ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jan 2009
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:35
[RE: Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ]
ggmm พิมพ์ว่า:
สโคล ติดทีมชาติอังกฤษน้อยกว่าอีก2คนนั้นอีกนะ
นักเตะยอดเยี่ยมก็ไม่เคยได้
เข้าชิงบัลลงดอร์ก็ไม่เคย
นักเตะยอดเยี่ยมอังกฤษก็ไม่เคยได้
เก่งกับโค้ชคนเดียวคือเฟอกี้ คนที่ขนาดทำให้เวสบราวน์ ยังเก่งเล่นทีมชาติก็ไม่ได้เด่นมากมายไม่ได้เป็นตัวความหวังของอังกฤษด้วยซ้ำ เบ็คต่างหากที่รับภาระแบกอังกฤษ
สมัยนั้นผมว่า คีนยังโหดกว่าอีกนะ นึกง่ายๆ ตอนน่อลเจอผี มีใครจับคู่ ปั๊ตคุมกลางแข่งกับสโคลบ้าง มีแต่ปั๊ตvsคีน

ยังงงว่าทำไมยกย่องกันโอเวอร์กันขนาดนั้น สายตาผมอาจไม่ถึงละมั้ง  

ผมเชียรลิเวอร์พุลนะ แต่ให้ สโคล เก่งสุดเลยละ เหตุผล แค่เพราะชอบ คนเล่นสไตล์นี้ เล่นง่าย เห็นแล้วให้ ให้แล้ว เคลื่อนตัวเองไปรับบอลต่อ ประมาณถ้าเราเล่นบอลกับ คนลักษณะนี้ จะทำให้เราเล่นง่ายขึ้น เงยหน้ามาเจอคนมารับบอลต่อ

ยิ่งไปตอกย้ำความสุดของสโคล ก้คือวันที่มาเตะที่สนามเมืองทอง ตัวเป็น ๆ อายุมากๆ แล้ว การเคลือนที่ จับบอล ส่งบอล ยิงไกล คือมันแบบว่า สุดๆ แล้วของสิ่งนักฟุตบอลควรจะมี
แก้ไขล่าสุดโดย au_au_au เมื่อ Thu Oct 18, 2018 00:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8351
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:35
[RE]Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ
ถ้าคุณต้องการใบเหลือง เอ้ย! กองกลางที่คุมจังหวะ คุมเกมให้นิ่ง เล่นแน่นอน คุณเลือกสโคลส์
ถ้าคุณต้องการกองกลางที่หาจังหวะยิงประตูเก่ง ในเขตโทษหรือนอกเขต คุณเลือกแลมพาร์ด รับรองมีสกอร์แน่นอน

ถ้าคุณต้องการกองกลางบ้าพลัง วิ่งไปทั่วสนาม ดุเดือดเลือดพล่าน คุณเลือกเจอร์ราด

จะว่าไปสามคนนี้มันก็มีส่วนคล้ายๆกันแหละ แต่ข้อดีของแต่ละคนจะโดดเด่นตามที่บอกด้านบนอะครับ

ถ้าวัดความเก่งจากใจเลยนะผมแฟนหงส์นะ สโคลส์ เจิด แลมพ์ ตามนี้ คหสต.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"Liverpool Til I Die"
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:38
[RE: Scholes Gerrard Lampard 3ตำนานกองกลางชาวอังกฤษ]
สโคล ติดทีมชาติอังกฤษน้อยกว่าอีก2คนนั้นอีกนะ
นักเตะยอดเยี่ยมอังกฤษก็ไม่เคยได้
เก่งกับโค้ชคนเดียวคือเฟอกี้ คนที่ขนาดทำให้เวสบราวน์ ยังเก่งเล่นทีมชาติก็ไม่ได้เด่นมากมายไม่ได้เป็นตัวความหวังของอังกฤษด้วยซ้ำ เบ็คต่างหากที่รับภาระแบกอังกฤษ
สมัยนั้นผมว่า คีนยังโหดกว่าอีกนะ นึกง่ายๆ ตอนน่อลเจอผี มีใครจับคู่ ปั๊ตคุมกลางแข่งกับสโคลบ้าง มีแต่ปั๊ตvsคีน

ยังงงว่าทำไมยกย่องกันโอเวอร์กันขนาดนั้น สายตาผมอาจไม่ถึงละมั้ง  

Emmanuel Petit: “At Arsenal me and Patrick (Vieira) didn’t want to face Scholes. We would avoid him.”

อาจจะเป็นเหตุผลที่ไม่เห็น Vieira vs Scholes ครับ

Cr. https://redflagflyinghigh.com/2011/05/blogs/scholes-tribute-the-worlds-top-players-on-the-ginger-prince/2/
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:40
ถูกแบนแล้ว
เทียบตอนพีคทั้ง 3 คน Lampard น่ากลัวที่สุดแล้วครับ ยิงยังไงก็เข้า
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Ronaldo's Ball The First
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 6214
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:44
ถ้าคุณเล่นกองกลาง สนามใหญ่ คุณจะเข้าใจความโหดของสโคลส์เลยแหละ ไม่หวือหวาแต่ประสิทธิภาพล้นเหลือ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:46
laguna357 พิมพ์ว่า:

มิดฟิลด์สไตล์อังกฤษต้องเป็นสายไดนาโมบ้าพลังครับ เซ็ตบอลนี่จากหลังมาหน้าเลย
สายขยันอย่างเบ็คกับเจิดเข้ากับแผนมากที่สุด
แลมพาร์ดยังไม่เด่นเลยแต่ดีที่มีการยิงแถวสองมาช่วย
ส่วยสโคลส์ที่คุมเทมโปนี่อังกฤษใช้กันไม่เป็นเลยครับ
ซาบี้ยังบอกว่า ถ้าสโคลส์มาเล่นที่สเปนจะมีคนยกย่องมากกว่าอยุ่อังกฤษแน่ๆ

ส่วนที่ว่าเก่งเพราะเฟอร์กี้คุม อันนี้อยากให้ลองดูช่วงที่สโคลส์รีไทร์รอบแรกครับ
จะเห็นได้ว่าแมนยูต้องเปลี่ยนสไตล์การเล่นไปเลย แล้วยืนระยะไม่ได้
สุดท้ายก็ต้องขอให้สโคลส์กลับมาช่วยน้องๆ
บางทีผมก็สงสัยว่าจริงๆแล้วป๋าอุ้มสโคลส์หรือสโคลส์อุ้มป๋า

สุดท้าย ทำไมเป็นคีนvsปั๊ต นั่นก็เพราะเค้าสองคนเป็นกัปตัน และเป็นbox 2 box ที่เน้นดุดันเหมือนกันไงครับ  

คือไม่ได้บอกว่าสโคลไม่เก่งนะครับเก่งแน่นอน แต่แค่แสดงความคิดในส่วนที่ผมสงสัย ว่าทำไมถึงยกย่องสโคลเกินเหตุไป(สำหรับผมนะ) แล้วก็รู้สึกไม่ค่อยดีที่หลายๆมู้เก่าๆเวลามาเทียบๆกันชอบไปกดคนอื่น

แล้วก็สงสัยทำไมนักเตะระดับรอยคีนไม่ค่อยกล่าวถึงซึ่งผมมองว่าโหดกว่าสโคลอีก ผมมองว่าคุมแดนกลางได้ทุกอย่างอาจจะด้อยกว่าแค่บอลยาว จะยืนคู่ฟิล หรือบัต ก็ยังคุมกลางแมนยุได้ ตอนเสียคีนไปก็หาตัวแทนยากเหมือนกันไม่ใช่เหรอไปถอยคาริคมาแรกๆก็ไม่เวิร์คมั้ง(อันนี้จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกัน)
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Apr 2010
ตอบ: 6422
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:47
Soccersuck
สโคลส์นี่ โค้ชหรือนักเตะหลายๆคนชื่นชมโดยใช้คำว่า genius เลยนะครับ อย่า underrate สโคลส์นักเลย ไม่เก่งจริงไม่ถูกยกย่องให้เป็นอัจฉริยะหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:50
ถูกแบนแล้ว
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:

ต้องไป ดูเค้าเล่นครับ ผมนี่เคลิ้มเลย

ลูกสั้น ลูกยาว ยิงไกล จะให้เกมช้า เกมเร็ว แก ทำได้หมด โคตร ศูนย์กลางเลย

ทำไม ไม่ vs กับ ปั๊ต สโคล แก ตั้งใจเล่นบอล ลูกตุกติกแกไม่มี เลยไม่ไขว้กับใคร

ผมว่าแก เป็นคนเรียบร้อยนะ ประมาณ เด็กเรียน  

ตั้งใจเล่นบอลอะไรคับ เข้าบอลทีใบแดงตลอด
3
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:51
ผมเป็นแฟนเชลซี แต่ผมขอเลือกเจอร์ราร์ด

เพราะสโคลส์ แลมพาร์ด มีเพื่อนร่วมทีมเป็นสุดยอดนักเตะมาตลอดเลย

ต่างจากเจอร์ราร์ดนะ บางช่วงสภาพทีมแย่มาก แต่โดยการเล่นส่วนตัวเค้าก็ยังเทียบเท่ากับอีก 2 คนที่ว่ามาตลอด

ที่พูดนี่ไม่ได้พูดว่าใครเก่งกว่ากันนะ ถ้าถามผม ผมก็คิดว่าแลมพาร์ดเก่งสุดอยู่แล้ว

แต่พอต้องเลือกเข้าทีม ผมเลยขอเลือกตัวที่มันแบกทีมได้ไว้ก่อนดีกว่า เพราะไม่รู้ทีมเราจะตกต่ำวันไหน

เหมือนอย่างให้เลือกก็องเต้กับบุสเก็ต ผมก็จะเลือกก็องเต้ก่อน เพราะเป็นที่ประจักษ์แล้วว่าแบกทีมได้
1
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 00:52
ถูกแบนแล้ว
1.Lampard https://www.premierleague.com/players/800/Frank-Lampard/stats

2.Gerrard https://www.premierleague.com/players/1575/Steven-Gerrard/stats

3.Scholes https://www.premierleague.com/players/336/Paul-Scholes/stats

*แค่พรีเมียร์
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2007
ตอบ: 503
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 01:02
laguna357 พิมพ์ว่า:

มิดฟิลด์สไตล์อังกฤษต้องเป็นสายไดนาโมบ้าพลังครับ เซ็ตบอลนี่จากหลังมาหน้าเลย
สายขยันอย่างเบ็คกับเจิดเข้ากับแผนมากที่สุด
แลมพาร์ดยังไม่เด่นเลยแต่ดีที่มีการยิงแถวสองมาช่วย
ส่วยสโคลส์ที่คุมเทมโปนี่อังกฤษใช้กันไม่เป็นเลยครับ
ซาบี้ยังบอกว่า ถ้าสโคลส์มาเล่นที่สเปนจะมีคนยกย่องมากกว่าอยุ่อังกฤษแน่ๆ

ส่วนที่ว่าเก่งเพราะเฟอร์กี้คุม อันนี้อยากให้ลองดูช่วงที่สโคลส์รีไทร์รอบแรกครับ
จะเห็นได้ว่าแมนยูต้องเปลี่ยนสไตล์การเล่นไปเลย แล้วยืนระยะไม่ได้
สุดท้ายก็ต้องขอให้สโคลส์กลับมาช่วยน้องๆ
บางทีผมก็สงสัยว่าจริงๆแล้วป๋าอุ้มสโคลส์หรือสโคลส์อุ้มป๋า

สุดท้าย ทำไมเป็นคีนvsปั๊ต นั่นก็เพราะเค้าสองคนเป็นกัปตัน และเป็นbox 2 box ที่เน้นดุดันเหมือนกันไงครับ  

คือไม่ได้บอกว่าสโคลไม่เก่งนะครับเก่งแน่นอน แต่แค่แสดงความคิดในส่วนที่ผมสงสัย ว่าทำไมถึงยกย่องสโคลเกินเหตุไป(สำหรับผมนะ) แล้วก็รู้สึกไม่ค่อยดีที่หลายๆมู้เก่าๆเวลามาเทียบๆกันชอบไปกดคนอื่น

แล้วก็สงสัยทำไมนักเตะระดับรอยคีนไม่ค่อยกล่าวถึงซึ่งผมมองว่าโหดกว่าสโคลอีก ผมมองว่าคุมแดนกลางได้ทุกอย่างอาจจะด้อยกว่าแค่บอลยาว จะยืนคู่ฟิล หรือบัต ก็ยังคุมกลางแมนยุได้ ตอนเสียคีนไปก็หาตัวแทนยากเหมือนกันไม่ใช่เหรอไปถอยคาริคมาแรกๆก็ไม่เวิร์คมั้ง(อันนี้จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกัน)  

คนที่ยกย่องดันเป็นนักเตะระดับโลกอย่างชาบี้ อิเนียสต้า อลองโซ่ ซีดาน และอื่นๆอะดิครับ สโคลส์ออกจะถูกเนิร์ฟโดยกองเชียร์ด้วยซ็ำ คุณละคนหนึ่ง
9
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 01:04
ถูกแบนแล้ว
ถ้าให้เลือกเข้าทีมตอนนี้ ขอแลมพ์ เพราะยิงได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 01:10
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเอาเข้าทีมตอนนี้ต้องแลมป์เลย
ยืนกลาง 3 ตัว
กองเต้ โควาซิส แลมป์
แต่ถ้าเอาแบบไม่สนเอาเจิด ทำได้ทุกอย่าง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2729
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 01:10
มู้แนวนี้เหมือนถามฐานแฟนบอลทีมไหนมากกว่า ส่วนมาก(ส่วนใหญ่แหละ) ตอบนักเตะทีมตัวเองอยู่แล้ว ซึ่งผมก็ตอบเช่นนั้น ถ้าให้เลือกเข้าทีม ยังไงก็สโคล ชอบ แลมนะ ยิงเยอะ ยิงไกลดี แต่ถ้าผมเอาสมดุลของทีมในแบบของผมยังไงก็สโคล
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 01:11

สโคลส์ติดทีมชาติน้อยกว่าสองคนนี้ รู้หรือเปล่าครับ เค้าลาทีมชาติตั้งแต่หลังยูโร2004นู่น
แกบอกว่าไม่อยากจากที่บ้านไปนานๆ แหมมันข้อแก้ตัวแหละมั้ง
ที่จริงก็โดนไอ้บื้ออย่างอิริกสันจับไปเล่นทางซ้ายมือ หลีกทางให้คู่กลางเทพ ใครมันจะอยากไปเล่นให้
เป็นไงล่ะ ถ้าจำไม่ผิดWC2006 แต่ละแมทช์คู่กลางเทพส่งบอลให้กันทั้งเกมไม่ถึงสามครั้ง

เก่งแต่กะเฟอร์กี้ ก็ตอนแกเตะ มีเฟอร์กี้คุมทีมแค่คนเดียว จะให้ไปวัดยังไงวะว่ากะคนอื่นไม่เก่ง555
แล้วที่ว่าเบคส์รับภาระแบกอังกฤษนี่ก็ไม่ใช่ละ โดนพลังซุปตาร์หลอกตาแล้วพ่อคุณ
สงสัยจำแค่ภาพเบคส์ฟริคิกใส่กรีซมาท่องไว้ว่าเบคส์มันแบกทีม555

ที่ตลกสุดคือเอาสโคลส์ไปวัดกะวิเอร่า
พึ่งเห็นครั้งแรกนี่แหละที่จับเอาสองคนนี้มาเทียบกัน ครั้งแรกจริงๆ เบิกเนตรผมเลยนะเนี่ย
ไม่ใช่แฟนผีกะน่อลเค้ายังรู้กันเลย เล่นเหมือนกันเอามาเทียบกันนี่คือคีนกะวิเอรา

จะเนิร์ฟทั้งทีก็เอาให้เป๊ะเหมือนดูบอลมาเยอะๆแน่นๆหน่อยเหอะ...นี่ดูเอ๋อๆยังไงไม่รู้

เครดิตคุณ Muyan สมาชิกห้องศุภฯคับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel