ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 85, 86
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แฟนคลับ48
Status: น่ารักครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 2551
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:27
[RE: [BNK48] 15/09/2018 BNK48 1st 2gether Concert + จองบัตร BNK48 E-Sport Day + Senpai 2nd Generation EP.2 + Twelve Plus]
จริงๆเรื่องตาหวานแอบคิดว่าน้องต้องการเวลาพัก+เตรียมตัวรึปล่าว

เพลงหลักขึ้นหมดมีแค่เพลงพิเป้มั้งที่ไม่ขึ้น เอาเวลาไปเต็มที่กับเพลงแบบ river หรือ kimiwa น่าจะดีกว่า

เพลงรองๆให้เด็กเต้นไป

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26915
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:28
[RE: [BNK48] 15/09/2018 BNK48 1st 2gether Concert + จองบัตร BNK48 E-Sport Day + Senpai 2nd Generation EP.2 + Twelve Plus]
itoonggy พิมพ์ว่า:
สมัครมาหวีด พิมพ์ว่า:
Mewnich พิมพ์ว่า:
ลองส่องแฮทแท็กนี้ #NamidaมีSenbatsuนะรู้ยัง

พาลน้องๆทำไมอ่ะ  

อย่างปั่นเลย มีทวงคืนเพลงด้วยนะ บอกรุ่น 2 ไม่ควรได้รับ  

ไม่น่าลามไปหาน้องๆรุ่น 2 แบบนั้นเลยจริงๆ น้องๆเค้าก็แค่ทำตามที่ผู้ใหญ่ให้ทำ และก็พยายามทำกันเต็มที่แล้ว

ส่วนที่แฟนๆตาหวานบางคนบ่นในทวิตเรื่องนี้ ผมว่าเค้าคงหวังไว้เยอะมั้งครับ อยากเห็นตาหวานในตำแหน่งเซนเตอร์บนคอนใหญ่ๆแบบนี้ด้วย

บางครั้งความคาดหวังมันก็กลับมาทำร้ายแบบนี้แระครับ

จริงครับเพลงนี้นานๆจะเอามาเล่นสักทีผมก็อยากเห็นตาหวานในเพลงนี้เหมือนกันแต่ก็เข้าใจผู้ใหญ่สั่งมาแบบนี้ น้องๆก็ต้องทำตามไม่รู้จะมาดราม่าให้น้องรู้สึกไม่ดีทำไม
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:29
luisnani พิมพ์ว่า:
Love Mobile พิมพ์ว่า:
pokerbright พิมพ์ว่า:
luisnani พิมพ์ว่า:
เหมือนดราม่าจะมาจากตัวใหญ่ๆในบ้านด้วยแฮะ ทำแบบนี้มันจะส่งผลดีต่อน้องหรอ  

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลยนะ ที่บ้านทำแบบนี้ บอกตรงๆ เห้อ  

ผมสงสารตาหวาน ถ้าตาหวานรู้น่าจะเซ็งน่าดู  

กลัวจะกลายเป็นเมมเบอร์ที่แตะต้องไม่ได้ ทีนี้หละท่าน ด้วยสังคมมนุษย์ อะไรที่แตะต้องไม่ได้ มักจะยิ่งถูกเป็นเป้าโจมตีเสมอ  

ใช่คับ ตอนนี้ก็จะแตะต้องไม่ได้ทั้งวงล่ะ ดราม่ากันทุกเรื่อง

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:32
จนถึงตอนนี้ยังไม่อาจข่มตานอนลงได้ ขอระบายความรู้สึกออกมาเป็นภาพวาดครับ

สุดๆไปเลย
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33804
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:33
zerotop123 พิมพ์ว่า:
ลองส่องแฮทแท็กนี้ #NamidaมีSenbatsuนะรู้ยัง

พาลน้องๆทำไมอ่ะ  

ตอนเห็นจี้ในคอนนึกถึงท่านทุกทีเลย
ช่วงอังกอร์มิวนิคมาเต้นตรงเวทีข้างหน้าผมน้องน่ารักขนาดนี้เฮนได้ไง  
ไม่ได้เฮนนนนเลยยยยยยย
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:33
Spoil
เสก ไฮโซ พิมพ์ว่า:
จนถึงตอนนี้ยังไม่อาจข่มตานอนลงได้ ขอระบายความรู้สึกออกมาเป็นภาพวาดครับ

สุดๆไปเลย  

ชอบมั้ยพี่เสก
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10417
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:36
Spoil

สุดๆไปเลย  

ชอบครับสวยดี
ปล. เมื่อไหร่เปลี่ยนชื่อครับ?
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 02:48
Spoil

สุดๆไปเลย  

ชอบครับสวยดี
ปล. เมื่อไหร่เปลี่ยนชื่อครับ?

เปลี่ยนทำไม มิวนิคผมก็รัก
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 5249
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 04:06
เพิ่งดูlive คอนวันนี้จบ ดีมากกกจริงๆ

เล่นเกือบทุกเพลง เต็มเพลงด้วยยย ชอบโอกุเอะ กับ ซากุระ ที่สุด

ตันโอชิปู๊ปเลยครับ

เพราะรู้สึกว่าวิวัฒนาการผมกับปู๊ปล้ายๆกัน
จากอันเดอร์ สู่ เซ็นเตอร์
ผมจากแอนตี้ สู่โอตะ

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3114
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 06:41
ปมต. พิมพ์ว่า:
GaRido พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
อันนี้เขาทำกันจริงรึป่าวครับ
Spoil

กลุ่มที่รวมตัวกันน่าจะทำจริงครับ ผมไม่แน่ใจไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์  

ประเด็นคือ อฟซ.ทำจริงรึเปล่านี่สิครับ หรือแฟนๆแค่ได้รับข้อมูลที่ผิดพลาดมาเท่านั้น กลัวแต่ได้รับข้อมูลไม่ถูกมาแล้วมาปั่นกันไป จะเสียความรู้สึกกันปล่าวๆ  

อฟช เขาไม่ได้ทำอะไรนิครับ เขาก็จัดการแสดงตามลำดับ แค่โอตะพวกนี้คือ เขาขู่ว่า ถ้าเพลงนามิดะ ไม่ใช่ตาหวานแสดงจะ ทำแบบที่โพส ผมว่าแบบนี้ก็เกินไปนะ น้องๆที่ขึ้นมาเต้น เขาก็รับหน้าที่มา ซ้อมมาหนักเหมือนกัน  

มันไม่ใช่แค่คอนนี้ครับ แต่มันหมายถึงว่า
เพลง Namida ตั้งแต่ประกาศ เซ็นเตอร์มา
พึ่งเคยได้ร้องแค่ครั้งเดียว ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 เองนะครับ แต่เซ็นเตอร์กลับไม่ได้แสดง เพลงนี้
มันน่าน้อยใจไงครับ ว่าทำไม อฟช ถึงทำกับเพลงนี้ กับแฟนคลับบ้าน ตว. แบบนี้

ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7282
โพสเมื่อ: Sun Sep 16, 2018 08:45
amadillon พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
Spoil
GaRido พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
อันนี้เขาทำกันจริงรึป่าวครับ
Spoil

กลุ่มที่รวมตัวกันน่าจะทำจริงครับ ผมไม่แน่ใจไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์  

ประเด็นคือ อฟซ.ทำจริงรึเปล่านี่สิครับ หรือแฟนๆแค่ได้รับข้อมูลที่ผิดพลาดมาเท่านั้น กลัวแต่ได้รับข้อมูลไม่ถูกมาแล้วมาปั่นกันไป จะเสียความรู้สึกกันปล่าวๆ  

อฟช เขาไม่ได้ทำอะไรนิครับ เขาก็จัดการแสดงตามลำดับ แค่โอตะพวกนี้คือ เขาขู่ว่า ถ้าเพลงนามิดะ ไม่ใช่ตาหวานแสดงจะ ทำแบบที่โพส ผมว่าแบบนี้ก็เกินไปนะ น้องๆที่ขึ้นมาเต้น เขาก็รับหน้าที่มา ซ้อมมาหนักเหมือนกัน  

คือเท่าที่ผมตีความนะครับ เค้าคิดว่าอฟซ.เป็นคนเปลี่ยนตัวตาหวานจากที่จะเป็นเซนเตอร์เพลงนี้ในรูปอ่านะครับไปเป็นคนอื่น เค้าเลยทำการประท้วงในแบบที่บอกในรูป แต่โดยส่วนตัวคิดว่าเรื่องนี้ไม่รู้เท็จจริงแค่ไหนตั้งแต่เรื่องตาหวานได้เป็นเซนเตอร์จริงไหมหรือแค่ข่าวลือเท่านั้น เพราะเค้าบอกว่าเหมือน อฟซ.ไม่ให้เกียรติน้องอ่ะครับ

ไม่มีครับ อฟช ไม่ได้ประกาศอะไรเกี่ยวกับเพลงเลย มีเพลงที่หลุดมาเพราะลิสเพลงไปถึงมือสื่อ เลยรู้ว่าจะเล่นเพลงนี้ด้วยเหล่าโอตะที่เป็นโอชิก็คงดีใจน่ะครับ แต่พอพลิกเป็นรุ่นสองยกชุดก็เลยไม่พอใจ เพราะถ้าเปลี่ยนเนี้ย ยกชุดนะฮะ คงไม่ให้ตาหวานเป็นเซ็นเตอร์ ให้รุ่นสองเต้นแน่นอน เขาจัดมาซ้อมมาแบบนี้ เป็นอาทิตย์แล้วครับ เพราะน้องแนทพูดบนเวทีว่าซ้อมหนักมาเป็นอาทิตย์เลย จากที่เขียนมานั่นคือ ขู่เลยว่าถ้าไม่ใช่น้องแสดง ลองอ่านดีๆฮะ  

โอตะมาเฟียเหรอ แหม่จะขู่เอาให้ได้อย่างใจ นึกถึงเมมคนอื่นบ้างซี่ ทำแบบนี้ตาหวานเขาลำบากใจเปล่าๆ
ส่วนที่น้องโพสแบบนั้นผมเดาว่าน่าจะหมายถึงสุขภาพน้องแหละ เหลือ 1% แล้วจะดีขึ้น แต่ถ้าตีความไปแบบนั้นมันก็ได้อยู่ แต่ผมว่าน้องไม่่จะต้องการให้มันมีเรื่องหรอกผมว่าน้องดีมากนะ  

จริง ผมว่า 1% ที่ว่าน่าจะ พลังหมด HP 1 ละมั้ง เหนื่อยไรงี้ ก็ไปโยงกันซะ  

ถ้าทำจริงผมมองว่าบ้านหวานเดินหมากได้ผิดพลาดมากๆ ทำแบบนี้ไม่น่าได้อะไรนอกจากทำให้ความรู้สึกน้องที่เต้นอยู่เสีย เรารักน้องเรา แต่บ้านเขาก็รักน้องเขาเหมือนกัน เข้าใจว่ามันรู้สึกแย่ แต่ทำแบบนี้เหมือนเอาไปลงที่น้องคนอื่น ไม่เกิดผลดีเลยนะ  

ท่านเป็นแฟนคลับที่ดีมาก​ อยากให้คนอื่นคิดแบบนี้บ้าง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 85, 86
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel