ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4722
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 22:44
[RE: ถามแฟนSnooker]
รอนนี่มันเป็นตำนานขึ้นหิ้งไปแล้วครับ มันหวือหวา ยังไงแฟนๆก็ชอบ กล้าได้กล้าเสีย วางขาวได้แบบไร้ที่ติ ช็อตเล่นหลากหลาย

เซลบี้ ผมไม่ค่อยได้ดู แต่เหมือนมันจะมีช่วงที่แกเล่นเคี่ยวจนเกินไป เซฟตัวสุดๆ จนคนไม่ชอบ แต่ระยะนี้มีโอกาสได้ดูก็ไม่น่าเบื่อมากนะ เล่นดีเลย ครบเครื่อง

คนที่ผมชอบอีกคนคือ ดิงจุนฮุย เข้าเบรคเนียน ช็อตวางสนุ๊กเทพ ครบเครื่องอีกคน นำแกซักสองสนุ๊กอย่าประมาทนะคนนี้ ของถนัดเค้าเลย ลุกมาวางสนุ๊กแล้วปล้นเฟรม

นักสนุ๊กไทย ซันนี่โคตรแม่นแต่เดินขาวเข้าขั้นเกือบแย่ เข้าเบรคไปมีช็อตแก้ไขเยอะเกินไป ยังไม่เนียนตา แต่หัวจิตหัวใจแกน่าจับตาเพราะใจสู้ ไม่ลน ถ้าวางขาวได้ดีดี อนาคตเข้า TOP 32 พอไหว

เอฟวัน นี่ดูเป็นเฟรมๆไป เข้าเบรคโหดก็โหดเลย บทจะหลุดก็ไม่เอาอะไรเลย
หมูน่าจะเนียนสุดตอนนี้ ลุ้นให้ยืนระยะได้นานๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54940
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 14:13
คนทั่วไปชอบสายบุก สายแทงเร็ว มากกว่าสายกัน สายยื้อ อยู่แล้วครับ ซึ่งบางปีบางรายการเซลบี้แกก็มียื้อหนักเหมือนกัน แล้วทะลุจนเป็นแชมป์โลก คำวิจารณ์จากกลุ่มคนดูทั่วไปมันเลยเด่นขึ้นมา

แต่ ถ้าคุณรักสนุ๊กเกอร์มากพอผมว่าก็นี่แหละคือคำว่า สนุ๊กเกอร์ มันทำได้หลายอย่างนอกจากจ้องจะแทงให้ลงอย่างเดียว มันก็เป็นฝีมืออีกแบบนึง เหมือนฟุตบอลมีแท็กติกเกมรับแล้วสวนน่ะแหละ

สำหรับเซลบี้ ส่วนตัวผมชอบนะ เค้าไม่ได้กันหนักสุดโต่งขนาดนั้น ลองไปดูอย่างแบร์รี่ ฮอว์กิ้นส์ หนักกว่าอีก แล้วเซลบี้บทจะบู๊ก็บู๊ได้นะ มีช็อตว้าวช็อตคมกริบให้เห็นเรื่อยๆด้วย แล้วก็เรื่องการแสดงออกผมว่าเซลบี้เค้าดูโอเคเลยนะ ไม่ออกอาการผิดหวังเรือเกรี้ยวกราดเวลาผิดหวัง เวลาโดนวางสนุ๊กเทพๆใส่เค้าก็ยิ้มสู้ บางทีก็แสดงกิริยาตลกๆ ตรงข้ามกับบุคลิกอย่างพวกมาร์ค วิลเลี่ยมส์เลย

ส่วนรอนนี่ เค้ามีทุกอย่างที่จะทำให้แฟนสนุ๊กเกอร์ทุกคนรัก ฝีมือที่เฉียบขาด เทคนิคแพรวพราวทำได้ทุกอย่าง เค้าสร้างช็อตแล้วช็อตเล่าที่ดูแล้วต้องทึ่งเสมอมาตลอด รวมถึงสไตล์ที่แทงเร็วและสายบุกด้วย เลยเป็นนักสนุ๊กเกอร์ที่ดูแล้วรู้สึกสนุกที่สุดแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2007
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 16:23
ผมว่ามือทอปๆตอนนี้มันไม่เก่งจริงอ่ะ ดูแล้วน่าเบื่อ 4-5ชุดเซฟตลอด ไม่เหมือนยุคต๋อง เฮนดรี้ รอนนี่ ยุคนี้แต่ละคนแม่นๆทั้งนั้นต่างกันที่สไตล์ เซนจูรี่เบรคนี่ทำกันเป็นขนม เด๋วนี้4-50แต้มก็กันแล้ว
0
0
" Glory Glory Man United !!! " and " You'll never win again for the .... "
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 19:31
คงเพราะได้แชมป์โลก ขึ้นมือ1ด้วยสไตล์นี้มั้งครับ ฝรั่งเรียกกัน มาร์ค สโลว์บี้ ยิ่งปีนึงที่ชนะ ฮิกกินส์ กะ ดิง แกเล่นชวนอึดอัดมาก ทรมานทั้งอีกฝ่ายทั้งคนดู สมฉายา the torturer 555 แต่ผมว่าถ้าไม่ใช่รายการใหญ่มากแกก็เล่นสนุกดีนะ แอบโชว์บ่อยอยู่ แต่ รอนนี่ เล่นเอาใจคนดูสุดๆ ไม่แปลกที่คนจะชอบครับ น่าเบื่อสำหรับผมต้อง ปีเตอร์ เอ็บดอน ครับ ช้าเกินทน

เหนด้วยกะเม้นบนครับ มือท็อปๆเมื่อก่อนผมว่าดูสนุกกว่า เฮนดรี้ มัจจุราชผมทอง คางบุ๋ม ตบแดงดำแดงดำ โคตรเท่

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel