ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 19:50
[RE: ทำไงดีครับ อยู่กับแฟนเพื่อนจนรู้สึกไม่ดี]
ห้ามใจไว้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 19:54
[RE: ทำไงดีครับ อยู่กับแฟนเพื่อนจนรู้สึกไม่ดี]
ห่างออกมาหน่อยครับ ไม่ก็จัดการกับความคิดตัวเองได้แล้ว

ว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรกับคุณและที่สำคัญเค้าเป็นแฟนเพื่อน บางทีการที่ผู้หญิงสนิทใจกับใครบางคนไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องชู้สาวอย่างเดียวฮะ

จะให้ห่างออกมามันคงเป็นไปได้ยาก เพราะคุณสนิทกัน แล้วอาจจะเสียเพื่อนที่ดีก็คือแฟนเพื่อนคุณไป เค้าไปเที่ยวกับคุณเพราะเค้าวางใจว่าไม่คิดอะไร และ เป็นคนที่ไปเที่ยวด้วยแล้วจะไม่มีปัญหากับแฟนอะ

จัดการกับตัวเองยังไง นั่นหรอครับ ทำแบบเดิม และอย่าเปลี่ยนพฤติกรรมไปมากกว่านี้
เพราะคุณเริ่มหวั่นไหวแล้วแหละ แล้วก็เริ่มชอบเค้าละ ซึ่งมันเป็นเรีื่องที่อันตราย
0
0
lit
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9116
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 20:12
ผมว่า ผช ผญ สนิทกันได้โดนไม่ต้องมีเรื่องแนวนั้นมาเกี่ยวนะครับ

ส่วนถ้าสนิทจนท่านเองไม่สบายใจ ก็ถอยๆมานิดนึงดีกว่า
แล้วไปเที่ยวกันนี่เพื่อนท่านรู้เรื่องรึเปล่า ถ้ารู้ก็โอเคนะ แต่ถ้าไม่รู้ระวังโป๊ะแตกดีกว่า เพราะบ้านอยู่ไม่ไกลด้วยหนิ

ส่วนตัวแอบสงสัยว่าทำไมชวนท่านบ่อย เพราะบ้านแฟนก็เห็นว่าอยู่ไม่ไกลจากที่พัก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Is"Me
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1031
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 20:13
ควรจะออกห่างๆนะ เพื่อนผมก็เคยเป็นแบบนี้ ท่านจะเสียเพื่อนหรอ เพื่อนเค้าไว้ใจท่านถึงไม่คิดอะไร แต่แฟนเพื่อนคิดแน่ๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 20:34
ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ จะถึงวันที่ เหลือเพื่อนเพียง 1 คนครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 20:59
ไม่ดีเลย หักห้ามใจไว้เถอะ เจ็บกันทุกคนแน่นอน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2944
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 21:12
ถ้าคิดกับเธอแค่เพื่อน ท่านจะไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้เลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1399
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 21:16
bisecting พิมพ์ว่า:
คือช่วงที่อ่านหนังสือสอบนั้น เราอยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน เป็นสัปดาห์ๆ ไปกินข้าว ก็ไปด้วยกัน กลับหอก็กลับด้วยกัน แต่เพื่อนผมนั้นอยู่บ้าน เพราะมันอยู่ใกล้ๆ มอ และต้นเหตุคือ ผมรู้จักเธอผ่านทางเพื่อนละครับ แต่เผอิญ มีเรื่องที่คุยกันแล้วถูกคอกันตลอด และไปๆ มาๆ ผมเจอเค้ามากกว่าเค้าเจอเพื่อนผมอีก คุยกันทุกเรื่อง แต่ผมก็เห็นเค้าเป็นเพื่อนที่ดีนะ ผมว่าเราสนิทกันจนรู้สึกแปลกๆ แบบถามว่าตื่นยัง ทุกเช้า นอนยัง เอาผ้ามาห่มให้ผม ชวนไปคาเฟ่แมว ดูหนัง เดินตลาดกลางคืน อาจจคิดมากไปเองก็ได้ แต่เค้าเฟรนลี่จนรู้สึกกลัว คือมันรู้สึกบ่อยๆ จน ไม่น่าใช่เรื่องที่ดีแน่ๆ

ปล.แค่ อยากเล่าให้ฟังเฉยๆ ไม่รู้จะจัดการไงดี แต่ผมก็ตั้งกำแพงไว้แหละ กลัวเสียเพื่อนเรื่องไม่เป็นเรื่อง  

ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆท่าน คือไปไหนมาไหนด้วยกันจนคนเข้าใจว่าเป็นแฟนกัน
(กินข้าว ไปรับ-ไปส่งเรียน ไปเดินห้าง ดูเสื้อผ้า ไปดูผมแข่งกีฬา เยอะมาก 555)
แต่...สาเหตุมาจาก เพื่อนผมมันเรียนจบ 3 ปีครึ่ง(จบเร็ว) มันเลยฝากผมดูแลแฟนมัน
และผมเป็นพ่อสื่อให้มันกับแฟนมันได้คบกัน มันเลยไว้ใจผม ส่วนผมก็มีคนที่ชอบอยู่แล้ว
(แต่ไม่ใช่แฟน 555) ก็เลยไม่มีประเด็นเรื่องความรู้สึกอื่นเข้ามาแทรก นอกจากเพื่อน
(ส่วนนึงคือผมกับผู้ ญ ก็สนิทกัน ก่อนที่เพื่อนผมจะมาจีบ ก็เลยไม่มีความรู้สึกอะไรเลย)

ผมว่าท่านต้องถามใจตัวเองล่ะละ ถ้าไม่ได้คิดอะไร ก็ต้องชัดเจนกับตัวเอง ส่วนผู้ ญ ผมไม่รู้จัก ท่านต้องระวังใจเค้าไว้หน่อยละกันครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1522
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 21:18
อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่ใกล้ชิดระวังความรู้สึก
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13877
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 21:51
เอาจริงๆไม่ต้องมาตั้งกระทู้ถามก็ได้นะ ถ้าเรื่องแบบนี้คนมีความคิดก็รู้ว่าควรเฟดออกมา
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 23:19
ผญ เอียงมาทางท่านแน่นอนแบบนี้ เป็นผมนะจะถามใจตัวเองว่าชอบเค้ามั้ยหรือแค่คิดเป็นเพื่อน ถ้าคิดเป็นเพื่อนก็อย่าล้ำเส้นครับ แต่ถ้าชอบก็จัดเลย แค่แฟนเพื่อนยังไม่ได้แต่งครับ ขอโทษที่พูดตรงไป แต่ยุคสมัยนี้มันเปิดกว้างแล้วครับ ทำอะไรก็ให้ชัดเจนไปเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 00:07
เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6247
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 00:14
[RE]ทำไงดีครับ อยู่กับแฟนเพื่อนจนรู้สึกไม่ดี
จริงๆไม่ควรสนิทกับแฟนเพื่อนเบอร์นั้นตั้งแต่แรกแล้วนะท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 00:36
ผมก็เคยนะสนิทรขนาดนี้อะกับเพื่อน ผญ นะ ตอนนั้นต่างคนต่างก็มีแฟนทั้งคู่ ผมเที่ยวเหนือหล่อนก็มาเที่ยวด้วยกันแต่มากับเพื่อนอีกหลายคนอยู่ ไปกางเต๊นท์บนดอยด้วยกันผมกับหล่อนนอนติดกันเลย กลางคืนก็คอลคุยกับแฟนกันทั้งคู่ ตกดึกแม่มโครตหนาวใช้วิธีผ้าห่มซ้อนกันแต่หันหลังแนบกัน ตอนหลังโสดทั้งคู่ ก็ไม่เคยจะจีบกันก็เป็นเพื่อนสนิทรคนนึงที่ไว้ใจได้มากๆ ตอนไม่สบายเคยโทรให้มานอนเป็นเพื่อนสลับกันเวลาไม่สบาย

ผมว่าตัวท่านน่าจะมีโมเม้นชอบเค้า ผมว่าท่านควรปักธงเลยว่าต้องมีลิมิต ท่านอาจจะรักแบบเพื่อนรัก รักแบบเพื่อน เค้าก็รักท่านแบบเพื่อนที่สนิทรมากๆคนนึง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: #ALittleGooner #Bianconer
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 01:32
[RE]ทำไงดีครับ อยู่กับแฟนเพื่อนจนรู้สึกไม่ดี
แบบนี้แสดงว่าท่านคิดแล้วแหละครับ

อย่ามาบอกว่าไม่คิด ไม่มีทาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Once a gooner always a gooner.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel