ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12169
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:44
[RE: ในวันที่ความรักล้มลง]
โคตรเกลียดเลย คนที่ทะเลาะกันแล้วชอบพูดว่า
-เราเลิกกันเหอะ
-มีคนมาให้กุเลือกตั้งเยอะ วันนั้นกุไม่น่ามาเลือกมึง
-มึงรู้ไหมว่าคนก่อนๆเค้าดูแลกุดีขนาดไหน
-ทำไมเมิงไม่เอาอย่างคนนี้บ้าง(คนใหม่)
-เมิงจะไปไหนก็ไป คนอย่างเมิงหาเมื่อไหร่ก็ได้
คนพวกนี้ชอบแต่หนีปัญหา ไม่รู้จักปรับตัว น่าเบื่อชิบเป๋ง
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:47
เป็นกำลังใจให้ครับ

คุณไม่ได้เสียอะไรเลย ผู้หญิงต่างหากได้เสียคนที่รักเขาจริงไปเรียบร้อยแล้ว
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:48
สู้ๆครับหมอ

1
0
Status: Nothing special
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:52
อ่านแล้วรับรู้ถึงความเสียใจ เศร้า และก็รับรู้ถึงความมีวุฒิภาวะ ความเป็นผู้ใหญ่ของจขม เสียใจด้วยครับ และเป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2007
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:54
ถูกแบนแล้ว
ไม่รู้จะพูดยังไงครับ รู้แค่ว่าวันนึงจะผ่านมันไปได้ วันนึงจะต้องดีกว่านี้ แต่จะผ่านมันไปยังไงมันบอกอะไรไม่ได้เลย ได้แต่อวยพรให้ผ่านไปได้ด้วยดีและเร็วที่สุดนะครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2009
ตอบ: 550
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 11:59
[RE]ในวันที่ความรักล้มลง
ข้อความทั้งหมดที่ท่านสื่อมา สื่อสารได้ชัดเจนทั้งความรู้และความรู้สึก

ดีใจเถิดครับที่ปัญญาของท่านอยู่เหนืออารมณ์ หากท่านเอาอารมณ์มาก่อนก็คงต้องตกเป็นทาสรักอยู่ร่ำไป หลอกตัวหลอกใจ เจ็บที่สุดแล้วที่สมองรู้แต่แสดงออกโง่ๆ

เอาใจช่วยครับ ปัญญานำทางครับจากที่ดูอาชีพท่านไม่น่ามีอุปสรรคเรื่องคู่นะครับ ปัญหาของอาชีพท่านคือเวลา แต่ความมั่นคงไม่ด้อยกว่าใครแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:00
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี

เชื่อว่ายังมีคนที่เหมาะสมกับท่านรออยู่
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 221
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:07
เป็นกำลังใจให้ครับ

ศีลมันไม่เสมอกันอีกแล้ว เราก็ต้องออกจากจุดนั้น แล้วไปต่อตามทางของเราครับ ขอให้ท่านเข้มแข็งขึ้นไวๆนะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4310
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:23
เวลาจะช่วยเองครับ

ท่านโปรไฟล์ดี ฐานะก็เริ่มมีแล้ว วันนึงท่านก็จะลืมเองครับ

ออกไปกินข้าวกับครอบครัว หากิจกรรมทำ ออกกำลังกาย

ทำอะไรเพลินๆ ผ่านไปสักเดือนสองเดือนก็เริ่มชิน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 71
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:37
เป็นธรรมดา เป็นธรรมชาติ เป็นส่วนหนึ่ง ของชีวิต เราไม่ใช่คนแรกที่เจอ แล้วก็ไม่ใช่คนสุดท้ายที่เจอ คนที่เจอหนักกว่าเราก็มี เบากว่าเราก็มี ตัวผมเองก็ผ่านจุดนี้มาก่อน วันแรกๆ ก็ไม่คิดว่าจะผ่านมาได้ แต่สุดท้ายมันก็เป็นแค่ความทรงจำนึงในชีวิต สอนอะไรเราหลายๆอย่างว่า เราก็เป็นแค่คนๆนึง เรื่องดีเรื่องร้ายเกิดขึ้นกับคนอื่นได้ ก็เกิดขึ้นกับเราได้ ในวันนั้นเรื่องเล่าต่อไปนี้ช่วยผมไว้ ก็ลองอ่านดูเพลินๆครับ คุยกับพ่อแม่เยอะๆ คนที่รักเรามากที่สุดในโลก แบบไม่มีเงื่อนไข ไม่นิยายมโนฟุ้งเฟ้อ จริงๆก็ 2 คนนั้นนั่นแหละ

นี่แหละ...ความ เสียใจ

...ผมเป็น PRODUCER ของ วง POTATO และเป็นคนเขียนเพลง

ให้ POTATO ผมไม่เคยเล่าที่มาของเพลงแต่ละเพลงมาก่อนเลย

แต่ครั้งนี้ผมอยากมาเล่าที่มาของเพลงๆหนึ่งในอัลบั้มSENSE

เพลง นี่แหละ...ความ เสียใจ

...เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมมีเพื่อนสนิทอยู่คนนึง เขาเพิ่งเลิกกับแฟนเมื่อ

ไม่นานมานี่เอง เพื่อนผมทำใจไม่ได้กับการบอกเลิกของแฟนเขา

ซึ่งสัญญาว่าจะแต่งงานกับเขาในสิ้นปีนี้...

...เพื่อนผมเป็นคนต่างจังหวัดที่มาอยู่กทม. ครอบครัวของเขาทั้ง

หมดอาศัยอยู่ที่ต่างจังหวัด นานๆจะกลับบ้านซะทีเพื่อนผมทำงาน

ที่ต้องใช้ความคิดอย่างมาก เพราะฉะนั้นทุกครั้งที่เขากลับบ้านจึง

ไม่มีใครเคยบอกเลยว่าพ่อเขากำลังเป็นมะเร็ง เพราะกลัวลูกสาว

ไม่เป็นอันทำงานอนึ่งความประสงค์นี้ มาจากพ่อเป็นคนขอร้องคน

อื่นๆในบ้านให้ช่วยปิดด้วย เพราะเพื่อนผมเป็นกำลังหลักของบ้าน

น้องเขายังเป็นนักเรียนอยู่ยังไม่มีรายได้ แต่พอเพื่อนผมเสียใจจาก

ความฝันเรื่องแต่งงานพังลงก็เป็นธรรมดาของผู้หญิงที่ต้องร้องไห้

ฟูมฟายหาคนระบายความทุกข์...

...จนในที่สุดก็ถึงคิวของแม่เขาเพื่อนผมโทรไประบายกับแม่ว่าตอน

นี้ เสียใจมากไม่ค่อยมีไอเดียในการทำงานแม่เขาจึงยอมบอกว่าถ้า

ตอนนี้ยังทำงานไม่ได้กลับบ้านมาดูแลพ่อไหม ... เพื่อนผมเลยถาม

ว่าพ่อเป็นอะไร แม่บอกว่าเป็นมะเร็งในสมอง เพื่อนผมรีบกลับต่าง

จังหวัดแล้ว วิ่งไปกอดพ่อเขาทันที เพื่อนผมบอกว่าคำแรกที่ได้ยิน

คือ ... 3 เดือนนะลูก หมอบอกพ่อ พ่อเขาถามซ้ำไปที่ใจเพื่อนผมว่า

ลูก ตาบวมๆนะ ร้องไห้เรื่องอะไรมารึเปล่า เพื่อนผมจึงบอกว่าเลิก

กับแฟนแล้ว แฟนคนที่หนูบอกว่าจะพามาให้พ่อ-แม่รู้จัก ... พูดจบ

พ่อก็สวนว่า แค่ทะเลาะกันรึเปล่า พ่อยังอยู่อีกตั้ง 3 เดือนนะ ถ้าดี

กันได้ก็ยังพามาทันนะลูก เพื่อนผมกอดพ่อแน่น แล้วบอกว่าไม่ต้อง

พูดถึงคนแบบนั้นแล้วจ๊ะ พ่อ, หนูจะอยู่กับพ่อตลอด 3 เดือน ... พ่อ

เขาบอกคำสุดท้ายว่า พ่อลา ลูกไว้ก่อนเลยแล้วกัน เผื่อวันไหนพ่อ

หลับแล้วไม่ตื่นขึ้นมาลาลูกก่อนกำหนด 3 เดือน ... เพื่อนผมบอกว่า

คำลาครั้งนี้ มันกลบเสียงคำว่า เลิกกันในหัวของเขาที่ได้ยินจาก

แฟนคนนั้นสนิททันที และเพื่อนผมบอกผมว่าเพิ่งรู้ว่าจริงๆแล้ว

ความเสียใจมันเป็นแบบนี้เอง เขาขอให้ช่วยเขียนจากเรื่องนี้ของ

เขา ผมเขียนเสร็จหลังจากเขาเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟัง 2 วัน ... ผมอัด

เพลงนี้ใส่ซาวด์เบ้าท์เป็นเทปให้เพื่อนฟังโดยที่ยังเป็นเสียงผมร้อง

กับกีต้าร์โปร่งตัวเดียว หลังจากนั้นแม่เขาโทรมาบอกว่าเพื่อนผม

นั่งฟังเพลงนี้กับพ่อหลายรอบ จนเมื่อ 2 วันก่อนพ่อเขาได้เสียชีวิต

ลง ... เพื่อนผมก็อปปี้เทปม้วนนี้ แล้วใส่ไปในกระเป๋าเสื้อพ่อของ

เขา หวังว่าพ่อเขาจะได้ฟังเพลงนี้บนสวรรค์ พร้อมกับที่เขายังจะ

ฟังอยู่ในโลกปัจจุบันที่พวกเราอยู่กัน...
104
0
หากโดน 177 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:42
เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้ผ่านมันไปได้ แล้ววันนึงเมื่อคุณกลับมาคิดถึงเรื่องนี้คุณจะรู้สึกสงสัยว่าทำไมตอนนั้นคุณเป็นไปได้ขนาดนั้น
ผมเองเคยเป็นทั้งผู้กระทำและผู้ถูกกระทำ แต่ทุกวันนี้เวลานึกถึงเรื่องที่เคยถูกกระทำมันไม่รู้สึกอะไรเลยสักนิดอาจจะมีขำตัวเองบ้าง แต่เวลานึกถึงเรื่องที่เราเป็นฝ่ายกระทำจะรู้สึกไม่ค่อยดีและสงสารคนที่เราทำร้ายเค้ามากกว่า แต่ก็คิดว่าเค้าคงผ่านมาได้เหมือนกับเราพอผ่านมาแล้วมันก็แค่เรื่องขำๆเรื่องนึง
ทุกวันนี้พอมีลูกแล้วความรักทั้งหมด ผมให้เค้าคนเดียว ส่วนภรรยาผมก็รักตามสมควร ถึงอนาคตอาจจะเกิดอะไรที่ผมไม่คาดคิดขึ้น ผมก็ไม่ได้เอามาใส่ใจเพราะผมได้ให้ความรักของผมไว้กับนางฟ้าตัวน้อยๆของผมหมดแล้ว
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2015
ตอบ: 2518
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:56
เป็นกำลังใจให้คับ

ผมเองก็เคยเป็น วาดฝันว่าจะแต่งงานด้วยกัน
เค้าไปมีคนอื่นก่อน ผมเองก็เสียใจมาก

ใช้เวลา 3 ปี กว่าจะลืมได้

เรื่องผ่านมาจะ 10 ปีแล้วคับ

ทุกวันนี้ผมสบายดีทุกอย่าง
แค่เป็นเรื่องระหว่างทางของชีวิตก็เท่านั้น

เพราะจุดหมายทุกวันนี้
คือทำอย่างไรจึงจะประสบความสำเร็จในชีวิตมากกว่าครับ
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 12:59
เป็นกำลังใจให้ครับ พักให้หายเหนื่อยก่อนครับ แล้วลุกขึ้นเดินต่อ สุดท้ายไม่ว่าเราจะเจ็บมาจากไหน เราก็อยากกลับไปบ้านเสมอ อย่างน้อยที่นั่นเราก็ไม่ต้องคิดมากเรื่องต่างๆ

สู้ๆครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 13:01
ปล่อยไปครับ

อย่าไปยื้อเพราะคนจะไปแล้ว อารมณ์เจอของใหม่มันห้ามกันไม่ได้

ยื้อไปก็มีแค่เราที่เจ็บฝ่ายเดียวในตอนนี้

ไม่ต้องไปคิดว่าก่อนหน้านี้เคยมีเวลาดีๆแค่ไหน เธอคนนั้นดีแค่ไหนกับเรา เพราะจริงๆแล้วเธอไม่ได้ดีขนาดนั้น

เกลียดเลยครับ ไม่ต้องกลัวที่จะเกลียดใคร

เพราะการที่เราเกลียดและตัดใจจากเธอได้ จะช่วยให้เราก้าวไปข้างหน้าต่อไปได้ง่ายขึ้น
1
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
นักเตะตำบล
Status: แสงเหนือจะนานแค่ไหน?
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Fri Sep 14, 2018 13:05
เดินหน้าต่อไปครับพี่ เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel