ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11059
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:17
[RE: เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?]
เชื่อครับ คนศีลเสมอกันมันดึงดูดกันอยู่ด้วยกันได้ ถึงจะทะเลาะกันมันก็กลับมาอยู่ด้วยกันได้นะ

อย่างผู้หญิงที่เจอแต่ผู้ชายห่วยๆ ผมว่าพวกคุณเธอก็พอๆ กัน เป็นต้น
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25128
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:27
[RE: เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?]
เขาทำตัวให้ศีลต่ำลงเอง ก็จบกันแค่นั้นครับ ไม่มีวันที่จะอยู่ยืดได้อีก
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6347
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:30
เชื่อจริงจังเลยล่ะ
แต่ก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้
1
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2015
ตอบ: 1921
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:33
ถูกแบนแล้ว
ศีลเสมอกัน สำหรับคนทั่วไปผมว่ามีผลมากนะกับชีวิตคู่ของคนทั่วไป
ฐานะ ไลฟ์สใตล์ นิสัยใจคอ

แต่มันผ่อนปรนได้ด้วยการยอมรับ รับได้กับสิ่งที่อีกฝ่ายเป็น
คนเราเลิกกันเพราะแต่ละคนต่างคาดหวังว่าอีกฝ่ายต้องเป้นแบบที่ตนเองคิดนี่และครับ
ถ้าแบบว่าคบกันแล้วต้องให้อีกฝ่ายเลิกเหล้า เลิกเล่นเกมไรงี้ สุดท้ายคงได้เลิกกันชัวร์ๆ

ชีวิตคู่มันเข้าใจยาก แต่ถ้ามุมมองผมคือเราก้ทำหน้าที่ของเราไป อย่าไปซีเรียสอะไรมากกับคำว่ารัก และการที่คนอื่นต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ โฟกัสที่ชีวิตตัวเองให้มาก ถ้าเราไม่ใช่สำหรับเค้า ก้คือไม่ใช่
แต่ถ้าแต่งงานมีลูกด้วยกัน อันนั้นก้เปนหน้าที่ยิ่งขึ้นไปอีก

ชีวิตคนเราไม่มีใครเพอเฟค กินเหล้า นินทาคนอื่น พูดไม่คิด 9ล9 แค่เราบริหารไม่กระทบต่อความรู้สึกของคนรอบข้าง กับ ไม่ให้เราเซ็งก้พอครับ ส่วนตัวเราก้โฟกัสที่ตัวเอง มองว่าเจ้ากรรมนายเวรทุกคนที่เราได้สัมพันธ์กัน มันคือบริบท คือหน้าที่

2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26034
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:36
เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?
เวลาเปลี่ยนคนเปลี่ยน ศีลอาจจะไม่เสมอกันตั้งแต่แรกแล้ว แต่เป็นเสแสร้งแกล้งทำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2009
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:44
เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
เวลาเปลี่ยนคนเปลี่ยน ศีลอาจจะไม่เสมอกันตั้งแต่แรกแล้ว แต่เป็นเสแสร้งแกล้งทำ  

น่าจะจริงคับ รู้สึกเลยว่าที่ผ่านมามันคือการรอเวลาที่จะมาเจอสถานการณ์แบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 23:53
ถูกแบนแล้ว
54asadd พิมพ์ว่า:
ผมตอนนี้มีปัญหากับคนที่คบกัน อยู่ด้วยกันมาสี่ห้าปีแล้ว มาหลังๆเค้าเริ่มเปลี่ยนไป ติดปาตี้ ดื่มเหล้ามากกว่าแต่ก่อน และเริ่มติดเพื่อนมากขึ้น ซึ่งผมปกติเป็นคนไม่ติดเพื่อน ติดแฟนอย่างเดียว มีปาตี้ผมก็ไปบ้างดื่มบ้างนิดหน่อย มาตอนหลังจากที่ใจเราคิดว่าเค้าคือคนที่ใช่สุดท้ายของเราแล้ว มาตอนนี้ผมลังเลหล่ะ ล่าสุดเค้าอารมณ์เสียใส่ผม (ปลีกตัวไปคุยกับแม่ผม โดยที่ผมไม่ได้บอกให้เค้ารู้อยู่ๆก็ปลีกตัวออกไปเลย) ตอนอยู่ในปาตี้ จิงๆระหองระแหงกันมาได้อาทิตย์นึงก่อนหน้านี้แล้ว ผมจับได้เค้าแอบ text หาคนอื่นบอกให้มารับหน่อย พอผมรู้เรื่องเข้าก็มาโกรธผมที่ทำไปแบบนั้น เพราะผมทำเค้าไม่พอใจ ผมก็มาคิดว่าเรื่องเท่านี้เองหรอที่ทำให้เค้าต้อง text ไปหาคนอื่นแบบนี้ สุดท้ายก็จบลงแบบผมก็ไม่เคลีย เค้าก็เมาแล้วหลับไปหลังจากขึ้นรถ จนถึงเช้า
ผมเลยคิดว่า ถ้าคนเราศีลเสมอกันก็คงคบไปยันแก่เฒ่าละนะ ปล่อยวางทุกอย่าง
แล้วพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ คิดว่าไงบ้างคับ ศีลเสมอกันอยู่ด้วยกันได้แค่ไหน
ขอบคุณพื้นที่ระบายss ด้วยนะคับ

นายอย่าหลอกตัวเอง ยอมรับ มัน ก็โอเคแล้ว

เมื่อเราไม่หลอกตัวเองหรือปลอบใจตัวเอง เราก็จะหลุดพ้นจากมันง่าย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 00:09
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
54asadd พิมพ์ว่า:
ผมตอนนี้มีปัญหากับคนที่คบกัน อยู่ด้วยกันมาสี่ห้าปีแล้ว มาหลังๆเค้าเริ่มเปลี่ยนไป ติดปาตี้ ดื่มเหล้ามากกว่าแต่ก่อน และเริ่มติดเพื่อนมากขึ้น ซึ่งผมปกติเป็นคนไม่ติดเพื่อน ติดแฟนอย่างเดียว มีปาตี้ผมก็ไปบ้างดื่มบ้างนิดหน่อย มาตอนหลังจากที่ใจเราคิดว่าเค้าคือคนที่ใช่สุดท้ายของเราแล้ว มาตอนนี้ผมลังเลหล่ะ ล่าสุดเค้าอารมณ์เสียใส่ผม (ปลีกตัวไปคุยกับแม่ผม โดยที่ผมไม่ได้บอกให้เค้ารู้อยู่ๆก็ปลีกตัวออกไปเลย) ตอนอยู่ในปาตี้ จิงๆระหองระแหงกันมาได้อาทิตย์นึงก่อนหน้านี้แล้ว ผมจับได้เค้าแอบ text หาคนอื่นบอกให้มารับหน่อย พอผมรู้เรื่องเข้าก็มาโกรธผมที่ทำไปแบบนั้น เพราะผมทำเค้าไม่พอใจ ผมก็มาคิดว่าเรื่องเท่านี้เองหรอที่ทำให้เค้าต้อง text ไปหาคนอื่นแบบนี้ สุดท้ายก็จบลงแบบผมก็ไม่เคลีย เค้าก็เมาแล้วหลับไปหลังจากขึ้นรถ จนถึงเช้า
ผมเลยคิดว่า ถ้าคนเราศีลเสมอกันก็คงคบไปยันแก่เฒ่าละนะ ปล่อยวางทุกอย่าง
แล้วพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ คิดว่าไงบ้างคับ ศีลเสมอกันอยู่ด้วยกันได้แค่ไหน
ขอบคุณพื้นที่ระบายss ด้วยนะคับ

นายอย่าหลอกตัวเอง ยอมรับ มัน ก็โอเคแล้ว

เมื่อเราไม่หลอกตัวเองหรือปลอบใจตัวเอง เราก็จะหลุดพ้นจากมันง่าย  

จิงคับ ตอนนี้เหมือนหลอกตัวเองว่าเค้ายังรักเราเหมือนเดิม จึงยังตัดใจไม่ได้ ตอนนี้รู้แล้วละคับว่าผมควรทำอย่างไร ขอบคุณกัปตันมากคับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2537
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 00:21
[RE]เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?
อ่านละปวดใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 00:23
รัก น้อง เมีย พิมพ์ว่า:
อ่านละปวดใจ  

ตอนนี้มันอึดอัดจิงๆแหละคับ เพราะนอนด้วยกัน ทำงานที่เดียวกันด้วย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 00:23
เชื่อมากๆครับ คนเราถ้าจะอยู่ด้วยกันได้ต้องมีอะไรคล้ายๆกัน สังเกตจากเพื่อนรอบตัว ที่คบกับแฟน แล้วมานั่งย้อนดูแต่ละคน ก็พอจะเดาได้เลยว่า มันจะไปรอดไหม ตัวผมเองก็เจอกับตัวเลยเชื่อเรื่องนี้มากๆ

ส่วนเรื่องมือที่สาม แนะนำท่านเผื่อใจไว้หน่อยน่ะครับ คนเราถ้ารักกัน มันจะหันหน้ามาคุยกันเองครับ ไม่ต้องใช้คนอื่นมาทำอะไรแบบนี้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 4677
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 01:41
popoing พิมพ์ว่า:
ความเห็นผม
คำว่าศีลเสมอกัน จริงๆ ก็เป็นคำที่เรียกขึ้นมาให้มันดูสละสลวย ความหมายแล้วก็คือ คนที่มีระดับจิตใจ อุปนิสัย ความซื่อสัตย์ การวางตัว ไปในทิศทางเดียวกันนั่นเอง โดยส่วนตัวผมเชื่อครับ ถ้ารักแล้วอึดอัด รักแล้วมีแต่ปัญหา ไม่เป็นธรรมชาติ ผมว่าก็ควรพิจารณาดู ว่าจะแก้ยังไง แก้ได้ไหม มีทางออกหรือไม่ ถ้ามี ก็ควรไปต่อ ถ้าเห็นว่าไม่มีก็ต้องถามใจเอาครับ.  

ระดับจิตใจ อุปนิสัย ความซื่อสัตย์ การวางตัว ไปในทิศทางเดียวกัน เห็นด้วยครับ ตามนี้เลย

สมมุติเราเอารถไปทิ่มรถคันอื่นโดยที่เจ้าของรถที่โดนทิ่มไม่รู้ แล้วเราคิดว่าควรจะบอกเจ้าของรถที่ไปทิ่มและไปแสดงตัวเพื่อรับผิดชอบ ถ้าแฟนที่ศีลเสมอกันจะเข้าใจและเห็นด้วย แต่ถ้าแฟนที่ศีลไม่เสมอกันจะบอกให้รีบหนี จะโง่ไปจ่ายทำไม เสียตังเปล่าๆ

หรืออาจจะบอกว่า ในช่วงที่เรากำลังสร้างฐานะกันอยู่ ยังไม่ควรออกรถใหม่นะ เราต้องมีเงินเหลือพอที่จะจ่ายค่ารถได้อย่างไม่ขัดสนถึงค่อยซื้อรถนะ ถ้าแฟนที่ศีลเสมอกันก็จะเห็นด้วยและช่วยเหลือกัน แต่ถ้าแฟนศีลไม่เสมอกันก็จะรบเร้าให้ซื้อรถ ต้องรีบซื้อ ฯลฯ

สำหรับผมอะไรพวกนี้แหละที่เรียกว่าศีลเสมอกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Physical Education เมื่อ Sun Jul 22, 2018 01:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 642
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 02:09
[RE]เชื่อเรื่องศีลเสมอกันแค่ไหนคับ?
เป็นกำลังใจให้คับ ผมก็กำลังเฮิรต์เลย เขาไปเจอสังคมใหม่แล้วเปลี่ยนไป เข้าใจครับ สู้ ๆ ไปด้วยกันคับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 06:25
แล้วแต่คนนะ ใครใจกว้าง ใครรับได้ ไม่ต้องเสมอกัน

ปล
แก้คำผิดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย masterkabo เมื่อ Sun Jul 22, 2018 06:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sun Jul 22, 2018 07:26
โคตรเชื่อเลยครับ

มันคือ Life style การใช้ชีวิต ทัศนคติต่อชีวิต เป้าหมายของความรัก นิสัย การเห็นคุณค่าของเงิน และอะไรหลายๆอย่าง

ของผมงี้ ชิวๆ ง่ายๆ สบายๆ ใช้ของไม่แพงมาก เสื้อผ้าก็กลางๆ uniqlo มื้อหรูๆก็เดือนไม่เกิน 2 ครั้ง

ส่วนคนที่ผมไปจีบนั้น อดีตเคยเป็นแอร์ ใช้เงินโหดมาก สังคมคนละแบบ ชอบเที่ยว แฮงค์เอ้ากับเพื่อน กินอาหารร้านหรูๆเป็นประจำทุกอาทิตย์ เสื้อผ้า กระเป๋าตัง chanel ใบละ 150,000 งี้

แม่งโคตรต่างกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel