ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 68, 69
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41249
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 01:49
[RE: [BNK48] 17/09/2018 พูดคุยประจำวัน + ส่งโมบายล์ To Japan + VOOV น้ำใส + Digital live studio]
ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน

อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 01:50
[RE: [BNK48] 17/09/2018 พูดคุยประจำวัน + ส่งโมบายล์ To Japan + VOOV น้ำใส + Digital live studio]
ปมต. พิมพ์ว่า:
Love Mobile พิมพ์ว่า:
Love Mobile พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
อะ ไปเม้นเจิมธิดาชาวสวนมา ยศอัพเลย  

ผมรู้เลยว่าน้อง ใส่ความเอาจริงเข้าไป
อย่างคู่ ฮัดเดิลฟิล พาเลซ ผมงงเลย
หรือแม้แต่ วัตฟอร์ด ผมแฟนแมนยูยังหวาดเสียวเลย

คู่ใหญ่ๆก็พอว่า แต่คู่แบบนี้น้องยังกินเรียบ ต้องให้น้องเขาเลยนาทีนี้ คนมันจะเกิด
Spoil

สงสารสุดคือนิวคาสเซิ่ลของตาโอ๊ต โอ๊ตสุตส่าห์บอกว่าขอเถอะ น้องยังทำกับแกลง 555

ขอไปก็ไม่ช่วยฮะ นิวนาทีนี้ ตัวสร้างชื่อเลย  

นิวคาสเซิ่ลของโอ๊ต แล้วนิวbnkของใครหรอ...  

น้องอ่านหนังสือสอบอยู่ อย่ารบกวน

น้องหลับแล้วคับ ผมเพิ่งบอกฝันดีไปเมื่อกี้เอง  

สงสารคนอยู่ญี่ปุ่นจัง  

มีแต่คิดถึง
แก้ไขล่าสุดโดย Love Mobile เมื่อ Tue Sep 18, 2018 01:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41249
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 01:50
Yakisoba พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
Spoil

อย่างเหงา เลยครู น้ำตาซึมเลยอะ เนื้อเพลง ทำให้คิดถึงใครสักคนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต แบบ สะอึกได้เลยนะ  

นี่แหละที่ผมตีความได้จากเพลงนี้ ช่วงเพลงออกมาถ้าไม่ได้เอ็มวีช่วยดึงอารมณ์นะผมโคตรดิ่ง

มี MV และ กระทงที่แปะบนหัวคุณนุ้ยที่ทำให้เพลงนี้ ไม่หม่นหมองมิหมองมัว อีกเลย อารมณ์ ซีรีส์ญี่ปุ่นอะ ไม่ตายก็ ไม่สมหวัง เลือกสักอย่าง  

เหมือนที่ผมบอกตั้งแต่วันเอ็มวีออกมาวันแรก ผมฟังเนื้อละเอียดมาก และฟังหลายรอบ ผมถึงบอกมันเพลงเศร้านี่หว่า ถ้าไม่ได้เอ็มวีสวยๆ ดึงนะโคตรดิ่ง  

งั้นฟังแบบเอ็มวีเอานะครับ เวอร์ชั่นครู ให้แก๊งพี่โมบายฟังก็ได้ในระหว่างคิดถึง 1 เดือนเอง  

ปั่นเวอร์ชั่นธรรมดากันครับ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3441
โพสเมื่อ: Tue Sep 18, 2018 01:58
Spoil

อย่างเหงา เลยครู น้ำตาซึมเลยอะ เนื้อเพลง ทำให้คิดถึงใครสักคนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต แบบ สะอึกได้เลยนะ  

นี่แหละที่ผมตีความได้จากเพลงนี้ ช่วงเพลงออกมาถ้าไม่ได้เอ็มวีช่วยดึงอารมณ์นะผมโคตรดิ่ง

มี MV และ กระทงที่แปะบนหัวคุณนุ้ยที่ทำให้เพลงนี้ ไม่หม่นหมองมิหมองมัว อีกเลย อารมณ์ ซีรีส์ญี่ปุ่นอะ ไม่ตายก็ ไม่สมหวัง เลือกสักอย่าง  

เหมือนที่ผมบอกตั้งแต่วันเอ็มวีออกมาวันแรก ผมฟังเนื้อละเอียดมาก และฟังหลายรอบ ผมถึงบอกมันเพลงเศร้านี่หว่า ถ้าไม่ได้เอ็มวีสวยๆ ดึงนะโคตรดิ่ง  

งั้นฟังแบบเอ็มวีเอานะครับ เวอร์ชั่นครู ให้แก๊งพี่โมบายฟังก็ได้ในระหว่างคิดถึง 1 เดือนเอง  

ปั่นเวอร์ชั่นธรรมดากันครับ  

ฝากปั่นอีกเพลงด้วยนะฮะ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 68, 69
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel