ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหม
HxH สนุกกว่า
???
One piece สนุกกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 224
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 5471
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 19:20
[RE: ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ]
armeros พิมพ์ว่า:
Bryan-Fury พิมพ์ว่า:
Incredible-Man พิมพ์ว่า:
HxH ผมชอบนะแต่มาติดใจตรงตอนภาคมด พวกเก่งๆที่ขอบท้าทายคนเก่งอย่างฮิโซกะหรือคนอื่นๆหายไปไหน โลกกำลังจะถึงจุดจบ ปล่อยให้กอนกะพวกและประธานจัดการเพียงลำพัง พอจบพวกมดออกมาท้าประลองกันแบบเออกูเจ๋งนะ หลังจากมดกอนหลับยาวผมไม่ตืดตามอีกเลย  

มันเป็นเหมือน สงครามระดับประเทศครับ ระดับประเทศ คือ รัฐบาลต้องเป็นคนจัดการ จะมาให้พวกใต้ดินจัดการไม่ได้ นอกจากทาง รัฐบาลอนุญาต หรือ ร้องขอไป เช่น ในช่วงงาน ยอร์คชิน ที่ 10 ผู้เฒ่าร้องขอไปยัง ตระกูลโซลดิต เพื่อให้มาจัดการ คุโรโร่ นั้นแหละครับ

เหมือนกับโลกจริงๆ ของเรานั้นแหละ งานระดับประเทศเป็นความรับผิดชอบของ รัฐบาลเป็นคนจัดการ แต่จะขอร้องพวกภาคเอกชน ให้มาช่วย ประมาณนี้  

คือพวกครั่งไคร้ความแข็งแกร่งเช่นฮิโซกะและพวกเป็นต้นเค้าเป้นโจร เค้าคงไม่สนใจว่าอันไหนคืองานระดับประเทศหรือส่วนตัวครับ ถ้าใครแข็งแกร่งเค้าไปหาหมดแหละ เพื่อให้รู้ว่าตัวเองแน่ แต่ในภาคนี้เหมือนกลัวตายหายหมดเลย  

พวกโจร กลับไปประเทศอะไรนะจำชื่อไม่ได้ ที่ไม่มีอยู่ในสาระบบ เป็นที่ทิ้งขยะ ไม่ใช่เรอะ
ส่วน ฮิโซกะ รอ คุโรโร่ อยู่ที่หอประลองกลางหาว ไม่ใช่เรอะ

ส่วน ตระกูลโซลดิต คงไม่ออกมาหรอก ถ้าไม่ได้เงิน
ส่วนพวกเก่งๆ คนอื่นๆ เช่น พวก นักษัตร์ ประธานคงสั่งไม่ให้เข้ามายุ่ง เพราะ ถ้าตายหมดใครจะ บริหารองกรค์

แล้วอีกอย่าง มองว่ายิ่งศูนย์เสียน้อยเท่าไหร่ยิ่งดี เอาคนที่สมัครใจ และ เก่งๆ ก็พอ

มันเลยออกมาเป็นแบบนี้แหละ ถือว่า สมาคมฮันเตอร์ เป็น รัฐบาลกลางของโลก ประมาณนั้น

คุณปู่ เซโน่ มานี่ครับ ตระกูลโซลดิ๊ก  

เออใช่ ลืม

มากับ ซิลเวอร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 22:22
[RE: ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ]
วันพีชตามได้แค่แรกๆอ่ะ แต่ HxH นี่ผมอินมาก เป็นคนชอบอ่านรายละเอียดๆเยอะด้วย 55
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: R U B I K .
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 23:54
ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ
ใจผมชอบฮันเตอร์มาแต่ไหนแต่ไรแล้วอะ
แต่กับวันพีช ผมอ่านทั้งสองเรื่องมาตั้งแต่ประถมเลยนะ

โปสเตอร์นารูโตะที่ซื้อยังสภาพดีอยู่เลย
มีเกมนารูโตะตั้งแต่ภาคเพลย์วัน
หัดเล่นเกมนารูโตะคนเดียวตั้งแต่ก่อนจะดังอีก

แต่ผมชอบเนื้อเรื่องของ HxHมาก
มันน่าติดตามทุกตอนจริงๆ
ณ ปัจจุบัน ผมก็ยังตามอยู่ตลอด
บางครั้งก็เอาหนังสือHxHตอนที่ยังซื้อเก็บไว้มาอ่านทวน

ชอบครับ ให้ HxH อันดับหนึ่ง สำหรับผมนะ .
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: R U B I K .
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 23:58
ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ
armeros พิมพ์ว่า:
HxH ผมชอบนะแต่มาติดใจตรงตอนภาคมด พวกเก่งๆที่ขอบท้าทายคนเก่งอย่างฮิโซกะหรือคนอื่นๆหายไปไหน โลกกำลังจะถึงจุดจบ ปล่อยให้กอนกะพวกและประธานจัดการเพียงลำพัง พอจบพวกมดออกมาท้าประลองกันแบบเออกูเจ๋งนะ หลังจากมดกอนหลับยาวผมไม่ตืดตามอีกเลย  

มันเป็นเหมือน สงครามระดับประเทศครับ ระดับประเทศ คือ รัฐบาลต้องเป็นคนจัดการ จะมาให้พวกใต้ดินจัดการไม่ได้ นอกจากทาง รัฐบาลอนุญาต หรือ ร้องขอไป เช่น ในช่วงงาน ยอร์คชิน ที่ 10 ผู้เฒ่าร้องขอไปยัง ตระกูลโซลดิต เพื่อให้มาจัดการ คุโรโร่ นั้นแหละครับ

เหมือนกับโลกจริงๆ ของเรานั้นแหละ งานระดับประเทศเป็นความรับผิดชอบของ รัฐบาลเป็นคนจัดการ แต่จะขอร้องพวกภาคเอกชน ให้มาช่วย ประมาณนี้  

คือพวกครั่งไคร้ความแข็งแกร่งเช่นฮิโซกะและพวกเป็นต้นเค้าเป้นโจร เค้าคงไม่สนใจว่าอันไหนคืองานระดับประเทศหรือส่วนตัวครับ ถ้าใครแข็งแกร่งเค้าไปหาหมดแหละ เพื่อให้รู้ว่าตัวเองแน่ แต่ในภาคนี้เหมือนกลัวตายหายหมดเลย  

พวกโจร กลับไปประเทศอะไรนะจำชื่อไม่ได้ ที่ไม่มีอยู่ในสาระบบ เป็นที่ทิ้งขยะ ไม่ใช่เรอะ
ส่วน ฮิโซกะ รอ คุโรโร่ อยู่ที่หอประลองกลางหาว ไม่ใช่เรอะ

ส่วน ตระกูลโซลดิต คงไม่ออกมาหรอก ถ้าไม่ได้เงิน
ส่วนพวกเก่งๆ คนอื่นๆ เช่น พวก นักษัตร์ ประธานคงสั่งไม่ให้เข้ามายุ่ง เพราะ ถ้าตายหมดใครจะ บริหารองกรค์

แล้วอีกอย่าง มองว่ายิ่งศูนย์เสียน้อยเท่าไหร่ยิ่งดี เอาคนที่สมัครใจ และ เก่งๆ ก็พอ

มันเลยออกมาเป็นแบบนี้แหละ ถือว่า สมาคมฮันเตอร์ เป็น รัฐบาลกลางของโลก ประมาณนั้น

คุณปู่ เซโน่ มานี่ครับ ตระกูลโซลดิ๊ก  

เออใช่ ลืม

มากับ ซิลเวอร์  

เนเทลโล่ดึงมาโดยไม่ได้จ้างเลยมั้งครับ
ถ้าจำไม่ผิด

และปู่ตระกูลโซลดิ๊กก็แซวว่า
ผมรู้จักแกตั้งแต่ตอนเห็นเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกับพ่อของปู่
จนจำไม่ได้แล้วว่า ตาเนเทลโล่ อายุเท่าไหร่

และก็ตอนฉากทำมังกรดาวตก
แล้วสะเก็ดมันไปโดนผู้หญิงที่อยู่กับราชามด
ปู่ตระกูลโซลดิกเลยบอกว่า
ที่นัดกันมาไม่ใช่แบบนี้
ไม่คิดว่าจะมีผู้หญิงคนนี้อยู่ในห้องของราชามดด้วย
ก็เลยขอกลับ ประมาณนั้นครับ .
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย AcousticChopang เมื่อ Thu Aug 16, 2018 00:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel