ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 08:17
[RE: ผญ. ที่เจอกันครั้งแรก แล้วจะมาบ้านเราเลยนี่คิดว่ายังไงครับ]
อีกแง่คือตื่นมาโดนปลดทรัพย์หมดเลย มือถงมือถือ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22246
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 08:34
ผญ. ที่เจอกันครั้งแรก แล้วจะมาบ้านเราเลยนี่คิดว่ายังไงครับ
ผญ ที่ดี เขาไม่เสนอมาบ้านก่อนหรอกครับ

ต้องคุยดูเชิงกันไปก่อน อย่างน้อย 2-3 เดือน ถึงชวนมาบ้านได้

นี่แค่ 1 อาทิตย์เอง เขาอาจจะสืบดูฐานะที่แท้จริงคุณก็ได้ ถ้าไม่มีอะไรเลย คงค่อยๆ หายไปจาก จขกท. เอง เพราะ ผญ ขึ้นเลข 3 แล้ว คงต้องรีบแล้วรถด่วนขบวนสุดท้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 08:39
[RE: ผญ. ที่เจอกันครั้งแรก แล้วจะมาบ้านเราเลยนี่คิดว่ายังไงครับ]
louis1524 พิมพ์ว่า:
ก็ไม่ได้อะไรนะ
แต่ไอ้เราก็อ่อนประสบการณ์ด้านนี้ ก็ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อน กลัวโดนหลอก 555
ปกติคุยไลน์ เท่าที่ดูก็เป็นคนตรงๆนะ ดูเป็นสาวมั่น(เพราะทำงานอยู่เคาเตอร์ค่ายมือถือค่ายนึงมั้ง เลยคุยเก่ง)
นัดไปดูหนัง แล้วนางก็พิมพ์มาบอกประมาณว่า บอกแม่ไว้ยัง ว่าจะพาสาวไปที่บ้าน(โดยที่ผมไม่ได้พูดเลย ว่าจะพามาบ้าน)
ก็เลยขำกลบเกลื่อนไป บอกต้องคนพิเศษจริงๆ ถึงจะเข้าได้ บลาๆๆ
มีใครเคยเจอเคสแบบนี้มั้ยครับ แล้วคิดว่ายังไงบ้าง
ถ้าพาไปบ้าน จะน่าเกลียดมั้ย

หรือว่าเห็นเรามีบ้าน มีรถ เลยรุกใหญ่เลย - -‘
(ผญ. เป็นคนตจว. ตอนนี้อยู่คอนโด)
ปล. สาวเจ้าบอกโสด
ปล2 ยังไม่ใช่แฟน แต่ถ้าเจอกันแล้วถูกใจ อาจจะขอเป็นแฟนเลย
(ใช้มุกเลี้ยงตั๋วหนังนี่แหละ555 ที่ว่าเลี้ยงเฉพาะแฟน)

เพิ่มเติม คุยได้ประมาณอาทิตย์นึงครับ
ก็บอกเค้าตรงๆเลยว่าจะจีบ เค้าก็รู้
อายุก็ พึ่งเลข3ทั้งคู่
คงไม่ได้จัดหรอกครับ มาที่บ้าน ก็คนอยู่เต็มบ้าน
บ้านก็ไม่ได้ใหญ่ไรมาก ~60ตารางวา  

คิดในแง่ดี เค้าดูความจริงใจ ถ้าท่านกล้าพาไปแสดงว่าคบยาว ถ้าไม่พาไปเค้ากลัวหลอกฟัน

คิดในแง่ร้าย มาดูว่าบ้านท่านฐานะเป็นไง ดีไม่ดี มีเมียซ่อนไว้มั้ย

คิดแง่ร้ายสุดๆ มาดูต้นทาง แล้วส่งผัวมาปล้น
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 08:44
ผญ. ที่เจอกันครั้งแรก แล้วจะมาบ้านเราเลยนี่คิดว่ายังไงครับ
อีกแง่นึงคือจะเช็คว่าคุณมีลูกเมียไหมครับ
แบบนี้ก็มี ไม่ได้หวังจะจับอะไร
เพราะอายุเริ่มเยอะแล้ว จะได้ชัวๆเลยก่อนจะเริ่มคบกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15247
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 08:55
คิดว่าเค้าหิว

ชวนไปกินข้าวนอกบ้านดีกว่า

0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:06
PotatoChips พิมพ์ว่า:
คำถามของผู้หญิงมักจะมีความหมายซ่อนอยู่เสมอ ผู้หญิงอายุเท่าไหร่ ทำงานแล้วน่าจะโตแล้ว
คุยกันนานแล้วทำไมถึงเพิ่งเจอกันครั้งแรก เค้าอยากมาบ้านเพราะอยากรู้ว่าคุณมีเมียมีลูกหรือยัง หลอกเค้าคุยเล่นๆหรือเปล่า
คุณกับเค้าคุยกันเชิงใหน เพื่อนหรือจีบกัน การที่หญิงจะมาบ้านเราไม่ได้การันตีว่าเค้าอ่อยหรือไม่ดีเสมอไปหรอก

คนเราถ้าจะรักกันเข้ากันได้อยู่กันยาวๆ เจอกันคืนแรกซัดกัน คบกันแต่งงานกันมันก็มี

คนเราถ้าไม่จริงใจ คบมาเป็นปีๆก่อนพาเข้าบ้านแต่ก็จบกันไปมันก็เยอะ

ถ้าคุณคุยแล้วใช่ ก็อย่าปิดกั้นตัวเอง ถ้าไม่ใช่ก็บอกไปตรงๆ ผู้หญิงเค้าก็แฟร์ๆแหละ

ผมเห็นด้วยกับคห. นี้นะ อย่าปิดกั้นตัวเอง อย่าไปตัดสินอะไรในเชิงลบถ้ายังไม่รู้ ผญ.เค้าก็ 30 แล้ว เพราะงั้น เค้าน่าจะอยากลงหลักปักฐาน

ผมเดาว่าเค้าอาจจะมีปสก.ไม่ดี เจอผช. มีลูกมีเมียมาหลอก เพราะงั้นการขอไปบ้าน(ในแง่ที่เราไม่ได้อยู่คนเดียว) มันคือการ approve ไปในตัวว่า ตัวคุณยังไม่มีลูกมีเมีย สามารถให้ใจไปต่อได้ ผมว่าน่าจะเป็นแง่นี้มากกว่านะ บางทีเราก็ต้องแฟร์ ๆ กับ ผญ ด้วยครับ
1
0
Canto Canto
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:07
PotatoChips พิมพ์ว่า:
คำถามของผู้หญิงมักจะมีความหมายซ่อนอยู่เสมอ ผู้หญิงอายุเท่าไหร่ ทำงานแล้วน่าจะโตแล้ว
คุยกันนานแล้วทำไมถึงเพิ่งเจอกันครั้งแรก เค้าอยากมาบ้านเพราะอยากรู้ว่าคุณมีเมียมีลูกหรือยัง หลอกเค้าคุยเล่นๆหรือเปล่า
คุณกับเค้าคุยกันเชิงใหน เพื่อนหรือจีบกัน การที่หญิงจะมาบ้านเราไม่ได้การันตีว่าเค้าอ่อยหรือไม่ดีเสมอไปหรอก

คนเราถ้าจะรักกันเข้ากันได้อยู่กันยาวๆ เจอกันคืนแรกซัดกัน คบกันแต่งงานกันมันก็มี

คนเราถ้าไม่จริงใจ คบมาเป็นปีๆก่อนพาเข้าบ้านแต่ก็จบกันไปมันก็เยอะ

ถ้าคุณคุยแล้วใช่ ก็อย่าปิดกั้นตัวเอง ถ้าไม่ใช่ก็บอกไปตรงๆ ผู้หญิงเค้าก็แฟร์ๆแหละ

ท้ายที่ให้ บอกตรงๆ นี้ต้องระวัง บอกแบบมีเชิงหน่อยนะ ไม่ใช่ผู้หญิงจะแฟร์ๆแมนๆหมด อาจจะเลี่ยงๆทางอ้อมก็ได้ เขาก็เข้าใจได้เหมือนกัน

นอกนั้นเห็นด้วยหมด ไม่ใช่เรากลัวเขาหลอก เขาก็กลัวเราหลอกเหมือนกัน55+
1
0
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:08
เบิ้ลเฉย
แก้ไขล่าสุดโดย Dotlover เมื่อ Sat Sep 15, 2018 09:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:12
punya_mio พิมพ์ว่า:
คิดว่าเค้าหิว

ชวนไปกินข้าวนอกบ้านดีกว่า

ใช่ครับ อาจจะไม่ได้กินมานาน กลัดมันน่าดู

พูดตรงๆคือ เอาได้ครับ แต่ถ้าอยากคบยาวๆ อย่าพึ่งพามาเอาที่บ้าน ควรรู้จักข้อเสียของกันและกันก่อน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 2434
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:23
ผมว่าไม่แปลกอ่ะ คิดเยอะกันไปเอง

ผู้หญิงที่ขอมาบ้านก็เพื่อความมั่นใจ เชื่อผมเถอะ

เค้ากลัวแบบคบเล่นๆคุยเล่นๆ เค้าต้องการความจริงจังไง

อยากแฟนผมเค้ามีพี่น้องคนนึง ตอนที่เค้าได้มาบ้านผมครั้งแรกเค้ายังไปอวดพี่เค้าเลยว่าได้มาบ้านแฟน

ผมว่าผู้หญิงที่เข้าหาบ้านเรา พ่อแม่เรา ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยนะ ถ้าคุณจริงจังจริงๆ

ปล. เห็นความคิดผู้ชายสมัยนี้แล้วแบบ

คิดว่าผู้หญิงจะมาหลอกฟันบ้างละ ว้อนบ้างละ หลอกแดกบ้างล่ะ มาจับบ้างล่ะ

คือคิดแบบไม่ให้เกียรติกันตั้งแต่ยังไม่รู้จักตัวตนเค้าเลย

นี่มันก็สมัยไหนแล้วนะ อีกอย่างคิดว่าตัวเองเป็นใคร มีดีอะไรขนาดนั้นเลยหรอ มั่นมากอ่ะ 5555
แก้ไขล่าสุดโดย CPTSteveRogers เมื่อ Sat Sep 15, 2018 09:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2007
ตอบ: 642
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:42
[RE]ผญ. ที่เจอกันครั้งแรก แล้วจะมาบ้านเราเลยนี่คิดว่ายังไงครับ
แฟร์ดีนะ ขอมาบ้าน เจอว่าที่แม่ผัวก่อน
ไม่ใช่คบไปแล้วแม่สั่งเลิกแบบนั้นก็ไม่ไหวนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6343
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 09:49
ให้แม่คุณกรองให้ก่อนเลยครับ
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
นักบอลถ้วย ข.
Status: 高雄さやか
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 4525
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 10:19
ดูเป็นต่อตอนล่าสุดดิครับ ผัวเค้ามากระทืบ
0
0
「君だけのもの」
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 10:24
เขาก็คงระวังตัวแหละ อาจจะแซวดูปฏิกริยาท่านด้วย

หรือ อาจจะมาดูความเป็นอยู่ เพื่อท่านจิ้มแล้วทิ้ง จะได้ตามถูก
0
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2009
ตอบ: 187
โพสเมื่อ: Sat Sep 15, 2018 10:28
คนเรียบร้อย น่ารักๆ แต่บุกเข้าหาเราตรงๆเลย ก็มีครับ แต่ไม่ใช่ว่าจะได้เค้าง่ายๆ(หรือได้เป็นแฟน) เค้าอาจจะบุกมาเพื่อประเมินเราก็ได้ อายุ 30 แล้ว เค้าคงขี้เกียจรอละ บุกเองเลยดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel