ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1685
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 21:29
[RE]ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
ถ้าต่างจังหวัดเนี่ย แนะนำมองBigC หรือโลตัสดีกว่าครับ ลงทุนน้อยกว่า ทีเด็ดคือสินค้าโปรโมชั่นเยอะ

ได้สินค้าโปรโมชั่นมานอกจากวางขายเอง ยังส่งไปตามร้านค้าร้านอื่นๆเพื่อทำเงินได้อีก เพราะราคาที่เราขายมันถูกกว่าที่อื่นๆที่เขาไปรับมา

ถ้ามีที่ทางอยู่แล้ว ลงทุนพร้อมเปิดไม่น่าเกิน4ล้าน

ปล.เพื่อนผมทำอยู่ แล้วมันชวนผมทำด้วย ผมเลยพอรู้บ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย หิวน้ำ เมื่อ Fri Nov 16, 2018 21:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8356
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 21:49
[RE: ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?]
ถ้าจะทำเเล้วเเต่ท่านเลยครับ
ไม่เจ๊งเเต่ส่วนตัวผมว่าไม่คุ้มอย่างเเรง

น้าผมเปิดบ่นอุบตลอด ประคบประหงมอย่างดีกว่าจะอยู่ตัวก็หลายปี (ยิ่งช่วงเปิดช่วงเเรกนี่เป็นอะไรที่เเบบบัดซบมาก ได้ลูกจ้างดีก็ดีไปเเต่เจอเเย่นี่ก็เเย่จริง ต้องลงมาดูเองปั้นเอง ของหายรายวัน ยอดเงินไม่ตรง เสียสุขภาพจิตมาก) พอกำไรเริ่มดีออดิทเริ่มถี่+ออกเเนวบังคับให้ขยายร้าน น้าผมไม่ขยายพี่ท่านเล่นเปิดร้านฝั่งตรงข้าม กำไรก็ดรอปลงไปหายไป 30-40% เเต่ยังพอไปได้ ทุกวันนี้เน้นพยุงตัวได้กำไรไม่มากค่อนข้างเสมอตัว

ผมว่าคนที่คุ้มสุดจริงๆคือเจ้าของที่หรือตึกที่ให้เซเว่นเช่า ไม่ต้องปวดหัวอะไรทั้งสิ้นกำไรค่าเช่าเน้นๆ

ปล. คนในอยากออกคนนอกอยากเข้าอะผมว่า ถ้าท่านสายป่านยาวลองดูก็ได้ไม่เสียหาย เเต่ส่วนตัวไม่เเนะนำ
เห็นหลายคนบอกไม่เคยเห็นเซเว่นเจ๊ง ความจริงคือมันไม่เจ๊งเเต่ถูกเปลี่ยนมือหลายครั้งนะครับ เพื่อนของน้าที่เปิดพร้อมกันโดนเเบบเดียวกับน้าเเต่เซเว่นใหม่มา ใหญ่กว่า ทำเลดีกว่า ถูกบังคับให้ขายคืนไป เเต่คนนอกไม่รู้เเค่นั้นเเหละ
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26025
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 00:44
ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
เอาไปยัดเข้าไปทำอาชีพที่ดีที่สุดในโลกดีกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 02:45
[RE: ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?]
พ่อผมเคยคิดว่าจะเปิดครับ พอเข้าไปคุยแล้วถ้าจะเปิดเองข้อตกลงค่อนข้างเสียเปรียบเยอะ

แล้วครอบครัวก็มีอาชีพหลักอยู่แล้ว

สุดท้ายเลยให้เซเว่นเช่าที่เลย เก็บค่าเช่าไป ไม่ต้องมาบริหารเอง

0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel