ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2268
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 18:57
[RE]ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
พอเฟรนไชส์ขายดีเวอร์จะโดน cp มาตีคุ่อันนี้เรื่องจริงครับ เห็นมากับตา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8885
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:02
[RE: ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?]
เคยศึกษาอยู่ช่วงนึงสรุปว่า

เขาเปิดติดกับของเราจริง แต่มีเกณฑ์อยู่ว่าต้องรายได้ขนาดไหน และเขาจะให้สิทธิ์เราก่อน ถ้าเราเปิดไหวก็เปิด ไม่เปิดเขาเปิดเอง

ส่วนคำอธิบายว่าทำไมต้องเปิดผมฟังแล้วโอเคนะ คือถ้าคนมันต่อคิวซื้อกันแน่นๆ เซเวนไม่เปิดเจ้าอื่นก็ต้องมาแน่ เลยชิงเปิดเองดีกว่า เขาไม่ได้จะกั๊กเราหรอกเขากั๊กเจ้าอื่น

ที่น่ากลัวจริงๆคือเรื่องการประเมินมากกว่า ความสะอาด ระเบียบ การบริการ เห็นว่าโดนประเมินถี่ยิบ ก่อนซื้อต้องมีไปอบรม ฝึกงานด้วยนะเออ อ่านแล้วสงสัยว่านี่ตรูเจ้าของแฟนไชร์หรือผู้จัดการร้าน
แก้ไขล่าสุดโดย Pemberton เมื่อ Fri Nov 16, 2018 19:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4537
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:09
ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
ลงทุน 5 ล้าน กำไรเดือนละ 5 หมื่น อย่าหวังว่าจะขายเยอะกว่านี้แล้วได้กำไรมากกว่านี้ เพราะถ้ายอดขายขึ้นซีพีก็มาเปิดร้านเพิ่ม ถ้าคิดว่ารับได้กับกำไรขนาดนี้ก็ทำไป
เพื่อนผมเคยหิ้วเอกสารรูปแบบการลงทุนร้านเซเว่นมาผมเลยถามว่าเอามาทำไม เขาบอกว่าเพื่อนเป็นผู้จัดการเซเว่นที่ดูแลการขยายสาขาแวะมาเยี่ยมเลยหยิบเอกสารพวกนี้มาฝาก เพื่อนเลยถามว่าลงทุนร้านเซเว่นดีมั้ย ผู้จัดการเชียร์มากว่าดี... คุยกันนาน สุดท้ายก่อนแยกจากกันเพื่อนผมถามว่า ถามในฐานะเพื่อนกันนะ ถ้ามีเงินเย็นอยู่จะแนะนำให้เปิดร้านเซเว่นมั้ย ผู้จัดการคนนั้นตอบว่า ตอบในฐานะเพื่อน.. ไปลงทุนอย่างอื่นเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?]
พวกที่บอกไม่ดีงู้น งั้น งี้ ฟังเค้ามาทั้งนั้น ไม่เคยได้ทำเองสักคน

ผมแนะนำแบบนี้ ว่างๆลองขับรถไปตัวอำเภอ อู่ทอง จ. สุพรรณบุรี อำเภอนี้เป็นร้าน franchise เจ้าของเดียวกันแทบทั้งอำเภอ ไปถามตัวเจ้าของเค้าดูจะได้รู้ว่าดีหรือไม่ดี ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ดี ไม่คุ้มเค้าคงไม่เปิดสาขาใหม่เพิ่มหลายสาขา ไปถามคนที่ทำจริงๆดีกว่า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12179
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:20
[RE]ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
เปิดแล้วไม่เจ๊งหรอก
ก่อนขายแฟรนไชส์เค้าประเมินแล้วว่ามีจำนวนคนมาซื้อมากพอ
ถ้ากำไรไม่ถึงเป้าเค้าเอาเงินมาโปะให้
แต่ถ้าขายดีจัดเค้าก้อเอาสาขามาเปิดแข่ง
ปล.ไม่เคยเปิดเอง แต่มีคนรู้จักเปิดอยู่สามสาขา
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4570
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:21
Pemberton พิมพ์ว่า:

เขาเปิดติดกับของเราจริง แต่มีเกณฑ์อยู่ว่าต้องรายได้ขนาดไหน และเขาจะให้สิทธิ์เราก่อน ถ้าเราเปิดไหวก็เปิด ไม่เปิดเขาเปิดเอง

ส่วนคำอธิบายว่าทำไมต้องเปิดผมฟังแล้วโอเคนะ คือถ้าคนมันต่อคิวซื้อกันแน่นๆ เซเวนไม่เปิดเจ้าอื่นก็ต้องมาแน่ เลยชิงเปิดเองดีกว่า เขาไม่ได้จะกั๊กเราหรอกเขากั๊กเจ้าอื่น

ที่น่ากลัวจริงๆคือเรื่องการประเมินมากกว่า ความสะอาด ระเบียบ การบริการ เห็นว่าโดนประเมินถี่ยิบ ก่อนซื้อต้องมีไปอบรม ฝึกงานด้วยนะเออ อ่านแล้วสงสัยว่านี่ตรูเจ้าของแฟนไชร์หรือผู้จัดการร้าน  

ซื้อเฟรนชายไม่ได้อยู่สถานะเป็นเจ้าของนะครับ อยู่ในสถานะผู้ลงทุน

เหมือนเซเว่นยืมเงินเราแล้วให้ดอกเบี้ย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:28
ลงทุนซื้อแฟรนไชส์ เซเว่น ดีมั้ย ?
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
พวกที่บอกไม่ดีงู้น งั้น งี้ ฟังเค้ามาทั้งนั้น ไม่เคยได้ทำเองสักคน

ผมแนะนำแบบนี้ ว่างๆลองขับรถไปตัวอำเภอ อู่ทอง จ. สุพรรณบุรี อำเภอนี้เป็นร้าน franchise เจ้าของเดียวกันแทบทั้งอำเภอ ไปถามตัวเจ้าของเค้าดูจะได้รู้ว่าดีหรือไม่ดี ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ดี ไม่คุ้มเค้าคงไม่เปิดสาขาใหม่เพิ่มหลายสาขา ไปถามคนที่ทำจริงๆดีกว่า  

ต่างจังหวัดไม่รู้ แต่กรุงเทพอ่ะแถวบ้านผมเจ๊งไปสองที่ละ เจอมาเปิดใกล้ๆ ใหญ่กว่า มีแผนกขนม กาแฟ พร้อมเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17003
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:37
ทำเลไม่มีผลอะ เพราะมันมาเปิดใกล้จริงๆ

แล้วบางที่ทำแบบสแตนอโลน กว้างกว่า ใหญ่กว่า ใหม่กว่า

คนก็พากันไปเข้าสาขาใหม่เพราะน่าเดินกว่าจริงๆ

ละแวกบ้านผม อย่างน้อย 3 สาขาที่ปิดเพราะมีสาขาใหม่มาทำใกล้ๆ
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18320
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:42
ผมไม่กล้าออกความเห็นครับเพราะไม่เคยเปิด7-11กลัวคุณด่า

แต่เพื่อนผมเคยทำงานCP ALL แต่ออกมาแล้ว เล่าอะไรให้ฟังหลายอย่างอยู่
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:58
ในซอยแถวบ้านผมมีเจ้านึงมาเปิดในบริเวณชุมชนและตลาด ไม่ถึงปีมีร้านใหม่มาเปิดตรงข้ามเลย ใหญ่กว่า กว้างกว่า มีที่นั่งเล่น all cafe ขนม กาแฟพร้อม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:17
ถูกแบนแล้ว
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ผมไม่กล้าออกความเห็นครับเพราะไม่เคยเปิด7-11กลัวคุณด่า

แต่เพื่อนผมเคยทำงานCP ALL แต่ออกมาแล้ว เล่าอะไรให้ฟังหลายอย่างอยู่  

ผมจะด่าทำไมปั้ดโถ่วว เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ ผมจะได้ประกอบการตัดสินใจ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 173
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:21
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:

ต่างจังหวัดไม่รู้ แต่กรุงเทพอ่ะแถวบ้านผมเจ๊งไปสองที่ละ เจอมาเปิดใกล้ๆ ใหญ่กว่า มีแผนกขนม กาแฟ พร้อมเลย  

ตจว.ที่ผมอยู่ปิดไป 3 ในตัวเมือง(ย้ำนะในอำเภอเมือง)
ผมไม่ได้เปิดนะครับ แค่มาบอกข้อมูล (คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า)
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:39
ถูกแบนแล้ว
RedSaber พิมพ์ว่า:
ทำเลไม่มีผลอะ เพราะมันมาเปิดใกล้จริงๆ

แล้วบางที่ทำแบบสแตนอโลน กว้างกว่า ใหญ่กว่า ใหม่กว่า

คนก็พากันไปเข้าสาขาใหม่เพราะน่าเดินกว่าจริงๆ

ละแวกบ้านผม อย่างน้อย 3 สาขาที่ปิดเพราะมีสาขาใหม่มาทำใกล้ๆ

7-11 มันมีระยะเวลา renovate อยู่แล้วครับ

สาขาที่ปิดหลายๆสาขา สัญญาเช่าตึกหมด ก็ไปเช่าที่ใหม่ในทำเลที่ดีกว่า กว้างกว่า เรื่องปกติ

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39428
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:56
Pemberton พิมพ์ว่า:

อันนี้จริงครับ สาขาหน้าปากซอยผมตอนแรกคูหาเดียว แต่พอมีตลาดตอนเช้า แล้วตรงข้ามก็เป็นโรงพยาบาล ฝั่งเดียวกันมีโรงเรียน ธนาคาร เค้าก็ให้สิทธิ์เจ้าของเฟรนไชส์ก่อนเลยว่าจะขยายไหม เจ้าของเค้าก็ขยายนะยอมซื้อตึกข้างๆทำเป็น 2 คูหา เปิดมาตอนนี้ 10 กว่าปีแล้วมั้งครับ โลตัสมาเปิดใกล้ๆแค่ 20 เมตร ยังขายดีไม่สู้เลย ต้องปิดหลัง 4 ทุ่มเพราะลูกค้าน้อย
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 21:28
ผมเคยเข้าไปอบรมเปิดเฟรนไชส์ 7-11 เมื่อหลายปีที่แล้ว

อยากรู้รายละเอียดหลังไมค์มาได้ครับผมจะแชร์ ปสก. และรูปแบบ type ร้านต่างๆให้

และไม่ต้องห่วงเรื่องตรวจสอบครับ พวกออดิทหรือเขตเข้าร้าน พวก ผจก.สาขาต่าง ๆ ในเขตนั้น เขาโทรบอกกันก่อน

ขอบอกว่าทำเลมีผลมากครับ ถ้าคุณจะเปิด 7-11 แบบเปิดสาขาใหม่เช่าตึกใหม่หรือสร้างใหม่เขาจะส่งคนมาประเมินลูกค้าที่อยู่แถวนั้น ถ้าไม่ถึงตามที่กำหนดเขาไม่เปิดให้ครับ

ปล. edit เพิ่มหากต้องการเปิดคุณต้องไปอบรมเองและต้องหาคนที่ไปอบรมอีก 1 คนครับ ถ้าผมจำไม่ผิดระยะเวลาอบรม 1 เดือน เขามีที่พักให้ไม่ต้องห่วงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ToFuBoI เมื่อ Fri Nov 16, 2018 22:29, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel