ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:18
[RE: ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ]
ปัญหามันมาจากทุกฝ่ายแหละครับ ตอนนี้มันถึงจุดที่ไปด้วยกันไม่ได้แล้ว ความเห็นน่าจะไม่ตรงกันแล้ว

นักเตะกับมู เราน่าจะรู้กันอยู่แล้วว่าปัญหามันคืออะไรบ้าง นักเตะคนไหนแย่ มูพลาดตรงไหน

มาถึงบอร์ดอย่างที่บ่นกันพลาดตั้งแต่ที่เลือกมูเข้ามาแล้ว มาพลาดหนักสุดคือการต่อสัญญายาวเมื่อต้นปี

ส่วนการแทรกแซงใครบอกไม่มีผมว่ามี หลักๆเลยคือการดันเบอร์10คนใหม่กับการบล๊อคการขายมาซิอัล 2ตัวอย่างนี้บอร์ดเข้ามาครอบงำแน่นอน รวมถึงการขายกองหลังตัวเก่าๆเพื่อซื้อกองหลังคนใหม่ที่ราคาไม่มีทีมไหนซื้อ

แล้วการซื้อตัวที่อายุค่อนข้างเยอะราคาแพงบอร์ดจะไม่เดินหน้าให้เต็มตัว อย่างกรณีเปริซิสที่มูอยากได้มากๆแต่มันไม่ได้ทั้ง2ปี ถ้าได้ตั้งแต่ปีที่แล้วอเล็กซิสก็ไม่ได้มาหลอก

สรุปเลยคือบอร์ดตัดสินใจไล่มูเถอะแบบนี้ ตอนนี้ทั้ง4ฝ่ายมันแตกหักไปหมดแล้ว โค๊ช-นักเตะ-บอร์ด-แฟนบอล ปล่อยไปก็เสียหายเพิ่มขึ้น แต่ถ้าไม่ไล่ผมก็สนับสนุนให้จับมือกันแก้ปัญหาให้ได้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:22
ขอถามแฟนผีทุกคนในมุมคนนอกหน่อยนะครับ
ตอนนี้พวกคุณพอใจกับนักเตะทีมตัวเองกี่คน อันนี้ไม่ได้จะมาอวยมูหรือให้เซฟมูนะครับ ตอนอยู่เชลซีผมก็ด่าแล้วก็ไล่แกเหมือนกัน
ตอนที่ผมเริ่มดูบอลใหม่ๆ ผมก็เริ่มจากดูผียุคเฟอร์กี้มาก่อนนี่แหละเพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักเชลซี ตอนนั้นนักเตะแต่ละคนดูเก่งดูเท่ทรงดีกันเกือบทุกคนเลย แล้วตัดภาพมาตอนนี้ คุณพอใจกับการมีแบ็คเป็นวาเลนเซีย,ยัง กองหน้าสำรองเป็นแรช ยังไม่นับสำรองคนอื่นด้วยนะ ลองเอามูออกไปก่อน แล้วเอาคนที่คุณชอบมาเป็นโค้ชกับนักเตะชุดนี้ คุณคิดว่าจะได้กี่แชมป์

กลับมาเรื่องมู ไม่รู้ใครคิดเหมือนผมมั้ย แต่หลังจากแกออกจากเชลซีรอบสองไม่รู้แกฝังใจหรืออะไรกับเชลซีมากเกินไปป่าว ตอนคอนเต้ก็มาใช้หลังสามตั้งแต่ก่อนเจอเชลซี มายุคน้าซาร์อยู่ๆเอาเปเรร่ามาเล่นแบบจอจินโญ่ ทั้งๆที่มันไม่ใช่นิสัยมูที่จะมาจัดตัวอะไรแบบนี้ไม่รู้ว่าอยากจะโชว์ว่าทำได้ดีกว่าเชลซีหรือป่าว

สุดท้ายถึงเปลี่ยนโค้ชผมก็คิดว่านักเตะชุดนี้ก็ควรโดนขายเกือบครึ่งทีมอยู่ดี ถ้าเป็นเป๊ปคงล้างทีมเกือบหมดตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้ว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:22
ถูกแบนแล้ว
ชายเล็ก มูพูดเอง เมื่อมีโอกาสใครจะไม่อยากเซ็นมา ไหงมาบอกมูไม่อยากได้อ่ะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:25
ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ
ตั้งแต่ผมเชียร์แมนยูผมเพิ่งได้ยินเรื่องการแทรกแซงการซื้อตัวจากกระทู้นี้นี่แหละครับ แม้กระทั่งสื่อฝรั่งผมก็ยังไม่เคยเห็นเลย เดอะ ซัน ยังไม่กล้าเล่น

ตั้งแต่ต่ยุคเดวิด กิลล์ ทีมซื้อขายพร้อมเดินหน้าเต็มที่เพื่อเป้าหมาย แต่บ่อยครั้งก็จะเป็นเซอร์นี่แหละที่มักเบรคดีลหากคิดว่าสโมสรกำลังถูกโขกราคาที่ไม่สมเหตุสมผล

ผมว่ามันอาจจะมีน้ำหนักถ้าหากท่านยกดีลในอดีตที่เคยมีมา(เอาของแมนยูนะครับ) ผมเองก็แทบนึกไม่ออกเลยครับ แมนยูเคยมีเหตุการณ์ลักษณะนี้เกิดขึ้นด้วยเหรอ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38631
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:28
มูฟอร์มตกแค่นั้นแหละ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:36
ต่อให้อยากได้ไม่อยากได้ แต่นักเตะในทีม ถ้าเป็น ผจก คนอื่น เค้าจะใช้งานได้ดีกว่านี้ไหม

นี่น่าจะเป็นคำถามที่เกิดขึ้นในใจแฟนผีมากกว่านะครับ

ส่วนเรื่องการซื้อขาย ผมไม่ยุ่งละกัน เพราะ เม็ดเงินที่ใช้ไป มันก็ชัดเจนอยู่แล้ว

ผมว่าตอนนี้โค้ชสมัยใหม่มีฝีมือเริ่มขึ้นมานะครับ โค้ชเองก็มีสายเลือดใหม่เหมือนกัน จะเทียบกับเมื่อก่อนคงยาก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: k e a n e
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 12267
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:40
แกบทจะโทษก็โทษแค่เรื่องนักเตะห่วยกับบอร์ดไม่สนับสนุนอย่างเดียวเลย

ทำไมทีมบางทีมเล็กกว่าถึงเล่นได้ดีกว่า น่าดูกว่าทั้งๆที่นักเตะเทียบตำแหน่ง/ตำแหน่งแล้วเป็นรอง

แต่กลับน่าดูน่าชมกว่า อยู่ที่แทคติคแล้วล่ะมั้ง
0
0
glory glory, united
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6256
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:43
ฟุตบอลมันต้องมีการพัฒนา เปลี่ยนแปลงไปตามยุค ตามสมัยบ้าง แต่มูยังใช้รูปแบบเดิมๆที่แกมั่นใจ อาจจะจริงที่ตัวผู้เล่นแมนยูสู้ทีมก่อนๆที่แกเคยคุมไม่ได้ แต่ที่มีอยู่มันก็ไม่ได้น่าเกลียดจนต้องไปเล่นแต่เกมรับ เน้นรัดกุมยืนต่ำมันทุกเกม ไม่ว่าจะทีมเล็ก ทีมใหญ่ บางทีเจอทีมเล็กรูปเกมยังสู้ไม่ได้เลยก็มี แต่ผลออกมาดี คนก็มองข้ามไป
แก้ไขล่าสุดโดย oumubody555556 เมื่อ Mon Aug 20, 2018 15:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10881
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:43
ได้ขนาดนี้ยังไม่เรียกว่าอิสระอีกหรอ ลองไปคุมทีมอื่นเค้าไม่มาทุ่มให้ขนาดนี้หรอก ไม่มาโอ๋เเบบนี้หรอก
การซื้อขายนักเตะ มันไม่มีหรอกที่จะได้ตามใจตัวเองเเบบเป๊ะๆ เค้าใช้นักเตะเท่าที่มี มาพัฒนามาต่อยอด เเล้วเสริมตรงไหนที่เป็นรอยรั่ว
ไม่ใช่ผลงานกากเเล้วมาบอกนี่ไม่ใด้นักเตะตามที่ต้องการ อันนี้มันข้ออ้างสำหรับพวกฝีมือห่วยๆ
0
0
- DCU -

นักเตะอบต.
Status: Keep Calm And Whoosah
เข้าร่วม: 17 May 2009
ตอบ: 1455
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:50
คนอื่นเค้าพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ มูย่ำอยู่กับที่แค่นั้นแหละ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:52
Spoil
Famelaini พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ผมเชียร์แมนยูผมเพิ่งได้ยินเรื่องการแทรกแซงการซื้อตัวจากกระทู้นี้นี่แหละครับ แม้กระทั่งสื่อฝรั่งผมก็ยังไม่เคยเห็นเลย เดอะ ซัน ยังไม่กล้าเล่น

ตั้งแต่ต่ยุคเดวิด กิลล์ ทีมซื้อขายพร้อมเดินหน้าเต็มที่เพื่อเป้าหมาย แต่บ่อยครั้งก็จะเป็นเซอร์นี่แหละที่มักเบรคดีลหากคิดว่าสโมสรกำลังถูกโขกราคาที่ไม่สมเหตุสมผล

ผมว่ามันอาจจะมีน้ำหนักถ้าหากท่านยกดีลในอดีตที่เคยมีมา(เอาของแมนยูนะครับ) ผมเองก็แทบนึกไม่ออกเลยครับ แมนยูเคยมีเหตุการณ์ลักษณะนี้เกิดขึ้นด้วยเหรอ?

ส่วนตัวเลยจะเรียกว่าการแทรกแซงก็ว่าไม่ได้เต็มปากอะมันคือหน้าที่ของบอร์ดในปัจจุบัน

สมัยป๋าจะเห็นได้หลายๆข่าวว่าป๋าไม่เอาเองเพราะราคาแพงเกิน นั่นเพราะในตำแหน่งของป๋าสามารถทำได้ ควบคุมการซื้อขายได้ ทั้งกรณีโรนัลดิญโญ่ ทั้งกรณีขายรุด-พี่เบค บอร์ดไม่ขัดป๋าเลย

แต่หลังจากหมดยุคป๋า บอร์ดเข้ามาทำหน้าที่ซื้อขายเต็มตัว พวกมู ฟานกัล มอยส์ เป็นแค่หัวหน้าเฮดโค๊ช มีหน้าที่คุมทีมในสนาม การซื้อขายตัวทำได้แค่ส่งชื่อไปให้บอร์ดจัดการ

ไม่ได้บอกว่าผิดนะ ยุคสมัยมันเปลี่ยนแล้วไปนั่นละ มันเข้าสู่ยุคที่ต้องเปลี่ยนโค๊ชบ่อยๆไม่เกิน5ปีต้องเปลี่ยน ทีมเราก็เช่นกัน ดูแบบอดทนกันนิดนึงมันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:56
[RE]ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ
ผมรู้สึกว่าตอนคุมเซลซีรอบแรกน้ามูไม่ได้จะจอดรถบัสเล่นแต่เกมรับอย่างเดียวอะคับ

อารมคล้ายเหมือนยูเว่ เกมโต้กลับแกก็ไว้ใจได้ ที่สำคัญคือแทคติค สมัยก่อนดูจะดีกว่านี้จำได้ว่าตอนคุมเชลซีตอนแรกมีเกมหนึ่งเจอทีมไรจำไม่ได้ล่ะแต่ตามหลังอยู่1-0

แกถอดแบ็คออกแล้วเติมหน้าลงไปผลสุดท้ายชนะ2-1
ตอนนั้นดูน้าแกเป็นโค้ชที่เก่งคนหนึ่งเลย แต่ตอนนี้ดูไม่มั่นใจ ดูเป็นโค้ชธรรมดาๆคนหนึ่งที่ปลุกทีมไม่ได้ ซึ่งต่างจากเซอร์เยอะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:57
ป๋าเฟอกี้แกก็เป็น1ในบอร์ดบริหารนะครับ แล้วแกเป็นคนนึงที่แอนตี้การแทรกแซงการทำงานของผู้จัดการทีมมากๆ ล้วงลูกไม่มีทางเกิดขึ้นกับแมนยูอยู่ละเพราะมันเป็นปรัชญาที่สโมสรทำมาตลอด ส่วนเรื่องอิสระที่ว่าอันนี้ไร้สาระครับ มูอยากได้ใครก็ต้องได้มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว แกไม่ใช่เจ้าของสโมสรนะ เอ็ดก็เช่นกัน องค์กรมันมีระบบการทำงานของมันอยู่ แล้วมูเข้ามาก็ใช้เงินไม่ใช่น้อยๆ แมนยูก็ให้อิสระทั้งทำบอลเกมรับที่ทีมไม่เคยเล่นมาก่อน ดาวรุ่งจากเยาวชนก็ดันน้อยกว่าคนอื่นมาก ไหนจะซื้อตัวอายุเยอะๆมาอีก สโมสรปล่อยแกฟรีหลายเรื่องแล้วเหอะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:57
ตลก ถ้าบอร์ดแทรกแซงมู

ก็คงแทรกแซงตั้งแต่ มอยส์ ลุงกัลแล้ว

มอยส์ออกไป ก็แทบไม่สัมภาษณ์เสียๆหายๆเลย ลุงกัล ที่ออกมาด่า เท่าที่ผมเห็น ก็ไม่เคยด่าว่าบอร์ดแทรกแซงการทำทีมนะ

ส่วนซานเชส ผมมองว่าแกคือจิ๊กซอว์ตัวสำคัญสำหรับแผนแก เพราะแผนโต้กลับ(จริงๆ ควรเรียกอุดแล้วเตะบอลทิ้ง)ของแก แนวรุกจะต้องมีความสามารถสูง ทำเกมเอง เล่นเอง ชงเอง ยิงเองได้ครบ อย่างที่เคยเห็นแกเล่นแบบนี้ที่ปืน

ฉะนั้นแล้วถึงได้เซ็นมา แต่อนิจจา ไม่เข้าแผน เป็นเดอะแบกในแนวรุกไม่ได้ เกมรุกก็เลยง่อยจนทุกวันนี้

0
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 16:09
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
Spoil
Famelaini พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวเลยจะเรียกว่าการแทรกแซงก็ว่าไม่ได้เต็มปากอะมันคือหน้าที่ของบอร์ดในปัจจุบัน

สมัยป๋าจะเห็นได้หลายๆข่าวว่าป๋าไม่เอาเองเพราะราคาแพงเกิน นั่นเพราะในตำแหน่งของป๋าสามารถทำได้ ควบคุมการซื้อขายได้ ทั้งกรณีโรนัลดิญโญ่ ทั้งกรณีขายรุด-พี่เบค บอร์ดไม่ขัดป๋าเลย

แต่หลังจากหมดยุคป๋า บอร์ดเข้ามาทำหน้าที่ซื้อขายเต็มตัว พวกมู ฟานกัล มอยส์ เป็นแค่หัวหน้าเฮดโค๊ช มีหน้าที่คุมทีมในสนาม การซื้อขายตัวทำได้แค่ส่งชื่อไปให้บอร์ดจัดการ

ไม่ได้บอกว่าผิดนะ ยุคสมัยมันเปลี่ยนแล้วไปนั่นละ มันเข้าสู่ยุคที่ต้องเปลี่ยนโค๊ชบ่อยๆไม่เกิน5ปีต้องเปลี่ยน ทีมเราก็เช่นกัน ดูแบบอดทนกันนิดนึงมันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว  

ฟุตบอลมันเป็นธุรกิจไปแล้วครับ ขอบคุณท่านน่ะครับที่ยังพอเข้าใจกันบ้าง 555
0
0
'' The only man who never makes mistakes is the man who never does anything ''

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel