ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 1676
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 10:38
[RE: สรุปขวัญหรือบ.กราเนียผิดครับ]
toOnSir พิมพ์ว่า:
Robert9 พิมพ์ว่า:
สำหรับผม ผมว่าขวัญผิดเต็มๆ นะ ตัวเองอาจจะไม่มีความรู้ด้านต่อเติมบิ้วอิน หรือแม้แต่เรื่องงานไฟฟ้าสื่อสาร

ก็ควรจะหาผู้จัดการสักคนมาคอยดูแลงาน ไม่ใช่ว่าดีลเองแล้วเป็นแบบนี้

คือดูเหมือนคนไม่มีความรู้พื้นฐานเลย มั่วไปหมด

ส่วนฝ่ายบริษัท การออกมาฟ้องลูกค้ามันก็ชวนให้คิดนะ

แต่สำหรับผม การฟ้องขวัญนี่ ผมยกให้คนนึง..  

บ. เขาใหญ่ขนาดนั้น เขาก็บอกอยู่ว่า ลค เขาระดับ hi end ทั้งนั้น สั่งซื้อทีก็ยอดเป้นล้านๆ แต่ต้องมาเสียชื่อเสียงเพราะแบบนี้ เขาจะฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายและกู้ชื่อเสียงกลับมามันก็ไม่แปลกหรอกนะ

ทั้งที่การทำงานเขาก็ระบุไว้ชัดเจนแล้วจะมองว่า บ. เหลี่ยมจัดก็ได้แต่แวดวงธุรกิจมันก็แบบนี้หละ เขาคงไม่เอาชื่อ บ. มาทิ้งเพราะลมปากเด็กไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมแบบ นางเอกคนนี้หรอกนะครับ

การที่ บ. ไม่ออกมาตอบโต้หรือพูดอะไรมาแสดงหลักฐานก็แสดงว่า บ. ผิด การที่ออกมาตอบโต้แล้วประกาศว่าจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุดนั้นมันเป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้ว

มองทางไหน บ. ก็ไม่ได้เปรียบหรอกเพราะมีปัญหากับ ลค อาจจะทำให้พวกคนรวยๆคนอื่นไม่กล้าเล่นแง่ได้ แต่มันเป็นเรื่องปกติดีกว่าที่เขาจะไม่ทำอะไรเลย

นั่นแหละครับที่ผมจะสื่อ มันมีผลที่ตามมา คือถ้าเลือกได้ควรจะเจรจาดูก่อน

ว่าดารายอมรับผิดพร้อมกับแก้ข่าวให้ไหม มันจะดูดีต่อภาพลักษณ์บริษัทด้วย

ดูในข่าวคือหลังจากขวัญโพส IG ทางบริษัทก็ยังไม่ได้ลองติดต่อเจรจา แต่ออกมาแถลงและฟ้องเลย

แต่อย่างที่ผมทิ้งท้ายไว้นั่นแหละครับ อาจจะเพราะเป็นขวัญไง ซึ่งคงป่วยการที่จะเจรจา

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9361
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 11:06
สรุปขวัญหรือบ.กราเนียผิดครับ
ชื่อขวัญนี่ พูดตามตรง ได้ยินก็อคติไปครึ่งนึงแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2703
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 13:02
[RE: สรุปขวัญหรือบ.กราเนียผิดครับ]
ขวัญรักตู้เย็นค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย PuiNaJa เมื่อ Wed Sep 19, 2018 13:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 3470
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 15:24
ผมซื้อเครื่อง7พันไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ตัวโชว์เหมือนกัน เพราะอยากได้สีเขียว
0
0
นักเตะตำบล
Status: คนกลัวเมีย
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 5421
โพสเมื่อ: Wed Sep 19, 2018 22:25
wherewolves พิมพ์ว่า:
"ขวัญขอบคุณเจ้าที่บ้านค่ะ" ขวัญกล่าวไว้

เหมือนจะโพกัสเรื่องนี้กันมากกว่า 555
0
0
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel