ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 10:51
[RE: [Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้]
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ขอเสริมเรื่องมังกรนิดนึง เนื่องจากผมค่อนข้างได้เล่นป่าในทีมบ่อย ทีมจะฟิคตำแหน่งเลย อย่าไปแหกปากด่าว่าป่าไม่เอามังกร
บางคนเพิ่งเล่นหมาดๆ ได้อ่านหน้าที่ป่ามา ว่าต้องเอามังกร
คือถ้าเจอเข้มๆด้วยกัน มังตัวแรกคือสงครามใหญ่
ไอ้ประเภทแบบ ไม่มา ยืนเคลียชิวๆ ไปทำโน้นนี่ แล้วพิมด่า
ป่าไม่เอามังกรตัวแรก คือน่าตบกระโหลกที่สุด มันโดนมังกรตี4 ทีก็แทบตายละ แต่ส่วนใหญ่เป็นงานก็ไปเอากันหมด4 คน
เคยกดโซโล่ ไปคนเดียวเจอไม่มีใครมาเลย แล้วพิมด่า
ป่าไม่เอามังกรเลย ..... ฟัคค  

ส่วนนี้ผมเข้าใจครับ ผม Edit ไว้ในโพสหลักละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 10:53
[RE: [Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้]
เซ็งเหมือนกัน ป่าทีมมันออกมาซัพพอร์ตเลนบ่อยมาก

ป่าทีมเราแม่งฟามอย่างเดียว มังกรก็ไม่เอา

1
0
Always United ..
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:11
Cholly3 พิมพ์ว่า:
เซ็งเหมือนกัน ป่าทีมมันออกมาซัพพอร์ตเลนบ่อยมาก

ป่าทีมเราแม่งฟามอย่างเดียว มังกรก็ไม่เอา

ในทางกลับกัน เจอป่าไม่เข้าป่านี้หนักกว่าอีก ออกมาช่วยตัดครีป ไม่มีการบวกใดๆเกิดขึ้นหันไปดูมินิแมป เอ่อพี่ครับ เข้าป่าเถอะครับ พีพึ่งเก็บบูลไปตัวเดียวเองนะครับ เหลือให้พี่อีก 5ตัวไม่รีบเก็บ เลจเกมส์จะแย่เอานะครับ Sadddddddddddddd ไป!
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:11
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
ขอเสริมเรื่องมังกรนิดนึง เนื่องจากผมค่อนข้างได้เล่นป่าในทีมบ่อย ทีมจะฟิคตำแหน่งเลย อย่าไปแหกปากด่าว่าป่าไม่เอามังกร
บางคนเพิ่งเล่นหมาดๆ ได้อ่านหน้าที่ป่ามา ว่าต้องเอามังกร
คือถ้าเจอเข้มๆด้วยกัน มังตัวแรกคือสงครามใหญ่
ไอ้ประเภทแบบ ไม่มา ยืนเคลียชิวๆ ไปทำโน้นนี่ แล้วพิมด่า
ป่าไม่เอามังกรตัวแรก คือน่าตบกระโหลกที่สุด มันโดนมังกรตี4 ทีก็แทบตายละ แต่ส่วนใหญ่เป็นงานก็ไปเอากันหมด4 คน
เคยกดโซโล่ ไปคนเดียวเจอไม่มีใครมาเลย แล้วพิมด่า
ป่าไม่เอามังกรเลย ..... ฟัคค  

ผมเมนป่า พูดเลยมังกรไม่ใช่หน้าที่ของป่าตัวเดียวครับ มันต้องทั้งทีมแหละ ยิ่งตัวแรกเหมือนท่านว่าสงครามชัดๆ ไปคนเดียวก็ตีนล้วนๆ โดนบ่อยมาก มังกรดิๆๆๆๆ ละคือพวกเอ็งไม่มาโซนละครับ ดูสถานะการด้วย ตีนเพียบ ไม่มั่นใจปล่อยไปเหอะมังกรตัวแรกอะ ดีกว่าไฟท์แพ้ หรือให้ป่าเข้าไปตาย
แก้ไขล่าสุดโดย A.Morata09 เมื่อ Fri Aug 17, 2018 11:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2948
คนเล่นเลนเค้าคิดว่าป่า solo สังกรสบายๆครับตั้งแต่ตัวแรก
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:17
ONCE พิมพ์ว่า:
คนเล่นเลนเค้าคิดว่าป่า solo สังกรสบายๆครับตั้งแต่ตัวแรก  

อ่านที่ผม Edit ไว้นิดนึงนะครับ แล้วจะเข้าใจที่ผมต้องการสื่อนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:18
ONCE พิมพ์ว่า:

ช่ายยยย มังกรดิๆๆๆๆ เอิ่มคือออ เวล 4 ถึงจะไหวอาการก็ร่อแร่ ทีมอื่นซุ่มพุ่มรอตบก็จบ เสียท้ังมังกร เราตายอีก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2456
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:37
ผมเคยเป็นนะ กว่าจะเข้าใจว่าแต่ละตำแหน่งต้องการกำลังเสริมแบบไหน

ก็ต้องไปลองเล่นให้ครบทุกตำแหน่ง เมื่อก่อนยืนแต่ออฟเลน ไม่รู้อะไรเลย

ทีนี้ไปลองเล่นธรรมดา ได้จับทุกตำแหน่ง รู้เลยว่าเมจ ต้องการการเปิดพุ่มจากโรมแค่ไหม

ไม่งั้นเดินเกมไม่ได้เลย โดนดักป่า ตรงพุ่มหญ้าตลอด

แล้วถ้าเมจเดินไม่ได้ เลนข้างตาย โดนกดเวลาป่าและเมจอีกทีมเดินไปเสริมแน่ๆ

เวลาเล่นออฟเลน มีคนเดินไปเสริม ไปซ้อนเนี่ย ขอบคุณมากๆ

ป่า ถ้าไม่คนคอยกันให้ยิง โดนล้วงยังไงก็ตาย

สรุปแล้ว ผมให้โรมสำคัญอันดับที่ 1 เลย โรมเป็นงาน ตำแหน่งอื่นเล่นสบายหมด

ออฟเลน ขอแค่ไม่ให้โดนกด ไม่เสียป้อมไว เพื่อนอีก 4 จะสบายใจมาก เดิน 3 เดิน 4 สบาย
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11896
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 11:55
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:
ผมเคยเป็นนะ กว่าจะเข้าใจว่าแต่ละตำแหน่งต้องการกำลังเสริมแบบไหน

ก็ต้องไปลองเล่นให้ครบทุกตำแหน่ง เมื่อก่อนยืนแต่ออฟเลน ไม่รู้อะไรเลย

ทีนี้ไปลองเล่นธรรมดา ได้จับทุกตำแหน่ง รู้เลยว่าเมจ ต้องการการเปิดพุ่มจากโรมแค่ไหม

ไม่งั้นเดินเกมไม่ได้เลย โดนดักป่า ตรงพุ่มหญ้าตลอด

แล้วถ้าเมจเดินไม่ได้ เลนข้างตาย โดนกดเวลาป่าและเมจอีกทีมเดินไปเสริมแน่ๆ

เวลาเล่นออฟเลน มีคนเดินไปเสริม ไปซ้อนเนี่ย ขอบคุณมากๆ

ป่า ถ้าไม่คนคอยกันให้ยิง โดนล้วงยังไงก็ตาย

สรุปแล้ว ผมให้โรมสำคัญอันดับที่ 1 เลย โรมเป็นงาน ตำแหน่งอื่นเล่นสบายหมด

ออฟเลน ขอแค่ไม่ให้โดนกด ไม่เสียป้อมไว เพื่อนอีก 4 จะสบายใจมาก เดิน 3 เดิน 4 สบาย  

เมื่อก่อนก็จับแต่ออฟเลนครับพอได้เล่นหลายตำแหน่งนี่รู้เลยว่าทุกตำแหน่งสำคัญหมดเลย

ออฟเลนบางตานี่รวยสุดๆ ยิ่งยุคที่เรียวมะยังไม่เนิฟนะ ตัวไรวะ โคตรรวย แถมเดินมาแก๊งอย่างไว
1
0
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3815
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 12:18
ผมไม่เข้าใจ เจอโคตรบ่อย แบบเราโยกไปช่วยเลนอื่น บอกป่าให้เคลียร์คีปให้หน่อย แม่งเดินผ่านไปเฉยไปตีคีปป่า ทั้งๆที่เคลียร์คีปเลนแล้วไปฟามต่อได้สองเด้ง ทำไมไม่ทำ

อีกพวกโรมที่แม่งไม่เดินเช็คป่าให้เลย ถ้าเราเล่นลิเลียน่าแฟลชยังโอเคร ถ้าเล่นเมจที่ไม่มีโมบิลิตี้แทบจะทำเกมไม่ได้
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 12:18
ป่าต้องเอามังกรผมว่าไม่เกี่ยวอะ มังกร ทุกคน ยกเว้นออฟเลนต้องมาเอานะ คือผมเห็นหลายครั้งด่าป่าไม่เอามังกรแต่ตัวอื่นไม่มาโซนมากันให้ แบบนั้นเสี่ยงโดนขโมยแถมป่าตายฟรีอีก

ส่วนป่าจะฟามขนาดไหนยังไงต้องดูองรวมโดยรอบอะ ป่าเก่งๆ มันจะดูว่าถ้าทีมโดนกดมันจะฟามอย่างเดียวไม่ออกมา สำหรับผมนะป่าที่ดีในความคิดของผมคือต้องไม่ตายอะ จะฟามช้าจะไม่ช่วยอะไรก็ได้แต่มึงอย่าตายพอ

คือพอเล่นไปเรื่อย ๆ หรือ ยศสูงๆ อะตำแหน่งที่ถูกวางไว้นอกจากทำหน้าที่ตัวเองแล้วมันต้องพลิกแพลงได้ด้วย ผมเห็นบางคนเล่นในเลนคือเก่งมากนะ แต่ทำได้แค่นั้นไม่ช่วยทีม

บางคนเครียครีปเสร็จแล้วไม่ทำอะไรไปหลบหลังป้อมแล้วครีปเวฟถัดไปมา
1
0
Milet..
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 13:36
ผมไม่เอามังกรครับ มังกรต้องมามอบให้ผมเอง

0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 61
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 13:40
[RE][Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้
MachineRedz พิมพ์ว่า:
หวังเครมเจ้า พิมพ์ว่า:
เลิก ROV ไปเล่น PUBG M ได้สักพักละ
หัวเย็นขึ้นเยอะ  

ผมว่าถ้าไม่มีเพื่อนเล่น Pubg มันเคว้งๆอ่ะครับ  
หาตี้ช่วยคนไทยเลยคับ เดียวก็มีเพื่อนเล่นกันไปเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14111
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 13:46
[RE][Rov] คนมันเข้าใจคำว่าตัวป่ากันยังไงวะเนี่ย บ่นหน่อยหัวไหม้
จริงๆคนเล่นป่าน่าจะรู้นะ มันคือ เบสิคง่ายๆของป่าเลย เวล 4 แก้งค์ให้ได้ แล้วมาโซนมังกร เก็บออฟเจคต่างๆ

มันเป็นพื้นฐานง่ายๆของป่าเลยนะ ที่เหลือคือตามเกมส์แล้วจะเดินยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Death is the Beginning of Immortality
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 1170
โพสเมื่อ: Fri Aug 17, 2018 16:19

กรณีป่าโดนกดตั้งแต่ต้นเกมส์นี่ก็ลำบากหน่อย

ไม่รู้เป็นอะไร เวลาผมเล่นป่าจะไม่ค่อยจะได้ฟาร์ม

ต้องแว็บไปช่วยกันเลนนู้น เลนนี้ เคลียครีปให้ตลอด เพื่อนทิ้งเลนบ้าง โดนฆ่าตายบ้าง

แล้วผลพวงก็ตามมา ป่าโดนด่าฟามช้าบ้าง ไม่เอามังกรบ้าง

.....

คนเล่นป่านี่ถ้าทีมไม่เอื้อก็มักจะโดนด่าฟรีบ่อยอยู่นะ เหมือนแพะอ่ะ 555

พักหลังผมเลยไปเล่นพวกโซโล่เลน เล่นมิดเลน ดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel