ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15237
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 17:56
[Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้
ต้องพี่งพากันครับ ถ้าเลนโดนกดถ้าป่าอยู่ใกล้ๆ ก็รีบมาช่วย เช่นเดียวกันถ้าป่าโดนรบกวนตัวยืนเลนใกล้ๆต้องรีบไปช่วย แบบนี้ถึงจะรอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 18:30
[RE: [Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
หลายเกมส์มากเลยครับที่เจอมา

ป่า ฟาร์มอย่างเดียว ไม่แก้ง ไม่เก็บมังกร ไม่ทำห่านเหวอะไรเลยนอกจากฟาร์ม

ละแบบ ตัวยืนเลน โดนป่าทีมนู้นมากดยับยู่ยี่ไปหมด ละยังมาว่าคนอื่นแจก อิ๊บอ๋ายเหอะ

เล่นคนเดียวละเหนื่อยเป็นบ้าเลย ค้างอยู่ Plat II นานแล้วเนี่ย

ยังมีอีก พวก โรม บางคนนิยามคำว่าโรมแปลกๆ คือ โรมมันจะมีจังหวะวิ่งของมัน

ไม่ใช่เอ็งนึกจะไปเลนไหนก็ไปโว้ยยย ตรูเบื่อออ เบื่อต้องเจออะไรแบบนี้้จริงๆ

แล้วพวกที่ชอบเลือกมาเล่นนักหนาอย่าง ไวโอเลต เนี่ย

เลือกมาแล้ว แทบไม่กลิ้งยิง พอกลิ้งก็กลิ้งโง่ๆสักแต่กลิ้ง ไม่เลือกทิศทางการกลิ้ง ตรูจะบ้าตาย

*******เสริมเรื่องมังกรนิดนึง

ที่ผมบ่นๆคือ จังหวะเราแก้งเลนสำเร็จครับ แล้วผมเนี่ยกดเรียกรวมให้เอามังกรแล้วผมชนให้

คือมันไม่มาไง มันไม่ยอมมาโว้ยยยยยยยยยยยย ไม่ได้หมายความว่าให้สักแต่มังกร

ผมรู้ครับว่าบางจังหวะมันเอาไม่ได้ ผมเองเล่นทุกตำแหน่งยกเว้นโรม เพราะ โรมไม่ค่อยคล่อง

ถ้าผมเล่นแท้งยืนเลนมังกร แก้งชนะ ผมเข้าชนทันที แต่เจอแต่แบบ แก้งชนะ มันกลับ

วาร์ปกลับบ้านไปงง ละไปฟาร์มฝั่งบลูต่อจ้าา คือ ผมเข้าใจครับบางทีผมป่า ผมก็เจอแบบ คนอื่นกดเข้ามังกรๆ ให้ตรูเข้ายังไง ในเมื่อไม่ได้เปรียบ ไม่มีตัวชน

แต่นี่คือ ทุกอย่างพร้อม แต่แล้วมันก็เดินผ่านไปเฉยๆโดยไม่สนHeสนTad ใดๆเลยครับ  

ผมโคตรจะเข้าใจความรู้สึกเลยครับ เจอมาบ่อยเหมือนกันพวกที่เล่นแล้วจังหงวะมันขัดใจ
เช่นฆ่าฝั่งตรงข้ามได้ 1-2 ตัว ครีปฝั่งเราดันเข้าป้อมฝั่งตรงข้ามแทนที่จะมาตีป้อมก่อน ตัวป่าดันเดินกลับไปฟาร์ม
หรือบางที ทีมเค้ามาโซมมังกร 4 ตัว ฝั่งเรายังไม่พร้อมแต่มันดันวิ่งเข้าไปบวก
หัวไหม้ครับเจอแบบนี้
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Sat Aug 18, 2018 18:29
[RE: [Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้]
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ต้องบอกก่อนว่า ส่วนนึงคนชอบคาดหวังว่าป่าเกิดแล้วเกมชนะ

ตรงนี้อยากให้หัดคิดใหม่ แร้งค์สูงๆ คอน ไดม่อน

ทุกตำแหน่งมีความสำคัญต่อเกมทั้งสิ้น ออฟเลน แพ้เลน ทีมก้เสียเปรียบหลายอย่าง

ส่วนเรื่องที่ จขกท มาบ่น คือไม่มีเกมไหนบอกได้ว่าป่าต้องมาช่วยตลอด

หรือต้องฟาร์มเอาของมาช่วยเพื่อนได้ประสิทธิภาพ ตำแหน่งนี้ต้องอ่านเกมอย่างหนัก

ถ้าเห็นว่าป่าฝ่ายเค้าไม่ฟาร์มเลย แก้งอย่างเดียว เราก็ควรไปช่วยเพื่อน ถ้าเพื่อนเล่นตัว

ที่ยิ่งไม่มาสามารถกันเลนไหว โดนไปออลฝั่งนั้น (แต่ไม่ใช่แค่ป่าที่ต้องไปช่วยเท่านั้น)

หรือ!! ถ้าป่าเค้าฟาร์มหนัก แล้วคุณไปแก้ง แล้วดันไม่ได้อะไร เลทเกมคุณก็โดนได้เหมือนกัน

คุณต้องทำทุกอย่างให้มีประโยชน์สุดฟาร์มด้วย อ่านเกมไปด้วย ไปแก้งแล้วได้คิล

แต่หลายครั้งที่ทุกคนเอาทุกอย่างไปด่าป่า มันไม่ใช่ มิดเอย โรมเอย ตัวเอกทั้งนั้น

สิ่งที่ป่าได้คือความอิสระจากเลน เพราะงั้นต้องทำให้คุ้มค่าที่สุด  

ใช่เลยท่านน เวลาผมป่า เลนข้างพัง ป่าโดนเวด ตลอดเดินเกมไม่ได้ต้องตามเกมฝั่งตรงข้าม พอจะออกแกงค์ เลนข้างซักทางต้องพังต้องวกกลับไปซ่อมเลนอีกสุดท้ายไม่ได้ทำซักเลนวนกลับมาเซ็ตกันใหม่ไม่ได้เข้าทำแบบที่ต้องการซักทีขาดๆเกินๆ ผมมองว่าเลนข้างถ้าอ่อนแอมากๆต่อให้ป่าเก่งแค่ไหนก็ทำไรได้ไม่เยอะจากประสบการที่ผมเจอมาเลย
และที่เจอบ่อยมากๆเลยคือฮีโร่สู้ไม่ได้อยู่แล้วชอบไปฝืนงัดกับเขานอกป้อมพอตายโทดป่าโทดเพื่อนในทีมไม่ซ้อนหลังจากการตายโดนเวดบัฟเสียป้อมเสียหายต่อเนื่อง ผมเลยคิดว่าปัจจุบันเนี้ย เลนข้างไม่ได้มีหน้าที่แค่รอป่าออกมาต้องยืนให้ไหวต้องเซฟเลือดโซนมังกรต้องสู้เลนให้ไหวต้องหุบไปช่วยเพื่อนได้ไปแทนกลางได้ถ้าทีมแกงค์4อีกเลน
0
0
JR
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Sun Aug 19, 2018 02:39
juniorwoy พิมพ์ว่า:
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ต้องบอกก่อนว่า ส่วนนึงคนชอบคาดหวังว่าป่าเกิดแล้วเกมชนะ

ตรงนี้อยากให้หัดคิดใหม่ แร้งค์สูงๆ คอน ไดม่อน

ทุกตำแหน่งมีความสำคัญต่อเกมทั้งสิ้น ออฟเลน แพ้เลน ทีมก้เสียเปรียบหลายอย่าง

ส่วนเรื่องที่ จขกท มาบ่น คือไม่มีเกมไหนบอกได้ว่าป่าต้องมาช่วยตลอด

หรือต้องฟาร์มเอาของมาช่วยเพื่อนได้ประสิทธิภาพ ตำแหน่งนี้ต้องอ่านเกมอย่างหนัก

ถ้าเห็นว่าป่าฝ่ายเค้าไม่ฟาร์มเลย แก้งอย่างเดียว เราก็ควรไปช่วยเพื่อน ถ้าเพื่อนเล่นตัว

ที่ยิ่งไม่มาสามารถกันเลนไหว โดนไปออลฝั่งนั้น (แต่ไม่ใช่แค่ป่าที่ต้องไปช่วยเท่านั้น)

หรือ!! ถ้าป่าเค้าฟาร์มหนัก แล้วคุณไปแก้ง แล้วดันไม่ได้อะไร เลทเกมคุณก็โดนได้เหมือนกัน

คุณต้องทำทุกอย่างให้มีประโยชน์สุดฟาร์มด้วย อ่านเกมไปด้วย ไปแก้งแล้วได้คิล

แต่หลายครั้งที่ทุกคนเอาทุกอย่างไปด่าป่า มันไม่ใช่ มิดเอย โรมเอย ตัวเอกทั้งนั้น

สิ่งที่ป่าได้คือความอิสระจากเลน เพราะงั้นต้องทำให้คุ้มค่าที่สุด  

ใช่เลยท่านน เวลาผมป่า เลนข้างพัง ป่าโดนเวด ตลอดเดินเกมไม่ได้ต้องตามเกมฝั่งตรงข้าม พอจะออกแกงค์ เลนข้างซักทางต้องพังต้องวกกลับไปซ่อมเลนอีกสุดท้ายไม่ได้ทำซักเลนวนกลับมาเซ็ตกันใหม่ไม่ได้เข้าทำแบบที่ต้องการซักทีขาดๆเกินๆ ผมมองว่าเลนข้างถ้าอ่อนแอมากๆต่อให้ป่าเก่งแค่ไหนก็ทำไรได้ไม่เยอะจากประสบการที่ผมเจอมาเลย
และที่เจอบ่อยมากๆเลยคือฮีโร่สู้ไม่ได้อยู่แล้วชอบไปฝืนงัดกับเขานอกป้อมพอตายโทดป่าโทดเพื่อนในทีมไม่ซ้อนหลังจากการตายโดนเวดบัฟเสียป้อมเสียหายต่อเนื่อง ผมเลยคิดว่าปัจจุบันเนี้ย เลนข้างไม่ได้มีหน้าที่แค่รอป่าออกมาต้องยืนให้ไหวต้องเซฟเลือดโซนมังกรต้องสู้เลนให้ไหวต้องหุบไปช่วยเพื่อนได้ไปแทนกลางได้ถ้าทีมแกงค์4อีกเลน  

บางรอบเลนข้างโดน รุม 3-4 ตัวด้วยแหละ เก่งแค่ไหนก็ยืนไม่อยู่ มีให้เลือก2ทาง ทิ้งป้อมเพื่อให้ตัวเองรอด กับ กันป้อมเพื่อให้ป้อมพังและตัวเองตาย จริงๆเลนอื่นรวมถึงป่าต้องอ่านแล้วว่าเลนนี้โดนรุม ต้องแลกอีกเลนละเอาให้ได้ด้วย ผมเล่นออฟเลนพอเวล3ช่วงนาทีที่ 1.20 จะโดนฝั่งตรงข้ามมารุม3ตลอดรวมถึงป่ามันมาด้วย พอมันพังเลนนี้ได้มันจะโยกไปเลนมังกรต่อเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel