ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:06
[RE: นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ]
เบสิคแน่น อาซาร์ วิลเลี่ยน
เบสิคกาก ซัปปา,เคฮิล,โมเสส,

ส่วนน้องโม เป็นได้ทั้งสออย่างในเวลาเดียวกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:21
[RE]นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ
CallMeLight พิมพ์ว่า:
มายืนยันนะครับว่า เบสิคไม่เกี่ยวกับความเก่ง มีผลน้อยมาก

ผมยกตัวอย่างในทีมผม แบบไม่มี Bias นะ ไม่อวย ไม่ติ่งไรทั้งนั้น หลายท่านอาจรับไม่ได้

Basic ห่วยนี่ คือ ไอ้จ้อน Jonjo Shelvey ครับ First Touch ห่วย Bal Control ห่วย แต่ทำไมมันเก่ง ไอ้จ้อนมันสมองดีมาก เข้าขั้น Genius เลย แต่มันจับบอลกากมาก

ไม่เชื่อไปค้นข่าวเก่าๆสมัยอยู่หงส์ได้ มันโดนแฟนบอลที่โน่นด่าเรื่อง First Touch ตลอด

ส่วน Basic แน่น ผมพิมพ์ไปต้องมีคนด่าผมแน่ แต่มันคือความจริงครับ Joselu พิมพ์ไม่ผิดครับ Joselu เบสิคแน่นมาก ไปจับผิดดีๆได้ อันนี้ท้าเลย การเอาบอลลงระดับ World Class ไม่เสียชื่อเด็กปั้น Real Madrid หรอกครับ แถมมันยิงได้ทั้งสองเท้า ย้ำว่าสองเท้า ยิงได้ความแรงพอๆกันด้วย
แต่มันลืมฟอร์มการยิงประตูไว้ที่ Madrid ไม่ได้พกมาด้วยครับ (ฮา)

เห็นภาพเลยคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5079
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:32
[RE]นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ
แน่น ลามาล่า อีริคเซ่น
กาก ไม่ค่อยมี ยอริสนับไหมเบสิคใช้เท้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5261
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:43
นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ
คนตอบมาเน่เยอะแหะ ปีแรกมาเน่ย้ายมา แกเป็นคนที่จับบอลแล้วเล่นต่อได้เลยนะ ทำไมหลังๆเหมือนทักษะดร็อปไปไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Nobody knows...

นักเตะกลางซอย
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2188
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:45
นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ
น่อบไม่นับกองหลัง
อ่อนสุด น่าจะเป็น ชาก้า เอลนินี่ เวลเบค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6974
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:48
เชียร์แมนซิ นึกคนที่เบสิคแย่ไม่ออกเลย
เอาเปนซาเน่ละกัน ชอบจับบอลหลุด เลี้ยงยาวไป
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 20:57
[RE: นักเตะที่เบสิคแน่นกับกากในทีมท่านมีใครกันบ้างครับ]
อ่อนสุดมาเน่ ดีสุดนี้ยากเลยตอบตามที่ชอบเเล้วกันนะครับ ดีสุดผมให้ซีดุม
0
0
Allez Allez Allez!!!

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 21:08
เบสิคกับบอลแน่น
แมนยู: เด มาต้า เลิฟ วาเลนเซีย
ลิเวอร์พูล: ฟานไดค์ มิลเนอร์ ดุม
เชลซี: อาซาร์ ลุยซ์ อลองโซ่ จอร์จินโย่
อาเซน่อล: ลากาแซต โอซิล ตอร์เรร่า
แมนซิ: ดาวิดซิลบา แฟนันดินโย่
สเปอร์: วิงส์ ทริปเปียร์

เบสิคต่ำกว่าผู้เล่นทั่วไป
แมนยู: ลูกากู มาเที่ยว ยัง สมอลลิง เฟรด
ลิเวอร์พูล: โรเบิร์ตสัน มาเน่ ซาล่าห์
เชลซี: เปโดร
อาเซน่อล: มาคิตายาน
แมนซิ: สเตอลิ่ง ซาเน่ เมนดี้
สเปอร์: ไดเออร์

คหสต. นะครับ ไม่ถูกใจใครขออภัยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 21:14
ผมว่าของหงส์เบสิคดีทุกคนนะ คนที่น่าจะด้อยหน่อย
ผมว่า ฟาบินโญ่ อ่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9418
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 21:14
จับบอลกาก มาเน่ ครับลูกากูว่าลั่นๆ เจอมาเน่ไม่เคยอยู่เท้าอะแค่สปีดไปเอาทัน

จับบอลดีซาล่า ดูดบอลลงโคตรโหดแต่ อย่างอื่นผมว่าค่อนข้างแย่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 21:22
ผีแดง

แน่น
-มาต้า
-ป๊อก
-ฟู (อันนี้เฉพาะด้านนะ พักอก-ดึงบอลลงผมว่าฟูแน่นจนไม่รู้จะแน่นยังไงแล้ว ด้านอื่นก็ใช้ได้เฟไลนี่เทิร์นมีให้เห็นเรื่อยๆ แต่อาจเพราะร่างกายฟูมันดูยาวๆเก้งก้างเลยดูตะกุกตะกัก)

กาก
-รอม
-วาเลนเซีย ไม่เชิงว่ากากนะแต่มีอยู่ท่าเดียวจริงๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 5995
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 22:02
คาร่า คิดออกคนแรกเลย ที่สุดของความกาก ฮ่าาา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 23:23
ถูกแบนแล้ว
มายืนยันนะครับว่า เบสิคไม่เกี่ยวกับความเก่ง มีผลน้อยมาก

ผมยกตัวอย่างในทีมผม แบบไม่มี Bias นะ ไม่อวย ไม่ติ่งไรทั้งนั้น หลายท่านอาจรับไม่ได้

Basic ห่วยนี่ คือ ไอ้จ้อน Jonjo Shelvey ครับ First Touch ห่วย Bal Control ห่วย แต่ทำไมมันเก่ง ไอ้จ้อนมันสมองดีมาก เข้าขั้น Genius เลย แต่มันจับบอลกากมาก

ไม่เชื่อไปค้นข่าวเก่าๆสมัยอยู่หงส์ได้ มันโดนแฟนบอลที่โน่นด่าเรื่อง First Touch ตลอด

ส่วน Basic แน่น ผมพิมพ์ไปต้องมีคนด่าผมแน่ แต่มันคือความจริงครับ Joselu พิมพ์ไม่ผิดครับ Joselu เบสิคแน่นมาก ไปจับผิดดีๆได้ อันนี้ท้าเลย การเอาบอลลงระดับ World Class ไม่เสียชื่อเด็กปั้น Real Madrid หรอกครับ แถมมันยิงได้ทั้งสองเท้า ย้ำว่าสองเท้า ยิงได้ความแรงพอๆกันด้วย
แต่มันลืมฟอร์มการยิงประตูไว้ที่ Madrid ไม่ได้พกมาด้วยครับ (ฮา)

เกี่ยวสิครับ นึกภาพ ลูกากู เบสิคแน่นๆจับบอลเนียนๆจะเก่งกว่าเดิมไหมละ งงทำไมจะไม่เกี่ยว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 00:13
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:

เกี่ยวสิครับ นึกภาพ ลูกากู เบสิคแน่นๆจับบอลเนียนๆจะเก่งกว่าเดิมไหมละ งงทำไมจะไม่เกี่ยว  

Dembele ของบาร์ซ่าเก่งไหมล่ะครับ เดาะบอลสิบกว่าครั้งก็หล่นแล้ว ผมจะสื่อแค่ว่าเบสิคไม่ดีมันก็เล่นเก่งได้ แต่ไอ้พวกเบสิคดีๆ เล่นกากก็มี อย่าง Joselu ที่ผมยกตัวอย่างไป

ส่วนไอ้ Lukaku ผมไม่สนหรอกว่าเบสิคดีแล้วไง มันตัวโจํก ตัวตลก
เบสิคดี จับบอลเนียน แม่มก็ยังมียิงแป้กให้เห็นอยู่ดี มันเป็นที่ความมั่นใจล้วนๆ ยิ่งไปแซวมันยิ่งเละ

แก้ไขล่าสุดโดย CallMeLight เมื่อ Fri Nov 16, 2018 00:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 00:29
ถูกแบนแล้ว
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:

Dembele ของบาร์ซ่าเก่งไหมล่ะครับ เดาะบอลสิบกว่าครั้งก็หล่นแล้ว ผมจะสื่อแค่ว่าเบสิคไม่ดีมันก็เล่นเก่งได้ แต่ไอ้พวกเบสิคดีๆ เล่นกากก็มี อย่าง Joselu ที่ผมยกตัวอย่างไป

ส่วนไอ้ Lukaku ผมไม่สนหรอกว่าเบสิคดีแล้วไง มันตัวโจํก ตัวตลก
เบสิคดี จับบอลเนียน แม่มก็ยังมียิงแป้กให้เห็นอยู่ดี มันเป็นที่ความมั่นใจล้วนๆ ยิ่งไปแซวมันยิ่งเละ

เดี๋ยวๆ เบสิคดีไม่ได้แค่เดาะบอลนะ เบสิคดี มันคือพื้นฐานในการต่อยอด แล้วเดม มันก็จับบอลเนียน เล่นได้ซ้ายขวา ก็ถือเป็นเบสิคอย่างนึง แล้วที่ลูกากูที่แฟนผีบ่นกันมากๆไม่ใช่มันยิงแป๊ก แต่เพราะมันจับบอลแย่เล่นต่อไม่ได้ จังหวะจ่ายหลุดๆก็จับบอลลั่น ถ้านักบอลเบสิคไม่ดี จับบอลแย่ก็เล่นต่อยากละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel