ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:49
[RE: ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ]
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
มูไม่อยากได้ซานเชส เพราะมีมาเท่วอยู่แล้ว ?

omgggg มาเท่วกว่าจะได้โอกาสจากมูในการลงเล่นใช้เวลาเท่าไหร่ท่าน พอได้เล่น จนฟอร์มพอใช้ได้ทีมก็ได้ซานเชสมา

ผมแค่ยกตัวอย่างคราวๆ ครับ ประเด็นคือมูไม่ได้อยากได้วานเชสจริงๆหรอ แต่พอได้มาค่าเหนื่อยก็แพง ก็ต้องฝืนให้ลง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
'' The only man who never makes mistakes is the man who never does anything ''

ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:50
ผมว่าบอร์ดแมนยูนี่โคตรจะไม่แทรกแซงใครที่สุดละนะ เพียงแต่สโมสรทุกแห่งมันก็มีวัฒนธรรมองค์กรอยู่

การที่คุณซึ่งเป็นคนนอกจะเข้ามาทำงานต้องยอมรับให้ได้กับข้อนี้อยู่แล้ว ไม่ว่าจะเรื่องการดันเด็ก การให้ตำนานมีบทบาทในทีม

แต่เรื่องการล้วงลูก เข้าไปก้าวก่ายการทำทีม ถ้ามีจริงขอหลักฐานยืนยันหน่อยได้มั้ย ไม่อยากให้พูดลอยๆ เออออเอาเอง

ส่วนเรื่องการซื้อตัวนักเตะ ผมว่าเอ็ดมันก็วิ่งให้เต็มที่แหละ ไม่งั้นจะได้เฟร็ด ดาลอท มาตั้งแต่ไก่โห่ได้ยังไง

แต่ไม่ใช่ว่าคุณมีเงินแล้วคุณจะได้นักเตะที่ต้องการเสมอไป มันไม่ใช่ การซื้อนักเตะมันมีทั้งผู้ซื้อ ผู้ขายและตัวนักเตะเองอีก

ถ้าเขาไม่อยากขาย นักเตะไม่อยากย้าย เอ็ดมันจะไปเอาเงินฟาดหัวมาได้ที่ไหนล่ะ

อีกอย่างนักเตะชุดนี้มันก็คือชุดที่ 2 ปีที่แล้วที่หลายคนบอกว่าเป็นรองแค่ซิตี้ไม่ใช่หรอ

ทำไมมันจะเล่นไม่ได้ในเมื่อคุณเก่งกว่าอีกตั้ง 18 ทีมนี่ หรือความจริงแล้วที่ 2 ที่ได้มามันได้มาแบบงงๆ

เพราะการเล่นของทีมในนัดที่ผ่านมามันก็คือทรงเดิมของปีแล้วแหละ แค่ได้เด เกอา เซฟไว้ไม่รู้กี่แต้มเท่านั้นเอง
แก้ไขล่าสุดโดย Nany_Amino เมื่อ Mon Aug 20, 2018 14:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15822
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:54
JetFlim พิมพ์ว่า:
มูไม่อยากได้ซานเชส เพราะมีมาเท่วอยู่แล้ว ?

omgggg มาเท่วกว่าจะได้โอกาสจากมูในการลงเล่นใช้เวลาเท่าไหร่ท่าน พอได้เล่น จนฟอร์มพอใช้ได้ทีมก็ได้ซานเชสมา

ผมแค่ยกตัวอย่างคราวๆ ครับ ประเด็นคือมูไม่ได้อยากได้วานเชสจริงๆหรอ แต่พอได้มาค่าเหนื่อยก็แพง ก็ต้องฝืนให้ลง  

อยากรู้ว่า คุณรู้ได้ไงว่ามูไม่อยากได้ซานเชส ? คุณอิงจากอะไร คิดเอง สื่อ หรืออะไร

ประเด็นนี้ผมไม่เชื่อ เพราะดูจากการกระทำของมูกับมาเที่ยวที่เหมือนจะมีปัญหาอะไรสักอย่างกันมาตลอด อย่างที่มีความเห็นอื่นว่ามา มาเที่ยวทำไมเป็นคนที่พลาดไม่ได้ พลาดแล้วทำไมถึงไม่ได้โอกาสลงต่อเหมือนคนอื่น
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9980
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:55
มโนล้วนๆคับเรื่องการแทรกแซงการจัดตัว

นักเตะหมดใจคับ นักเตะก็อาการเดียวกันกับแฟนบอลคับ แผนรับและโยนไปที่ลูกากู แต่ถ้าไม่ได้สวนก็จะค่อยๆเคาะให้ชัวว์ ไม่มีใครกล้าเลี้ยงกล้าหลบ เล่นไปเล่นมานักเตะขาดความมั่นใจเพราะมันไม่เป็นธรรมชาติของฟุตบอล ไม่ให้อิสระนักเตะให้ให้เขาใช้ความสามารถ
นึกถึงสมัยโด้แจ้งเกิดแมนยูสิคับ ทั้งสับทั้งหลอกทั้งลากทั้งยิง แผนการเล่นเอื้อต่อการเล่นสุดๆ ปัจจุบันเล่นแบบนำ1ลูก ลงมาอุดทั้งทีม เกร็งทั้งทีม ทั้งนักเตะและคนดูหมดความสนุกคับ ถ้าจะทำทีมแบบนี้ คนเก่งแบบนี้ต้องหาทีมใหม่อยู่ละคับ เพราะที่นี่ต้องการความสนุกความบันเทิงคับ เล่นให้สนุกให้มีความสุขเดี๋ยวความสำเร็จมันก็ตามมา
แก้ไขล่าสุดโดย one2013 เมื่อ Mon Aug 20, 2018 14:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:56

อยากรู้ว่า คุณรู้ได้ไงว่ามูไม่อยากได้ซานเชส ? คุณอิงจากอะไร คิดเอง สื่อ หรืออะไร

ประเด็นนี้ผมไม่เชื่อ เพราะดูจากการกระทำของมูกับมาเที่ยวที่เหมือนจะมีปัญหาอะไรสักอย่างกันมาตลอด อย่างที่มีความเห็นอื่นว่ามา มาเที่ยวทำไมเป็นคนที่พลาดไม่ได้ พลาดแล้วทำไมถึงไม่ได้โอกาสลงต่อเหมือนคนอื่น  

ผมบอกไปแล้วครับว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ท่านอ่านเหตุผลที่ผมให้ไว้ดีๆสิครับ ผมอุส่าพิมท้าวความให้ฟังถึงที่มาที่ไป 555555 ประเด็นที่ผมต้องการจะสื่อคิดอิสระในการทำทีมของมูมู่มากกว่าครับ
0
0
'' The only man who never makes mistakes is the man who never does anything ''

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 14:59
เมื่อวานดูแมนยูแล้วนึกว่าคนคุมคือ บิ๊กแซม
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:00
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
ผมว่าบอร์ดแมนยูนี่โคตรจะไม่แทรกแซงใครที่สุดละนะ เพียงแต่สโมสรทุกแห่งมันก็มีวัฒนธรรมองค์กรอยู่

การที่คุณซึ่งเป็นคนนอกจะเข้ามาทำงานต้องยอมรับให้ได้กับข้อนี้อยู่แล้ว ไม่ว่าจะเรื่องการดันเด็ก การให้ตำนานมีบทบาทในทีม

แต่เรื่องการล้วงลูก เข้าไปก้าวก่ายการทำทีม ถ้ามีจริงขอหลักฐานยืนยันหน่อยได้มั้ย ไม่อยากให้พูดลอยๆ เออออเอาเอง

ส่วนเรื่องการซื้อตัวนักเตะ ผมว่าเอ็ดมันก็วิ่งให้เต็มที่แหละ ไม่งั้นจะได้เฟร็ด ดาลอท มาตั้งแต่ไก่โห่ได้ยังไง

แต่ไม่ใช่ว่าคุณมีเงินแล้วคุณจะได้นักเตะที่ต้องการเสมอไป มันไม่ใช่ การซื้อนักเตะมันมีทั้งผู้ซื้อ ผู้ขายและตัวนักเตะเองอีก

ถ้าเขาไม่อยากขาย นักเตะไม่อยากย้าย เอ็ดมันจะไปเอาเงินฟาดหัวมาได้ที่ไหนล่ะ

อีกอย่างนักเตะชุดนี้มันก็คือชุดที่ 2 ปีที่แล้วที่หลายคนบอกว่าเป็นรองแค่ซิตี้ไม่ใช่หรอ

ทำไมมันจะเล่นไม่ได้ในเมื่อคุณเก่งกว่าอีกตั้ง 18 ทีมนี่ หรือความจริงแล้วที่ 2 ที่ได้มามันได้มาแบบงงๆ

เพราะการเล่นของทีมในนัดที่ผ่านมามันก็คือทรงเดิมของปีแล้วแหละ แค่ได้เด เกอา เซฟไว้ไม่รู้กี่แต้มเท่านั้นเอง  

ผมชอบความเห็นของท่านน่ะ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:01
ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ

ผมบอกไปแล้วครับว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ท่านอ่านเหตุผลที่ผมให้ไว้ดีๆสิครับ ผมอุส่าพิมท้าวความให้ฟังถึงที่มาที่ไป 555555 ประเด็นที่ผมต้องการจะสื่อคิดอิสระในการทำทีมของมูมู่มากกว่าครับ  

ก็ตัวอย่างที่คุณยกมา มันไม่สมเหตุสมผลน่ะสิครับ

ความคิดที่ว่าบอร์ดแทรกแซงมันเลยไม่น่าเชื่อไงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26487
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:01
ผมคิดว่าบอร์ดไม่ได้ซื้อนักเตะที่มูฯไม่อยากได้นะ

แต่ไม่ได้ซื้อให้เลย

ฉะนั้นตัวที่เข้ามาในยุคมูฯ แปลว่าแกต้องการนั่นแหละ

บอร์ดแมนฯยูฯอาจจะไม่ได้ซื้อให้ทุกตัวก็จริง แต่ไม่แทรกแซงการซื้อแน่ๆ เพราะไม่มี DoF เหมือนทีมอื่นๆ แต่การขายนี่อาจจะอีกเรื่อง เพราะมีข่าวจริงๆว่ามูฯต้องการปล่อยมาเทียล แต่บอร์ดอยากเก็บเอาไว้
1
0
I choose to live, not just exist.

GB4
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2013
ตอบ: 3915
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:02
ขัดนิดนึงครับ

ผลงานในอดีต ไม่ได้การันตีถึงผลตอบแทนในอนาคต ครับ

ผมได้ยินจากโฆษณา กองทุนบัวหลวงครับ คอนเฟิร์ม
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2290
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:02
ปัญหาคือวิธีการฝึกซ้อม !!
ไม่มีวิธีที่จะทำให้นักเตะต่อบอล เข้าทำ
ได้ดีกว่านี้แล้วเหรอครับ ผม งง มาก

เมื่อคืน จ่ายบอลกัน ล่กๆๆๆ
เหมือนคลิปลิงชิงบอลกากๆนั่น เป๊ะ !!

ผมยังไม่ไล่หรอกครับ แต่ขอให้พัฒนาหน่อย
ทั้งแผนการเล่น ทั้งสกิลนักเตะ
นักเตะเล่นเหมือนบอลไม่ได้ซ้อม

ดูไบรตัน ต่อบอลเข้าทำประตู
จ่ายบอลกัน ปังๆๆๆ

ตู้มมมม หายเข้าโกลล์

ของเราอะไร๊ก๊านนนน

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8575
ผมว่าระดับมูเนี่ย ยากนะครับที่บอร์ดจะเข้าไปแทรกแซงการทำงานของแก มีหรือที่บอร์ดจะยัดนักเตะที่มูไม่ต้องการมาให้แกทำทีม?

อีกอย่างไม่ใช่บอร์ดไม่ซื้อนะ แต่ยื่นราคาไปแล้ว .. แต่ทีมไม่ขาย นักเตะไม่อยากมา แล้วเอ็ดทำอะไรได้อีก

เรื่องสุดท้ายฤดูกาลที่แล้วแฟนบอลหลายคนบอกว่า เด เคอา ไม่ได้แบกทีมหรอก ถ้าไม่มีเด เคอาแล้วแต้มก็ไม่ได้ต่างหรอก ผมก็ค้านไปว่าแน่ใจหรอ .. ฤดูกาลนี้ได้รู้กัน !!
แก้ไขล่าสุดโดย Indyvirus เมื่อ Mon Aug 20, 2018 15:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:07
ผมเห็นต่างเรื่องมูน่ะ
l2ecycle_l3in พิมพ์ว่า:
ปัญหาคือวิธีการฝึกซ้อม !!
ไม่มีวิธีที่จะทำให้นักเตะต่อบอล เข้าทำ
ได้ดีกว่านี้แล้วเหรอครับ ผม งง มาก

เมื่อคืน จ่ายบอลกัน ล่กๆๆๆ
เหมือนคลิปลิงชิงบอลกากๆนั่น เป๊ะ !!

ผมยังไม่ไล่หรอกครับ แต่ขอให้พัฒนาหน่อย
ทั้งแผนการเล่น ทั้งสกิลนักเตะ
นักเตะเล่นเหมือนบอลไม่ได้ซ้อม

ดูไบรตัน ต่อบอลเข้าทำประตู
จ่ายบอลกัน ปังๆๆๆ

ตู้มมมม หายเข้าโกลล์

ของเราอะไร๊ก๊านนนน

ผมเห็นด้วยครับ ต้องไปดูกันที่ตอนซ้อม การเอาตัวรอดเวลาโดนเพรส แมนยูจ่ายเสียกันมากครับ
การเอาตัวรอดไม่มี จ่ายยังเสีย เกมส์มันจะเดินหน้าไปได้ยังไงครับ
โดนตัดตั้งแต่กลางสนาม หลังไม่ทันตั้งตัวโดนสวนอีกละ เละครับ
แค่พื้นฐานการส่งบอลยังไม่ดีเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19035
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:08
มูอ่ะอยากได้ซานเชสแน่ๆ แผนแกต้องใช้ตัวแบบนี้
แต่มันพลาดตรงที่ต้องแลกกับมาคินี่แหละ มิติของนักเตะ
มันเลยไม่ได้เปลี่ยนอะไรมาก ส่วนมาเที่ยลถ้าบอร์ดไม่ขวาง
คงโดนขายไปนานแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4102
โพสเมื่อ: Mon Aug 20, 2018 15:08
มูนี่นะโดนยัดเยียดให้ใช้นักเตะที่ตัวเองไม่อยากได้ โดนบอร์ดแทรกแซง ผมว่าถ้าพูดถึงคนอื่นไม่ใช่มูอะคงได้ มูแกไม่ใช่คนที่ทนบอร์ดแทรกแซงหรอกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel