ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6809
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:44
[RE: ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่]
ผมเล่น rngstone แพ้รัวๆ จนดาวตกมาถึงจุดเซฟก็เยอะไปหลายเดือน ยังไม่คิดว่าเลิกเล่นแบบ จขกท.เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:50
[RE: ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่]
เมื่อคุณเล่นกับเด็ก 10 แล้วคุณจะรู้ว่าแพ้ชนะไม่สำคัญ เกรียนเท่านั้นมันๆดี 5555

ผมมี ไอดีเดียว ทั้งลงแรงค์ ทั้งเอาฮากับหลานๆที่บ้าน ผมกับสนุกกว่าเวลาเล่นเอาฮา
เงื่อนไขในการเล่นเอาฮาคือ ห้ามใช้คำหยาบ ใครใช้คำหยาบไม่ว่าจะพูดหรือพิมพ์ โดนแบน 1 เกมส์ ฝึกสติ สมาธิ สนุกดี

ผมว่าท่านตรรกะเริ่มมีปัญหาแล้วแหละครับ
ท่านควรคิดแยกแยะ วิเคราห์ เหตุผลการเล่นเกมส์ ขอแต่ละคนนะครับ ผมเห็นใครที่ตัวเองเป็นที่ตั้ง ตรรกเสื่อมๆ จะมาทั้นที

คิดใหม่
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6809
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:51
เอ้อ ปล.

ท่านนี่เหมือนเพื่อนผมคนนึงเลย

เป็นคนจริงจังในการเล่นเกม ต้องการเอาชนะอย่างเดียว

แต่ไม่เคยมีอารมณ์ร่วมกับภาพรวมของเกม เห็นคอนเท้นโปรโมตที่ค่ายเกมหรือสตรีมเมอร์ทำเป็นเพียงของปัญญาอ่อน

พอแพ้รัวๆ ก็ทำท่าจะทิ้งไอดีเกมที่ลงทุนไปเยอะแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:34
คือผมสงสัย เรื่องวินเรท ไอ้ตอนที่โชว์วินเรทนี่มันเป็นวินเรทรวมเปล่า คืออย่างของผมลงแรงค์ไม่บ่อย แต่อัตราชนะมันสูง แต่กับ 5x5 มันเล่นเยอะกว่าแต่ก็ดันแพ้เยอะ 55 ก็เลยสงสัยว่าตอนโชว์วินเรทนี่มันคือตัวเลขที่เขารวมกันมาแล้วเปล่า ถ้าจะบอกว่าใครวินเรทต่ำแล้วไต่แรงค์ยาก ผมว่ามันน่าจะผิดเปล่า อันนี้แค่สงสัยนะ ที่จะสื่อก็คือมันอาจจะไม่ได้เป็นการบอกว่าเขามีตัราการชนะที่ต่ำในแรงค์ก็ได้อะไรประมาณนี้ คืออย่างผมมันเล่นแรงค์ไม่บ่อย อันดับมันก็เลยไม่ไปไหน มันไม่ได้เกี่ยวกับวินเรทอะไรนี่อะ คือถ้าผมลงแรงค์มันก็ชนะบ่อยๆอยู่นะ แต่เข้าอาทิตย์ละครั้งสองครั้ง สูงสุดก็สามครั้งมั่ง อาจจะชนะสองแพ้หนึ่งอันดับมันก็เลยไม่ไปไหน
ส่วนเวลาแพ้ ก้กลับมามองดูตัวเราก่อนเลยว่า เราผิดพลาดหรือเพื่อนในทีมผิดพลาด ถ้าเป็นที่ตัวเราก็หาทางแก้ เช่นเราตายรัวๆเพราะบ้าไล่ฆ่าคิลจนลืมดูแมพ ใจร้อนอยากตีป้อมให้มันแตกๆโดยไม่รอครีบ เนตมันกระตุก ออกไอเทมผิด หรือเลือกตัวฮีโร่ที่ไม่ถนัดลงไป ผมก็จะเอาข้อผิดพลาดพวกนี้มาแก้ไข มันก็ทำให้สนุกไปอีกแบบนะ แต่ถ้าปัญหามันมาจากเพื่อนมันก้จะทำให้เรารู้ว่าเพื่อนคนนี้เล่นอยา่งไร เราก็จะได้หาทางหลีกเลี่ยง เช่นเขาชอบเดินมั่วๆ ชอบบ้าคิล ถ้ามันสุ่มเสี่ยงว่ามีไอ้หมอนี่แล้วต้องเสียดาวแหงๆ เราก็เลี่ยงไปเล่น 5x5 แทน เวลาที่แพ้และแพ้เยอะๆผมว่ามองปัญหานี้เพื่อจะเอามาปรับปรุง แล้วเราก็ลองแก้ไขปรับปรุงไปเรื่อยๆมันก็สนุกดีครับ เหมือนมีโจทย์ให้เราคิดให้เราทำมันก็สนุกดีนะ 555
แก้ไขล่าสุดโดย Striker_No.9 เมื่อ Tue Sep 25, 2018 00:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:11
ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่
หลายคนเขาก็เล่นขำๆไงครับ อย่างผมมีเพื่อนที่เล่นเกมด้วยกันตั้งแต่สมัยมอต้น จนตอนนี้แยกย้ายกันไปคนละทิศคนละทางแล้วแต่ก็ยังมีเกมนี้แหละที่ยังเชื่อมพวกผมกันอยู่ วินาทีนี้บอกเลยชนะแพ้มันไม่สำคัญกับพวกผมแล้วเพราะโมเม้นต์ที่ได้เล่นเกมด้วยกันนี้แหละโคตรมีความสุข ได้เกรียน ได้เฮฮากันเหมือนเมื่อก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:21
ผมชนะไม่ถึง 50% ครับแต่คนละเกมส์นะ เล่นdota2 2เดือนแรก winrate 41% บางวันแพ้4-5ตา โดนด่าทุกเกมส์ เลยอยากพักฒนาให้มันเก่ง ผ่านไป 10 เดิอน ตอนนี้ 48% ถึงแม้ว่าจะไม่เยอะ บอกเลยว่าเป็นความสุขครับที่เห็นการพัฒนา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 13:55
เอ่อ ไล่อ่านมาหลาย ๆ เม้นท์ ยังไม่มีการดูถูกอะไรจากคนที่ตั้งกระทู้เลย แล้วทำไมถึงไปรุมด่าเค้ากันเยอะนัก

เค้าแค่บอกว่าถ้าเป็นตัวเค้าเองคงท้อและลบเกมส์ไปละ ไม่อยากเล่นต่อเพราะไม่ชอบที่เล่นแพ้บ่อย ๆ ถือว่ามันไม่ใช่ทาง

จึงมาถามว่าใครที่แพ้รัว ๆ แต่ก็ยังเล่นอยู่

ส่วนมากก็ตอบไปได้หนิว่าเล่นขำ ๆ เล่นเพื่อผ่อนคลาย แพ้ก็พยายามใหม่...

ไหงไปโยงว่าเจ้าของมู้ไปดูถูกคนอื่นว่าอ่อนแล้วยังฝืน แบบนั้นหรอ

ไรวะเนี่ย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 11:07
บางทีก็เบื่อที่ต้องเล่นแท๊งเล่นโรมถ้าอยากวินเกิน 50 เปอ เวลากดฟามกดเลนมา ไม่มีคนเล่นแท๊งสักคน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 12:07
คุณต้องเล่นกับเพื่อนให้สนุกแล้วจะรู้ว่าวินเรตมันไม่มีผลอะไรเลย

ต้องตอนเพื่อนเล่นแครี่โดนอารัม ulti แล้วรีบไปลุมยิงให้เพื่อนตายนี่มันสนุกกว่าชนะเกมส์นั้นเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel