ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: NUFCTH96
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1007
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:36
[RE]ออกเหอะราฟา
ก็ยังมีคนไม่โทษเจ้าของทีมอีก ผมละขำ งบแทบไม่มีแต่อยากให้เล่นบอลบุก เอนเตอร์เทรน นู้นไปดู ทีมที่ลงทุนเป็น 100 ล้านปอนด์ หล่นมาโซนตกชั้นแล้ว จะ 18-19-20 ถ้าจบฤดูกาลอยู่ตรงนี้คือตกชั้นหมด แต้มจะมาก จะน้อยกว่าไม่เกี่ยว ผมก็อยากให้ราฟาออกนะ อยากดูโค้ชคนใหม่มันจะแน่แค่ไหน กับการทำทีมที่ไม่มีห่าอะไรมาซัพพอร์ตเลย อยากให้มองตามความเป็นจริง ไม่ใช่ผมไม่โทษราฟานะ ราฟาก็มีส่วน แต่มันก็ไม่ทั้งหมดเช่นกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6646
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:38
[RE: ออกเหอะราฟา]
ใครจะมาแทน ราฟา เผลอๆเน่ากว่าเดิม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:41
CallMeLight พิมพ์ว่า:
นี่ผมต้องมาพิมพ์อะไรเดิมๆอีกละ เบื่อเหมือนกันนะ เบื่อพอๆกับเชียร์บอลวันนี้ ขอเอาหน่อยละกัน

- ใครๆเค้าก็อยากเล่นทะลุช่องสวยๆ ทั้งนั้นแหละ ใครจะไปอยากโยน(วะ)ครับ กองหน้าตัวเท่าลูกหมา แถมโยนไปมี ริทชี่ คนเดียววิ่งเข้าหาบอล คืออะไร ?

- อยากให้เล่นสวยๆ ช่วยแหกตาดูด้วยว่านักเตะมันเล่นได้ไหม นี่โดนเค้าบีบมาก็จับบอลลั่น ลนลาน จนต้องรีบคืนหลังแทบไม่ทัน โถๆ นี่เจอไบรจตันไล่นะ ยังไม่มีปัญญาพลิกบอล คุณภาพเท่านี้ รอตกชั้นอย่างเดียว คนมีสมองเค้าไม่ด่าโค้ชหรอก

- นัดนี้ดวงล้วนๆ ย้ำว่าดวง ผมยืนยัน ทีมมันคุณภาพใกล้กัน มาเสียประตูซวยๆก่อน ก็เจอรถบัสสิครับ
ทำไมถึงซวย ลูกเตะมุม ลูกนั้นมันไม่ควรจะเกิดขึ้นด้วยซ้ำ เพราะมันโดนไอ้มาร์ชออก (จำคนผิดขออภัย) กล้องรีเพลย์ให้ดู 3-4 รอบละมั้ง แถมเตะมุมา ไอ้จ้อนล้มไปโดน ดูบราฟก้าสะดุดอีก คนยิงมาแฉลบ2คนอีก โคตรซวย

- ลูกเคเนดี้กดซ้ายเต็มข้อ ถ้าดวงดีเข้าไปแล้ว แทบจะเสียบใต้คาน มาเหินตอนใกล้ๆออกเฉย
ลูกฟรีคิกไอ้จ้อนอีก โกลมันมาองค์ลงวันนี้อีก
ไอ้เปเรซลูกแรกยิงเสาไกลอาจจะนำไปแล้ว จังหวะนั้นไอ้จ้อนโมโหมาก

กลับมาต่อ จะด่าอะไร ก็อย่าลืมนะทีมเองไม่ได้ตัวดีกว่าเค้านะครับ อย่ามโนให้มาก
Brighton ขึ้นชั้นมาจ่ายสุทธิไปร้อยกว่าล้าน ขณะทีืนิวคาสเซิลจ่ายสุทธิไปแค่ 3ล้าน
ดูสปีดผู้เล่นได้ ไม่นับ yedlin อีกฝั่งตัว ต่อ ตัว วิ่งได้เร็วกว่า ผู้เล่นนิวทุกตัว
ไหนจะเทคนิค นิวมีตัวอย่าง bissouma ไหม ลงมาแปบเดียวมีหลังหัก เกือบยิงฝัง 2-0

ไอ้ไมค์ยังมาเสนอหน้าทำตาปริบๆ มาเล่นแง่กับราฟาก่อน สมน้ำหน้าครับ เก็บตังไว้ให้โค้ชใหม่เองช้อปปีหน้าในแชมเปี้ยนชิพละกัน

อ้อเล่นแง่ คืออะไรเหรอ ไอ้ตือบอกราฟาต่อสัญญาก่อนสิ ราฟาก็บอกแค่นี้กรุทำงานแทบอ้วกแตกละ ขอตังเสริมทีมก่อน ไอ้ตือก็เล่นแง่ ไม่ต่อสัญญาก็เอาไปแต่ตัวฟรี กับยืมละกัน (ฮา)  

ผมเห็นด้วยทุกอย่างที่ท่านว่ามาครับ .. แต่เราควรจะทำได้ดีกว่านี้ ที่เราเล่นได้แค่นี้เพราะอะไร ? เรางบน้อยเหรอ มันก็เป็นประเด็นอีกอย่าง แต่ถ้าเป็นแผนห่วยๆของเอลบอส นี่คือสิ่งที่นัดนี้เราควรจะทำได้ดีกว่านี้ จะว่าเราซวยมั้ย ก็ไม่เชิง
-จะส่งลูกรักเปเรซลงอะไรนักหนา ลงเป็นล้ม ไม่มีประโยชน์ น่าจะลองให้เคเนดี้หรือ มูโตะมาเล่นตำแหน่งนี้บ้าง หรือไม่ก็ลองสตาฟ ไปเลยก็ได้ เพราะความดื้อของบอส
-บอลสวยๆทะลุช่อง เอาจ้อนไปยืนเป็น Dm แทบจะหน้ากองหลัง จ้อนมันไม่ใช่ตำแหน่งนี้ มาเสียคนเพราะราฟา ใครๆก็อยากให้ทีมเล่นบอลสวยๆแหละครับ ทั้งๆที่เราก็มีคุณภาพที่จะทำได้(คิดว่านะ)
-บอลโยน ทำไมไม่ส่งกองหน้าตัวใหญ่ๆ(มั้ง) อย่าง ลูกพี่โฆลงมาแต่แรก แก้เกมส์ก็ง่อยมากๆบอกตรงๆนัดนี้ ไม่กระตือรือร้น ไม่ทำอะไรสักอย่าง เปลี่ยนตัวนาที 75+ ซึ่งจริงๆมันไม่ไหวแล้ว
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:44
JohncoongNUFCTH พิมพ์ว่า:
ก็ยังมีคนไม่โทษเจ้าของทีมอีก ผมละขำ งบแทบไม่มีแต่อยากให้เล่นบอลบุก เอนเตอร์เทรน นู้นไปดู ทีมที่ลงทุนเป็น 100 ล้านปอนด์ หล่นมาโซนตกชั้นแล้ว จะ 18-19-20 ถ้าจบฤดูกาลอยู่ตรงนี้คือตกชั้นหมด แต้มจะมาก จะน้อยกว่าไม่เกี่ยว ผมก็อยากให้ราฟาออกนะ อยากดูโค้ชคนใหม่มันจะแน่แค่ไหน กับการทำทีมที่ไม่มีห่าอะไรมาซัพพอร์ตเลย อยากให้มองตามความเป็นจริง ไม่ใช่ผมไม่โทษราฟานะ ราฟาก็มีส่วน แต่มันก็ไม่ทั้งหมดเช่นกัน  

ไหนๆจะเน่าแล้วก็เน่าให้มันสุดครับ ตกชั้น 2-3 รอบก็ยังเคยนั่งเชียร์โง่ๆมาแล้ว
ขนาดคาร์ดิฟ ยังทำได้ ชนะ ทีม 100 ล้านได้ ทำไมเราไม่มีศักยภาพขนาดนั้นเลยเหรอ ?
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 1911
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:48
ออกเหอะครับ ออกละดีละ
สงสารราฟาจริงๆ มาคุมทีมที่มีเจ้าของแบบนี้
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8762
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:54
ก็ชุดเดียวแชมป์เปี้ยนชิฟอ่ะครับ

ไม่ซื้อเพิ่มก็จะคาดหวังอะไรกัน

สำรองก็ทดแทนตัวจริงไม่ได้

เจ้าของทีมตัวแบบนี้ นักเตะศักยภาพแค่นี้

ยังมีคนด่าราฟาอีกหรอ

0
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:54
GRiFFin พิมพ์ว่า:
ออกเหอะครับ ออกละดีละ
สงสารราฟาจริงๆ มาคุมทีมที่มีเจ้าของแบบนี้  

มันไม่เกี่ยวกับเจ้าของทีมหรอกครับ 11 ตัวจริงของ ไบรทตัน มี Jahanbakhsh คนเดียวที่ใหม่
ที่เหลือนักเตะปีที่แล้วหมดอะ นัดนี้ราฟาห่วยจริงๆครับ
2
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sat Oct 20, 2018 23:56
4n27k พิมพ์ว่า:
ก็ชุดเดียวแชมป์เปี้ยนชิฟอ่ะครับ

ไม่ซื้อเพิ่มก็จะคาดหวังอะไรกัน

เจ้าของทีมตัวแบบนี้ นักเตะศักยภาพแค่นี้

ไม่มีงบทำทีมเหรอครับ น้องใหม่เสริมทีมเป็นร้อยล้าน 11 ตัวจริงของ ไบรทตัน มี Jahanbakhsh คนเดียวที่ใหม่ที่เหลือนักเตะปีที่แล้วหมดอะ ทำไมศักยภาพในบ้านยังไม่มีปัญญาชนะ เขา? หรือว่าเป็นเพราะเกรดนักเตะไม่ถึง ?
0
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8762
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:12
ChanonAcm พิมพ์ว่า:
4n27k พิมพ์ว่า:

ไม่มีงบทำทีมเหรอครับ น้องใหม่เสริมทีมเป็นร้อยล้าน 11 ตัวจริงของ ไบรทตัน มี Jahanbakhsh คนเดียวที่ใหม่ที่เหลือนักเตะปีที่แล้วหมดอะ ทำไมศักยภาพในบ้านยังไม่มีปัญญาชนะ เขา? หรือว่าเป็นเพราะเกรดนักเตะไม่ถึง ?  

โค้ชกากครับงั้น ผมอยากเห้นจริงๆ

ใครจะมาทนกับเจ้าของทีมแบบนี้

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20317
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:23
ถ้าราฟาออก ผมก็จะเปลี่ยนสถานะจากตามเอาใจช่วย เป็นตามเอาใจแช่งเท่านั้นเองละครับผม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:23
ออกเหอะ เอล บอส อยู่กับเจ้าของขี้เหนียว คงไม่มีอะไรดีขึ้น
พักผ่อนแล้วรองานใหม่ดีกว่า
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39415
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:25
ผมเป็นรอดเจอร์สคงไม่อยากมาหรอก ไม่ใช่อะไรอะไรนะ แต่ดูจากที่ราฟาโดนแล้ว อยู่เซลติกดีแล้ว แน่นอนเปลี่ยนโค้ชอาจดีขึ้น แต่ถ้าตือยังมีนโยบายแบบนี้ก็เหมือนเดิม ส่วนตัวคนที่ซื้อมาแพงอย่างมุโต๊ะนี่อยากรู้ว่าใครอยากได้

เงินมีน้อยแต่ใช้ไม่เกิดประโยชน์เท่าไหร่เลย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: WTF !!!
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:26
มีแต่หมูสับ ใบกระเพราจะให้ทำพระกระโดดกำแพงรึ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3147
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:31
จริง ออกเหอะไปหาทีมที่เจ้าของเค้าสนับสนุนดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: HELLO FROM THE OTHER SIDE
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 00:32
ทำทีมงบจำกัดมากกกๆๆแบบนี้ ราฟาก็คงทำเต็มที่แล้วจริงๆ มันก็คงได้เท่านี้ อยากให้ราฟาออกไปคุมทีมที่พร้อมสนับสนุนผู้จัดการทีมให้ทำทีมอย่างมีประสิทธิภาพกว่านี้นะ เอาใจช่วยๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel