ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 00:32
[RE: อองรีรอเสียบ?!โมนาโกปลด'จาร์ดิม'หลังสตาร์ทผลงานแย่]
เซจา พิมพ์ว่า:
Nick-EE พิมพ์ว่า:
ตอนฟอร์มดีๆ แฟนน่อลบางคนบอก อยากให้มาคุมแทนเวงเกอ  

ท่านยังไม่เคยเห็นโมนาโกเล่นก่อนที่จะเสียตัวหลักออกไปเกือบหมดใช่ไหมครับ ผมว่าจาร์ดิมคือโค้ชที่เก่งเรื่องแท็คติกกับการดึงความสามารถผู้เล่นออกมาได้สูงด้วยนะ ฤดูกาลนี้โดนซื้อตัวหลักๆไปจนจะหมดแล้ว แต่ละตัวที่เข้ามาแทนก็ไม่ได้ดีเลย เห็นใจแกมากกว่าที่โดนแบบนี้ ลองให้แกไปคุมทีมที่ทรัพยากรดีๆบอร์ดสนับสนุนดูดิ  

รู้จักสิครับ ผมแฟนปืนนะ ถามแปลกๆ เจอโมนาโกบ่อยมาก ในยูซีแอล นัดนั้นยังจำได้บุกมาชนะน่อลคาบ้าน

แต่... ถ้าทำได้แค่นี้ผมว่าไม่พอที่จะแทนเวงเกอร์ครับ โมนาโกไม่ชนะเลย แถมอยู่โซนตกชั้นอีกต่างหากบอลถ้วยก็ผลงานห่วย โอเค ขายสตาร์ไปเยอะก็จริงครับแต่ควรจะทำได้ดีกว่านี้ครับ อย่างน้อยก็เป็นยักใหญ่ อย่างแย่ ก็ต้อง ที่10ละครับ แต้มแย่กว่า นีส หรือทีมใหม่ที่เพิ่งเข้ามาอีก 9นัดเข้าไปแล้วมีอยู่6แต้ม แถมยูซีแอลก็แพ้รุ่ย สมควรถูกปลดครับบอลไม่มีทรงเลยหลังๆ เหมือนไฟแตก เก่งจริงต้องแก้ได้ดีกว่านี้ครับ ซิดิเบ้ ฟัลเกา โกโลวิน เตเลมอง โจเวติช สตาร์ขนาดนี้ในฝรั่งเศสถือว่าหรูกว่า ลียงอีก แถมอาเคเดมี่โมนาโกเด็กดเขาเจ๋งเป็นอันดับต้นๆของยุโรป ดูทีมแบบ มงเปริเย แซงเอเตียน ตัวแย่กว่านี้อีกยังทำได้ นี่บอลทรงไม่ฟื้นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Nick-EE เมื่อ Fri Oct 12, 2018 00:41, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2008
ตอบ: 1471
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 02:22
[RE: อองรีรอเสียบ?!โมนาโกปลด'จาร์ดิม'หลังสตาร์ทผลงานแย่]
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
จาร์ดิมฝีมือแกดีมากเลยนะ ทำทีมมีสไตล์เน้นรุกปั้นเด็ก ปีที่แย่งแชมป์จากปารีสนี่นักเตะพีคทุกตัวอายุไม่เยอะด้วย เขี่ยซิตี้ตกรอบแชมเปี้ยนลีกด้วยสามารถทำทีมต่อบอลสู้กับเป๊ปได้สนุกมาก ปีต่อมาเป๊ปต้องมาซื้อ แบร์นาร์โด้ ซิลวา กับเมนดี้ไปเลย หลังจากนั้นขายจนเกลี้ยงก็นะจะให้ทีมมันดียังไง ตกงานไม่นานหรอกอย่างนี้อยากให้มีโอกาสคุมทีมใหญ่ดูบ้าง  

ปีที่แมนซิตี้โดนเขี่ยตกรอบ ไม่แปลกหลอกครับ ปีนั้นเป็ป ยังไม่ได้ตัวที่ต้องการ ปีที่แมนซิตี้ได้ที่4 ก็บุญแล้ว ปีนั้นหลังโครตรั่ว ประตูก็ยิงเป็นตุง แต่ปีต่อมาเสริมทัพโหดมาก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22497
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 02:41
เอ็มบับเบ้, เลอมาร์, ฟาบิญโญ่, มูติญโญ่, เมนดี้, แบร์นาโด้, บากาโยโก้, คองโกโล

ยังไม่ครบที

การ์ราสโก้ คูร์ซาว่า มาร์ซิยาล และอีกหลายตัว ตัวหลักทั้งนั้น
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4933
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 11:44
art2001za พิมพ์ว่า:
จาร์ดิมฝีมือแกดีมากเลยนะ ทำทีมมีสไตล์เน้นรุกปั้นเด็ก ปีที่แย่งแชมป์จากปารีสนี่นักเตะพีคทุกตัวอายุไม่เยอะด้วย เขี่ยซิตี้ตกรอบแชมเปี้ยนลีกด้วยสามารถทำทีมต่อบอลสู้กับเป๊ปได้สนุกมาก ปีต่อมาเป๊ปต้องมาซื้อ แบร์นาร์โด้ ซิลวา กับเมนดี้ไปเลย หลังจากนั้นขายจนเกลี้ยงก็นะจะให้ทีมมันดียังไง ตกงานไม่นานหรอกอย่างนี้อยากให้มีโอกาสคุมทีมใหญ่ดูบ้าง  

ปีที่แมนซิตี้โดนเขี่ยตกรอบ ไม่แปลกหลอกครับ ปีนั้นเป็ป ยังไม่ได้ตัวที่ต้องการ ปีที่แมนซิตี้ได้ที่4 ก็บุญแล้ว ปีนั้นหลังโครตรั่ว ประตูก็ยิงเป็นตุง แต่ปีต่อมาเสริมทัพโหดมาก  

เอ่อขอโทษครับปีแรกเป๊ปคุมซิตี้ได้ที่3 ไม่ใช่หรอท่าน ปีนั้นซิตี้หลังยังไม่แน่นก็จริงแต่สไตล์การต่อบอลระบบเป๊ปมันเริ่มมาแล้ว ทีมไหนแข่งด้วยต่อบอลสู้ไม่ได้หรอกโดนกดทั้งเกมเหมือนกัน แต่จังหวะสวนมาแล้วหลังรั่วอันนี้จริงขึงทั้งเกมไม่มีปี่ไม่ขลุ่ยสวนมาโดน ถ้านับการต่อบอลแลกกันไม่พูดถึงผลแพ้ชนะนะทั้งโลกหาคนสู้เป๊ปได้ยากมีอยู่ไม่กี่คนหรอก มีซารี่ที่ตอนนี้คุมเชลซี ปู่จุ๊ปของบาเยิร์นแกวางมือไปแล้ว คล๊อปตอนนี้ก็ใช่เพราะซิตี้ของเป๊ประวังตัวกลัวจนไม่กล้าเปิดเกมบุกเต็มตัวเพราะกลัวโดนสวนเลยทำให้การต่อบอลครองบอลสูสี จาร์ดิมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่เคยทำได้ในปีที่ผมว่ามา มีคนอื่นอีกลองบอกมานะครับ สิ่งที่จาร์ดิมสร้างไม่ใช่แค่ระบบกับแนวทาง แต่สร้างนักเตะโนเนมหรือดาวรุ่งที่ดังระดับนึงจนมีขื่อเสียงและขายได้จำนวนเงินมหาศาลเข้าสโมสร แนวทางนี้หายากเต็มทีแล้วสำหรับผจก.ทีมในปัจจุบัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2008
ตอบ: 1471
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 17:05
art2001za พิมพ์ว่า:

เอ่อขอโทษครับปีแรกเป๊ปคุมซิตี้ได้ที่3 ไม่ใช่หรอท่าน ปีนั้นซิตี้หลังยังไม่แน่นก็จริงแต่สไตล์การต่อบอลระบบเป๊ปมันเริ่มมาแล้ว ทีมไหนแข่งด้วยต่อบอลสู้ไม่ได้หรอกโดนกดทั้งเกมเหมือนกัน แต่จังหวะสวนมาแล้วหลังรั่วอันนี้จริงขึงทั้งเกมไม่มีปี่ไม่ขลุ่ยสวนมาโดน ถ้านับการต่อบอลแลกกันไม่พูดถึงผลแพ้ชนะนะทั้งโลกหาคนสู้เป๊ปได้ยากมีอยู่ไม่กี่คนหรอก มีซารี่ที่ตอนนี้คุมเชลซี ปู่จุ๊ปของบาเยิร์นแกวางมือไปแล้ว คล๊อปตอนนี้ก็ใช่เพราะซิตี้ของเป๊ประวังตัวกลัวจนไม่กล้าเปิดเกมบุกเต็มตัวเพราะกลัวโดนสวนเลยทำให้การต่อบอลครองบอลสูสี จาร์ดิมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่เคยทำได้ในปีที่ผมว่ามา มีคนอื่นอีกลองบอกมานะครับ สิ่งที่จาร์ดิมสร้างไม่ใช่แค่ระบบกับแนวทาง แต่สร้างนักเตะโนเนมหรือดาวรุ่งที่ดังระดับนึงจนมีขื่อเสียงและขายได้จำนวนเงินมหาศาลเข้าสโมสร แนวทางนี้หายากเต็มทีแล้วสำหรับผจก.ทีมในปัจจุบัน  

ใช้ครับ ปีนั้น แมนซิตี้ได้ที่ 3 ปีก่อนหน้าที่เลสเตอร์ได้แชมป์ที่ 4 สงสัยจะจำผิด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel