ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:12
[LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz

สวัสดีครับทุกๆท่าน ผ่านไปแล้ว 14 เกมส์แล้วนะครับกับ EPL ผมเชื่อว่าแฟนๆ หงส์ หลายๆท่าน คงฮาปนดีใจกันอย่าง งงๆ ในเกมส์การแข่งขันนัดที่ผ่านมากับ ดาร์บี้ แห่งลุ่มแม่น้ำเมอร์ซี่ไซด์ นะครับ เอาละครับ หลังจากที่ทีมได้ลงแข่งขันกำศึกผ่านมาแล้วถึง 14 เกมส์ ตัวผมขอชำแหละทีมกันซักเล็กน้อย อาจจะยาวซักหน่อยแต่อยากให้ลองอ่านกันนะครับ

#หมายเหตุ มันคือภาพรวมนะครับ ระบุรายคนมีทั้งดรอปทั้งดีขึ้น แต่รายละเอียดมันเยอะ ต้องว่างกว่านี้ถึงจะเขียนลงได้ครับ

ตารางคะแนน EPL 2018/2019 หลังผ่านไป 14 นัดแรกของฤดูกาล

- ตารางคะแนนไม่เคยโกหกใครครับ ตอนนี้เราเป็นทีมที่ไล่จี้ทีมสุดแกร่งอย่างเรือใบสีฟ้าอยู่เพียง 2 แต้มเท่านั้น ปีนี้ไม่เพียงแต่มาด้วยฟอร์มการเล่นที่เหนียวแน่น เรายังพกดวงมาอย่างล้นหลามอีกเช่นกัน(เหมือนๆซิตี้ปีที่แล้วช่วงแรกๆเลยที่ยิงนาทีท้ายๆแบบชนะเฉยไรงี้บ่อยมาก แต่ประเด็นคือ ซิตี้มันไม่แผ่วในปีนี้แถมเค้าไม่ต้องพกดวงด้วยอ่ะแข็งแกร่งเกิ้นน นายแบ่งๆเราบ้างเหอะทีมเรายังไม่เคยได้เลยนะ)

ตารางคะแนนปีก่อน 14 นัดแรก และ ทั้งซีซั่น
Spoil

ตารางเปรียบเทียบสถิติภาพรวมของทีม

- จากตารางภาพรวมที่ผมทำขึ้น เรียกได้ว่าเห็นกันชัดๆเลยนะครับว่าทีเราดีขึ้นมากๆในเรื่องของการเก็บแต้ม ปิดเกมส์ และ เสียประตูยาก ความเคี่ยวในการเล่นของเราสูงมากขึ้น เล่นรัดกุมมากขึ้น เล่นระมัดระวังมากขึ้น แต่การเล่นแบบนั้นทำให้เห็นได้ชัดในอีกด้านนึงเลยก็คือ การทำประตูได้น้อยกว่าเดิม(นิดหน่อยย) ซึ่งจริงๆแล้วสถิติความแม่นยำในการทำประตูปีนี้เราดีขึ่้นนะครับ ซีซั่นที่แล้ว 37% ซีซั่นนี้ 38% แต่การเข้าทำอาจจะไม่ได้บุกแหลก แหกสะบั้นแบบเมื่อก่อน ต้องอาศัยจังหวะ และ รอโอกาส ที่สำคัญ"ดวง"ปีนี้เราพกมาหลายนัดเลยทีเดียวครับ

ในส่วนของการทำประตูในซีซั่นนี้

- อย่างที่ทุกท่านเห็นในแผนภาพการแจกแจงการได้ประตูของเราครับ ปีนี้เราได้ประตูจากลูกตั้งเตะเยอะมาก เยอะถึง 30% ของประตูที่ทำได้เลยทีเดียว เป็นอันดับ 1 ของลีคในตอนนี้เลย(ร่วมกับสเปอร์) และ ได้ประตูจากการสวนกลับเป็นอันดับ 2 (ร่วมกับบอร์นมัธ ส่วนที่1คือเลสเตอร์) ส่วนตัวผมมองว่าปัญหาเรื่องลูกตั้งเตะน่าจะหายไปจากใจแฟนๆหงส์หลายๆท่านแล้ว อาจจะเหลือเศษเสี้ยวความกลัวอยู่บ้าง แต่ก็มั่นใจมากกว่ากลัวในการเล่นลูกตั้งเตะของทีมในตอนนี้ครับ ซึ่งถ้าเทียบกับฤดูกาลที่แล้วทีมของเราทั้งซีซั่นได้ประตูจากการเล่นลูกตั้งเตะเพียง 11 ประตู จาก 84 ประตูเท่านั้นซึ่งเท่ากับ 13% เท่านั้นเองครับ

#หมายเหตุ ปีที่แล้วเราทำประตูจากลูกโต้กลับได้เป็นอันดับ 1 ของลีคที่ 9 ประตูครับ ส่วนลูกตั้งเตะอยู่อันดับที่ 11 เท่านั้น

ตารางของปีนี้
Spoil

ตารางของปีที่แล้ว
Spoil

- ในส่วนของการเข้าทำในปีนี้ผมว่าทีมเราได้โอกาสยิงแบบระยะทำการบ่อยอยู่นะ แต่จะพลาดกันไปเองทั้งนั้นเลย หลายๆนัดในซีซั่นนี้ทีมเราทำหมูหกบ่อยมาก(เอาจริงๆก็ SMF ฟอร์มตกด้วย) ซึ่งอยากให้เพื่อนๆลองดูภาพด้านล่างจะเห็นได้ว่าเรามีโอกาสยิงในกรอบ 6 หลาถึง 8% ซึ่งเยอะมากๆเยอะกว่าหลายๆทีมในลีคเลยและเยอะกว่าปีที่แล้ว(ปีที่แล้ว 7%) แต่ถ้าได้ลองกดดูภาพในสปอยท่านจะรู้เลยว่าทำไมซิตี้เค้านำไวแต่หัววัน เค้าต่อบอลเข้าทำจนได้จบในระยะทำการเยอะมากๆเยอะกว่าชาวบ้านเค้าแบบทิ้งไม่เห็นฝุ่นเลยทีเดียว(11%)

Liverpool

Manchester City
Spoil

ตารางแสดงความเคลื่อนไหว

- อันนี้เป็นตารางแสดงความเคลื่อนไหวนะครับเป็นของซีซั่นที่แล้วเรียงไปเป็นนัดๆจนถึงนัดสุดท้าย จะเห็นได้ว่าประมาณนัดที่ 20-21 ตารางคะแนนจะเริ่มนิ่งแล้วน่าจะเป็นช่วงที่พอจะคาดเดาความเป็นไปของแต่ละทีมได้แล้ว ซึ่งเท่ากับว่า เราควรรักษาโมเมนตั้มที่เรามีในตอนนี้ให้ถึงนัดที่ 20-21 เป็นอย่างน้อย จนถึงตอนนั้นผมว่าทีมเราจะก้าวผ่านคำว่าทีมลุ้น TOP4 สู่คำว่าคั่วแชมป์ของจริง

- ต่อมาจะเป็นตารางแสดงค่า STD(ส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน) นะครับ เพื่อใช้ในการอ้างว่าทีมไหนเป็นทีมที่รักษาตำแหน่งของตัวเองได้ดี ทีมที่มีค่านี้น้อยจะเป็นทีมที่การขึ้นลงของอันดับในตารางค่อนข้างคงที่ ซึ่งซีซั่นที่แล้วทีมที่สามารถรักษาตำแหน่งของตัวเองได้ดีที่สุดคือแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดนั่นเอง(รักษาตำแหน่งดีจริงๆ ปีนี้อยู่กลางตาราง ก็สามารถรักษาตำแหน่งกลางตารางไปได้ยาวๆเลยทีเดียว แซวขำๆนะครับ อิอิ)

สรุป PART 1 นะครับ
- จากอะไรต่างๆที่ผมพร่ำมา มันแสดงให้เห็นว่าเราน่ะ ดีขึ้นมากๆดีขึ้นกว่าปีที่แล้วมากมายเลยทีเดียว 3เทพเราอาจจะไม่จุติแบบปีที่แล้ว แต่เรามีลูกเซทพีซที่ดีขึ้น เพิ่มความหลากหลายให้เรามากขึ้น แต่ก็นั่นแหละครับ เราดีขึ้นเราแกร่งขึ้น เราเติบโตขึ้น แต่ก็ยังคงมีก้างขวางคอชิ้นใหญ่ชิ้นโต นั่นก็คือ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อีกแล้ว) เป็นทีมที่ดีกว่าเราด้วยระบบการเล่น เกมส์รุกที่ระเบิดระเบ้อ และ การพังประตูเป็นว่าเล่น เกมส์รับที่จัดว่าเหนียว(ลูกได้เสียเป็นรองแค่เราเท่านั้น) นี่ขนาดนักเตะที่เราเสริมตัวเข้ามาเพื่อเป็นแกนหลักของเราอย่าง ฟาบิญโญ่ และ นาบี้ ยังไม่สามารถปรับตัวเข้าสู่ทีมได้อย่างเต็มที่ แต่เรากลับสามารถมีภาพรวมที่แข็งแกร่งขึ้นกว่าซีซั่นที่แล้วได้ขนาดนี้ ผมอยากให้ทุกคนชมโค้ช บอร์ด และ นักเตะทุกๆคนในทีมของเรานะครับ อยากให้ทุกๆท่านเชื่อมั่น อาจจะมีขัดใจไปบ้าง(ตัวผมเองก็บ่นเหมือนกัน) แต่สุดท้ายแล้วเป้าหมายของทีมเรา ทั้งสโมสร เจ้าของ ผู้จัดการทีม และ นักเตะ คือ ต้องการความเร็จ แฟนบอลอย่างเราก็อยากให้ทีมประสบความสำเร็จเหมือนกัน ปีนี้เป็นปีที่ตามลุ้นทุกนัดตามเชียร์ทุกนัด ยิ่งผมได้มานั่งวิเคราะห์เห็นข้อมูลการเจริญเติบโตของทีมแบบนี้แล้วยิ่งเห็นชัดๆเข้าไปอีก ทีมเราโตขึ้นเยอะนะครับ ทั้งมูลค่านักเตะ ทั้งมูลค่าสโมสร เรียกได้ว่าโตแทบทุกแง่มุมเลยทีเดียว ขาดแค่อย่างเดียวเท่านั้นคือ "ความสำเร็จที่เป็นรูปธรรม หรือ ถ้วยแชมป์" (รายการไหนก็ได้ ที่เป็นการแข่งอย่างเป็นทางการ)เท่านั้นครับ ถ้าหากเราสามารถคว้ามันมาได้เมื่อไหร่ผมคิดว่านั่นแหละจะเป็นเวลาที่เรากลับไปเป็นทีมใหญ่แบบเต็มตัวแล้ว ขอบคุณ FSG ที่เข้ามาฟื้นฟูทีมอย่างมีแบบแผนและยั่งยืน ขอบคุณ JK ที่เลือกเรา

#ไว้จะมาทำ PART2 ต่อทีหลังนะครับ ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับผม จริงๆอยากจะลงรายละเอียดพวก SMF ด้วย ฟอร์ม F อ่ะ ร่วงจากปีก่อนในหลายๆส่วนเพียบเลย ละก็อีกตำแหน่งที่ผลงานทรงๆมากช่วงนี้ก็ RB ครับ เกมส์บุกที่เป็นจุดเด่นหายเยอะ แต่รายละเอียดปลีกย่อยมันเยอะ ไว้มีเวลามากกว่านี้นะครับ

Spoil

ฝากเพจด้วยครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปอัพเลยไม่มีเวลาเท่าไหร่
https://www.facebook.com/MachineRedz-928241427365038

แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Tue Dec 04, 2018 15:58, ทั้งหมด 6 ครั้ง
135
0
หากโดน 230 เรื้อน จะถูกแบน
Mikryroft Thekop , Riise Number6 , AGGLE , beelzabub , Zenyster , CrespALm , 123ปลาฉลามขึ้นบก , oniznightss , โสกราตีส , สก็อตไบรท์ , 菅原茉椰 , ติ่มซำ , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , assassin9991 , K/DA Taric , eatsleep , CLASSI9C , imp.Elegantz , ผมคิดชื่อuserไม่ออกครับ , juhookkruboyz , hutdbk , Radiant , Mac Allister , -1-st mir@cle , MilanBaros , Indyvirus , Prince of Wind , SeoYoonYul , vit_bank , สูงสุดคืนสู่สามัญ , SAIMORK , GiRi_Boy , รักทุกคน , zasd , NickValensi , BesTieZ , bestbass01 , PhyBall , naruofdark , redcap , kokoriko , cnS , FastAndFurious , nemeziz , jirayun , SPECIALONEZ , BaseOnTellis , koratdevil , Tumurin , Big Fish , nuni_es , MiLDiiZ , meenama , Daboyvear , SilAliv , Nongkan_Nomnam , MidnightN , nut28283 , kokerkoker2 , talenttui165 , ลิเวอร์พูล_168 , Lordphoenix , pstp , Luxiaofeng323 , Rock5taRs , พยายาม ๑๙ , Surawutk , itoonggy , Zerp , Baresi48 , J_Allen27 , Skyscraper , rizan , Red_Duckza , EL AsesiNo , differboyXI , MrGullit , Liverpool_8028 , -moialtisnak- , khonhimkhong , chup_liverman , Boys Like Girls , mangsaabkung , Si Señor! , RodGersLFC , LBJR , Hydee , มนุษย์แกะ , SoCoolerR , kirkland , SUNT.ATH , Monsterink1988 , Maxsperrow13 , Sicario_artist , I am number 4 , FWB , boutique , พยัคฆ์ทรายใต้ , rodfan , Vaccines , wuzun123 , สัมมะคันจิง..! , รักปัญคนเดียว24ชม. , newzobiz , Seaball , eggteen , เหยดดดดดด , ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ , nu_sama , quepidkyu , taefowler , EssentiaL , judass_stanley , Michael Connelly , Riyah , henbe007 , เคนจิโร่ , แสงแห่งความหวัง , dekthep004 , Zynnn` , kop1979 , ironman2008 , GreenCup , Jari_Litmanen , นักรบมังกร , masterkabo , Boy_Thekop , Yuffiez , por_mung , Kick_Of , Pitenashi , The Normal One , noneluck , number1_mourinho , I'm No.Se7en
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:21
[LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz
ลูกได้เสีย ไม่ติดลบก็พอใจแล้วครับ เล่นมา 14 นัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:23
[RE: [LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz]
ผมว่าที่ดีขึ้นเพราะกองหลังกับโกล์นะ

แต่ส่วนตัวคิดว่ากองหน้าดร็อปลงจากปีก่อนครับ

ซึ่งน่าจะส่งผลกับท้ายฤดูกาลที่แต่ละทีมสู้แบบมีแรงจูงใจมากกว่าเดิมนั้นแหละ

ป.ล. ส่วนแมนยูผม เล่นเอาสนุกครับ ไม่สนแต้ม 5555555
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:24
[RE: [LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz]
ชอบมากครับ รออ่านอีก
3
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:31
Believe พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่ดีขึ้นเพราะกองหลังกับโกล์นะ

แต่ส่วนตัวคิดว่ากองหน้าดร็อปลงจากปีก่อนครับ

ซึ่งน่าจะส่งผลกับท้ายฤดูกาลที่แต่ละทีมสู้แบบมีแรงจูงใจมากกว่าเดิมนั้นแหละ

ป.ล. ส่วนแมนยูผม เล่นเอาสนุกครับ ไม่สนแต้ม 5555555  

ดรอปลงเยอะครับ ลูกที่ควรได้ ลูกที่มันจะเป็นโมเมนตั้มเกมส์ ปีนี้ไม่สามารถคว้ามันเอาไว้ได้เลยเนี่ย

นัดที่ผ่านมา จังหวะจะๆ ทำกันไม่ได้เยอะมาก มาเน่ อย่างจ่อ ข้ามคานบ้างละ เฉียดบ้างละ

ยิ่ง ฟีมีโน่ นี่ตัวดีเลย อืด โคตร!!! ส่วนซาลาห์ พยายามยิงมากเกินไป

แต่การประสานผมว่าดีขึ้นเรื่อยๆนะ ยังพอมองเห็นได้ว่ามันดีขึ้นเรื่อยๆ
2
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:32
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
ลูกได้เสีย ไม่ติดลบก็พอใจแล้วครับ เล่นมา 14 นัด  

น้ำตาจะไหล ไม่คิดว่าจะมีวันนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:36
ซิตี้ปีที่แล้วแต้มเยอะกว่าตอนนี้อีกนิหว่า โหดชิบ
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 15:49
TheAnfieldIrons พิมพ์ว่า:
ซิตี้ปีที่แล้วแต้มเยอะกว่าตอนนี้อีกนิหว่า โหดชิบ  

ปีนี้ว่าโหดนรกละนะ ดูปีที่แล้วเห้ยย พลาดเสมอแค่นัดเดียวเอง 5555 แถมยิงเยอะเวอร์
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26487
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:00
ปัญหาหลักๆแนวรุกตอนนี้คือการที่ไอ้โน่ฟอร์มตกแบบน่าเกลียดนี่แหละครับ

สังเกตได้เลยว่าแกบวมฉุ (แม้ว่าจะลดลงแล้วจากต้นซีซั่น) แต่เห็นได้ชัดเลยว่าความเร็วแกหายไป (จริงๆก็ไม่ใช่ประเภทนักเตะความเร็วสูงอยู่แล้ว) การส่งบอลก็ผิดพลาดแทบทุกเกมส์

คลอปป์พยามปรับให้แกลงต่ำมาล้วงบอลแดนกลางมากขึ้น แต่ก็ยังไม่เกิดผลอะไร

ครั้นจะให้แกพัก แกก็เป็นส่วนสำคัญของแทคติคอีก สเตอร์ริดจ์ยังแทนตรงนี้ไม่ได้ แต่คิดว่าคงได้นั่งแน่ๆในช่วงโปรแกรมถี่ๆ

อีกเรื่องคงเป็นการควานหาเพลย์เมกเกอร์ของคลอปป์ หลังจาก oxl เจ็บ ตัวพาบอลจากกลางมาหน้าก็หายไป เซนเฟเคียร์ไม่ได้อีก การให้มาเน่มามาลำเลียง หรือซื้อเกอิตามาเพื่อให้เป็นตัวไดนาโมของทีม ยังดูไม่เข้าท่าและไม่เป็นรูปเป็นร่างเท่าไร

อย่างคลอปป์สัมฯไปอะครับ ทีมต้องจูนกันอีกสักระยะใหญ่ๆเลย เพราะมีการเปลี่ยนวิธีการเล่นหลายอย่าง สภาพผู้เล่นก็ไม่เปรี๊ยะเหมือนเก่าเพราะมีบอลโลกด้วย
8
0
I choose to live, not just exist.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:04
ถูกแบนแล้ว
Believe พิมพ์ว่า:

แสดงว่าตอนนี้ดูแมนยูสนุกอยู่ สนับสนุนมูครับ ทำเพื่อแฟนๆขนาดนี้
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:09
Radiant พิมพ์ว่า:
ปัญหาหลักๆแนวรุกตอนนี้คือการที่ไอ้โน่ฟอร์มตกแบบน่าเกลียดนี่แหละครับ

สังเกตได้เลยว่าแกบวมฉุ (แม้ว่าจะลดลงแล้วจากต้นซีซั่น) แต่เห็นได้ชัดเลยว่าความเร็วแกหายไป (จริงๆก็ไม่ใช่ประเภทนักเตะความเร็วสูงอยู่แล้ว) การส่งบอลก็ผิดพลาดแทบทุกเกมส์

คลอปป์พยามปรับให้แกลงต่ำมาล้วงบอลแดนกลางมากขึ้น แต่ก็ยังไม่เกิดผลอะไร

ครั้นจะให้แกพัก แกก็เป็นส่วนสำคัญของแทคติคอีก สเตอร์ริดจ์ยังแทนตรงนี้ไม่ได้ แต่คิดว่าคงได้นั่งแน่ๆในช่วงโปรแกรมถี่ๆ

อีกเรื่องคงเป็นการควานหาเพลย์เมกเกอร์ของคลอปป์ หลังจาก oxl เจ็บ ตัวพาบอลจากกลางมาหน้าก็หายไป เซนเฟเคียร์ไม่ได้อีก การให้มาเน่มามาลำเลียง หรือซื้อเกอิตามาเพื่อให้เป็นตัวไดนาโมของทีม ยังดูไม่เข้าท่าและไม่เป็นรูปเป็นร่างเท่าไร

อย่างคลอปป์สัมฯไปอะครับ ทีมต้องจูนกันอีกสักระยะใหญ่ๆเลย เพราะมีการเปลี่ยนวิธีการเล่นหลายอย่าง สภาพผู้เล่นก็ไม่เปรี๊ยะเหมือนเก่าเพราะมีบอลโลกด้วย  

ใช่ครับ ผมเคยตั้งกระทู้ไปแล้วว่า ปัญหาอ่ะมันมันกำลังแก้ เราต้องรอ รอให้สิ่งที่กำลังแก้ไขมันออกผล

ถ้า เกต้า กับ ฟาบี้ ปรับตัวได้ ผมว่าทุกอย่างมันจะดีขึ้น ส่วน AMC อยากได้มั้ย

ผมเฉยๆนะ ถ้าอยากได้ อยากได้ อิสโก้ จัง ได้รายนี้จะไม่บ่นเลย แต่เฟคีร์ ผมไม่คิดว่าแกจะสร้างความแตกต่างได้ขนาดนั้นอ่ะ

ถ้า JK จะเอาจริงๆ ผมว่าแกเอาแน่ ก็ต้องรอดูกันว่าสุดท้ายแล้วแกประเมิณ Fekir ไว้ยังไง
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26487
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:15
MachineRedz พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ผมเคยตั้งกระทู้ไปแล้วว่า ปัญหาอ่ะมันมันกำลังแก้ เราต้องรอ รอให้สิ่งที่กำลังแก้ไขมันออกผล

ถ้า เกต้า กับ ฟาบี้ ปรับตัวได้ ผมว่าทุกอย่างมันจะดีขึ้น ส่วน AMC อยากได้มั้ย

ผมเฉยๆนะ ถ้าอยากได้ อยากได้ อิสโก้ จัง ได้รายนี้จะไม่บ่นเลย แต่เฟคีร์ ผมไม่คิดว่าแกจะสร้างความแตกต่างได้ขนาดนั้นอ่ะ

ถ้า JK จะเอาจริงๆ ผมว่าแกเอาแน่ ก็ต้องรอดูกันว่าสุดท้ายแล้วแกประเมิณ Fekir ไว้ยังไง  

เฟเคียร์เนี่ย ถ้ามองจากสถิติแล้ว ผมว่าแกไม่ธรรมดาแน่นอน "ถ้าปรับตัวได้" ส่วนตัวเชื่อว่าแกสร้างมิติเกมส์บุกได้ดีกว่าปัจจุบันแน่ครับ แต่จริงๆมันก็ไม่มีอะไรแน่นอน ขนาดว่าเกอิตาน่าจะปรับตัวเข้าระบบได้สบายๆ จนถึงตอนนี้ยังไม่รู้ออกหัวหรือก้อยเลย (ยิ่งถ้ารวมฟาบินโญนี่หนักเอาการเหมือนกัน ฮา)

ปัญหาคือดีลนี้จบไปแล้วชัวร์ๆครับ ปัญหาเข่ามันเรื้อรัง มีโอกาสทำให้เจ็บอยู่เรื่อยๆ (แต่เปิดฤดูกาลมาแกยังไม่เจ็บส่วนนี้นะ) เว้นเสียแต่ฌอง โอลาสแกยอมขายแบบถูกๆ หรือมีเงื่อนไขแอดออนเกี่ยวกับการลงสนาม อันนั้นอาจจะอีกเรื่อง
2
0
I choose to live, not just exist.

โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3392
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:17
ทุกคนดูอยากให้โอกาสโอริกิจัง ผมนี่ยังหลอนแกอยู่เลย คิดว่าไม่น่าพัฒนาเยอะนะ
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:20
PassiveVoice พิมพ์ว่า:
ทุกคนดูอยากให้โอกาสโอริกิจัง ผมนี่ยังหลอนแกอยู่เลย คิดว่าไม่น่าพัฒนาเยอะนะ  

ส่วนตัวผมว่าแกมีของนะ ผมคิดว่าแกควรถอยหลังมามองก้าวนึงแล้วดูให้ครบว่าแกควรพัฒนาอะไรบ้าง

ความเร็วมี หน่วยก้านดี ร่างกายก็ดี คิดว่ายังดีกว่า โซลันกี้ นะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20509
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:24
ปีที่แล้วเรือยิงเยอะขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel