ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 09:52
[RE: เราไม่ต้องการซิโก้ เพื่อแก้ไขจุดอ่อนระบบติ๊กต๊อก ไม่ใช่มารื้อทิ้งทำระบบใหม่]
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
RedhotZ พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
1. โค้ชราเยวัชจะถูกประเมินหลังจากเอเชียนคัพ เพราะฉนั้นไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนโค้ชตอนนี้ ถ้าฟอร์มไม่ดียังไงก็โดนเด้ง แล้วจะเอาใครเป็นโค้ชต่อค่อยว่ากัน

2. ตกรอบ AFF แล้วไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนนายกสมาคมเพียงเพราะแกตายเพราะปากแต่ต้องดูภาพรวมว่านายกสมาคมมีผลงานอะไรเป็นที่ประจักษ์บ้างทั้งในและนอกสนาม ผลงานในสนามอาจจะแย่แต่ผลงานนอกสนามผมให้เป็นนายกที่บริหารได้โปร่งใสที่สุดเท่าที่เคยมีมา

3. ระบบซิโก้ที่หลายๆ คนพูดถึงมันตายไปนานแล้ว AFF รอบก่อนก็แทบไม่เหลือแล้วไอ่ติ้กต็อกไรนั่นอ่ะ มาบอลโลกยิ่งแล้วใหญ่เล่นบอลบุกโดนเขาตบเละเทะ ถ้าระบบติ้กต็อกมันแน่จริงๆ ทำไมท่าเรือยับแบบนั้น

..ทำไมชอบยกท่าเรือมา ผมไม่เข้าใจ ท่าเรือนี่ตัวนักเตะชุดเดียวกับทีมชาติไทยมั้ยครับ ทำไมโลปาเตกีมาคุมมาดริดถึงห่วยจนโดนไล่ออก  

ใช่ๆๆๆ ทำไมคนอื่นคุมท่าเรือแล้วผลงานดี แต่ทำไมบางคนผลงานห่วย  

สงสัย คนอื่น ที่มาคุมท่าเรือตอน 6 นัดสุดท้าย ใช้นักเตะคนละชุดกับ คนเดิมที่ลาออกไป

ดูสิ 6 นัดที่เหลือ ชนะ 5 เสมอ 1 ขึ้นจากที่ 13 มาจบที่ 9 ได้เฉยเลย

"จากผลการแข่งขันดังกล่าวทำให้ จเด็จ มีลาภ สร้างผลงานยอดเยี่ยม ในการกลับมาคุม การท่าเรือ เอฟซี รอบสอง เมื่อ 6 นัดในโตโยต้า ไทยลีก ไม่แพ้ใคร ชนะ 5 นัดและเสมอ 1 นัด จบอันดับ 9 ของตาราง"

https://www.buaksib.com/%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%87-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%A1%E0%B8%AD-2017-11-13/

https://www.hugball.net/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%9F%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A5/l-%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B8%81-17/76150/
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 12:20
[RE]เราไม่ต้องการซิโก้ เพื่อแก้ไขจุดอ่อนระบบติ๊กต๊อก ไม่ใช่มารื้อทิ้งทำระบบใหม่
สมาคมบอลไทยมันไม่สะอาดขนาดนั้น ที่ท่านบอกจะให้คนนั้นคนนี้มาสมัคร คนทำงานมาสมัคร ไม่ต้องใช้เส้นใช้สายป่าน ท่านคิดว่าจะได้คะแนนเสียงหรือ เงินตกใส่ใครมันก็ทำให้กร่อนความเป็นคนออกไปหมดนั่นละ ลองไม่มีอำนาจ พรรคพวก บารมี อยู่มาลงสมัคร ใครจะเลือก ขั้วเก่ายิ้มเลยเอาอำนาจเก่า บารมเก่า เข้าข่มชนะใส กว่าสมยศจะล้มขั้วเก่าได้มันยากแค่ไหน ท่านได้ตามข่าวไหม ต้องลากใครมาเป็นเบื้องหลังบ้างเพื่อล้มบัง ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
บางสิ่งบางอย่างไม่จำเป็นต้องอธิบายให้คนที่ไม่เข้าใจ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26483
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 13:26
[RE: เราไม่ต้องการซิโก้ เพื่อแก้ไขจุดอ่อนระบบติ๊กต๊อก ไม่ใช่มารื้อทิ้งทำระบบใหม่]
เยอรมันตกรอบแรกบอลโลก นายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันลาออกเปล่าวะ
0
0
I choose to live, not just exist.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 13:41
ถูกแบนแล้ว
Radiant พิมพ์ว่า:
เยอรมันตกรอบแรกบอลโลก นายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันลาออกเปล่าวะ  

แล้วผมบอกให้สมาคมชุดนี้ออกหรือเปล่าวะ ผมบอกแล้วว่าให้สลับให้คนที่มาความรู้เรื่องเรื่องฟุตบอลไทยขึ้นมาได้ ในชุดสมยศด้วยกันเอง เพื่อกลบจุดอ่อนตรงนี้ อย่าง กรวีร์, โจ พาทิศ, วิรัช นี้คือ ขึ้นมาเป็นหัวหน้าไม่ได้ ?????????
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sat Dec 08, 2018 13:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 13:47
Spoil
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
1. โค้ชราเยวัชจะถูกประเมินหลังจากเอเชียนคัพ เพราะฉนั้นไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนโค้ชตอนนี้ ถ้าฟอร์มไม่ดียังไงก็โดนเด้ง แล้วจะเอาใครเป็นโค้ชต่อค่อยว่ากัน

2. ตกรอบ AFF แล้วไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนนายกสมาคมเพียงเพราะแกตายเพราะปากแต่ต้องดูภาพรวมว่านายกสมาคมมีผลงานอะไรเป็นที่ประจักษ์บ้างทั้งในและนอกสนาม ผลงานในสนามอาจจะแย่แต่ผลงานนอกสนามผมให้เป็นนายกที่บริหารได้โปร่งใสที่สุดเท่าที่เคยมีมา

3. ระบบซิโก้ที่หลายๆ คนพูดถึงมันตายไปนานแล้ว AFF รอบก่อนก็แทบไม่เหลือแล้วไอ่ติ้กต็อกไรนั่นอ่ะ มาบอลโลกยิ่งแล้วใหญ่เล่นบอลบุกโดนเขาตบเละเทะ ถ้าระบบติ้กต็อกมันแน่จริงๆ ทำไมท่าเรือยับแบบนั้น

ผมถึงถามกลับ เคยคิดแก้ไขจุดอ่อนระบบติ๊กต๊อกหรือยัง หรือเห็นเป็นเพียงคนที่เกลียด ตูเอาทิ้งลูกเดียว ไม่คิดจะสานต่อเลยหรือไง เป็นซะแบบนั้นมันถึงอยู่ในกะลาอาเซียน ไม่ไปไหน เพราะ เกลียดจนไม่เห็นความดี เหมือน สลิ่มเกลียดทักษิณ เสื้อแดงเกลียดประยุทธประมาณนั้น

แล้วนายกสมาคมเนี่ย คนอื่นนอกจากสายบังยี ชลอ และ สมยศ คือเป็นไม่ได้ หรือแม้แต่พวกเดียวกับสมยศ คนอื่นก็แทนสมยศไม่ได้ สมยศ มันวิเศษวิโสมาจากไหนหรือ ถึงทำงานเพอร์เฟ็คทุกอย่าง ลองให้คนอื่นที่มีความรู้เรื่องฟุตบอลแต่อยู่ในกลุ่มเดียวกับสมยศ ขั้วที่พวกคุณชอบเนี่ย มาลองดูไหม อาจพัฒนาจุดอ่อนเรื่องผลงานฟุตบอลในสนามก็ได้ ส่วนสมยศใช่ว่าจะออกไปให้พ้นๆ ยอมเป็นลูกน้อง ทำงานที่ตัวเองถนัดฝ่ายเอกสาร, ปราบปรามช่อโกง ก็ได้ ไม่เห็นเสียเกรียติตรงไหน ดีซะอีกใช้คนให้มันถูกกันงาน งานยิ่งเห็น ยิ่งพัฒนาเร็ว  

1. ระบบติ้กต็อกจะแก้ไขได้ยังไงก็ในเมื่อตัวพี่ซิโก้แกเองยังแก้ไขไม่ได้เลย โค้ชแต่ละคนมีสไตล์เป็นของตัวเองจะให้มาทำตามสไตล์คนอื่นได้ไง

2. มายัดเยียดบอกว่าผมเกลียด/อคติกับซิโก้ คุณนี่ท่าจะบ้านะ ผมพูดจากสิ่งที่ผมเห็นไง บอลสไตล์ซิโก้มันหายไปนานแล้ว ช่วง 1-2 ปีแรกที่ทำทีมซีเกมส์ + AFF นี่ผมแทบจะกราบตีนซิโก้เลย บอลสวยงามจริงผมไม่เถียง แต่ระบบมันค่อยๆ หายไปเรื่อยๆ ใน AFF 2016 จนถึงบอลโลกไง ไม่ได้ดูกันหรือ? ตอนแรกบุกโหดรับห่วย ตอนหลังบุกก็ห่วยรับโครตห่วย ไปไล่ดูประตูได้เสียได้เลย

3. สมยศไม่ได้วิเศษวิโสจากไหนหรอก ไม่ได้เพอร์เฟคอะไรด้วย แต่เขาก็ดีกว่าคนก่อนมั้ยอ่ะ? บอล AFF ตกรอบนี่คุณว่านายกต้องลาออกจริงๆ หรอครับ

ตอบ 1 ซิโก้ แก้ไม่ได้ ไม่ใช่จะแปลว่าคนอื่นแก้ไม่ได้นี้ครับ เคยลองทาบทามคนอื่นที่เล่นบอลสไตล์ซิโก้มาแก้กันหรือยัง เอาแค่เนี่ย นี้ยังไม่ได้ลองอะไรเลย บอกแก้ไม่ได้

ตอบ 2 ถ้าไม่ใช่พวกไม่ชอบซิโก้ จะคิดแบบผมนี้ละ คิดแบบคุณเนี่ย คือ ไม่ชอบซิโก้ ชัดๆ ทุกวันนี้หลังดี หลังเหนียว หลังสุดยอด เจาะไม่เข้าหรือ ฟิลิปปินส์ อินโด มาเลย์ ยิงเป็นว่าเล่นได้อย่างไรถ้าหลังมันเหนียวจริง

ตอบ 3 แล้วคิดว่าคนอื่นแม้แต่ในกลุ่มเดียวสมยศ มันจะทำดีกว่าสมยศไม่ได้หรือไง ดีกว่าคนเก่า แล้วไง ดีกว่านี้ไม่ได้หรือไง ถ้าจะเปลี่ยนเป็นคนอื่น  

1. ด้วยความล้มเหลวของติ็กต็อกในรอบคัดบอลโลกนั้นอาจจะทำให้คนในสมาคมมองว่าระบบนี้มันไปไม่รอด เขาก็เลยหาโค้ชที่จะมาเน้นเกมรับซึ่งผลที่ได้คือราเยวัชนี่ไงครับ ถามว่ามีโค้ชที่เก่งทั้งบอลพื้นและเกมรับมั้ยมันก็คงมีแหละแต่เขาคงไม่ได้มาสมัครรับงานทีมชาติไทยไง หรือท่านคิดว่าเราควรจ้างเป๊ปมั้ยครับ ครบเครื่องดีนะ

2. อะไรวะผมงง ใครยิงใครเป็นว่าเล่นอ่ะ งง ไทยยุคซิโก้ไปโดนอินโดตบ 1-2 แล้วโดนมาเลตบอีก 2-3 ประตูได้เสีย รอบแบ่งกลุ่มยิง 6 เสีย 2
ของราเยวัชรอบแบ่งกลุ่มยิง 15 เสีย 3 เสมอบ้านมาเลและบ้านไทย นี่คือโดนยิงเป็นว่าเล่นหรอ 555555555555+ นี่ขนาดเกมรับกากๆ นะยิงไป 15 55555+

3. ข้อ 3 ผมไม่อยากตอบเลยมันเป็นความมโนของท่าน อะไรจะเป็นยังไงผมไม่รู้หรอก ผมพูดจากสิ่งที่เห็น เทียบคนก่อน vs คนปัจจุบัน สมยศวินใสๆ อ่ะ

ตอบ 2 เป็นติมอร์ซะ 7 ลูก แถมเป็นทีมเดียวที่บุกไม่เป็น นี้คือสุดยอด ????????? แล้วไอ่ 2 ประตูที่เสียในรอบรองชนะเลิศ ไม่นับ ????? แล้วโอกาสที่อินโด มาเลย์ ฟิลิปปินส์ ยิงใส่ทีมไทยนี้คือไม่นับ ???????? อย่าลืมสิว่า กองหน้า อาเซียน มันกากแค่ไหนเมื่อเทียบกับกองหน้าเอเชีย ถ้าเป็นเอเชียโดนกระหน่ำยิงขนาดคิดว่าจะรอดทุกเกมส์ ???????? ดวงคงไม่ดีแบบเจอนัดออสเตรเลียบ่อยๆ หรอกครับ

ตอบ 3 ก็ลองคนอื่นสิครับ นายกบอลไทยไม่ใช่จะสุดแค่สมยศ บังยี วิจิตร ชลอ เมื่อก่อนตอนในยุคบังยี มีใครคิดว่า สมยศ จะสมัครจริงไหม และนอกจากนี้คนอื่นในชุดสมยศมาสวมบทนายกอาจทำได้ดีกว่า สมยศ ทำก็ได้ ของแบบนี้ไม่ลองไม่ทราบ  

1. อ่าว ถ้าเจอทีมที่ไม่เก่งนี่ห้ามนับหรอครับ ผมผิดกฏหรอครับเนี่ย 555555+ อ๋อ ผมเพิ่งรู้ว่าติมอร์ปล่อยให้เรายิงฟรี 7 ลูก 55555+

2. โอกาสยิงเขาเยอะจริงแต่มันไม่เป็นประตูไง จะให้ผมนับได้ยังไง หรือว่า FIFA เขาเปลี่ยนกฏแล้วหรอ นับโอกาสยิงด้วยหรอครับ ทีมไหนโอกาสยิงเยอะกว่าชนะงี้หรอ ท่ดๆ

3. ผมว่าท่านเลิกมโนเถอะที่ว่าคนนู้น คนนี้เข้ามาแล้วจะทำได้ดีกว่า อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ผมพูดจากที่ผมเห็น ใครจะชนะเลือกตั้งครั้งต่อไปก็เป็นเรื่องของอนาคต ท่านเลิกเอาประเด็นนี้มาพูดทีครับ มันไร้สาระ

อาจจะมีกฏชนะคะแนน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 13:49
Juk_Grooo พิมพ์ว่า:
ไม่เอาสมยศครับ อย่าอวยเยอะ หลังบ้านโปร่งใส ใสจริงเหรอ  

ใสกว่ายีเยอะ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 13:52

แล้วผมบอกให้สมาคมชุดนี้ออกหรือเปล่าวะ ผมบอกแล้วว่าให้สลับให้คนที่มาความรู้เรื่องเรื่องฟุตบอลไทยขึ้นมาได้ ในชุดสมยศด้วยกันเอง เพื่อกลบจุดอ่อนตรงนี้ อย่าง กรวีร์, โจ พาทิศ, วิรัช นี้คือ ขึ้นมาเป็นหัวหน้าไม่ได้ ?????????  

แล้วผมพูดถึงคุณหรือเปล่าวะ

นายกสมาคมฟุตบอลมีหน้าที่อะไร ไอ้อดีตผบ.ตร.มันมีผลงานอะไรเป็นที่ประจักษ์บ้าง ลองไล่เรียงรึยัง

แล้วนายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันนี่มีความรู้ทางด้านฟุตบอลมั้ย ถ้ามี ทำไมเยอรมันตกรอบแรกบอลโลก คิดสิคิด???

แล้วการเป็นนายกสมาคมฟุตบอล มันต้องเลือกตั้งรึเปล่า?

จะสลับใครขึ้นมาแบบนั้นผิดกฎฟีฟ่ามั้ย อันนี้หาข้อมูลมายัง
แก้ไขล่าสุดโดย Radiant เมื่อ Sat Dec 08, 2018 13:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
I choose to live, not just exist.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 14:31
ถูกแบนแล้ว

นายกสมาคมฟุตบอลมีหน้าที่อะไร ไอ้อดีตผบ.ตร.มันมีผลงานอะไรเป็นที่ประจักษ์บ้าง ลองไล่เรียงรึยัง

แล้วนายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันนี่มีความรู้ทางด้านฟุตบอลมั้ย ถ้ามี ทำไมเยอรมันตกรอบแรกบอลโลก คิดสิคิด???

แล้วการเป็นนายกสมาคมฟุตบอล มันต้องเลือกตั้งรึเปล่า?

จะสลับใครขึ้นมาแบบนั้นผิดกฎฟีฟ่ามั้ย อันนี้หาข้อมูลมายัง  

เอ้า ก็เลือกตั้งครั้งใหม่ไง เปลี่ยนหัวหน้าได้ ไม่ใช่ให้เปลี่ยนตอนนี้ พูดตรงไหนให้เปลี่ยนตอนนี้

แล้วการมีหัวหน้าที่มีความรู้เรื่องฟุตบอลในประเทศตัวเอง มันมีแนวโน้มดีกว่า คนที่ไม่มีความรู้เลยหรือเปล่าวะ แล้วเยอรมันที่ยกตัวอย่างนะ ฟอร์มที่ผ่านมาภายใต้สมาคมชุดเดิมมันดีหรือเปล่าวะ เขามีเกราะป้องกันอย่างหนาในเรื่องผลงานอยู่เฟ้ย ไอ่สมาคมชุดนี้มีหรือยัง และมีคำพูดไหนที่ผมปฎิเสธความสามารถสมยศวะ แต่ทำงานตำแหน่งอื่นที่ตรงกับความสามารถตัวเองไม่ได้หรือไงวะ อย่างหัวหน้าปราบโกง และฝ่ายเอกสาร นี้ละตรงกับความสามารถสมยศ

ใช้คนให้มันถูกกับงานสิครับ ใช้คนผิดงานมันก็เป็นจุดอ่อนให้สมาคมชุดที่พวกคุณเชียร์นี้ละ
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sat Dec 08, 2018 14:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2364
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 14:36
สนุกดีฮะ

ยกเหตุผลมาถกแล้ว มีเหตุการณ์มาให้ดูก็แล้ว

ไม่ได้อะไรเลยฮะ

1
0
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 14:50

เอ้า ก็เลือกตั้งครั้งใหม่ไง เปลี่ยนหัวหน้าได้ ไม่ใช่ให้เปลี่ยนตอนนี้ พูดตรงไหนให้เปลี่ยนตอนนี้

แล้วการมีหัวหน้าที่มีความรู้เรื่องฟุตบอลในประเทศตัวเอง มันมีแนวโน้มดีกว่า คนที่ไม่มีความรู้เลยหรือเปล่าวะ แล้วเยอรมันที่ยกตัวอย่างนะ ฟอร์มที่ผ่านมาภายใต้สมาคมชุดเดิมมันดีหรือเปล่าวะ เขามีเกราะป้องกันอย่างหนาในเรื่องผลงานอยู่เฟ้ย ไอ่สมาคมชุดนี้มีหรือยัง และมีคำพูดไหนที่ผมปฎิเสธความสามารถสมยศวะ แต่ทำงานตำแหน่งอื่นที่ตรงกับความสามารถตัวเองไม่ได้หรือไงวะ อย่างหัวหน้าปราบโกง และฝ่ายเอกสาร นี้ละตรงกับความสามารถสมยศ

ใช้คนให้มันถูกกับงานสิครับ ใช้คนผิดงานมันก็เป็นจุดอ่อนให้สมาคมชุดที่พวกคุณเชียร์นี้ละ  

เอ๊า ตกรอบแรกบอลโลก

แล้วมาตกชั้นในเนชั่นัล ลีคอีก นี่ที่เค้าไม่ไล่เพราะเค้าให้โอกาสถึงยูโรรึเปล่าวะ

สมาคมฯก็ให้โอกาสราเยวัชถึงเอเชี่ยนคัพเหมือนกัน ต้องให้อธิบายขนาดไหนวะเนี่ย ถึงจะเข้าใจ

แล้วที่ผมถามว่าเดเอฟเบ นายกฯมันรู้หรือไม่รู้เรื่องฟุตบอล คำตอบก็คือ ไม่ว่าคุณจะรู้หรือไม่รู้เรื่องฟุตบอล มันก็มีโอกาสที่โค้ชจะสร้างผลงานได้แย่ จริงมั้ย???

ตกรอบบอลโลกฟอร์มระยำขนาดนั้น ยังให้โอกาสต่อ ตกชั้นเนชัลนอลลีคก็ยังให้โอกาสต่อ นี่คิดหรือไม่ได้คิดเนี่ยห้ะ ถามจริงเห๊อะ

แล้วการเปลี่ยนหัวหน้าเนี่ย มันง่ายๆมั้ย คนอื่นมีเพาเวอร์พอรึเปล่า พูดเหมือนไม่ได้อยู่ในประเทศไทยที่ใครก็ได้จะขึ้นมาดำรงตำแหน่งระดับสูงๆ โอ้ยต๊ายยยตายๆๆๆ ตายๆๆๆ

อ้ออ แล้วสมยศเป็นหัวหน้า ไอ้พวกลุกน้องที่คุณพูดถึงที่มีความรู้เรื่องฟุตบอลนักหนาเนี่ย มันไม่ได้ให้คำปรึกษาเลยไง๊ มันก็ต้องมีประชุม มีแสดงความเห็น เตรียมข้อมูลมาคุย คนตัดสินใจคือสมยศ เพราะเป็นผู้นำในที่ประชุม มันก็ต้องรับผิดชอบผลงานเหมือนกันมั้ย คิดสิคิด ถ้าจะบอกว่าเพราะเป็นลุกน้องเลยตัดสินใจไม่ได้ ทำอะไรไม่ถนัดก็แล้วแต่นะ พอละพอ ยอมจ้ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Radiant เมื่อ Sat Dec 08, 2018 14:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 17654
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 16:20
Jabavok พิมพ์ว่า:
ไม่เอาสมยศครับ อย่าอวยเยอะ หลังบ้านโปร่งใส ใสจริงเหรอ  

แน่นอน ใสกว่ายีเยอะมาก อ่อ นี่ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่อ่ะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 16:46

แน่นอน ใสกว่ายีเยอะมาก อ่อ นี่ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่อ่ะครับ  

ใครแกล้งโง่ครับ ท่านเหรอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 17:26
ถูกแบนแล้ว

แล้วมาตกชั้นในเนชั่นัล ลีคอีก นี่ที่เค้าไม่ไล่เพราะเค้าให้โอกาสถึงยูโรรึเปล่าวะ

สมาคมฯก็ให้โอกาสราเยวัชถึงเอเชี่ยนคัพเหมือนกัน ต้องให้อธิบายขนาดไหนวะเนี่ย ถึงจะเข้าใจ

แล้วที่ผมถามว่าเดเอฟเบ นายกฯมันรู้หรือไม่รู้เรื่องฟุตบอล คำตอบก็คือ ไม่ว่าคุณจะรู้หรือไม่รู้เรื่องฟุตบอล มันก็มีโอกาสที่โค้ชจะสร้างผลงานได้แย่ จริงมั้ย???

ตกรอบบอลโลกฟอร์มระยำขนาดนั้น ยังให้โอกาสต่อ ตกชั้นเนชัลนอลลีคก็ยังให้โอกาสต่อ นี่คิดหรือไม่ได้คิดเนี่ยห้ะ ถามจริงเห๊อะ

แล้วการเปลี่ยนหัวหน้าเนี่ย มันง่ายๆมั้ย คนอื่นมีเพาเวอร์พอรึเปล่า พูดเหมือนไม่ได้อยู่ในประเทศไทยที่ใครก็ได้จะขึ้นมาดำรงตำแหน่งระดับสูงๆ โอ้ยต๊ายยยตายๆๆๆ ตายๆๆๆ

อ้ออ แล้วสมยศเป็นหัวหน้า ไอ้พวกลุกน้องที่คุณพูดถึงที่มีความรู้เรื่องฟุตบอลนักหนาเนี่ย มันไม่ได้ให้คำปรึกษาเลยไง๊ มันก็ต้องมีประชุม มีแสดงความเห็น เตรียมข้อมูลมาคุย คนตัดสินใจคือสมยศ เพราะเป็นผู้นำในที่ประชุม มันก็ต้องรับผิดชอบผลงานเหมือนกันมั้ย คิดสิคิด ถ้าจะบอกว่าเพราะเป็นลุกน้องเลยตัดสินใจไม่ได้ ทำอะไรไม่ถนัดก็แล้วแต่นะ พอละพอ ยอมจ้ะ  

ใหัข้อมูลมา แต่เขามีอำนาจตัดสินใจหรือเปล่าวะ สุดท้าย สมยศ ก็ต้องตัดสินเองอยู่ดี ซึ่งมีผลกระทบ ถ้าไม่มีความรู้ การตัดสินใจพลาดมีสูงหรือเปล่าวะ อย่างกับไม่รู้ว่า คนมีความรู้ ไม่มีความรู้ มันต่างกันตรงไหน ไม่งั้นพวกคุณๆ เองเนี่ย จะเรียนหนังสือไปทำไม ในเมื่อไม่รู้เรื่องอะไรก็ตามก็ตัดสินใจเรื่องนั้นได้ จริงไหมวะ ในเมื่อไม่มีความรู้ แต่เป็นตำแหน่งสำคัญในการตัดสินใจ เอาคนมีความรู้เลยขึ้นมาไม่ดีกว่าหรือ

แล้วแบ็คใหญ่ มันจำเป็นต้องนั่งตำแหน่งสูงสุดด้วยหรือวะ อยู่ตำแหน่งอื่นคอยช่วยอยู่ข้างหลังแบบ เนวิน ทำ ไม่ได้หรือไง เอาพูดกันตรงๆ

แล้วเคยไปอ่านคอมเม้นต์ต่างประเทศหรือเปล่า คุณไม่คิดหรือว่าที่เยอรมัน คนที่ตามบอลจะไม่ไล่ โยฮันคิม เลิฟ เหมือนที่ ราเยวัช โดน ?????? เขาไล่กันแรงกว่าเรา เริ่มมีแซะนายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันที่ไม่ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงแล้วนะ ขนาดผลงานที่ผ่านแข็งโป๊กขนาดไหน มันเรื่องธรรมดาของโลกป่าวหว่า อันไหนไม่ดีก็ส่งเสียงให้ผู้นำทราบ เพื่อนำไปปรับปรุง ไม่ปรับปรุงก็ไล่ออกวะ วัฒนธรรมบ้านเขาประชาธิปไตยกว่าเราเยอะ[/b]
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 17654
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 17:43

ใครแกล้งโง่ครับ ท่านเหรอ  

ก็นึกว่าท่านแกล้งโง่ เลยแซวเล่นน่ะ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 18:47

ใหัข้อมูลมา แต่เขามีอำนาจตัดสินใจหรือเปล่าวะ สุดท้าย สมยศ ก็ต้องตัดสินเองอยู่ดี ซึ่งมีผลกระทบ ถ้าไม่มีความรู้ การตัดสินใจพลาดมีสูงหรือเปล่าวะ อย่างกับไม่รู้ว่า คนมีความรู้ ไม่มีความรู้ มันต่างกันตรงไหน ไม่งั้นพวกคุณๆ เองเนี่ย จะเรียนหนังสือไปทำไม ในเมื่อไม่รู้เรื่องอะไรก็ตามก็ตัดสินใจเรื่องนั้นได้ จริงไหมวะ ในเมื่อไม่มีความรู้ แต่เป็นตำแหน่งสำคัญในการตัดสินใจ เอาคนมีความรู้เลยขึ้นมาไม่ดีกว่าหรือ

แล้วแบ็คใหญ่ มันจำเป็นต้องนั่งตำแหน่งสูงสุดด้วยหรือวะ อยู่ตำแหน่งอื่นคอยช่วยอยู่ข้างหลังแบบ เนวิน ทำ ไม่ได้หรือไง เอาพูดกันตรงๆ

แล้วเคยไปอ่านคอมเม้นต์ต่างประเทศหรือเปล่า คุณไม่คิดหรือว่าที่เยอรมัน คนที่ตามบอลจะไม่ไล่ โยฮันคิม เลิฟ เหมือนที่ ราเยวัช โดน ?????? เขาไล่กันแรงกว่าเรา เริ่มมีแซะนายกสมาคมฟุตบอลเยอรมันที่ไม่ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงแล้วนะ ขนาดผลงานที่ผ่านแข็งโป๊กขนาดไหน มันเรื่องธรรมดาของโลกป่าวหว่า อันไหนไม่ดีก็ส่งเสียงให้ผู้นำทราบ เพื่อนำไปปรับปรุง ไม่ปรับปรุงก็ไล่ออกวะ วัฒนธรรมบ้านเขาประชาธิปไตยกว่าเราเยอะ[/b]  

อ่านคอมเมนต์ผมใหม่นะ 5555555 เขียนซะยาวเชียว

ผมก็บอกมั้ยว่าหัวหน้าคือคนตัดสินใจ ถ้าเขาไม่มีความรู้เลย เขาจะตัดสินใจยังไง

ถ้าเขามีความรู้บ้าง เขาจะตัดสินใจยังไง

ถ้าเขามีความรู้มากๆ เขาจะตัดสินใจยังไง

แล้วพูดเหมือนรู้เนาะ ว่าทีมงานเขาเสนออะไร คุณรู้ได้ไงวะว่าสมยศไม่ฟังทีมงาน อยู่ในโต๊ะประชุมอ่อ???

เผอิญผมไม่รู้ว่ะ ผมเลยบอกว่าต้องรับผิดชอบร่วมกัน นึกออกปะ

เนวินนี่เฮดของเฮดโค้ช ใครก็รู้ ออกหน้า ออกสื่อตลอด อยู่เบื้องหลังตรงไหน โคตรตลก 5555555555555

ไหนผมขอหลักฐานการแซะนายกเดเอฟเบหน่อย เอาภาษาเยอรมันด้วยนะ

แล้วคุณตอบประเด็นไม่ตรงกับที่ผมสื่อ ผมจะอธิบายอีกรอบ เผื่อว่าคุณมีเลิร์นนิ่งเคิฟต่ำกว่ามาตรฐาน

เลิฟยังอยู่ได้เนี่ย เพราะเขามีผลงาน แต่พอผลงานใหม่ๆมันพัง เดเอฟเบยังให้โอกาส แต่มีเส้นชัย

กรณีนี้คือยูโร โอเคมั้ย ทั้งที่จริงๆ เนชัลนอลลีคก็วัดได้เหมือนกัน แต่เค้าไม่นับ รอรายการใหญ่เลย เข้าใจยัง

เลิกแชมป์โลกก็จริง แต่ยูโร 16 เป็นไง ตกรอบแรกบอลโลก 18 ฟอร์มแบบไหน แถมลากยาวเนชัลนัลลีกอีก แฟนบอลด่าอยู่แล้ว ต้องกาาการเปลี่ยนแปลงอยู่แล้ว

แต่สมาคมเค้าก็ไม่ไล่เพราะเค้าให้โอกาสถึงยูโร 20 ถ้าพังก็จบ เก็ทยัง โอ้ยตายยยย 555555
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel