ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20934
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:30
[RE: [LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz]
Macor พิมพ์ว่า:
ปีที่แล้วเรือยิงเยอะขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย  

ใช่ครับ คือ ปีนี้ว่าโหดแล้ว หันไปดูปีที่แล้ว WTF !!! เกินป๊ายยยยย

14 นัด 40 ลูก นัดละเกือบ 3 ลูก เฟ็ดเฟ่

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20160
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:34
[RE: [LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz]
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่ดีขึ้นเพราะกองหลังกับโกล์นะ

แต่ส่วนตัวคิดว่ากองหน้าดร็อปลงจากปีก่อนครับ

ซึ่งน่าจะส่งผลกับท้ายฤดูกาลที่แต่ละทีมสู้แบบมีแรงจูงใจมากกว่าเดิมนั้นแหละ

ป.ล. ส่วนแมนยูผม เล่นเอาสนุกครับ ไม่สนแต้ม 5555555  

แสดงว่าตอนนี้ดูแมนยูสนุกอยู่ สนับสนุนมูครับ ทำเพื่อแฟนๆขนาดนี้  

สนุกแบบกดเกมหรือฟังเพลงไปด้วยเลยครับท่าน 55555555

ไม่ไหวจะเคลียร์
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8011
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:35
เปรียบเทียบ14นัดกับปีที่แล้ว

แมนชิตี้ เชลชี อาร์เซนอล รักษาอันดับตัวเองได้

ลิวเวอร์พูล สเปอร์ พัฒนาขึ้นมา

ปีนี้
แมนชิตี้ทำคะแนนหล่นไป2
ลิเวอร์พูลคะแนนก้าวกระโดดจาก26เป็น36
เชลชีคะแนน+1 แต่ยิงได้เพิ่มขึ้น เสียเท่าเดิม
อาร์เซนอล ก็ใกล้เคียงทุกอย่าง
สเปอร์ส ดีขึ้นชัดเจน
แมนยู ดิ่งธรณีเลย ทุกอย่างแย่หมด
ต้องดูตอนจบว่าใครจะเป็นยังไง ปีที่แล้วเชลชีและอาร์เซนอลที่ฟอร์มแย่ตอนจบ
1
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16979
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 16:57
[LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz
ชอบ data excel นี่ทำเองป่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:06
Tumurin พิมพ์ว่า:
ชอบ data excel นี่ทำเองป่ะครับ  

ทำเองฮะ ตอนแรกกะจะเก็บเข้า Acces แต่มันไม่ไหวครับ มันเยอะเกินไป

ผมขี้เกียจมานั่ง ดีไซน์ ตัว Access แต่ถ้าทำได้นะ บอกเลย บทวิเคราะห์ผมจะสะดวกกว่านี้เยอะ

แต่ก็นะ ไม่ไหวครับ มันเยอะมาก รายละเอียดและตัวข้อมูลมันเยอะ ต้องเอามาคลีนอีก

กว่าจะได้ตัวข้อมูลดิบที่นำมาใช้ได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6205
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:26
ผมรู้สึกว่า จริงๆแล้วความสามารถของนักเตะทีมเรามันไม่ได้ระดับท็อปเทียบเท่าซิตี้ ดังนั้น แผนที่คล็อปป์ใช้ในปีนี้ มันเลยเป็นการตกผลึกที่เหมาะกับทีมแล้ว คือเล่นมันสะใจไป แต่หลังรั่ว ผลการแข่งขันไม่ได้ดั่งใจ มันไม่ได้อะไรขึ้นมา

ระบบการเล่นผมว่าคล็อปป์วิเคราะห์มาจนถูกทางแล้ว แต่เรื่องฟอร์มการเล่น มันเป็นสิ่งที่โค้ชควบคุมไม่ได้ เฟอมีโน่ไม่ใช่ยอดดาวยิง มาเน่ฟอร์มขึ้นๆลงๆ ซาล่าบทจะคมก็คม บทจะฝืดก็อย่างสาก

กองกลาง สิ่งที่เกิดขึ้นคือ นักเตะใหม่ ปรับตัวได้ช้ากว่าที่คิด แต่โชคยังดีที่นักเตะเดิมๆ ยังยืนเป็นหลักให้ได้ โชคดีแค่ไหนที่คล็อปป์ไม่ปล่อยใครทิ้งไป

แนวรับคล็อปป์แก้ไขได้เยี่ยมแล้ว ทีนี้ผมว่า ช่วงปีใหม่นี้สำคัญ ผมว่าถ้าทีมผ่านเข้ารอบชปล.ได้ และตารางคะแนนในลีกก็ยังไล่จี้จ่าฝูงอยู่ อาจจะมีหวังได้เห็นการเสริมแกร่ง อีกสักหนึ่งราย ในตำแหน่งแนวรุกก็ได้ เพราะผมมองว่า สุดท้ายแล้ว หริดไม่ได้ดั่งใจคล็อปป์เท่าไหร่ จนถึงขนาดต้องส่งโอริกี้มาช่วย กองหน้ามันมีปัญหาอยู่จริงๆ (ยกเว้นโอริกี้จะกลายเป็นร่างเทพได้)

สุดท้ายทุกอย่างมันอยู่ที่แนวรุก ขนาดมาดริดมีกลางโคดเทพ แต่เวลาตัวรุกฝืด กลางก็ช่วยไรไม่ได้ ผมมองว่าปีนี้หลังกับกลางไม่ได้แย่ แต่พอแนวรุกแย่ กลางเลยโดนเป็นแพะไป เพราะว่าคนมองว่าชื่อชั้นกลางเราธรรมดา แต่แนวรุกเราฟอร์มเทพปีที่แล้ว
4
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:28
Lermmy พิมพ์ว่า:
ผมรู้สึกว่า จริงๆแล้วความสามารถของนักเตะทีมเรามันไม่ได้ระดับท็อปเทียบเท่าซิตี้ ดังนั้น แผนที่คล็อปป์ใช้ในปีนี้ มันเลยเป็นการตกผลึกที่เหมาะกับทีมแล้ว คือเล่นมันสะใจไป แต่หลังรั่ว ผลการแข่งขันไม่ได้ดั่งใจ มันไม่ได้อะไรขึ้นมา

ระบบการเล่นผมว่าคล็อปป์วิเคราะห์มาจนถูกทางแล้ว แต่เรื่องฟอร์มการเล่น มันเป็นสิ่งที่โค้ชควบคุมไม่ได้ เฟอมีโน่ไม่ใช่ยอดดาวยิง มาเน่ฟอร์มขึ้นๆลงๆ ซาล่าบทจะคมก็คม บทจะฝืดก็อย่างสาก

กองกลาง สิ่งที่เกิดขึ้นคือ นักเตะใหม่ ปรับตัวได้ช้ากว่าที่คิด แต่โชคยังดีที่นักเตะเดิมๆ ยังยืนเป็นหลักให้ได้ โชคดีแค่ไหนที่คล็อปป์ไม่ปล่อยใครทิ้งไป

แนวรับคล็อปป์แก้ไขได้เยี่ยมแล้ว ทีนี้ผมว่า ช่วงปีใหม่นี้สำคัญ ผมว่าถ้าทีมผ่านเข้ารอบชปล.ได้ และตารางคะแนนในลีกก็ยังไล่จี้จ่าฝูงอยู่ อาจจะมีหวังได้เห็นการเสริมแกร่ง อีกสักหนึ่งราย ในตำแหน่งแนวรุกก็ได้ เพราะผมมองว่า สุดท้ายแล้ว หริดไม่ได้ดั่งใจคล็อปป์เท่าไหร่ จนถึงขนาดต้องส่งโอริกี้มาช่วย กองหน้ามันมีปัญหาอยู่จริงๆ (ยกเว้นโอริกี้จะกลายเป็นร่างเทพได้)

สุดท้ายทุกอย่างมันอยู่ที่แนวรุก ขนาดมาดริดมีกลางโคดเทพ แต่เวลาตัวรุกฝืด กลางก็ช่วยไรไม่ได้ ผมมองว่าปีนี้หลังกับกลางไม่ได้แย่ แต่พอแนวรุกแย่ กลางเลยโดนเป็นแพะไป เพราะว่าคนมองว่าชื่อชั้นกลางเราธรรมดา แต่แนวรุกเราฟอร์มเทพปีที่แล้ว

ผมรอนาบี้ เท่านั้นแหละครับ นาบี้ กับ AOC ส่วนถ้าเสริม อยากได้หน้าเป้าไปเลยก็ดี

ขอแบบสร้างความแตกต่างได้ ในแนวทางการเล่นที่แตกต่างพิงกองหลังเปิดช่องให้กึ่งปีกเราเข้าทำมากกว่านี้

เวลาฟีมีโน่เก็บบอลแนวหน้าไม่ได้ พื้นที่เล่นบองปีกมันก็จะน้อยตามไปด้วยนี่สิครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:41
MachineRedz พิมพ์ว่า:
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
ลูกได้เสีย ไม่ติดลบก็พอใจแล้วครับ เล่นมา 14 นัด  

น้ำตาจะไหล ไม่คิดว่าจะมีวันนี้  

ปีก่อน เรือ 5 เม็ด ไก่ 4 เม็ด

ลูกได้เสียติดลบ ยันกลางฤดูกลาง

ไม่นึกไม่ฝัน มีวันที่ นั่งนับสถิติ คลีนชีท
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 2403
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:41
วิเคราะห์ดีเลยครับ

แต่ตอนนนี้ขอสักถ้วยได้ไหม
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13854
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 17:43
[LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz
ไม่ว่าจบนัดที่38 จะเป็นยังไง
ที่ผมอยากเห็นคือ เบียดกับซิตี้ให้ได้มากที่สุด ยื้อให้ซิตี้ยังต้องระแวงทีมตามบ้าง
ไม่ใช่โดนซิตี้ ทําแต้มทิ้งขาดแบบปีก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1713
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 18:18
[RE][LFC] ชำแหละหลังผ่าน 14 เกมส์ #1 By MachineRedz
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆนะครับ

อ่านเพลินเลย

เป็นกำลังใจให้นะครับ

รออ่านพาร์ท 2

ปล.ถ้าทำเพจบอกมาได้เลยนะครับ

จะไปกดไลค์

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6806
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 18:31
คิดเหมือนผมเลยว่า Man City โหดขึ้นกว่าปีที่แล้ว

เป๊ปนี่สุดยอดกุนซือจริงๆ นี่ขนาดไม่มี เดอบรอยด์นะ

ส่วนเราเอาแผนใหม่มาใช้ นักเตะกำลังปรับตัวอยู่

ประสิทธิภาพการบุกลดลงมันก็ไม่แปลก

เน่ / โน่ ปีที่แล้วยืนชนกองหลัง

ปีนี้ลงมายืน แทบจะชนกับ เฮนโด้ ดุม จะให้ยิงเยอะแบบปีที่แล้วมันก็ยาก

ปีที่แล้วบอก JK เอาแต่ยิง หลังรั่วแก้ไม่เป็น

ปีนี้อันดับดีขึ้น คะแนนดีขึ้น รับแน่นขึ้น

ยังไปว่า JK โยงไปถึง บูวัค บ้าบอคอแตกจริงๆ

เป๊ป + เฟอร์กี้ เปลี่ยน ผู้ช่วยมาตั้งกี่คนไม่เคยมีใคร นึกถึงผช สักคน

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: You'll never walk alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3637
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 19:25
Spoil
MachineRedz พิมพ์ว่า:

สวัสดีครับทุกๆท่าน ผ่านไปแล้ว 14 เกมส์แล้วนะครับกับ EPL ผมเชื่อว่าแฟนๆ หงส์ หลายๆท่าน คงฮาปนดีใจกันอย่าง งงๆ ในเกมส์การแข่งขันนัดที่ผ่านมากับ ดาร์บี้ แห่งลุ่มแม่น้ำเมอร์ซี่ไซด์ นะครับ เอาละครับ หลังจากที่ทีมได้ลงแข่งขันกำศึกผ่านมาแล้วถึง 14 เกมส์ ตัวผมขอชำแหละทีมกันซักเล็กน้อย อาจจะยาวซักหน่อยแต่อยากให้ลองอ่านกันนะครับ

#หมายเหตุ มันคือภาพรวมนะครับ ระบุรายคนมีทั้งดรอปทั้งดีขึ้น แต่รายละเอียดมันเยอะ ต้องว่างกว่านี้ถึงจะเขียนลงได้ครับ

ตารางคะแนน EPL 2018/2019 หลังผ่านไป 14 นัดแรกของฤดูกาล

- ตารางคะแนนไม่เคยโกหกใครครับ ตอนนี้เราเป็นทีมที่ไล่จี้ทีมสุดแกร่งอย่างเรือใบสีฟ้าอยู่เพียง 2 แต้มเท่านั้น ปีนี้ไม่เพียงแต่มาด้วยฟอร์มการเล่นที่เหนียวแน่น เรายังพกดวงมาอย่างล้นหลามอีกเช่นกัน(เหมือนๆซิตี้ปีที่แล้วช่วงแรกๆเลยที่ยิงนาทีท้ายๆแบบชนะเฉยไรงี้บ่อยมาก แต่ประเด็นคือ ซิตี้มันไม่แผ่วในปีนี้แถมเค้าไม่ต้องพกดวงด้วยอ่ะแข็งแกร่งเกิ้นน นายแบ่งๆเราบ้างเหอะทีมเรายังไม่เคยได้เลยนะ)

ตารางคะแนนปีก่อน 14 นัดแรก และ ทั้งซีซั่น
Spoil

ตารางเปรียบเทียบสถิติภาพรวมของทีม

- จากตารางภาพรวมที่ผมทำขึ้น เรียกได้ว่าเห็นกันชัดๆเลยนะครับว่าทีเราดีขึ้นมากๆในเรื่องของการเก็บแต้ม ปิดเกมส์ และ เสียประตูยาก ความเคี่ยวในการเล่นของเราสูงมากขึ้น เล่นรัดกุมมากขึ้น เล่นระมัดระวังมากขึ้น แต่การเล่นแบบนั้นทำให้เห็นได้ชัดในอีกด้านนึงเลยก็คือ การทำประตูได้น้อยกว่าเดิม(นิดหน่อยย) ซึ่งจริงๆแล้วสถิติความแม่นยำในการทำประตูปีนี้เราดีขึ่้นนะครับ ซีซั่นที่แล้ว 37% ซีซั่นนี้ 38% แต่การเข้าทำอาจจะไม่ได้บุกแหลก แหกสะบั้นแบบเมื่อก่อน ต้องอาศัยจังหวะ และ รอโอกาส ที่สำคัญ"ดวง"ปีนี้เราพกมาหลายนัดเลยทีเดียวครับ

ในส่วนของการทำประตูในซีซั่นนี้

- อย่างที่ทุกท่านเห็นในแผนภาพการแจกแจงการได้ประตูของเราครับ ปีนี้เราได้ประตูจากลูกตั้งเตะเยอะมาก เยอะถึง 30% ของประตูที่ทำได้เลยทีเดียว เป็นอันดับ 1 ของลีคในตอนนี้เลย(ร่วมกับสเปอร์) และ ได้ประตูจากการสวนกลับเป็นอันดับ 2 (ร่วมกับบอร์นมัธ ส่วนที่1คือเลสเตอร์) ส่วนตัวผมมองว่าปัญหาเรื่องลูกตั้งเตะน่าจะหายไปจากใจแฟนๆหงส์หลายๆท่านแล้ว อาจจะเหลือเศษเสี้ยวความกลัวอยู่บ้าง แต่ก็มั่นใจมากกว่ากลัวในการเล่นลูกตั้งเตะของทีมในตอนนี้ครับ ซึ่งถ้าเทียบกับฤดูกาลที่แล้วทีมของเราทั้งซีซั่นได้ประตูจากการเล่นลูกตั้งเตะเพียง 11 ประตู จาก 84 ประตูเท่านั้นซึ่งเท่ากับ 13% เท่านั้นเองครับ

#หมายเหตุ ปีที่แล้วเราทำประตูจากลูกโต้กลับได้เป็นอันดับ 1 ของลีคที่ 9 ประตูครับ ส่วนลูกตั้งเตะอยู่อันดับที่ 11 เท่านั้น

ตารางของปีนี้
Spoil

ตารางของปีที่แล้ว
Spoil

- ในส่วนของการเข้าทำในปีนี้ผมว่าทีมเราได้โอกาสยิงแบบระยะทำการบ่อยอยู่นะ แต่จะพลาดกันไปเองทั้งนั้นเลย หลายๆนัดในซีซั่นนี้ทีมเราทำหมูหกบ่อยมาก(เอาจริงๆก็ SMF ฟอร์มตกด้วย) ซึ่งอยากให้เพื่อนๆลองดูภาพด้านล่างจะเห็นได้ว่าเรามีโอกาสยิงในกรอบ 6 หลาถึง 8% ซึ่งเยอะมากๆเยอะกว่าหลายๆทีมในลีคเลยและเยอะกว่าปีที่แล้ว(ปีที่แล้ว 7%) แต่ถ้าได้ลองกดดูภาพในสปอยท่านจะรู้เลยว่าทำไมซิตี้เค้านำไวแต่หัววัน เค้าต่อบอลเข้าทำจนได้จบในระยะทำการเยอะมากๆเยอะกว่าชาวบ้านเค้าแบบทิ้งไม่เห็นฝุ่นเลยทีเดียว(11%)

Liverpool

Manchester City
Spoil

ตารางแสดงความเคลื่อนไหว

- อันนี้เป็นตารางแสดงความเคลื่อนไหวนะครับเป็นของซีซั่นที่แล้วเรียงไปเป็นนัดๆจนถึงนัดสุดท้าย จะเห็นได้ว่าประมาณนัดที่ 20-21 ตารางคะแนนจะเริ่มนิ่งแล้วน่าจะเป็นช่วงที่พอจะคาดเดาความเป็นไปของแต่ละทีมได้แล้ว ซึ่งเท่ากับว่า เราควรรักษาโมเมนตั้มที่เรามีในตอนนี้ให้ถึงนัดที่ 20-21 เป็นอย่างน้อย จนถึงตอนนั้นผมว่าทีมเราจะก้าวผ่านคำว่าทีมลุ้น TOP4 สู่คำว่าคั่วแชมป์ของจริง

- ต่อมาจะเป็นตารางแสดงค่า STD(ส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน) นะครับ เพื่อใช้ในการอ้างว่าทีมไหนเป็นทีมที่รักษาตำแหน่งของตัวเองได้ดี ทีมที่มีค่านี้น้อยจะเป็นทีมที่การขึ้นลงของอันดับในตารางค่อนข้างคงที่ ซึ่งซีซั่นที่แล้วทีมที่สามารถรักษาตำแหน่งของตัวเองได้ดีที่สุดคือแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดนั่นเอง(รักษาตำแหน่งดีจริงๆ ปีนี้อยู่กลางตาราง ก็สามารถรักษาตำแหน่งกลางตารางไปได้ยาวๆเลยทีเดียว แซวขำๆนะครับ อิอิ)

สรุป PART 1 นะครับ
- จากอะไรต่างๆที่ผมพร่ำมา มันแสดงให้เห็นว่าเราน่ะ ดีขึ้นมากๆดีขึ้นกว่าปีที่แล้วมากมายเลยทีเดียว 3เทพเราอาจจะไม่จุติแบบปีที่แล้ว แต่เรามีลูกเซทพีซที่ดีขึ้น เพิ่มความหลากหลายให้เรามากขึ้น แต่ก็นั่นแหละครับ เราดีขึ้นเราแกร่งขึ้น เราเติบโตขึ้น แต่ก็ยังคงมีก้างขวางคอชิ้นใหญ่ชิ้นโต นั่นก็คือ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อีกแล้ว) เป็นทีมที่ดีกว่าเราด้วยระบบการเล่น เกมส์รุกที่ระเบิดระเบ้อ และ การพังประตูเป็นว่าเล่น เกมส์รับที่จัดว่าเหนียว(ลูกได้เสียเป็นรองแค่เราเท่านั้น) นี่ขนาดนักเตะที่เราเสริมตัวเข้ามาเพื่อเป็นแกนหลักของเราอย่าง ฟาบิญโญ่ และ นาบี้ ยังไม่สามารถปรับตัวเข้าสู่ทีมได้อย่างเต็มที่ แต่เรากลับสามารถมีภาพรวมที่แข็งแกร่งขึ้นกว่าซีซั่นที่แล้วได้ขนาดนี้ ผมอยากให้ทุกคนชมโค้ช บอร์ด และ นักเตะทุกๆคนในทีมของเรานะครับ อยากให้ทุกๆท่านเชื่อมั่น อาจจะมีขัดใจไปบ้าง(ตัวผมเองก็บ่นเหมือนกัน) แต่สุดท้ายแล้วเป้าหมายของทีมเรา ทั้งสโมสร เจ้าของ ผู้จัดการทีม และ นักเตะ คือ ต้องการความเร็จ แฟนบอลอย่างเราก็อยากให้ทีมประสบความสำเร็จเหมือนกัน ปีนี้เป็นปีที่ตามลุ้นทุกนัดตามเชียร์ทุกนัด ยิ่งผมได้มานั่งวิเคราะห์เห็นข้อมูลการเจริญเติบโตของทีมแบบนี้แล้วยิ่งเห็นชัดๆเข้าไปอีก ทีมเราโตขึ้นเยอะนะครับ ทั้งมูลค่านักเตะ ทั้งมูลค่าสโมสร เรียกได้ว่าโตแทบทุกแง่มุมเลยทีเดียว ขาดแค่อย่างเดียวเท่านั้นคือ "ความสำเร็จที่เป็นรูปธรรม หรือ ถ้วยแชมป์" (รายการไหนก็ได้ ที่เป็นการแข่งอย่างเป็นทางการ)เท่านั้นครับ ถ้าหากเราสามารถคว้ามันมาได้เมื่อไหร่ผมคิดว่านั่นแหละจะเป็นเวลาที่เรากลับไปเป็นทีมใหญ่แบบเต็มตัวแล้ว ขอบคุณ FSG ที่เข้ามาฟื้นฟูทีมอย่างมีแบบแผนและยั่งยืน ขอบคุณ JK ที่เลือกเรา

#ไว้จะมาทำ PART2 ต่อทีหลังนะครับ ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับผม จริงๆอยากจะลงรายละเอียดพวก SMF ด้วย ฟอร์ม F อ่ะ ร่วงจากปีก่อนในหลายๆส่วนเพียบเลย ละก็อีกตำแหน่งที่ผลงานทรงๆมากช่วงนี้ก็ RB ครับ เกมส์บุกที่เป็นจุดเด่นหายเยอะ แต่รายละเอียดปลีกย่อยมันเยอะ ไว้มีเวลามากกว่านี้นะครับ

Spoil

ฝากเพจด้วยครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปอัพเลยไม่มีเวลาเท่าไหร่
https://www.facebook.com/MachineRedz-928241427365038

ถึงแม้ว่าจบนัดที่38ลง แล้วเราไม่ได้แชมป์

ผมก็ถือว่าทีมเรามีพัฒนาการขึ้นมากนะ จนถึงตอนนี้

ผมดีใจสะอีก ทีมเราเล่นรัดกุม เน้นผลได้มากขึ้น

ถ้าเป็นสมัยก่อน ถ้านำ1-0 จะโดนทีมเล็กไล่ตีเสมอประจำ

แฟนคนไหนก็อยากให้เกมรุกกลับมาเหมือนปีที่แล้ว
แต่ถ้าคิดดูดีๆปีที่แล้วก็ถือว่าเป็นปรากฏการณ์ จนเกือบจะเป็นปาฏิหารย์เลยนะ

คล็อปป์กำลังหาแผนที่เข้ากับนักเตะอยู่ แต่มันติดตรงที่ตัวเข้ามาใหม่ ยังไม่ซึมซับระบบ

ช่วงนี้ต้องจับตามองเป็นพิเศษ ถ้าอยากลุ้นแชมป์ไปจนท้ายๆ

ตารางตอนนี้ ห้ามหลุดโค้งเด็ดขาด สำคัญมากจริงๆ เอาใจช่วยกันไปครับ

แก้ไขล่าสุดโดย RodGersLFC เมื่อ Tue Dec 04, 2018 19:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2007
ตอบ: 570
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 19:53
ผมว่าข้อมูลของ City ผิดไปหน่อยนะครับ

ตอนนี้ City ยิงได้ 43 นะครับ ไม่ใช่ 34ลูก , ดังนั้นตอนนี้ผลต่างของลูกได้เสียของ City คือ 34ลูกนะครับ ไม่ใช่ 28

เอาจริงๆภาพรวมของ City ณ ตอนนั้น ที่ตกไปเมื่อเทียบกับปีที่แล้วก็คือ
1. แต้มดรอปไป จากปีที่แล้ว 2 แต้ม
2. ยิงน้อยกว่าปีที่แล้ว 1 ลูก (ปีที่แล้วยิงไป 44 ลูก)

แต่สิ่งที่ต่างคือ ฤดูกาลนี้เจอทีมใน Top6 ไปแล้ว 4 ทีม ในขณะที่ปีที่แล้ว ณ ตอนนี้เจอไปแค่ 3 ทีมเท่านั้น ไอ้แต้มที่บอกว่าหายไป กับ 1 ลูกที่ยิงได้น้อยกว่าก็มาจาก Match ที่เจอลิเวอพูลนี่แหละครับที่เสมอกัน คือถ้านัดนั้นชนะด้วยลูกโทษ แต้มกับลูกยิง ของปีนี้จะเท่ากับปีที่แล้วเป๊ะๆเลย
แต่ในแง่ดีคือ ณ ตอนนี้ ปีที่แล้ว CIty เสียไปแล้ว 9 ลูก ในขณะที่ตอนนี้ เสียไปแค่ 6ลูกเท่านั้น , ส่วนอีกเรื่องคือ ในปีนี้ยังไม่มีแมทไหนที่ชนะแบบดวงล้วนๆ ภาพรวมๆคือตอนนี้ชนะแบบคุมเกมได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดพอสมควรเลยครับ

โดยรวมๆถือว่า City มีพัฒนาการเรื่องเกมรับดีขึ้นครับ แต่เกมรุกยังพอถือได้ว่าอยู่ในมาตรฐานปีที่แล้วอยู่ แต่ถือว่ามีพัฒนาการด้านการเล่นเกมที่ดีขึ้น คงเส้นคงวามากขึ้นในแง่ฟอร์มการเล่น
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue Dec 04, 2018 19:58
GusZ พิมพ์ว่า:
ผมว่าข้อมูลของ City ผิดไปหน่อยนะครับ

ตอนนี้ City ยิงได้ 43 นะครับ ไม่ใช่ 34ลูก , ดังนั้นตอนนี้ผลต่างของลูกได้เสียของ City คือ 34ลูกนะครับ ไม่ใช่ 28

เอาจริงๆภาพรวมของ City ณ ตอนนั้น ที่ตกไปเมื่อเทียบกับปีที่แล้วก็คือ
1. แต้มดรอปไป จากปีที่แล้ว 2 แต้ม
2. ยิงน้อยกว่าปีที่แล้ว 1 ลูก (ปีที่แล้วยิงไป 44 ลูก)

แต่สิ่งที่ต่างคือ ฤดูกาลนี้เจอทีมใน Top6 ไปแล้ว 4 ทีม ในขณะที่ปีที่แล้ว ณ ตอนนี้เจอไปแค่ 3 ทีมเท่านั้น ไอ้แต้มที่บอกว่าหายไป กับ 1 ลูกที่ยิงได้น้อยกว่าก็มาจาก Match ที่เจอลิเวอพูลนี่แหละครับที่เสมอกัน คือถ้านัดนั้นชนะด้วยลูกโทษ แต้มกับลูกยิง ของปีนี้จะเท่ากับปีที่แล้วเป๊ะๆเลย
แต่ในแง่ดีคือ ณ ตอนนี้ ปีที่แล้ว CIty เสียไปแล้ว 9 ลูก ในขณะที่ตอนนี้ เสียไปแค่ 6ลูกเท่านั้น , ส่วนอีกเรื่องคือ ในปีนี้ยังไม่มีแมทไหนที่ชนะแบบดวงล้วนๆ ภาพรวมๆคือตอนนี้ชนะแบบคุมเกมได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดพอสมควรเลยครับ

โดยรวมๆถือว่า City มีพัฒนาการเรื่องเกมรับดีขึ้นครับ แต่เกมรุกยังพอถือได้ว่าอยู่ในมาตรฐานปีที่แล้วอยู่ แต่ถือว่ามีพัฒนาการด้านการเล่นเกมที่ดีขึ้น คงเส้นคงวามากขึ้นในแง่ฟอร์มการเล่น  

ผมเอามาจากเวปนี้แหละครับ 55555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel