ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17542
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 11:53
[RE: อย่าด่าเยอะ สำนึกไม่ทัน [NUFC]]
CallMeLight พิมพ์ว่า:
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ผมอคติกะราฟาไหม
เวลาแกไปคุมทีมไหน แล้วถ้าเกิดผลงานไม่ดี
มักจะมีรายการแตกประเด็นให้แฟนบอลตลอดว่า
โทษผู้บริหารหรือโทษแกดี?
เอะอะออกสื่อโจมตีกดดันผู้บริหารนั่นนี่
ส่วนตัวเองก็เหมือนลอยตัวไปวันๆ  

อันนั้นราฟาเวอร์ชั่นวัยกลางคนครับ จะห้าวๆหน่อย (นึกภาพสมัยชนกะ ปลิงคู่ ที่หงส์)
ตอนนี้จะเป็นเวอรชั่นเริ่มแก่ครับ แกสงบลงไปเยอะ เอาจริงๆมีออกมา"บ่น"แรงๆ ครั้งเดียวตอนตลาดมกราคม 2 ฤดูกาลก่อนโน่น (ตอนที่กำลังลุ้นขึ้นชั้น)

แต่พอขึ้นชั้นมาแกกลับนิ่งขึ้น ล่าสุดนักข่าวถามแกว่า มกราคม นี้จะเอายังไง แกก็รับไว้เองว่า เราจะโฟกัสที่การแก้ไขฟอร์มการเล่นเท่านั้น จะไม่พูดถึงเรื่องอื่น

ผมก็ยังรักแกนะ คนที่ทำให้หงส์ได้ถ้วยใหญ่ยุโรป
แถมด้วยถ้ามีตัวดีๆ ปล่อยมาให้อีกก็ได้นะคับ
คูตี้ ซีดุม ใครคือคนต่อไป?
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 12:13
[RE: อย่าด่าเยอะ สำนึกไม่ทัน [NUFC]]
เวลาแกไปคุมทีมไหน แล้วถ้าเกิดผลงานไม่ดี
มักจะมีรายการแตกประเด็นให้แฟนบอลตลอดว่า
เอะอะออกสื่อโจมตีกดดันผู้บริหารนั่นนี่
ส่วนตัวเองก็เหมือนลอยตัวไปวันๆ  

อันนั้นราฟาเวอร์ชั่นวัยกลางคนครับ จะห้าวๆหน่อย (นึกภาพสมัยชนกะ ปลิงคู่ ที่หงส์)
ตอนนี้จะเป็นเวอรชั่นเริ่มแก่ครับ แกสงบลงไปเยอะ เอาจริงๆมีออกมา"บ่น"แรงๆ ครั้งเดียวตอนตลาดมกราคม 2 ฤดูกาลก่อนโน่น (ตอนที่กำลังลุ้นขึ้นชั้น)

แต่พอขึ้นชั้นมาแกกลับนิ่งขึ้น ล่าสุดนักข่าวถามแกว่า มกราคม นี้จะเอายังไง แกก็รับไว้เองว่า เราจะโฟกัสที่การแก้ไขฟอร์มการเล่นเท่านั้น จะไม่พูดถึงเรื่องอื่น

ผมก็ยังรักแกนะ คนที่ทำให้หงส์ได้ถ้วยใหญ่ยุโรป
แถมด้วยถ้ามีตัวดีๆ ปล่อยมาให้อีกก็ได้นะคับ

Lascelles น่าจะพอเป็นไปได้สุดครับ ตัวอื่นนี่กลัวจะไปเล่นไม่ไหว แต่หงส์มี โจ โมเมซ อยู่แล้วนี่นา

หรือจะเอา Yedlin ดี ได้ข่าวว่าแบ็คขวามีปัญหา ตัวนี้รับประกันว่าโดนกระชากไม่หาย เพราะสปีดต้นตามทันแน่นอน แต่ฟอร์มก็ขึ้นๆลงๆนะครับ ต้องลุ้นเอา

1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17542
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 12:23

Lascelles น่าจะพอเป็นไปได้สุดครับ ตัวอื่นนี่กลัวจะไปเล่นไม่ไหว แต่หงส์มี โจ โมเมซ อยู่แล้วนี่นา

หรือจะเอา Yedlin ดี ได้ข่าวว่าแบ็คขวามีปัญหา ตัวนี้รับประกันว่าโดนกระชากไม่หาย เพราะสปีดต้นตามทันแน่นอน แต่ฟอร์มก็ขึ้นๆลงๆนะครับ ต้องลุ้นเอา

เอา ดูบรากา มาแลก มินโญ่ ไหม?
1
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักบอลถ้วย ค.
Status: ชอบนิว ดูลิเวอร์ เกลียดแมนยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4091
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 12:46
นัดนี้ไม่ได้ดู ตอนแรกคิดว่าไม่น่ารอดเหมือนเดิม

กลับได้ 3 คะแนน พอได้ลุ้นสู้กันต่อไป

ท่าดีใจอุดหู กลัวนัดหน้ามันจะปิดตากองเซียร์เหมือนเดิมจริง 555

1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19849
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 13:13
จริงๆก็รู้สึกว่าแกดังกว่าฝีเท้านะ เห็นแต่ก่อนชอบมีข่าวกับทีมใหญ่ แต่ผมว่ายังไม่ถึง

แต่กับนิวตอนนี้ คนเดียวที่มันต้องโดนโห่คือ ไมค์ แอชลีย์ เท่านั้น
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Sun Nov 04, 2018 19:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 14:22
อย่าด่าเยอะ สำนึกไม่ทัน [NUFC]
เสารที่ผ่านมา ใจผมจดจ่อที่ หงส กับ เลสเตอร

พึ่งเห็นว่า นิว ชนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3969
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 14:45
แอบให้กำลังใจ มูโตะ นะ เบื่อ อโยเซ่ มาก
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 15:01
dekbom09 พิมพ์ว่า:
แอบให้กำลังใจ มูโตะ นะ เบื่อ อโยเซ่ มาก  

ถ้าไม่นับลูกที่ยิงได้ โดยรวม Muto ขับเคลื่อนเกมได้ดีกว่าครับ แกขยันวิ่งมาก คล้ายๆ Okazaki ของเลสเตอร์ แกได้บอลบ่อยนะ มีส่วนร่วมกับเกมมากกว่า เปเรซ อย่างเห็นได้ชัด

จริงๆ วันนี้โจทย์แกง่ายมาก ได้บอลปุ๊บ เก็บบอลให้ได้ แล้ว มองหา Rondon หรือ Kenedy อย่างเดียว กับ อีกอย่างคือคอยเก็บจังหวะ 2 จาก Rondon ให้ได้

แต่ปัญหาคือ ถ้าแกไม่ออกบอลช้าไป ก็ ออกบอลเร็วไป จนเพื่อนไม่ทัน นี่ยังไม่นับรวมจังหวะที่ไม่รู้จะจ่ายใครจนเลี้ยงเข้าไปให้เค้าแย่ง

การสื่อสารมีปัญหาอย่างเห็นได้ชัด นี่ถ้าสื่อไม่รายงานว่า Muto เจ็บ ผมยังนึกว่าราฟาโมโหที่แกทำเสียของไป2-3จังหวะ จนถึงกับเปลี่ยนตัวออกตั้งแต่นาทีที่ 45-46 เลย

2
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6806
โพสเมื่อ: Sun Nov 04, 2018 17:34
PEREZ ก็ประมาณนี้แหละจะเครื่องร้อนช้านิดนึง

ไม่ได้ขี้เกียจแบบเชลวีย์นะ

แต่เหมือนเคลื่อนที่หาช่องไม่ดีเท่าไหร่ เลยหายจากเกมส์บ่อยๆ

แนวรุก เคเนดี้กลับมามั่นใจอะไรก็ง่ายขึ้น

ปีก 2 คนยังไง ก็ต้อง เคเนดี้+ริชชี่ ห้ามเจ็บห้ามตายห้ามฟอร์มตก

เพราะตัวที่เหลือพึ่งไม่ได้จริงๆ เลเวลยังห่างกับ 2 คนนี้พอสมควร

ดูบราฟก้า 2 นัดล่าสุดเริ่มกลับมาหนึบเหมือนเดิมละ แนวรับก็อุ่นใจได้ระดับนึง

ผ่านไป 10 นัดเริ่มเห็นอะไรเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

คร่าวๆ ทีมหนีตกชั้นก็น่าจะอันดับ 11-20 ตอนนี้นี่แหละเว้นเวสต์แฮมไว้ทีม

นอกนั้นอีก 9 ทีมลุ้นยาวๆ ผ่านดูตลาดหน้าหนาวอีกทีว่าจะยกระดับทีมได้ดีแค่ไหน

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel