ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหม
HxH สนุกกว่า
???
One piece สนุกกว่า
???
คะแนนทั้งหมด: 224
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 13:38
[RE: ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ]
ถ้าhxhเขียนยาวผมว่าความนิยมคงจะดีกว่านี้ แต่คิดว่าคงสู้op ไม่ได้อยู่ดี มันแนวโชเน็นเหมือนกันนะ แต่อารมณ์คนละอย่างเลย
Hxh เหมือน dark knight อ่ะ เนื้อเรื่องสุดยอดมากแต่มาไม่ต่อเนื่อง
Op คือมาร์เวล ดูง่าย สนุกบ้างไม่สนุกบ้างก็โอเค เพราะติดลมบนครองใจแฟนๆ ไปแล้ว

ส่วนที่บอกว่าhxh ตัวหนังสือเยอะผมว่าop ก็เยอะนะ แถมน้ำทั้งนั้น ลองให้สปอย์วันพีชตั้งแต่เกาะเงือก ถึงวาโนะสิ จะได้ยาวขนาดไหน

Hxh สนุกตรงรายละเอียดยิบย่อย เช่น กอร์น คิรัวร์สะกดรอยตามแก๊งเงามายา เรื่องเหมือนไม่มีอะไรแต่โคตรลุ้นเลย
Op สนุกตรงมีเหตุการณ์ใหญ่ เนื้อเรื่องอลังการมากกว่า

สุดท้ายก็แล้วแต่คนชอบ เพราะมันคนละแนวเลย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 13:39
[RE]ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ
Excalibur พิมพ์ว่า:
เอามาเทียบกันไม่ได้หรอก Hunter x Hunter ไม่ใช่การ์ตูน แต่เป็นนิยายที่เป็นภาพประกอบ  
ช่วงจารย์แกป่วยนี่ยังกะเผางาน แต่ยังสนุกอยู่นะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7095
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 13:40
[RE: ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ]
ผมยอมให้หยุดนะครับ
ดีกว่ามาดูตอนจบแบบคนเก่งทะลุโลกที่ตัดๆจบไป

ทำไมแกไม่จ้างลูกมือ จะว่าไป ?
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 13:48
HxH มันล้ำลึกกว่าเยอะครับ แต่ถ้าต่อเนื่องแบบ one piece ผมว่าน่าจะหมดมุกเร็วกว่า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7692
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 13:58
เนื้อเรื่อง HxH ดีกว่าเยอะ แต่ OP น่าจะดังกว่าเหมือนเดิมเพราะเสพง่ายขายคล่อง
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1795
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:14
ชอบ HxH กว่าตรงที่เก็บๆความสามารถกันนี่แหละ

เวลาสู้ไม่ต้องมาบอกหรอก "พลังงงงงง คลื่นนนนนน เต่าาาาาา" อะไรงี้

หรือ ไม่ต้องบอกหรอก "ชั้นเป็นมนุษย์น้ำ แกต่อยชั้นไม่ได้หรอก"

อะไรแบบเนี่ย มันดูโคตรเจ๋งเวลาบอกว่าที่ศัตรูบอกว่า "เอะะะ ทำไมแกต่อยชั้นไม่ได้นะ" พร้อมยิ้มมุมปาก หึหึ

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6098
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:17
ถ้า Hunter X Hunter ไม่หยุดบ่อยๆ จะทาบรัศมีวันพีซได้ไหมครับ
HxH ผมชอบนะแต่มาติดใจตรงตอนภาคมด พวกเก่งๆที่ขอบท้าทายคนเก่งอย่างฮิโซกะหรือคนอื่นๆหายไปไหน โลกกำลังจะถึงจุดจบ ปล่อยให้กอนกะพวกและประธานจัดการเพียงลำพัง พอจบพวกมดออกมาท้าประลองกันแบบเออกูเจ๋งนะ หลังจากมดกอนหลับยาวผมไม่ตืดตามอีกเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
........................Buffon............................
Cafu Beckenbauer bobby moore Maldini
.......................Robson...........................
.......Maradona...Zidane...Ronaldinho .......
................... Pele Messi......................
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:20
ถูกแบนแล้ว
Incredible-Man พิมพ์ว่า:
HxH ผมชอบนะแต่มาติดใจตรงตอนภาคมด พวกเก่งๆที่ขอบท้าทายคนเก่งอย่างฮิโซกะหรือคนอื่นๆหายไปไหน โลกกำลังจะถึงจุดจบ ปล่อยให้กอนกะพวกและประธานจัดการเพียงลำพัง พอจบพวกมดออกมาท้าประลองกันแบบเออกูเจ๋งนะ หลังจากมดกอนหลับยาวผมไม่ตืดตามอีกเลย  

ที่ใช้แค่ประธานจัดการ เพราะการจัดการพวกมดต้องใช้คนจำนวนน้อยแต่คุณภาพมากที่สุดครับ หากใช้คนไปเยอะเกินไปแล้วพลาดท่าแพ้จะเป็นการเพิ่มพลังให้พวกมดไปอีก
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 5471
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:24

มันเป็นเหมือน สงครามระดับประเทศครับ ระดับประเทศ คือ รัฐบาลต้องเป็นคนจัดการ จะมาให้พวกใต้ดินจัดการไม่ได้ นอกจากทาง รัฐบาลอนุญาต หรือ ร้องขอไป เช่น ในช่วงงาน ยอร์คชิน ที่ 10 ผู้เฒ่าร้องขอไปยัง ตระกูลโซลดิต เพื่อให้มาจัดการ คุโรโร่ นั้นแหละครับ

เหมือนกับโลกจริงๆ ของเรานั้นแหละ งานระดับประเทศเป็นความรับผิดชอบของ รัฐบาลเป็นคนจัดการ แต่จะขอร้องพวกภาคเอกชน ให้มาช่วย ประมาณนี้
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 163
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:36
HxH ควรเป็นการ์ตูน เซย์เน็น ไม่น่ามาลง โชเน็น เลย

ผมว่าเนื้อหามันเกินวัยโชเน็นไปหน่อย

ถ้าเป็นเซย์เน็นผมว่าน่าจะสนุกกว่านี้อีกไม่ต้องมากังวลเนื้อเรื่องบางจุดให้เหมาะกับแนวโชเน็น
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 6127
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:39

ลดความเสี่ยงครับ เหตุผลในสปอย

Spoil
เพราะราชาถ้ากินคนที่เน็นแข็งแกร่งจะเก่งขึ้นไปอีกไง ภารกิจนี้ประธานเค้าวางแผนให้ใช้คนน้อยและรวดเร็วที่สุด ถึงเป็นเหตุผลที่เรียกใช้โนว์กับโมราอุ ที่มีเน้นเฉพาะทางเหมาะสมกับงานมา(กะซุ่มเก็บทีล่ะตัว) ซึ่งถ้าพลาดแกมีไพ่ตายเป็นนิวเคลียร์ที่ตายชัวร์ๆอีก  
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4237
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:41
คนบะรุ่น เลย hxh นี่ ระดับ top เลยนะ การต่อสู้ กินขาด
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66314
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:44
หัวมู้กับคำถาม คนละทางเลย

ไม่ขอตอบ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3877
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 14:52
ส่วนตัวคิดว่าต่อให้ไม่หยุดบ่อยๆก็ยังทาบรัศมีความนิยมเทียบกับวันพีชในปัจจุบันได้ยากครับ เพราะจากหลายๆปัจจัยเลย

แต่ผมคิดว่าที่ทำให้มีปัญหามากสุดคือเนื้อหาของ HxH นั้นมีรายละเอียดลึกมากที่ในตัวเรื่องเองพยายามอธิบายให้ผู้อ่านเข้าใจ และมันยิ่งยากที่จะเข้าใจเงื่อนไขต่างๆ (ยกตัวอย่างเช่นความสามารถของคุโรโร่ ผมเชือว่าอ่านกันมาเนี้ยมีกี่คนที่อธิบายได้อย่างเข้าใจแน่นอน) พอมันเข้าใจยากก็เลยสนุกได้ไม่เต็มที่อย่างที่ควรจะเป็น เหมือนเราเล่นเกมภาษา(พวกเกม RPG อย่าง FF เมื่อก่อน) คือเราเล่นไปเรื่อยๆ ก็สนุกดีแต่ไม่ได้เข้าใจเรื่องราวอะไรที่ตัวละครมีต่อกันเลย เราก็แค่เล่นๆสู้ๆไป
0
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Wed Aug 15, 2018 15:01
HxH ถ้าความต่อเนื่องมันดีกว่านี้ผมให้ขึ้นหิ้งไปเลยอีกเรื่องนึง เริ่มดูเริ่มอ่านก่อนวันพีซอีก

แต่พอถึงช่วงที่หายไปนานๆ ก็ไม่ได้ตามเลย ว่าจะอ่านทีเดียวตอนมันจบนู่นแหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel