ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 3885
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 05:51
[RE: ช่วยดูบราวนี่เราหน่อยค่ะ ว่าขายแพงไปมั้ย]
มองจากรูป ดูดีมากเลยนะ ทุกอย่างลงตัว แต่ความหวานอล้วแต่คนชอบ

ทีนี้คงต้องฝากขายที่ร้าน ก็ลองมองหลายๆที่ครับ บางร้านขายดี บางร้านอาจจะขายได้น้อยกว่า

35 บาท ไม่แพงหรอกครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3033
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 05:54
[RE: ช่วยดูบราวนี่เราหน่อยค่ะ ว่าขายแพงไปมั้ย]
ถ้าขายปลีกไม่แพงครับ แต่ถ้าขายฝากแล้วร้าน + เพิ่มก็แพงครับ
บางทีเค้าไม่มาคิดตามหรอกว่าเราใช้ของดี
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 55006
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 07:28
พี่ว่าไม่แพงนะ คนกินขนมพวกนี้อยู่แล้วน่าจะรู้ ขนมพวกนี้ไม่ใช่ทุกคนกิน แต่คนกินเค้าซื้ออยู่แล้ว ถ้าคุณภาพสินค้าดี แล้วราคาเหมาะสม ดูในเซเว่นก็ได้ ถ้าเราสดกว่า คุณภาพดีกว่า ราคาดีกว่า ถือว่าโอเคเลย

ดูน่ากินดี เสนอเพิ่ม อยากให้แปะข้อความใหญ่ๆนิดนึงไว้ที่กล่องด้วย ที่มองเห็นได้ง่าย แต่ไม่บังขนม

ว่าเราใช้วัตถุดิบหลักอะไร ช็อคโกแลตอะไรแบบไหนกี่%

สตาร์บั๊ก เค้กไม่ใช่ถูกๆ ก็เห็นคนซื้อตลอด (แต่มันน่ากิน)

อย่าลืมทดสอบตลาดด้วยนะ ค่อยเป็นค่อยไป ต้องใช้เวลา
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2006
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:46
สร้าง สตอรี่ให้ สินค้านิดนึง จะดีมากเลยคับ
0
0
......
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:52
พวกมึงนี่นะ...
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:31
ขึ้นกับ รสชาติ เลยครับ 555

คุ๊กกี้ ชิ้นเท่าเหรียญ10 ชิ้นละ 20 บาท คนอื่นบอก แพงมาก
แต่ผมกินละถูกปาก ผ่านวันไหน ซื้อทุกที
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1154
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:36
46คือรัก พิมพ์ว่า:
gosling พิมพ์ว่า:
สวยดีครับ แต่ไม่เห็นขนาด คิดว่าน่าจะตามมาตรฐาน แต่จะให้ตัดสินขนมว่าแพงไม่แพงคงต้องดูที่รสชาติกับวัตถุดิบอะครับ

เรื่องวัตถุดิบคุณบอกว่าใช้ของดีซึ่งนั่นก็โอเคนะครับ คำถามต่อมาคือแล้วมันชูรสชาติวัตถุดิบออกมาให้คนกินรู้สึกว่ามันพิเศษ มันเข้มข้นกว่าทั่วไปได้รึป่าว ซึ่งอันนี้คงต้องได้ลองชิมถึงจะรู้รส

ถ้ารสชาติได้ บวกกับคุณใช้วัตถุดิบที่ดี ผมว่าราคานี้ไม่เกินไปดลยครับ เพราะบราวนี่ทั่วๆไปที่ชอบฝากขายตามร้านอาหารกันก็ปาไป20-25แล้ว

ปล. มีแบบส่งทางไปรษณีย์มั้ยครับ อยากลองเลย ของชอบผมเลยอะบราวนี่  

ขอส่งไปให้ชิมก่อนดีมั้ยคะ แล้วค่อยตัดสินใจว่าควรซื้อดีหรือเปล่า  

โห ใจดีมากเลยครับ แบบนี้ยิ่งอยากกินเลย

เอางี้ดีกว่าส่งเท่าไหร่ถึงจะคุ้มครับ เดะผมซื้อไปให้เพื่อนชิมกันแล้วเดี๋ยวบอกฟีดแบ็คให้  

ค่าส่ง EMS 50 บาทค่ะ
เอากี่กล่องดีค่ะ ถ้า 3 กล่อง เราแถมเค้กกล้วยหอมให้ชิมค่ะ ใส่กล่องได้เต็มพอดี
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1154
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:39
sukiojenny พิมพ์ว่า:
พี่ว่าไม่แพงนะ คนกินขนมพวกนี้อยู่แล้วน่าจะรู้ ขนมพวกนี้ไม่ใช่ทุกคนกิน แต่คนกินเค้าซื้ออยู่แล้ว ถ้าคุณภาพสินค้าดี แล้วราคาเหมาะสม ดูในเซเว่นก็ได้ ถ้าเราสดกว่า คุณภาพดีกว่า ราคาดีกว่า ถือว่าโอเคเลย

ดูน่ากินดี เสนอเพิ่ม อยากให้แปะข้อความใหญ่ๆนิดนึงไว้ที่กล่องด้วย ที่มองเห็นได้ง่าย แต่ไม่บังขนม

ว่าเราใช้วัตถุดิบหลักอะไร ช็อคโกแลตอะไรแบบไหนกี่%

สตาร์บั๊ก เค้กไม่ใช่ถูกๆ ก็เห็นคนซื้อตลอด (แต่มันน่ากิน)

อย่าลืมทดสอบตลาดด้วยนะ ค่อยเป็นค่อยไป ต้องใช้เวลา  

พี่เจนนนนน คิดถึง

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะสำหรับคำแนะนำ สติ้กเก้อรอบนี้ทำมานิดเดียว ถ้ายังไงหมดรอบนี้จะทำแบบที่พี่บอก น่าจะดึงดูดลูกค้าได้เพิ่ม
1
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:41
ผมว่าไม่แพงนัครับสำหรับบราวนี่ ปกติเลย แนะนำลองทำหน้าอื่นๆด้วยครับ ไหนๆก้อฝากขายที่ร้าน เผื่อลูกค้าได้เลือกด้วย มีโปรแถมให้นิดหนึ่งมั่นใจว่าอร่อยอีกหน่อยก้อขายดีเองครับ แต่ดูจากรูปก้อน่ากินแล้วครับ กลางคืนฝากร้านน้ำชาเห็นว่าอยุ่สงขลา กลางวันฝากร้านกาแฟผมว่าขายได้
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34088
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:12
สวยดีครับ แต่ไม่เห็นขนาด คิดว่าน่าจะตามมาตรฐาน แต่จะให้ตัดสินขนมว่าแพงไม่แพงคงต้องดูที่รสชาติกับวัตถุดิบอะครับ

เรื่องวัตถุดิบคุณบอกว่าใช้ของดีซึ่งนั่นก็โอเคนะครับ คำถามต่อมาคือแล้วมันชูรสชาติวัตถุดิบออกมาให้คนกินรู้สึกว่ามันพิเศษ มันเข้มข้นกว่าทั่วไปได้รึป่าว ซึ่งอันนี้คงต้องได้ลองชิมถึงจะรู้รส

ถ้ารสชาติได้ บวกกับคุณใช้วัตถุดิบที่ดี ผมว่าราคานี้ไม่เกินไปดลยครับ เพราะบราวนี่ทั่วๆไปที่ชอบฝากขายตามร้านอาหารกันก็ปาไป20-25แล้ว

ปล. มีแบบส่งทางไปรษณีย์มั้ยครับ อยากลองเลย ของชอบผมเลยอะบราวนี่  

ขอส่งไปให้ชิมก่อนดีมั้ยคะ แล้วค่อยตัดสินใจว่าควรซื้อดีหรือเปล่า  

โห ใจดีมากเลยครับ แบบนี้ยิ่งอยากกินเลย

เอางี้ดีกว่าส่งเท่าไหร่ถึงจะคุ้มครับ เดะผมซื้อไปให้เพื่อนชิมกันแล้วเดี๋ยวบอกฟีดแบ็คให้  

ค่าส่ง EMS 50 บาทค่ะ
เอากี่กล่องดีค่ะ ถ้า 3 กล่อง เราแถมเค้กกล้วยหอมให้ชิมค่ะ ใส่กล่องได้เต็มพอดี  

งั้นเดี๋ยว pm ไปนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4351
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:36
ที่สงขลา อยู่ในร้านกาแฟน่าจะขายได้สบายๆ ร้านโรตีน่าจะอยากเหมือนพวกคนไปร้านจะบวกแต่โรตีอย่างเดียว ลองขอไปตั้งที่ร้านกาแฟดูก็ดีนะแถว ตรงข้ามโรงแรมพาวีเลี่ยน กับแถว ถนน นางงาม-นครนอก ไปลองคุยๆดูก็ได้นะครับขอเค้าตั้งดูให้ราคาส่งเค้าไปบวกเอง เรื่องราคาที่ตั้งไว้คงไม่มีปัญหาเพราะเข้าร้านกาแฟพวกเค้กมีชิ้นนึง 40บาท+อยู่ละคนยังซื้อกันสบาย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel