแม่มโตมาจากการเล่นอีกแบบ แล้วจู่ๆ พอชุดใหญ่ แม่มเล่นอีกอย่าง ตรงข้ามกับที่เคยเล่นมาทั้งชีวิต คนไทยไม่เคยเล่นบอลโยน ไม่เคยเล่นเกมรับเป็นหลักมาตั้งแต่ไหนแต่ไร คนเลือกสรรโค้ช เมิงไม่ดูเรซูเม่ของเค้าก่อนเหรอวะ?
(คือเปลี่ยนระบบ แก้สไตล์การเล่นได้นะ แต่เมิงต้องมีแผนระยะยาวที่ชัดเจน และต้องแก้ตั้งแต่ชุดเด็กขึ้นมาให้เล่นระบบเดียวกัน)

จากที่อายรอบคัดเลือกสิบทีมเอเชีย(ซึ่งอยู่บนท๊อปสุดของผลงานทีมชาติเรา) เมิงเลือกสโนว์บอลลงมาจากยอดเขา มาเริ่มกันใหม่ที่เชิงเขา? อันนี้เรียกมีแผนที่ดีเหรอครับ?

แผนที่ดี เมิงควรจะตั้งต้นจากจุดที่เมิงอายสิวะ
คือ ตกรอบสิบทีมให้มันหลายๆรอบก่อน สร้างสมประสบการณ์ตรงนั้นเพื่อไปต่อให้ได้
ไม่ใช่ ถอยหลังลงคลอง  

เดี๋ยวๆอะไรของคตุณ อย่างแรกเลยนะ พัฒนาระบบที่ผมพูดถึงคือแผนระยะยาว ที่ไม่ได้เห็นผลในสนามกันตั้งแต่ตอนนี้
http://fathailand.org/news/110
https://pantip.com/topic/36287205
ขี้เกียจพิมพ์เอาไปอ่านดีกว่า อันนี้นานแล้วด้วย แล้วผมก็เห็นอะไรดีๆเพิ่มผ่านตามาเรื่อยๆในเรื่องแผนพัฒนา
ยังไม่นับเรื่องที่เขาสนับสนุนทีมโคตรเต็มที่ โปรแกรมอุ่นเครื่องแจ่มตลอด ตั้งแต่ยุคซิโก้แล้วนะ
ทั้งหมดทั้งมวลไม่ใช่สมาคมไก่กาที่ไหนจะทำก็ได้อ่ะครับ โดยเฉพาะในอาเซียน ยิ่งเทียบกับของเรายุคก่อนๆนี่ขี้ตรีน

ส่วนเรื่องเลือกโค้ช คุณมั่นใจได้ไงว่าเราเล่นรับแล้วมันจะแย่กว่าเล่นบุก ในการเจอกับทีมที่เป็นของจริงทั้งหลาย?
ไม่ว่าจะคัดบอลโลก คิงส์คัพ อุ่นเครื่อง ที่เราเจอกับทีมแข็งๆ ในยุคราเยวัชเราสู้ได้ดีอ่ะครับ ดีกว่ายุคก่อน
เจอทีมระดับพวกนั้นเราจะบุกก็โงหัวไม่ขึ้นอยู่ดีอ่ะด้วยศักยภาพนักเตะ โดนกดยับ แล้วสไลต์แบบนั้นมันจะช่วยอะไีร?
เราจะทำแบบนั้นได้ก็กับทีมอาเซียนด้วยกันนั่นแหละ เพราะฉะนั้นของจริงรอดูในเอเชี่ยนคัพเถอะครับ
เพราะ KPI ที่คุณพูดเค้าอยู่ตรงนั้นมาตั้งแต่แรกแล้ว AFF ไม่เกี่ยวเลย แต่ถ้าล้มเหลวอีกก็ต้องออกล่ะครับ

อ่อผมหมายถุึงราเยวัชนะที่ต้องดู KPI จากเอเชียนคัพ ส่วนสมยศจะไปเกี่ยวอะไรอ่ะ ก็ต้องหาโค้ชใหม่ที่ดีกว่าเก่าแค่นั้น
จะปลดโค้ชนี่นายกสมาคมก็ต้องไปด้วยทุกครั้งเลยเหรอ? ถ้าแบบนั้นก็ตายสิครับโถ่
2
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 09:27
ติ่งยศ ติ่งเฮง ขอพื้นที่ระบายหน่อยครับ
อ่านมา 4-5 หน้าเเล้วรู้สึกตลก (ขี้เกียจ quote) ให้มาเถียงกันไป-มา

- บางคนอ้าง KPI (แต่ KPI เค้าวัด asian cup)

- บางคนอ้างบรูไน (เฮ้ย บรูไนทั้งประเทศมี 4 เเสนคน เอาเเค่จำนวนคนที่มีอายุเตะบอลได้เผลอๆน้อยกว่านักเตะบ้านเราอีก)

- บางคนชอบซิโก้ (จนแยกไม่ออกละว่าคนที่ชอบซิโก้กับ ชอบเสก โลโซ ต่างกันยังไง ดีไม่ดี ไม่รู้ ก็ผมชอบอ่ะ)

- บางคนอ้างว่าเราไม่พัฒนาเยาวชน (ก็จ้างเอคโคโน่เเล้วไง)

- บางคนบอก แผนชุดใหญ่กับเยาวชนใช้คนละแผน สมาคมทำบ้าอะไร ชุดใหญ่เน้นรับ โยนยาว ชุดเด็กแท็คติกไม่เหมือนชุดใหญ่ (เอ๊า เเล้วไปไล่โค้ชโย่งทำไม แท๊กติกเหมือนกันกับชุดใหญ่เลยนะ รับแน่นโยนยาว ถึงผลงานจะออกมาไม่ดี แต่เด็กจะได้ฝึกแท็กติกที่เหมือนชุดใหญ่ไง 555 (บอกเลยใครไม่ฮาผมฮา))

บอลเด็กน่ะ เด็กมันต้องเป็นต้องเข้าใจทุกแท็คติก ตอนเด็กต้องได้ฝึกได้ลองหมด มันโตขึ้นมาเจอโค้ชแบบไหนก็ต้องเล่นได้ มันอาจจะเล่นไม่ได้เพราะไม่ถนัดส่วนบุคคลได้ แต่มันต้องเข้าใจมากกว่านี้ ไม่ใช่เล่นไม่ได้เพราะไม่เข้าใจ ไม่รู้ต้องวิ่งไปทางไหน ต้องทำอะไรตอนไม่มีบอล

ตอนนี้สมาคมจ้างเอคโคโน่มาทำตรงนี้อยู่ ดูได้จากผลงาน U12-U14 ตอนนี้ ส่วนชุด U16-U23 ตอนนี้ผมให้เป็นผลงานบุคลากรนักเตะของสมาคมชุดเก่า ที่ไม่ได้เน้นพัฒนานักเตะตั้งแต่เด็ก ส่วนมากคือเด็กที่แต่ละสโมสรคัดกันมาเอง แล้วจับมาฝึกในแต่ละสโมสรเอง โดยลีกเยาวชนยังไม่มีด้วยซ้ำ

เท่าที่ดูผลงาน U14 ล่าสุดที่เจอญี่ปุ่นเเล้วเราสู้ได้ หนีเพรซเค้าได้ ต่อบอลไปเจาะเค้าได้ ผมเชื่อนะว่า อีก 6-8 ปีนักเตะไทยเราดีแน่ๆ ไม่ว่าสมาคมชุดนี้จะอยู่หรือไม่ เราน่าจะได้นักเตะคุณภาพแบบ เจ มุ้ย ตอง อุ้ม หรือดีกว่าเป็นหลักสิบคน ขอแค่น้องรักษาตัวดีๆ ไม่หลงอบายมุข ผมเชื่อในทีมชาติว่ามาถูกทาง ขอเเค่ลีกเยาวชนแข็งขึ้นกว่านี้ให้เด็กได้มีโอกาส ให้โค้ชได้มีงานเพิ่มขึ้น เราก็จะได้มีโค้ชเก่งๆเพิ่มขึ้น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย JoKe the Panda เมื่อ Tue Dec 11, 2018 09:56, ทั้งหมด 5 ครั้ง
10
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 09:47
ก็บอกแล้ว่าให้รอดูเอเชี่ยนคัพ
0
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:05
..บันเทิงจริงๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26493
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:13

เอาจริงๆ

MAIN KPI

ผลงานไม่ดีโค้ชต้องรับผิดชอบอยู่แล้วนิครับ เค้าก็บอกแล้วว่ารอดูเอเชี่ยนคัพอีกทีนึงผลงานไม่ดีก็คงปลิวอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่บอลกากแล้วไล่นายกสมาคมไรงี้ โคตรไร้สาระ ถ้ามันบริหารแย่แล้วไล่เหมือนบังยีก็เข้าใจได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย _น้ำแข็งใส_ เมื่อ Tue Dec 11, 2018 10:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26759
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:17
ก็งงพวกที่ด่าสมาคม

ผลงานไม่ดีแล้วไงอะ ยุคอื่นมันผลงานดีตลอด?

เขาก็พร้อมจะเปลี่ยนนะ เขาก็พูดอยู่ว่าดูผลงานใน Asian Cup ไม่ได้ดื้อดันทุรังใช้โค้ชคนนั้นคนนี้

เรื่องอื่นอะไปดูบ้างว่าชุดนี้เขาพัฒนาอะไรบ้าง

ไม่ใช่ว่าไปพูดกดดันให้โค้ชในดวงใจพวกคุณออกแล้วก็พาลอคติ ก็ตอนนั้นมันไม่ไหวแล้ว เขาจะไม่เอาไว้ก็ไม่แปลก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3707
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:21
นี่ขนาดไม่อยากพูดถึงโค้ชคนเก่า

ล่อซะ 5 หน้า

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27042
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:34
อ่านคอมเม้นละเพลินศรัทธาจนไม่ลืมหูลืมตา ผมชอบการบริหารของสมาคมนะดูเป็นสากลดีไม่เหมือนยุคก่อนๆ ไม่เข้าใจพวกที่ไปด่าสมาคมเหมือนกันแยกฝ่ายบริหารกับฝ่ายปฏิบัติการไม่ออกหรอ
ขอยกตัวอย่างคนใกล้ตัวผมละกันคือพ่อแม่ผมเอง ปกติแกก็ไม่ดูบอลหรอกเพิ่งจะมาดูตามกระแสนี่แหละ พอAFFล่าสุดแกดูไปก็ด่าไปไม่มีซิโก้เจอใครก็แพ้ไม่มีทางชนะหรอก เจไปไหน ชัปปุย สารัชทำไมไม่ติด พอชนะก็ด่าฟลุ๊ค ตกรอบล่าสุดก็สมน้ำหน้าออกมาด่าสมยศด่าราเยวัช ด่าเฮง พออธิบายให้ฟังผมก็โดนด่ากลับมา เลยปล่อยเลยตามเลย
ความศรัทธาหน้ามืดตามัวมันหน้ากลัวจริงๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 5153
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:16
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
อ่านจบ4หน้า ครบทุกเม้นละ ตลกดี ขอเม้นหน่อย

ไม่ต่างอะไรจากการเมืองเหลืองแดง

- บางคน พอใจที่จะให้คนๆนึงหาผลประโยชน์ส่วนตัว โดยใช้ประเทศชาติเป็นตัวประกัน

- บางคน มองแค่ด้านที่ตัวเองอยากมองไม่สนใจว่าสิ่งที่เกิดขึ้นถูกหรือผิด หรืออยู่บนนิสัยที่คนปกติเค้าทำกันมั้ย

- บางคน ขอแค่ได้วิจารณ์ก็พอ ไม่ได้สนว่าสิ่งที่วิจารณ์ไปมันมีแนวโน้มจะเป็นไงในอนาคต ขอแค่ให้ได้ติไว้ก่อนเพราะอยู่คนละฝ่ายกัน

- อันนี้หนักเลย บางคน ไม่ได้สนใจอี๋แตดใดๆ ขอเพียงแค่ให้ฝ่ายที่ตัวเองไม่ชอบล้มขึ้นมาจะได้ซ้ำหนักๆ

ปล1. ตั้งแต่ตกรอบaff ผมแทบไม่ได้เข้ามาอ่านบอร์ดบอลไทยเลย เพราะรู้ว่าถ้าเข้ามาอ่านต้องมีความเห็นไม่ตรงกับหลายๆท่านแน่ๆ

ปล2. หลังตกรอบก็ได้แต่คิดในใจว่าอย่าปลดราเยวัชนะโว้ยพ่อยศ ไหนบอกว่าจะวัดผลงานที่asian cupไง

พอเห็นออกข่าวก็ค่อยสบายใจหน่อย ถือว่าเป็นอีกก้าวความสำเร็จที่คนไทยสามารถเดินหน้าตามแผนงานที่วางไว้ ตามแผนระยะยาวได้ (บอกว่าจะประเมินโดนใช้asian cupก็ต้องตามนั้นสิวะ จะปลดก่อนได้ไง)

ปล3.ที่อ่านๆมา4หน้า โควทกันไปโควทกันมา ยังไม่ตลกเท่าเม้นบนเม้นผมเม้นเดียวเลย5555555  

ไม่ต้องตลกผมหรอกครับ ผมมันสายกระทืบซ้ำอยู่ละ

ตกรอบ AFFผมรับได้ครับ ผมเองก็ไมไ่ด้อยากได้ถ้วยนี้เท่าไร แต่ตกรอบแบบฟอร์มกากๆนี่รับไม่ได้ครับผม  

สมมติปิดรูปกับชื่อยูสแล้วอ่านคอมเม้นท่าน

เหมือนอ่านทรรศนะของพวกพนักงานแถวๆซอยนวลจันทร์

จริงๆผมก็เหมือนท่านแหละ แต่ในเมื่อตั้งเป้าว่าจะประเมินจากasian cupก็ต้องตามนั้น
ถ้ายังเหมือนเดิมก็ค่อยมาว่ากันอีกที แผนมันมาแบบนี้ตอนนี้ก็ต้องตามแผนดิ ไม่งั้นจะไปวางแผนระยะยาวอะไรได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:54
ใครๆก็ชอบบอลบุกบอลเอนเตอร์เทน อยู่แล้วครับ บอลเกมรับ แล้วแพ้เนี่ยโดนหนักกว่า2เท่า
ซึ่งก็สมควรโดนด่าจริงๆ สำหรับฟอร์มการเล่นนัดที่2

ปล.เบื่อตรงแฟนบอลส่วนใหญ่ชอบคิดว่าประเทศแถวอาเซียนอื่นไม่มีตีนมาเตะ และคิดว่าตัวไทยเองเป็นบาซ่า ต้องติกิตาก้าเข้าไปยิง เชื่อเหอะถ้าAK9ยิงจุดโทษพาผ่านเข้ารอบชิงก็โดนด่าอยู่ดี 555

0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:19
ไล่อ่านคอมเมนต์อย่างเดียวก็บันเทิงเเล้ว

เอาน่ะ ช่วงนี้ก็เพลาๆกันหน่อยเเล้วกัน รอจบเอเชียนคัพค่อยวอร์กันอีกรอบ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:27
ไม่ได้ด่าสมาคมด้วยผมอ่ะ บ่นสมยศคนด้วยที่ปากพูดแบบนั้นวันนั้น

ถ้าวันนั้นไม่พูดกระแสตกรอบอาจแค่บ่นๆ กันเรื่องแท็คติกแหละว่า เป็นเพราะอะไรยังไง
ส่วนเรื่องสมาคมบริหารก้าวหน้าแค่ไหน นี้ต้องบอกว่าดีกว่ายุคก่อน เป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น
แต่นั้นแหละ ด่าก็แค่แค่ที่แกบอกว่า " ใครไม่อายผมอาย "
ตอนนี้คนก็อายเยอะครับ ไอ้การตกรอบเนี่ย ผมคนหนึ่งแหละ ที่ไม่บ่นเรื่องการทำงานของสมาคม แต่บ่นเรื่องการพูดในวันนั้น มันส่งผลให้มีอิมแพ็คมากเวลาเกิดเหตุแบบนี้แหละ
0
0
แข็งแกร่งไว้ !

หลุดออกคุก เดียวก็ได้สมัครใหม่จำไว้
อย่ามาห้าวกับแฟนหอย !!!

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel