ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 3706
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 13:16
[RE: ทำไมจะเชียร์ทีมชาติไทย ต้องเงื่อนไขเยอะกันจังครับ]
เหตุผลของคนดู เป็นก็เป็นสิทธิของแต่ละคนหรือเปล่า

จะมาว่าเปนกระแส เป็นข้ออ้าง มันก็เป็นสิทธิของเค้าที่จะเลือกดูหรือไม่ดู

อย่าเอาความคิดของตัวเองเป็นจักรวาล แล้วเอาไปตัดสินคนอื่นครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10487
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 13:28
[RE: ทำไมจะเชียร์ทีมชาติไทย ต้องเงื่อนไขเยอะกันจังครับ]
ราเยวัชคุมทีมชาติไทยชนะติมอร์ไป 7 ลูกยังโดนด่าเลยครับว่ารูปเกมไม่สนุก สงสัยต้องยิงสัก 15 ลูก
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 13:56
nui_kmitl พิมพ์ว่า:
เหตุผลของคนดู เป็นก็เป็นสิทธิของแต่ละคนหรือเปล่า

จะมาว่าเปนกระแส เป็นข้ออ้าง มันก็เป็นสิทธิของเค้าที่จะเลือกดูหรือไม่ดู

อย่าเอาความคิดของตัวเองเป็นจักรวาล แล้วเอาไปตัดสินคนอื่นครับ  
อันนี้ผมเห็นด้วยเลยนะ ไม่ว่าคนจะเข้ามาดูด้วยอะไรมันเป็นเรื่องดีเเน่นอนที่สุด เเต่ผมเบื่อพวกตามเพจชอบพูดเรื่องศรัทธาเนี่ยละกระเเสก็บอกกระเเสผมก็เป็นพวกตามกระเเสเหมือนกัน พวกชอบไปหาคำอื่นมาพูดเเทนให้ฟังดูดี
2
0
Allez Allez Allez!!!

Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 14:04
YOKKUB พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมเห็นด้วยเลยนะ ไม่ว่าคนจะเข้ามาดูด้วยอะไรมันเป็นเรื่องดีเเน่นอนที่สุด เเต่ผมเบื่อพวกตามเพจชอบพูดเรื่องศรัทธาเนี่ยละกระเเสก็บอกกระเเสผมก็เป็นพวกตามกระเเสเหมือนกัน พวกชอบไปหาคำอื่นมาพูดเเทนให้ฟังดูดี  

เอาจริงๆ บางคนดูเพราะรูปเกม บางคนดูเพราะรักทีมชาติ บางคนดูเพราะกระแส

มันก็แล้วแต่เหตุผลของเค้า

ผมดูเพราะ 1.รูปเกม 2.รายการสำคัญๆ 3.เจอทีมใหญ่ๆ 4.เวลามีโค้ชใหม่ ก็อยากดูรูปเกม 5.นักเตะใหม่

ก็เนี่ย เรียงตามลำดับเลย

มีเวลาก็ดู ไม่มีเวลาก็ดูไฮไลต์

ถามว่าเคยไปดูสดมั้ย เคยครั้งเดียวตอนเรียนที่ กทม หลังจากนั้น มาทำงานต่างจังหวัด ก็ดูแต่หน้าจออย่างเดียว ตามโอกาส และวาระ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 14:20

ผมก็แค่น้อยใจ เมื่อเทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน อย่ากัมพูชา แพ้เละเทะแต่คนดูก็ยังเต็มสนาม

ผมไม่ได้เอาความคิดตัวเองเป็นจักรวาล แต่ผมเอาประเทศอื่นๆมาอ้างอิง

พวกเค้ามองเป็นทีมชาติ ไม่ได้มองว่าต้องเกิดศรัทธา
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 14:24
mayamaster พิมพ์ว่า:

ผมก็แค่น้อยใจ เมื่อเทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน อย่ากัมพูชา แพ้เละเทะแต่คนดูก็ยังเต็มสนาม

ผมไม่ได้เอาความคิดตัวเองเป็นจักรวาล แต่ผมเอาประเทศอื่นๆมาอ้างอิง

พวกเค้ามองเป็นทีมชาติ ไม่ได้มองว่าต้องเกิดศรัทธา  

ขอโทษครับที่ทำให้คิดว่าผมว่าท่าน

ผมว่าเม้นอื่นๆ บางเม้น

ผมว่าที่ประเทศเพื่อนบ้านบ้าบอลแบบสม่ำเสมอ คือ อินโด นะครับ

ส่วนทีมชาติอื่นๆ ผมมองว่าเป็นช่วงๆ เหมือนกันครับ

อย่าง กัมพูชา นี่ ผมว่า ตอนนี้เค้าดูบอล เพราะ มันเป็นเรื่องของความบันเทิง ถ้าดูจากสภาพบ้านเมืองของเค้าครับ

ส่วนบ้านเรา ความบันเทิงมันมีให้เลือกเยอะมาก ครับ มันเลยมีกระแสเป็นช่วงๆ

ถ้าลองได้เข้ารอบ 10 ทีม คัดบอลโลกอีกครั้ง เดียวแฟนบอลก็มาเองครับ

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 4585
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 15:04

แรงไปหน่อยนะ ถึงขั้นจักรวาลเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 15:10
Sarim พิมพ์ว่า:

แรงไปหน่อยนะ ถึงขั้นจักรวาลเลย  

เป็นบางคนเท่านั้นล่ะครับ

บางคนมันเป็นแบบนั้นจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5181
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 16:35
บ้าเห่อตามกระแส แค่นั้นสำหรับคนไทย
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 16:50
ทำไมจะเชียร์ทีมชาติไทย ต้องเงื่อนไขเยอะกันจังครับ
ใครตั้งเงื่อนไขครับ คิดมากกันไปเองรึเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 680
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 22:34
เห็นด้วยเลยครับ ผมเข้าไปดู เพราะจะไปเชียร์ทีมขาติไทย ไม่วา่ใครคุม เล่นยังไง ช่วงเรียน กทม. เชียร์ตั้งแต่ยุค ร็อบโบ้เลย จนถึง ซิโก้เลย เสียดายยุคราเยวัค กลับมาช่วยที่บ้านแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 08:20
ถูกแบนแล้ว
ผมเองก็เคยพูดนะว่า จะไม่เชียร์บอลทีมชาติยุคนี้ละ แต่ทำไงได้ว่างๆก็ยังเปิดดูเรื่อยๆ

เอาจริงๆผมอยู่ต่างจังหวัด จะให้ถ่อไปกทม.ก็คงไม่ไหว

หรือส่่วนตัวผมไม่ชอบความเอะอะ ไปดูบอลเฉยๆก็คงจะน่าไหว แต่จะให้ไปแล้วต้องแหกปาก นั่งเฉยแล้วขาใหญ่จะว่าเอาว่าไม่เชียร์ไม่รักทีมนี่ผมว่ามันก็เกินไป ยิ่งไปแล้วเจอพวกฮาร์ดคอร์แล้วบางเกิดไม่ชอบหน้าเขม่นกันแล้วจะลำบาก

ปล.คนเราน่ะคิดได้ทำได้ แต่จะให้คนอื่นทำเหมือนตัวเราเองนี่มันยากและไม่น่าทำครับ ใครเค้าจะคิดยังไงทำยังไงปล่อยให้เป็นเรื่องเค้าเหอะน่ะ

ปล.2 แล้วยิ่งผมนี่ผิดหวังกับทีมชาติในรายการใหญ่ๆมาหลายครั้ง ความศรัทธาน่ะมี แต่ความเบื่อมันเยอะกว่า เลยพาลเบื่อไปหมด
แก้ไขล่าสุดโดย Rockhound Blueblood เมื่อ Fri Nov 16, 2018 08:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel