ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2013
ตอบ: 876
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:16
[RE: นักข่าวดังฟันธง"ป็อกบา"ลงเอยต่อสัญญารับค่าแรงสูงสุดผี]
ป๊อกบาก็อยากให้ได้ค่าเหนื่อยสูง เพราะเป็นหัวใจหลักของทีม แต่อยากให้ เด เกอา ได้ค่าเหนื่อยสูงสุดมากกว่า ถ้าไม่ได้พี่เขาช่วยเซฟ ป่านนี้ผีตกไปอยู่กลางตารางแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:18
[RE: นักข่าวดังฟันธง"ป็อกบา"ลงเอยต่อสัญญารับค่าแรงสูงสุดผี]
Santeria13 พิมพ์ว่า:
Oz-1 พิมพ์ว่า:
Spoil
ggmm พิมพ์ว่า:
slahadin พิมพ์ว่า:
Black_Rose พิมพ์ว่า:
สมควรได้รับค่าเหนื่อยสูงสุดมากกว่าซานเชสเยอะ
หัวใจของทีม พลังของทีมยุคนี้เลย
ป็อกบานี่ไอค่อนแทนรูนี่เลยนะ รักษามันไว้ดีๆเหอะ  

ตอนนี้สูงสุดคือ 500,000ป/สัปดาห์ ถ้ามากกว่านี้คงทำลายสถิติโลกแน่นอน  
อะไรนะ500kต่อสัปดาห์

แต่ไมที่เห็นข่าวล่าสุดไม่มี500kสักเว็บเลย ไม่ต้องรีบเม้นท์เพื่อจะเอาแผล่บก็ได้ เดี๋ยวจะเงิบแบบนี้อีก

ของอันนี้บนรู้สึกจะได้เท่าเดอบรอยด้วย

ถ้าจะทำลายสถิติโลกนี้ยิ่งเป็นไปไม่ได้ โด้ค่าเหนื่อย440kหลังหักภาษี ก่อนหักภาษีล่อไปเกือบ900k ป๊อกสัญญาใหม่จะทำสถิติโลกมากกว่าโด้จริงดิ  

บอกเค้าดีๆก็ได้ ทำไมต้องทำโชว์พาว 555  

แล้วเม้นไม่ดีตรงไหน หรือการบอกข้อมูล คือการโชว์พาว แล้วโชว์พาวตรงไหนทิทราบ ผมก็เห็นเขาเม้นท์กันประจำ ไม่เคยอ่านข่าวสักแต่จะเม้นท์ แบบนี่คือการโชว์พาวหรอเพิ่งรู้ งั้นก็โชว์พาวกันทั้งเว็บอ่า  

คือเม้นบอกเฉยๆก็ใด้ ข่าวมาตอนแรกก็บอก5แสนแทบทั้งนั้น
มาตอนนี้ยังไม่แน่ใจเลยว่าเท่าใหร่แน่

เว็บนึงบอก3.5แสน Alexis Sanchez 29 £350,000
https://www.totalsportek.com/money/manchester-united-player-salaries/
อีกเว็บบอก4แสน Alexis Sanchez 29 £400,000
https://sillyseason.com/salary/manchester-united-players-salaries-list-69041/

มายอกเขาเม้นเอาแผลบ คนที่ดูโชว์พานะมันนาย  

จ้า แล้วมัน500Kไหมอ่า ว่าแต่วข่าวบอก500 k เลยต้อง500kตลอด เว็บที่ตามเก็บข้อมูลนักบอลมาเชื่อไม่ได้

เคโชว์พาวก็โชว์พาส ว่าแต่นายมาโชว์หล่อหรอ  

แค่โพสปกติกะโชว์พาวยังแยกไม่ออก ไปละไม่อยากเถียงด้วย

แค่แซะธรรมดาเหมือนที่คุณแซะเอง แค่นี่คือก็โชว์พาว งั่นคุณก็โชว์พาวอ่าจิ พิมอย่างมั่นใจเลย500k เจอข้อมูลบอกโชว์พาว แต่ตัวเองเม้นไม่โชว์พาวพร้อมแซะซินะ ไปดีกว่าไม่อยากเถียงกับพวกชอบแซะ พอเงิบแดกก็หาข้ออ้างนอกเรื่องมา บลาๆๆ  

กำ ใจเยนๆครับพี่ ผมไม่ได้เม้นเรื่องค่าเหนื่อย คนละคนกัน 5555555 ใจเยนๆก่อนนะ  

มันก็เริ่มจากเม้นคุณป่ะ โชว์พาวอ่า แล้วก็อธิบายเหตุผลกับคุณ RAFayedไปแล้ว ก็ยังมีคำนี่ไม่เลิก แซะคนอื่นก่อนแท้ๆ แต่โดนมั่งมาบอกให้ใจเย็นๆเขียม  

ฮั่นแน่ แซะผิดคนทำเขิน ผมกะคนที่พิมพ์500kคนละคนนะจ้า อย่าแถเลยว่าเริ่มจากเม้นผม 5555 ขำวะ หน้ามืดจนจำสลับคนะละมาหัวร้อน แถหน้า ด้านๆ

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23187
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:20
Spoil
MonkeyD Lucy พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
เสียดายในทีมเหมือนจะไม่มี ปีกแบบ บักเป้ ไม่งั้นป๊อกเล่นสบายเหมือนบอลโลกละ เห็นจ่ายให้ บักเป้ แล้วไปชงเองบ่อยมาก แต่ปีกเรา ชงเสียเอาๆ

ทีมเรายังมีเค้าคนนั้นอยู่ปีนี้มาแน่  

ตำนาน เบอร์ 10 คนใหม่ชิมิ

1
0
อสอหปรส.

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:20
ggmm พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
อะไรคือ โชว์พาว กับ ตอบปกติ

ก็แค่ใส่ความเห็นส่วนตัวไปกันนี่ แปลว่า โชว์พาวละเหรอ

ผม งง อะ

***คนนึงมีข้อมูลมาให้ดูชัดเจน ก็ว่าโชว์พาว

ละไอ่คนพูดลอยๆทำไมไม่โดนด่าไรเลยอะ  

รู้สึกจะมีอีดิทอะไรออกไป ตอนแรกรู้สึกจะตอบเม้นนั้นแรงกว่านี้

เขาเลยตอบกลับว่าโชว์พาวไง  

อ่อ งั้นแปลว่าผมไม่ทันเห็นละล่ะครับ

เลย งง ว่านั่งอ่านหลายรอบละยังไม่เข้าใจ

ขอบคุณครับท่าน
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:21
ที่แรกผมก็คิดว่า 500k/week นะ

https://www.google.co.th/search?ei=PHR2W7raGc6_rQH_vajoDg&q=alexis+sanchez+wages&oq=alexis+sanchez+wages&gs_l=mobile-gws-wiz-serp.12...0.0..10589...0.0..0.0.0.......0.-U9InTHCp98

- Google ดูก็ขึ้นมา 26 ล้านGBPต่อปี ก็เท่ากับ 500k/week

- พอลองเข้าไปดูหลายๆเว๊ป 500k มันคือรวมค่าแรงต่อสัปดาห์ 350,000 แล้วบวกค่าอื่นๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:22
musuoza พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไม SS ถึงดราม่ากันบ่อย เพราะบางคนยังแยกแยะไม่ออกเลยว่าการตอบลอยๆโดยไม่รู้ข้อมูลชัดเจน กับการตอบโดยเอาข้อมูลแบบชัดเจนมาให้ดู อันไหนผิดอันไหนถูก ซึ่งลองอ่านลองคิดดูดีๆก็เห็นชัดอยู่แล้วว่าเจตนาของทั้งสองฝ่ายเป็นยังไง

แล้วการเอาข้อมูลที่ถูกต้องมาอ้างอิง ดันถูกหาว่าโชว์พาว แค่นี้ก็พอเข้าใจล่ะ ว่าคนๆนั้นมีความสามารถในการคิดวิเคราะห์แค่ไหน  

ให้ข้อมูลชัดเจนอะดีครับ แต่ที่ผิดคือให้ข้อมูลละเผือกแซะคนที่เค้ามาเม้นก่อนหน้านี่แหละ
อะถ้ายังแยกไม่ออกว่าแซะคือยังไง เดวตัดมาป้อนให้เป็นคำๆนะ

ไม่ต้องรีบเม้นท์เพื่อจะเอาแผล่บก็ได้ เดี๋ยวจะเงิบแบบนี้อีก
ป๊อกสัญญาใหม่จะทำสถิติโลกมากกว่าโด้จริงดิ
หวังว่าจะเข้าใจนะ ที่เค้าเถียงกันไม่ได้เกี่ยวว่าแบบลอยๆกะให้ข้อมูลันไหนถูกผิด
เค้าเถียงกันเรื่องโชว์พาวหรือตอบดีๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9551
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:29
คือคนที่เขามาเม้นว่า 500K เขาก็ไม่ได้ผิดอะไร เพราะสื่อก็ลงว่าได้รับราวๆ 5-600K เขาคงเข้าใจแบบนั้น

ส่วนแฟนผีท่านนั้นก็ใช้คำแรงไปหน่อยไปกล่าวหาว่าคนอยากได้แผล่บ เม้นเอาเท่ห์ ท่านก็ไปว่าเขาตั้งใจแซะ

ส่วนอีกท่านก็นะ ไปหาว่าเขาโชว์พาวซึ่งมันก็ไม่ถูกต้อง จริงๆ ถ้าเรื่องนี้ต่างคนต่างเม้นแบบปกติ ไม่แดกดันกันก็จบ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4454
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:40
ถูกแบนแล้ว
มาว่าเขาโชว์พาว แต่ตัวเองโชว์โง่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:41
ถูกแบนแล้ว
500k ก้ได้เพื่อให้บางคนสบายใจ ไม่ต้องดิ้นต่อ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2825
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:43
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไม SS ถึงดราม่ากันบ่อย เพราะบางคนยังแยกแยะไม่ออกเลยว่าการตอบลอยๆโดยไม่รู้ข้อมูลชัดเจน กับการตอบโดยเอาข้อมูลแบบชัดเจนมาให้ดู อันไหนผิดอันไหนถูก ซึ่งลองอ่านลองคิดดูดีๆก็เห็นชัดอยู่แล้วว่าเจตนาของทั้งสองฝ่ายเป็นยังไง

แล้วการเอาข้อมูลที่ถูกต้องมาอ้างอิง ดันถูกหาว่าโชว์พาว แค่นี้ก็พอเข้าใจล่ะ ว่าคนๆนั้นมีความสามารถในการคิดวิเคราะห์แค่ไหน  

ให้ข้อมูลชัดเจนอะดีครับ แต่ที่ผิดคือให้ข้อมูลละเผือกแซะคนที่เค้ามาเม้นก่อนหน้านี่แหละ
อะถ้ายังแยกไม่ออกว่าแซะคือยังไง เดวตัดมาป้อนให้เป็นคำๆนะ

ไม่ต้องรีบเม้นท์เพื่อจะเอาแผล่บก็ได้ เดี๋ยวจะเงิบแบบนี้อีก
ป๊อกสัญญาใหม่จะทำสถิติโลกมากกว่าโด้จริงดิ
หวังว่าจะเข้าใจนะ ที่เค้าเถียงกันไม่ได้เกี่ยวว่าแบบลอยๆกะให้ข้อมูลันไหนถูกผิด
เค้าเถียงกันเรื่องโชว์พาวหรือตอบดีๆ  

"ตอนนี้สูงสุดคือ 500,000ป/สัปดาห์ ถ้ามากกว่านี้คงทำลายสถิติโลกแน่นอน"

เจตนาของคุณก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เรื่อง 500k แล้วยังจะเสริมเรื่องทำลายสถิติโลกอีก ทั้งๆที่ทุกคนก็รู้ว่าโด้ เมส เนย์มาร์ 3 คนนี้มันได้ค่าจ้างไปอีกระดับ หรือจะบอกว่าคุณไม่รู้?

หรือถ้าจะอ้างว่าคุณไม่รู้ ทีหลังก็ช่วยหาข้อมูลที่ถูกต้องมาก่อนดีกว่าครับ ดีกว่าตอบลอยๆแล้วมาว่าคนอื่นแซะกลับ ซึ่งทำให้เหมือนว่าคนที่ให้ข้อมูลถูกต้องกลายเป็นฝ่ายผิดซะงั้น

ปล.แต่ก็ต้องยอมรับว่าคนที่ไปแซะคุณกลับนั้นก็ผิดเหมือนกัน อันนี้ผมตอบเป็นกลางสุดๆแล้วนะ เพราะส่วนตัวผมให้น้ำหนักข้อมูลที่ถูกต้องสำคัญกว่า
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:45

"ตอนนี้สูงสุดคือ 500,000ป/สัปดาห์ ถ้ามากกว่านี้คงทำลายสถิติโลกแน่นอน"

เจตนาของคุณก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เรื่อง 500k แล้วยังจะเสริมเรื่องทำลายสถิติโลกอีก ทั้งๆที่ทุกคนก็รู้ว่าโด้ เมส เนย์มาร์ 3 คนนี้มันได้ค่าจ้างไปอีกระดับ หรือจะบอกว่าคุณไม่รู้?

หรือถ้าจะอ้างว่าคุณไม่รู้ ทีหลังก็ช่วยหาข้อมูลที่ถูกต้องมาก่อนดีกว่าครับ ดีกว่าตอบลอยๆแล้วมาว่าคนอื่นแซะกลับ ซึ่งทำให้เหมือนว่าคนที่ให้ข้อมูลถูกต้องกลายเป็นฝ่ายผิดซะงั้น

ปล.แต่ก็ต้องยอมรับว่าคนที่ไปแซะคุณกลับนั้นก็ผิดเหมือนกัน อันนี้ผมตอบเป็นกลางสุดๆแล้วนะ เพราะส่วนตัวผมให้น้ำหนักข้อมูลที่ถูกต้องสำคัญกว่า  

ใจเยนๆครับ ทำไมผมงงจังว่าคนที่ผมไปว่าเค้าโชว์กะคุณทำไมถึงคิดว่าผมพูดเรื่อง500k
คนพูด500kกะผมมันคนละคนกันนะครับ ผมงงละเนี่ย - -*
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2825
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:54

ใจเยนๆครับ ทำไมผมงงจังว่าคนที่ผมไปว่าเค้าโชว์กะคุณทำไมถึงคิดว่าผมพูดเรื่อง500k
คนพูด500kกะผมมันคนละคนกันนะครับ ผมงงละเนี่ย - -*  

เออ เพิ่งสังเกต ผมแก้ทันมั้ยเนี่ย 5555+ งั้นขอโทษละกันครับ
ส่วนเรื่องที่โดนหาว่าโชว์พาว ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมตามที่บอกไปนะครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 13668
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 14:57
สังคมไทย สังคมดราม่า
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11163
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 15:08
นักข่าวดังฟันธง"ป็อกบา"ลงเอยต่อสัญญารับค่าแรงสูงสุดผี
ค่าเหนื่อยยูไนเต็ด ยุค มู โคตรโหดเลย
ได้เบอะกว่าซิตี้มากมาย
แต่ฟอร์มในสนามน่าส่ายหัวเห้อออ
โทษทีนอกเรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7158
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 15:16
มีความสุขจริงๆโว้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel