ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7590
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:42
[RE: Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ]
ggmm พิมพ์ว่า:
สโคล ติดทีมชาติอังกฤษน้อยกว่าอีก2คนนั้นอีกนะ
นักเตะยอดเยี่ยมก็ไม่เคยได้
เข้าชิงบัลลงดอร์ก็ไม่เคย
นักเตะยอดเยี่ยมอังกฤษก็ไม่เคยได้
เก่งกับโค้ชคนเดียวคือเฟอกี้ คนที่ขนาดทำให้เวสบราวน์ ยังเก่งเล่นทีมชาติก็ไม่ได้เด่นมากมายไม่ได้เป็นตัวความหวังของอังกฤษด้วยซ้ำ เบ็คต่างหากที่รับภาระแบกอังกฤษ
สมัยนั้นผมว่า คีนยังโหดกว่าอีกนะ นึกง่ายๆ ตอนน่อลเจอผี มีใครจับคู่ ปั๊ตคุมกลางแข่งกับสโคลบ้าง มีแต่ปั๊ตvsคีน

ยังงงว่าทำไมยกย่องกันโอเวอร์กันขนาดนั้น สายตาผมอาจไม่ถึงละมั้ง  

เอาจริงๆ นะถ้ายุคนั้น เล่น 4-3-3 สโคลล เจิด แลมพ์ จะเด่นหมด

พอทีนี้เล่น แค่ กลาง 2 เล่นไง ก้อเล่นไม่ได้

ถ้าจำไม่ผิดนะ มีช่วงนึง เจิด เจ็บ เป็น ฮากรีฟ คู่กับ แลมพ์ เล่นกันดีเชียว

ไม่ใช่เจิด ไม่เก่งนะ แต่มัน ขาดตัวคุมเกม ทำให้ จังหวะมั่วไปหมด ทั้ง เจิด และ แลมพ ไม่เก่งตรงนี้ ต้องใส่ ตัวคุมจังหวะลงไป

ทีนี้ มาพูดเรื่อง เทียบ กับ คีน วิเอร่า นี่ ตลกมากอ่ะ

เหมือนเอา เปียโล่ มาเทียบ กับ วิเอร่า แทนที่จะเอา กัตตุโซ่ มาเทียบ ไรแบบนั้นเลย โคตรไม่เมคเซ้นส์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3917
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:52
[RE: Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ]
Sweet_Scream พิมพ์ว่า:
ผมเลือกฝรั่งตาตี่ (สโคล)

สอบถามแฟนแมนยูเลยก่อนจะมายืนกลางเต็มตัว แกยืนหน้าต่ำใช่ปะคับ  

กองหน้าก็ยืนมาแล้ว ช่วงแกขึ้นมาใหม่ๆครับ แล้วก้ค่อยๆถอยลงมาเรื่อยๆ พออายุมากเลยลงไปยืนเป็น cm
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Forza Juve !!!
เข้าร่วม: 09 Mar 2008
ตอบ: 492
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:56
laguna357 พิมพ์ว่า:
สโคล ติดทีมชาติอังกฤษน้อยกว่าอีก2คนนั้นอีกนะ
นักเตะยอดเยี่ยมอังกฤษก็ไม่เคยได้
เก่งกับโค้ชคนเดียวคือเฟอกี้ คนที่ขนาดทำให้เวสบราวน์ ยังเก่งเล่นทีมชาติก็ไม่ได้เด่นมากมายไม่ได้เป็นตัวความหวังของอังกฤษด้วยซ้ำ เบ็คต่างหากที่รับภาระแบกอังกฤษ
สมัยนั้นผมว่า คีนยังโหดกว่าอีกนะ นึกง่ายๆ ตอนน่อลเจอผี มีใครจับคู่ ปั๊ตคุมกลางแข่งกับสโคลบ้าง มีแต่ปั๊ตvsคีน

ยังงงว่าทำไมยกย่องกันโอเวอร์กันขนาดนั้น สายตาผมอาจไม่ถึงละมั้ง  

มิดฟิลด์สไตล์อังกฤษต้องเป็นสายไดนาโมบ้าพลังครับ เซ็ตบอลนี่จากหลังมาหน้าเลย
สายขยันอย่างเบ็คกับเจิดเข้ากับแผนมากที่สุด
แลมพาร์ดยังไม่เด่นเลยแต่ดีที่มีการยิงแถวสองมาช่วย
ส่วยสโคลส์ที่คุมเทมโปนี่อังกฤษใช้กันไม่เป็นเลยครับ
ซาบี้ยังบอกว่า ถ้าสโคลส์มาเล่นที่สเปนจะมีคนยกย่องมากกว่าอยุ่อังกฤษแน่ๆ

ส่วนที่ว่าเก่งเพราะเฟอร์กี้คุม อันนี้อยากให้ลองดูช่วงที่สโคลส์รีไทร์รอบแรกครับ
จะเห็นได้ว่าแมนยูต้องเปลี่ยนสไตล์การเล่นไปเลย แล้วยืนระยะไม่ได้
สุดท้ายก็ต้องขอให้สโคลส์กลับมาช่วยน้องๆ
บางทีผมก็สงสัยว่าจริงๆแล้วป๋าอุ้มสโคลส์หรือสโคลส์อุ้มป๋า

สุดท้าย ทำไมเป็นคีนvsปั๊ต นั่นก็เพราะเค้าสองคนเป็นกัปตัน และเป็นbox 2 box ที่เน้นดุดันเหมือนกันไงครับ  

คือไม่ได้บอกว่าสโคลไม่เก่งนะครับเก่งแน่นอน แต่แค่แสดงความคิดในส่วนที่ผมสงสัย ว่าทำไมถึงยกย่องสโคลเกินเหตุไป(สำหรับผมนะ) แล้วก็รู้สึกไม่ค่อยดีที่หลายๆมู้เก่าๆเวลามาเทียบๆกันชอบไปกดคนอื่น

แล้วก็สงสัยทำไมนักเตะระดับรอยคีนไม่ค่อยกล่าวถึงซึ่งผมมองว่าโหดกว่าสโคลอีก ผมมองว่าคุมแดนกลางได้ทุกอย่างอาจจะด้อยกว่าแค่บอลยาว จะยืนคู่ฟิล หรือบัต ก็ยังคุมกลางแมนยุได้ ตอนเสียคีนไปก็หาตัวแทนยากเหมือนกันไม่ใช่เหรอไปถอยคาริคมาแรกๆก็ไม่เวิร์คมั้ง(อันนี้จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกัน)  

ผมว่าผมพอจะเข้าใจคุณนะ 55 คือสโคลอะเก่งมาก เเต่จะบอกว่าก็อวยกันจนสโคลเองยังเขิลเลยใช่มะ 55
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7691
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:18
buffalo555 พิมพ์ว่า:
sharp91 พิมพ์ว่า:
ก็คงแล้วแต่ว่าทีมขาดตำแหน่งไหน

DMF เอาสโคล
CMF เอาเจิด
AMF เอาแลมพ์  

กรรม...DMFรอยคีนครับ สโคลส์ช่วงพีคเล่น AMF ครับแก่แล้วจึงถอยมา CMF  

ก็เขาถามแค่ 3คนนี้อะ  

ผมหมายถึงสโคลส์ไม่เคยเล่น DMF ครับ DMFยุคนั้นของแมนยูคือรอยคีนครับ จริงๆถ้าดูบอลมานานไม่น่าจะบอกว่าสโคลส์เป็น DMF นะ...  

เอาเถอะ
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Everything is gonna be alright
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 649
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:35
ก็คงแล้วแต่ว่าทีมขาดตำแหน่งไหน

DMF เอาสโคล
CMF เอาเจิด
AMF เอาแลมพ์  

กรรม...DMFรอยคีนครับ สโคลส์ช่วงพีคเล่น AMF ครับแก่แล้วจึงถอยมา CMF  

ก็เขาถามแค่ 3คนนี้อะ  

ผมหมายถึงสโคลส์ไม่เคยเล่น DMF ครับ DMFยุคนั้นของแมนยูคือรอยคีนครับ จริงๆถ้าดูบอลมานานไม่น่าจะบอกว่าสโคลส์เป็น DMF นะ...  

ผมว่าเค้าอาจจะหมายถึง DMF ที่โฮลบอลตำแหน่งเดียวกับPirlo นะครับ ที่จัดแบบนี้เพราะเค้าให้เลือก 3 คน
แบบเอาเข้าแผน รุกให้แลมป์ไป box to box ตัดเกมส์ให้พี่เจิด ส่วนสโคล์ โฮลบอลออกบอลอย่างเดียวไม่ต้องตัดเกมส์
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5540
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:23
โอเว่น ฮากริบ ครับ

เงียบเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6680
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:33
vit_bank พิมพ์ว่า:
REdTurtle พิมพ์ว่า:

ความเห็นแบบนี้ ถ้าแฟนผีเม้นใส่เจิดคงโดนด่าโง่ดักดาน เรื้อนกระจาย

ความเห็นคุณเป็นไงไม่รู้ ความเห็นสเวนโกรัน อีริคสันผู้จัดการทีมชาติอังกฤษที่คุมทั้งสามคน บอกสโคลล์เก่งสุด ไป search google หาดู  

ผมดูอังกฤษมาตั้งแต่ปี 2000 ตอนนั้นสเวนน่าจะเพิ่งมาคุมประมาณปี 2001-2006 ตอนนั้นสโคลล์เล่นตัวกลางน่าจะคู่กับนิกกี้บัตไม่ก็เจอร์ราดนะ แต่สโคลอ่ะตัวหลักตรงกลางเลย แต่พอซักพักแลมพาร์ดพุ่งขึ้นมาแรงๆ แกก็จับสโคลล์ไปเล่นทางซ้ายให้เจอร์ราดคู่แลมพาร์ดแทน จนมีข่าวว่าแกเลิกเล่นทีมชาติเพราะสเวนไปจับแกเล่นทางซ้ายเนี่ยแหล่ะ

https://pantip.com/topic/33644294

อ่ะผม Search Google ดูจากข่าวนี้เอา จริงๆไม่ต้อง Search ผมก็จำได้ว่าแกโดนโยกไปเล่นทางซ้าย แถมช่วงนั้นเหมือนบางทีแกลองแลมพาร์ดไปซ้ายด้วยซ้ำ แล้วสักพักแกก็ออกมาบอกว่าขอเลิกเล่นทีมชาติในปี 2004 ซึ่งสเวนคุมถึงปี 2006

ถ้าสเวนจะมาบอกว่าสโคลล์เก่งสุดมันแย้งกันหลายอย่างนะ
1.ถ้าเก่งสุดทำไมไม่ได้เล่นตำแหน่งถนัด
2.รีไทร์ในยุคสเวนทำไมทั้งๆที่อายุยังเล่นได้อีกนานเลย
3.ผมหาใน Google ไม่เจอจริงๆ ที่คุณบอกว่าสเวนชมสโคลเก่งสุด  

https://www.google.co.th/search?q=sven+goran+eriksson+on+scholes&oq=sven+&aqs=chrome.1.69i57j35i39j0l4.7831j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8

search google ง่ายๆครับ

ยอมรับรึเปล่าครับว่า เจิดมันก็ไม่ได้เทพเก่งเกินกว่านักเตะอังกฤษเกรด A คนอื่นๆ ถึงขนาดไปด่านักเตะคนอื่นว่าโอเวอร์เรทได้ ถ้าเด็กผีมาเม้นใส่เจิดแบบในมู้นี้ ปลิวไปแล้ว

ปล. ผมไม่เคยพูดว่า สโคลล์เก่งกว่าเจิด ผมบอกเสมอว่า สโคลล์ เจิด แลพม์ มันระดับเดียวกัน ประโยชน์ใช้สอยมันคนละอย่าง แตกต่างกัน ถ้าเด็กหงส์คิดว่า สโคลล์ไม่อยู่ในระดับที่จะเทียบเจิดได้ ก็เป็นสิทธิ์ของคุณ เพียงแต่คำพูดที่ใช้ก็ให้เกียรติกันบ้าง ทีลูกพี่เจิด คนอื่นแตะนิดหน่อยไม่ได้เลย
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:40
nuni_es พิมพ์ว่า:
เจิด Impact สุดนะ

ไม่มีเจิด หงส์ผิดฟอร์มเลย
แต่ถ้าไม่มี สโคลส์ ผีไม่เป๋มากเท่าไหร่

ตาม ใจแอ้นท์เลย เก่งกับ เฟอร์กี้คนเดียว เลย

ยุคนั้น ถ้าจำไม่ผิด อังกฤษ เปลี่ยน ผจก.ทีมเยอะนะ

คีแกน สเวน คาเปลโล่ สโคลส์ ฟอร์ม เล่นไม่ออกเลย ขนาดนัดนึง

เอากลางผีมา3 ตัว บัตต์ สโคลส์ เบ๊ค ยังไม่โหดเลย

ยุคคีแกนสโคลส์ตัวหลักนะครับผม มีช่วง2003-2004ที่สเวนเริ่มธาตุไฟแทรก เพราะกลางดีๆมีตั้งสามคน
ส่วนคาเปลโล่ แหมไม่อยากบอกเลย สโคลส์ไม่เคยเตะให้นะครับ555555
ยุคคาเปลโล่มาคุม ก็มาตามให้สโคลส์กลับไปเล่นตลอด ทีดังๆก็ WC2010
แต่แกไม่ไปครับ แกให้เกียรติกับพวกที่เตะรอบคัดเลือกมา แกบอกว่าไม่อยากไปเบียดเบียนโควต้าเค้า
0
0

เครดิตคุณ Muyan สมาชิกห้องศุภฯคับ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4333
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:02
vit_bank พิมพ์ว่า:

ความเห็นแบบนี้ ถ้าแฟนผีเม้นใส่เจิดคงโดนด่าโง่ดักดาน เรื้อนกระจาย

ความเห็นคุณเป็นไงไม่รู้ ความเห็นสเวนโกรัน อีริคสันผู้จัดการทีมชาติอังกฤษที่คุมทั้งสามคน บอกสโคลล์เก่งสุด ไป search google หาดู  

ผมดูอังกฤษมาตั้งแต่ปี 2000 ตอนนั้นสเวนน่าจะเพิ่งมาคุมประมาณปี 2001-2006 ตอนนั้นสโคลล์เล่นตัวกลางน่าจะคู่กับนิกกี้บัตไม่ก็เจอร์ราดนะ แต่สโคลอ่ะตัวหลักตรงกลางเลย แต่พอซักพักแลมพาร์ดพุ่งขึ้นมาแรงๆ แกก็จับสโคลล์ไปเล่นทางซ้ายให้เจอร์ราดคู่แลมพาร์ดแทน จนมีข่าวว่าแกเลิกเล่นทีมชาติเพราะสเวนไปจับแกเล่นทางซ้ายเนี่ยแหล่ะ

https://pantip.com/topic/33644294

อ่ะผม Search Google ดูจากข่าวนี้เอา จริงๆไม่ต้อง Search ผมก็จำได้ว่าแกโดนโยกไปเล่นทางซ้าย แถมช่วงนั้นเหมือนบางทีแกลองแลมพาร์ดไปซ้ายด้วยซ้ำ แล้วสักพักแกก็ออกมาบอกว่าขอเลิกเล่นทีมชาติในปี 2004 ซึ่งสเวนคุมถึงปี 2006

ถ้าสเวนจะมาบอกว่าสโคลล์เก่งสุดมันแย้งกันหลายอย่างนะ
1.ถ้าเก่งสุดทำไมไม่ได้เล่นตำแหน่งถนัด
2.รีไทร์ในยุคสเวนทำไมทั้งๆที่อายุยังเล่นได้อีกนานเลย
3.ผมหาใน Google ไม่เจอจริงๆ ที่คุณบอกว่าสเวนชมสโคลเก่งสุด  

https://www.google.co.th/search?q=sven+goran+eriksson+on+scholes&oq=sven+&aqs=chrome.1.69i57j35i39j0l4.7831j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8

search google ง่ายๆครับ

ยอมรับรึเปล่าครับว่า เจิดมันก็ไม่ได้เทพเก่งเกินกว่านักเตะอังกฤษเกรด A คนอื่นๆ ถึงขนาดไปด่านักเตะคนอื่นว่าโอเวอร์เรทได้ ถ้าเด็กผีมาเม้นใส่เจิดแบบในมู้นี้ ปลิวไปแล้ว

ปล. ผมไม่เคยพูดว่า สโคลล์เก่งกว่าเจิด ผมบอกเสมอว่า สโคลล์ เจิด แลพม์ มันระดับเดียวกัน ประโยชน์ใช้สอยมันคนละอย่าง แตกต่างกัน ถ้าเด็กหงส์คิดว่า สโคลล์ไม่อยู่ในระดับที่จะเทียบเจิดได้ ก็เป็นสิทธิ์ของคุณ เพียงแต่คำพูดที่ใช้ก็ให้เกียรติกันบ้าง ทีลูกพี่เจิด คนอื่นแตะนิดหน่อยไม่ได้เลย  

ลดอคติดูบ้าง แล้วอ่านดีๆ จะรู้ว่าผมถามตอบด้วยเหตุด้วยผลกว่าแฟนบอลคนอื่นด้วยซ้ำ ในที่นี้ผมไม่ได้ออกตัวว่าผมแฟนหงส์แม้แต่นิดเดียวเลยนะ จะพูดในแง่แฟนทีมชาติอังกฤษเลยด้วย ถามก่อนนะ
1.ประโยคไหนที่ผมบอกว่าเจอร์ราดเก่งกว่าเหรอครับ
2.ประโยคไหนที่ผมหาว่าคุณบอกว่าสโคล์เก่งกว่าเจอร์ราด

1.ผมแค่แย้งคุณว่าถ้าสเวนชมสโคลล์ขนาดนั้นทำไมถึงไม่ให้เล่นตำแหน่งที่คิดว่าดีที่สุดแล้วให้คนอื่นไปเล่นตรงอื่นแทน ยุคนั้นผมนั่งดูอังกฤษแทบทุกแมทถึงรู้ว่ามิดฟิลด์เทพถึง 3 คนทำไมให้สโคลล์ไปเล่นตรงนั้น สุดท้ายสโคลล์ลาทีมชาติเพราะสเวนเนี่ยแหล่ะ มันเลยดูแย้งๆไง

2.ผมหาที่สเวนชมสโคลไม่เจอเพราะผมพิมพ์ภาษาไทย แล้วมีเม้นข้างบนเอามาลงให้แล้วอันนี้ผมโอเคได้ดูแล้ว

3.ผมอวยเจอร์ราดตรงไหนเหรอครับในเม้นที่ผมตอบเนี่ย แค่สงสัยไงถ้าสเวนบอกสโคลเก่งสุดจริง ทำไมยุคที่คุมอยู่ไม่ให้ไปเล่นตำแหน่งเดิมหล่ะ พอแลมพาร์ดมาก็เอาสโคลไปซ้ายซะงั้น ตอนแรกเอาแลมพาร์ดมาซ้ายก่อนที่สโคลล์จะมาเล่นซ้ายด้วยซ้ำ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10828
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:04
Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ
สโค - เจิด หรือไม่ก็ สโค - แลมพ์

เพราะ แลมพ์ กับ เจิด เล่นคู่กันไม่ค่อยเวิร์คเลย

แต่ให้เลือกจริงๆ คงต้องเป็น สโค-แลมพ์

เพราะถ้า สโค-เจิด เกิดวันไหน
โดนแดงทั้งคู่ จะงานเข้าเอา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:08
Hanamichi Sakuragi พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมเป็นแฟนเชลซี แต่ผมขอเลือกเจอร์ราร์ด

เพราะสโคลส์ แลมพาร์ด มีเพื่อนร่วมทีมเป็นสุดยอดนักเตะมาตลอดเลย

ต่างจากเจอร์ราร์ดนะ บางช่วงสภาพทีมแย่มาก แต่โดยการเล่นส่วนตัวเค้าก็ยังเทียบเท่ากับอีก 2 คนที่ว่ามาตลอด

ที่พูดนี่ไม่ได้พูดว่าใครเก่งกว่ากันนะ ถ้าถามผม ผมก็คิดว่าแลมพาร์ดเก่งสุดอยู่แล้ว

แต่พอต้องเลือกเข้าทีม ผมเลยขอเลือกตัวที่มันแบกทีมได้ไว้ก่อนดีกว่า เพราะไม่รู้ทีมเราจะตกต่ำวันไหน

เหมือนอย่างให้เลือกก็องเต้กับบุสเก็ต ผมก็จะเลือกก็องเต้ก่อน เพราะเป็นที่ประจักษ์แล้วว่าแบกทีมได้  

แลมพ์ สโคล ก็แบกทีมได้

เจิดแบกทีมตรงไหน ไม่ได้ยูฟ่าก็หลายปี
เจิดแบกตรงไหน  

ดูนักเตะรอบตัวสโคลกับแลมพ์ซะก่อน ว่ามันดีกว่ารอบตัวเจอร์ราดขนาดไหน
ก็ได้ยูฟ่าปีละรอบเหมือนกันอาจจะมีสโคลที่ 2 รอบ แถมรอบชิงปี 2005 นี่แบกตั้งแต่รอบรองยันนัดชิง นี่ไม่ได้แบกอีกเหรอ หรือไม่ค่อยได้ดูสักแต่จะพิมพ์
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:10
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
สโค - เจิด หรือไม่ก็ สโค - แลมพ์

เพราะ แลมพ์ กับ เจิด เล่นคู่กันไม่ค่อยเวิร์คเลย

แต่ให้เลือกจริงๆ คงต้องเป็น สโค-แลมพ์

เพราะถ้า สโค-เจิด เกิดวันไหน
โดนแดงทั้งคู่ จะงานเข้าเอา  

สโคล์-เจอร์ราดลงคู่กันตั้งแต่ปี 2001 นัดที่ถล่มเยอรมันไป 5-1 นะ ส่วนใหญ่ลงคู่กันตลอด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31899
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:21
ถ้านักเตะในทีมห่วย ผมเลือกเจิด

ถ้านักเตะในทีมเก่ง ผมเลือกสโคลส์

แลมพ์ คือสายผสม

เจิดถ้ารับบทเด่นจะเก่งสุด ถ้ารับบทซัพพอร์ตผมว่าสู้สองคนนั้นไม่ได้

สโคลส์รับบทนำไม่เก่งเท่าอีกสองคน ซัพดีสุด

แต่ถ้าเลือกกลางอังกฤษซักคนผมเลือกฮากรีฟอะ ซัพดีพอๆกับสโคลส์เลย บู๊ได้ด้วย
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:23
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
ทีหลังก็วัดกันแค่ 2 คนนะฮะ แลมพ์กับสโคลพอ อย่าเอากองกลางทีมกลางตารางในยุคพวกเขาพีคไปเทียบเลย มีแต่แพ้กับแพ้

เจิด ถ้วยพรีเมียลีคก็ไม่เคยได้ น่าจะกากสุดละ ไม่ต้องมานั่งถียงกันนะ  
ไม่มีใครไปดูถูกเจิดเลยนะ มีแต่คนยอมรับกันทั่งนั้น ถ้าจะมีก็แฟนเจอราดเองไปทำให้เจิดโดนด่า เอาง่ายๆลองอ่านในกระทู้นี้ว่ามีใครเนิฟเจิดบ้าง
0
0
นักเตะตำบล
Status: เง่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3688
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 12:40
เหมือนถามว่าเชียร์ทีมอะไร
0
0
Blue is the colour

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel