ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2618
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:31
[RE: ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่]
ที่น่าเบื่อคือพวกที่ %น้อยๆ แล้วคอยเที่ยวไล่ด่าไล่โทษคนอื่นมากกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2675
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:40
[RE: ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่]
ความสุขจากการแพ้ก็รายละเอียดไง ซึ่งผมว่าหายากจากเกมส์ rov นะเพราะมันไว รายละเอียดระหว่าางจุดเริ่ม ถึง จบเกมส์มันเลยไม่เยอะ

ถ้าเทียบกับ moba อย่าง hon dota 2

บางเกมส์ผมแพ้แต่เกมส์แม้งโคตรมันเลย

บางเกมส์ชนะแต่น่าเบื่อโคตรฟามทั้งเกมส์

แต่ยังไงชนะมันก็รู้สึกดีกว่าแพ้อยู่แล้ว แต่บางคนเขาไม่ซีเรียสเรื่อง % อะไรตรงนีั้ เพราะไม่ได้เอาไปอวดใคร เขาคงสนแค่ได้เล่นคลายเครียดกับกลุ่มเพื่อนมากกว่า
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19346
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:49
ทำไมชอบตั้งมู้ที่ตรรกะแปลกๆ โคตรงง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6635
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:52
blackhunter พิมพ์ว่า:
แพ้แต่สนุกนี่เค้าเล่นยังไงกันหรอครับ

ทำไมผมแพ้แล้วเครียดตลอดเลย

เวลาเจอคนเลือกตัวโง่ๆ หรือเล่นแบบไม่รู้เรื่อง อันนี้มันไม่ทำให้หงุดหงิดบ้างเลยหรอ  

มันคือคำว่า ซีเรียส กับ ไม่ซีเรียสครับ

อย่างผม แพ้ผมก็ไม่ซีเรียสถ้าไม่เจอพวกเกรียนจริงๆ แบบว่าไม่ถูกใจนิด กุแจก กุออก

ถ้าตั้งใจเล่นแล้วแพ้ ไม่ซีเรียสนะ ยิ่งเล่นกับทีม ยิ่งไม่ซีเรียสใหญ่เลย เพราะสนุกเฮฮาไปด้วยกัน

ปล. อีกอย่าง ส่วนมากเค้าเล่นโหมดธรรมดาลองตัวกันก็เยอะแยะ แบบว่าแพ้ไม่ซีเรียส แค่ฝึกตัวใหม่ หรือลองออกของใหม่ๆ เพื่อเอาไปลงแรงค์ไง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 18:54
บางคนเขาอาจจะมีความสุขที่ได้เล่น เเพ้ชนะไม่ซีเรียส

จุดประสงค์ของเกมมันไม่ใช่เพื่อชนะอย่างเดียวนะครับ คลายเครียดก็ได้ ฆ่าเวลาก็ได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2010
ตอบ: 3279
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 19:04
ถ้าสุ่มไปอยู่ทีมเดียวกับพวกนี้ก็ถือว่าซวยไป
มีโอกาสแพ้มากกว่าชนะ
0
0
เชียร์ผี
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2009
ตอบ: 1231
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 19:24
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย บอกไว้แค่นี้ล่ะคับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 19:31
ใจแคบจังล่ะ วินเรทต้องสูงขนาดไหน ถึงเล่นเกมส์นี้ได้อ่ะ

ต้องมากกว่าเจ้าของกระทู้ใช่ไหม ตรรกะงง ๆ

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 20:24
Dekgang พิมพ์ว่า:
ใจแคบจังล่ะ วินเรทต้องสูงขนาดไหน ถึงเล่นเกมส์นี้ได้อ่ะ

ต้องมากกว่าเจ้าของกระทู้ใช่ไหม ตรรกะงง ๆ

ผมไม่ได้บอกนะว่าเปอร์เซ็นชนะน้อยห้ามเล่น

แต่ผมถามว่า คนที่เปอร์เซ็นน้อยทำไมถึงยังเล่นอยู่ ลองอ่านแล้วจับใจความดีๆก่อน

ผมแค่อยากรู้ว่าคนที่แพ้เยอะๆ เค้าไม่ท้อมั่งหรอ เค้ามีความสุขจากการแพ้ได้ยังไง

เพราะผมเองไม่เคยมีความสุขจากการแพ้ไง เลยอยากรู้ว่าคนที่แพ้เยอะแต่ยังมีความสุขได้ เค้ามองอะไรเป็นหลัก

เผื่อผมจะได้มีความสุขจากการแพ้เหมือนพวกเค้าบ้าง
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2473
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 20:26
[RE]ROV ทำไมคนชนะไม่ถึง 50% ถึงยังเล่นอยู่
เห็นบางคนพอจะแพ้ ก้ด่าคนอื่น “ขยะ” บ้าง “โง่” บ้าง กลัวคนอื่นไม่รู้หรอไงว่าตัวเองเก่งกว่าเค้า?

ผมเจอบ่อยมากเลยนะ เวลาในทีมมีคนชอบด่า หาแพะไปทั่ว บางคนถึงกับต้องพิมให้ฝั่งตรงข้ามรู้ว่าทีมตัวเองไก่ กลัวคนอื่นมองว่าเราไก่หรอ??

เล่นเกมก้เล่นเอาสนุกครับ ถ้าจะจริงจัง ก้ไปหาทีมที่เราจะจริงจังด้วยได้ ไม่ใช่ไล่ด่าคนอื่นไปทั่ว เจอแบบนี้บางทีผมก้ชอบปั่นหัวเล่นนะ เอาให้สุด สนุกไปอีกแบบดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 20:52

ผมไม่ได้บอกนะว่าเปอร์เซ็นชนะน้อยห้ามเล่น

แต่ผมถามว่า คนที่เปอร์เซ็นน้อยทำไมถึงยังเล่นอยู่ ลองอ่านแล้วจับใจความดีๆก่อน

ผมแค่อยากรู้ว่าคนที่แพ้เยอะๆ เค้าไม่ท้อมั่งหรอ เค้ามีความสุขจากการแพ้ได้ยังไง

เพราะผมเองไม่เคยมีความสุขจากการแพ้ไง เลยอยากรู้ว่าคนที่แพ้เยอะแต่ยังมีความสุขได้ เค้ามองอะไรเป็นหลัก

เผื่อผมจะได้มีความสุขจากการแพ้เหมือนพวกเค้าบ้าง  

แต่นี่มาเล่นแล้วไม่ชนะซะเป็นส่วนใหญ่ เป็นผมผมลบเกมไปแล้ว ถือว่าไม่ใช่ทางของเรา

อย่างสมัยก่อนมีเกมออดิชั่น ผมเป็นคนนิ้วช้าอ่ะ ฝึงยังไงก็ไม่มีทางกดเร็วๆได้

ผมเล่นอยู่ซักอาทิตย์นึงมั้ง ผมก็ไม่เล่นอีกเลย เพราะรู้ว่าเราไม่เหมาะกับเกมแบบนี้

ที่สีแดงใส่เนี่ย คือคำพูดคนที่มาบอกว่าจะหาความสุขจากการแพ้เนี่ยนะ

ท่านเองควรไปอ่านแล้วนั่งแปลความหมายของสิ่งที่ท่านพิมให้ดีก่อนมากกว่า

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4870
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 21:02
คอน69เปอ

แต่เลิกเล่นนานละ เปอวินเยอะกว่า 50 แล้วไง ต้องเล่นต่อไปเรื่อยๆเหรอ มันไม่ได้เกี่ยวกับเปอเซ็นชนะ-แพ้เลย มันอยู่ที่ความสุข-สนุกตอนเล่นล้วนๆ

คนที่แพ้บ่อยๆแต่ก็กดเรื่อยๆ อาจจะหัวร้อนบ้าง มันก็เหมือนการฝึกอะ ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งเอง เดี๋ยวก็ขึ้นไดขึ้นคอนได้เองแหละ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 2258
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 21:08
ถูกแบนแล้ว
เกิดมาแล้วคุณเดินได้เลยมั้ยถ้าไม่หัด
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 21:26

แต่นี่มาเล่นแล้วไม่ชนะซะเป็นส่วนใหญ่ เป็นผมผมลบเกมไปแล้ว ถือว่าไม่ใช่ทางของเรา

อย่างสมัยก่อนมีเกมออดิชั่น ผมเป็นคนนิ้วช้าอ่ะ ฝึงยังไงก็ไม่มีทางกดเร็วๆได้

ผมเล่นอยู่ซักอาทิตย์นึงมั้ง ผมก็ไม่เล่นอีกเลย เพราะรู้ว่าเราไม่เหมาะกับเกมแบบนี้

ที่สีแดงใส่เนี่ย คือคำพูดคนที่มาบอกว่าจะหาความสุขจากการแพ้เนี่ยนะ

ท่านเองควรไปอ่านแล้วนั่งแปลความหมายของสิ่งที่ท่านพิมให้ดีก่อนมากกว่า

ก็ผมพูดถึงผมไง ถ้าผมเล่นแล้วแพ้บ่อยผมก็เลิกเล่นดีกว่า

มีตั้งหลายเกมที่ผมเลิกเล่นไป อย่างพวกเกมชู้ตติ้งผมไม่เก่ง ผมก็เลิกเล่นหมด

แต่ผมก็ไม่เคยพูดนะ ว่าคนที่เล่นไม่เก่งควรจะลบเกมให้หมดเหมือนกับผม ผมไม่เคยพูดเลย

ถ้าหากคุณเป็นคนที่แพ้บ่อย แล้วคุณยังเล่นอยู่ คุณก็แค่บอกมาว่าทำไมคุณถึงยังเล่นอยู่ แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

ผมแค่อยากทราบแนวคิดเท่านั้น ว่าแพ้แล้วยังเล่นอยู่ได้ยังไง เพราะเป็นผม ผมจะท้อจนลบเกมไปนานแล้ว

ผมพิมพ์ว่าผมจะจบเกมทิ้ง มันไม่ได้สื่อว่าผมจะสั่งให้คนอื่นลบเกมตามผม
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4879
โพสเมื่อ: Sun Sep 23, 2018 22:30
เมื่อก่อนผมก็เคยแปลกใจเรื่องเปอร์เซ็นแพ้ชนะเหมือนกัน ไม่เกี่ยวกับเกม RoV แต่เป็นเกมที่ผมเคยเล่นก่อนหน้านี้ ( Planetside 2 )

บางคนมี kill ratio แค่ 0.1 -0.2 แต่ก็ยังเล่นอยู่จนเลเวลสูงๆ ผมก็สงสัยว่ามันไม่เซ็งเหรอวะ

มาเข้าใจทีหลังว่า บางคนเค้าไม่ได้สนใจจริงๆ มันเล่นแบบนึกอะไรได้ก็เอาเลย ผมว่าบางทีมันก็ดีเหมือนกัน ได้ลองอะไรแปลกๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel