ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:21
[RE: สด RoV Pro League Season 2 Week1 Day2]
555 หมดยุค เดบิ้ว เบคอนละ ทีมอื่นเก่งขึ้นมาเรื่อย ดีๆ จะได้ดูเกมมันส์ๆ อีกเยอะ
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26488
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:21
[RE: สด RoV Pro League Season 2 Week1 Day2]
kons พิมพ์ว่า:
_น้ำแข็งใส_ พิมพ์ว่า:
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
XedGalahad พิมพ์ว่า:
ยังไม่เปลี่ยนแมพหรอครับ  

Pro League ใช้แพทเก่าทั้งรายการครับ แม๊พคงเปลี่ยนรายการหน้าเลย เป็นตัวเกมหลังรอกซี่เข้าไม่นาน แอนเน็ตยังไม่เข้า  

ทำไมไม่อัพแพทตาม งงเลยคนดูเล่นแพทใหม่ แต่แข่งแพทเก่า  

คือต้องเข้าใจว่าเริ่มรอบคัดเลือกทั่วประเทศก็เป็น mapเก่า แถมกฏกติกาการแข่งขันที่เขียนไว้ก็ mapเก่า และอีกอย่างทีมแข่งซ้อม mapเก่ามาเป็นเดือนๆ ปีๆ จะให้เปลี่ยนเป็น mapที่เพิ่งอัพเมื่อคืนผมว่ามันไม่แฟร์  

แข่งพร้อมกันทุกทีม มันก็แฟร์กันอยู่แล้วนิฮะ อย่าง Dota2 แข่งเมเจอร์นี่เปลี่ยนแพทกลางทัวร์เลย แล้วนี่แข่งทั้งซีซั่นตั้งเป็นเดือนสองเดือนจะให้ดูแพทเก่าเนี่ยนะ

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
ถูกแบนแล้ว
แอบสังเกตว่าเบค่อยดีาฟตัวเสียเปรียบทั้ง2เกมส์เลยวันนี้
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6095
MiTH พิมพ์ว่า:
MiTH พิมพ์ว่า:
Aluviss พิมพ์ว่า:
ดู jameco เล่นแล้วเหนื่อย  
ดี 007x เยอะยืนแหลมก่อนตลอด  

สองคนนี้ต้องยอมรับว่าเล่นกันคนละสไตล์อ่ะครับ บังเอิญ เล่นแบบ 007x เข้ากับแผนทีมมากกว่า เลยกลายเป็น JameCo ที่ต้องถอยลงไปเป็นสำรอง พอร้างสนามไปนาน ก็มีฝืดๆ กันบ้าง พอมารายการนี้ 2 นัดแรก JameCo ไปเล่น Sidelane แทน Remix ที่ขอพัก ก็เลยค่อนข้างรู้สึกถึงความแตกต่างในการเล่นกันพอสมควร (ผมว่า JameCo เป็นตัวล้วงที่ดุและพริ้วมากๆ เลย สมกับเป็นเมนแอสซาซิน)  
เข้าใจว่าเจมล้าางสนามไปนานสู้ รีมิกไม่ได้แต่ตอนนีผมว่า เบคอนเข้าสู่ยุคที่ไม่เก่งกว่าทีมอื่นแบบขาดๆแล้ว  

ผมว่า หลายทีมใช้ระบบแบบ E-Sport แท้ๆ อ่ะครับ มีการถ่ายเทผู้เล่นเพื่อให้ได้ผลงานที่ดีที่สุด แต่ Bacon เป็นทีมระบบครอบครัว ผู้เล่นไม่ได้มีการปรับเปลี่ยน สไตล์การเล่นก็น่าจะโดนศึกษามาอย่างดี ช่องว่างที่เคยมีก็เลยหายไป (Bacon ไม่มีโค้ชด้วยแหละ ผมว่าจุดนี้สร้างช่องโหว่ให้ทีมเยอะเลย)
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8250
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:22
สมแล้วที่โปรเพลเยอร์หลายๆคนบอกว่าปีนี้บาซ่าเก่งขึ้น บาซ่านี่โค้ชอย่างเก่ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:22
คนดูโคตรเยอะ
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:23

Pro League ใช้แพทเก่าทั้งรายการครับ แม๊พคงเปลี่ยนรายการหน้าเลย เป็นตัวเกมหลังรอกซี่เข้าไม่นาน แอนเน็ตยังไม่เข้า  

ทำไมไม่อัพแพทตาม งงเลยคนดูเล่นแพทใหม่ แต่แข่งแพทเก่า  

แข่ง E-Sport ทุกเกม ผมว่าถ้าไม่ใช่รายการระยะยาวหรือแข่งออนไลน์ในตัวเกมหลัก แต่แข่งเป็นทัวนาเมนต์ มันต้องมีการกำหนดตั้งแต่ก่อนเริ่มแข่งแล้วครับ ว่าต้องใช้ตัวเกมแพทช์ไหน กติกาอะไรยังไงบ้าง ถ้ามันเปลี่ยนแปลงตลอด ปรากฏว่า เป็นแพทช์ที่มีบัคออกมา เช่น ตอนรูคยิงป้อม 3 นัดแตกงี้ ทัวนาเมนต์นั้นมันจะเกิดความไม่เป็นธรรมออกมาอ่ะครับ ถ้าเทียบกับฟุตบอล ก็เหมือนฟุตบอลปิดตลาดซื้อขาย ก็เป็นการ Fix ตัวผู้เล่นของทุกทีมไว้ ไม่ให้มีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา อะไรประมาณนั้นแหละครับ สำหรับผม คือไม่งงนะ ชินมากกว่าที่เล่นเองในแพทช์ใหม่อีก 555  

โปรลีกมันเป็นทัวร์จะยะยาวสิ ไม่ใช่แบบแข่ง2วันจบ ถ้าแบบนี้พอเข้าใจได้

Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6095
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:23
แต่เรื่องแพทช์ใหม่ อาจจะมีการปรับก็ได้นะ 555 อาจจะรอดู Feedback เซริฟหลักก่อน ว่าพบเจอบัคอะไรบ้างมั้ย
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:24
แต่ดูแล้วแข่งโปรลีกน่าจะเปลี่ยนแพทตามเร็วๆนี้

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 16841
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:26
คิดว่าน่าจะรอให้ทุกทีมเล่นครบสองเกมก่อนแล้วปรับแพทครับ

คราวก่อนของไต้หวันก็ปรับกันกลางซีซั่นเลย

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5709
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:32

แข่ง E-Sport ทุกเกม ผมว่าถ้าไม่ใช่รายการระยะยาวหรือแข่งออนไลน์ในตัวเกมหลัก แต่แข่งเป็นทัวนาเมนต์ มันต้องมีการกำหนดตั้งแต่ก่อนเริ่มแข่งแล้วครับ ว่าต้องใช้ตัวเกมแพทช์ไหน กติกาอะไรยังไงบ้าง ถ้ามันเปลี่ยนแปลงตลอด ปรากฏว่า เป็นแพทช์ที่มีบัคออกมา เช่น ตอนรูคยิงป้อม 3 นัดแตกงี้ ทัวนาเมนต์นั้นมันจะเกิดความไม่เป็นธรรมออกมาอ่ะครับ ถ้าเทียบกับฟุตบอล ก็เหมือนฟุตบอลปิดตลาดซื้อขาย ก็เป็นการ Fix ตัวผู้เล่นของทุกทีมไว้ ไม่ให้มีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา อะไรประมาณนั้นแหละครับ สำหรับผม คือไม่งงนะ ชินมากกว่าที่เล่นเองในแพทช์ใหม่อีก 555  

โปรลีกมันเป็นทัวร์จะยะยาวสิ ไม่ใช่แบบแข่ง2วันจบ ถ้าแบบนี้พอเข้าใจได้  

ผมก็คิดเหมือนท่าน คือมันแข่งระยะยาวนะ ตั้งเป็นเดือนๆ คิดดูเราต้องมานั่งดูการแข่งของแพทช์เก่าเมื่อหลายเดือนที่แล้วเนี่ยนะ ผมว่ามานานเกินไป มันมีเวลาเยอะมากให้นักแข่งไปศึกษาแพทช์ใหม่ เออท่าแข่งกันแค่สัก 1 สัปดาห์ อันนี้พอเข้าใจว่านักแข่งยังไม่มีเวลาศึกษาแพทช์ใหม่ พูดตรงๆถ้ายึดแพทช์เก่าจนจบการแข่งขัน ผมว่าคนดูน่าจะหายไปเยอะเลย เพราะส่วนหนึ่งที่ดูการแข่งผมว่าเขาศึกษาเพื่อเอามาปรับวิธีการเล่นของตัวเอง อันนี้ดูไปก็ไม่ได้อะไร มันของเก่าแล้วทั้งนั้น
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8250
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:35
EnJoYzA พิมพ์ว่า:

ผมก็คิดเหมือนท่าน คือมันแข่งระยะยาวนะ ตั้งเป็นเดือนๆ คิดดูเราต้องมานั่งดูการแข่งของแพทช์เก่าเมื่อหลายเดือนที่แล้วเนี่ยนะ ผมว่ามานานเกินไป มันมีเวลาเยอะมากให้นักแข่งไปศึกษาแพทช์ใหม่ เออท่าแข่งกันแค่สัก 1 สัปดาห์ อันนี้พอเข้าใจว่านักแข่งยังไม่มีเวลาศึกษาแพทช์ใหม่ พูดตรงๆถ้ายึดแพทช์เก่าจนจบการแข่งขัน ผมว่าคนดูน่าจะหายไปเยอะเลย เพราะส่วนหนึ่งที่ดูการแข่งผมว่าเขาศึกษาเพื่อเอามาปรับวิธีการเล่นของตัวเอง อันนี้ดูไปก็ไม่ได้อะไร มันของเก่าแล้วทั้งนั้น  

ใจเย็นๆอย่าพึ่งร้อนกัน แพทใหม่ใช้แข่งอาทิตย์หน้า ไม่ใช่รายการหน้า วินซี่แกบอกในเฟส
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1962
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:38
[Live] สด RoV Pro League Season 2 Week1 Day2
ตอนดูเบคอนไปแข่ง awc แล้วมีโค้ช คิดเลยว่าฟอรมแบบนี้กลับมาไทย ไม่มีทีมไหนสู้ได้แน่ น่าจะผูกข่ดแชมป์ แต่ไม่น่าเชื่อว่าจะดรอปขนาดนี้ ส่วนนึงผมว่าเพราะไม่มีรีมิ้กเนี่ยแหละ เจมโคล้วงดุจิงแจ่จังหวะตัดสินใจไม่เด็ดขาดพอ เติมไฟท์ก็ช้าตลอดด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 20:39
kons พิมพ์ว่า:

คือต้องเข้าใจว่าเริ่มรอบคัดเลือกทั่วประเทศก็เป็น mapเก่า แถมกฏกติกาการแข่งขันที่เขียนไว้ก็ mapเก่า และอีกอย่างทีมแข่งซ้อม mapเก่ามาเป็นเดือนๆ ปีๆ จะให้เปลี่ยนเป็น mapที่เพิ่งอัพเมื่อคืนผมว่ามันไม่แฟร์  

แข่งพร้อมกันทุกทีม มันก็แฟร์กันอยู่แล้วนิฮะ อย่าง Dota2 แข่งเมเจอร์นี่เปลี่ยนแพทกลางทัวร์เลย แล้วนี่แข่งทั้งซีซั่นตั้งเป็นเดือนสองเดือนจะให้ดูแพทเก่าเนี่ยนะ  

อาจจะต้องรอดูครับ ถ้าเปลี่ยน map อาจต้องประชุมทุกทีมถามมติที่เป็นเอกฉันท์ ถ้ามีทีมใดไม่ยอมก็คงต้อง map เก่าจนจบ SS2
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35322
โพสเมื่อ: Tue Aug 21, 2018 21:13
แต่ดูแล้วแข่งโปรลีกน่าจะเปลี่ยนแพทตามเร็วๆนี้  

วันแรกเหมือนเฮียโก้พูดอยู่ ว่าเดี๋ยวอัพเดทตามมาพร้อมแอนเนท
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel