ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 14:23
[RE: โธ่...เฮียตือ!ราฟารับเจอแบบนี้เข้าไปนิวฯดิ้นรนหนีตกชั้น]

แกอยู่เพราะแฟนบอลนิวคาสเซิล (ที่โน่นนะ ไม่นับบางกลุ่มเฟสแถวๆนี้) ล้วนๆครับ แฟนบอลที่โน่นรักแกมาก มีคนส่งเค้กวันเกิดไปให้แกด้วย บางคนก็บอกว่าถ้าคว้าแชมป์ได้จะปั้นรูปปั้นแกไว้หน้าเซต์ เจมส์ ปาร์ค 555+ ผมรอวันนั้นอยู่

ล่าสุด แกให้สัมภาษณ์ว่ารู้สึกเหมือนกลับไปเป็นหนุ่มๆอีกครั้ง น่าจะหมายถึงสมัยคุมบาเลนเซีย หรือถ้าแย่หน่อยก็สมัยคุม Tenerife โน่นเลย
อีกอย่างทีมชุดนี้ อายุน้อยมากครับ (ปีแล้ว มีผู้บรรยายบอกว่า ค่าเฉลี่ยอายุน้อยสุดใน EPL แต่ผมไม่ได้เช็คเหมือนกัน) ที่ราฟาดูไม่เดือดร้อนก็เพราะ ผู้เล่นชุดนี้ หลายคนพัฒนาไปได้อีกเยอะครับ สำหรับผมก็ Lascelles , Yedlin , Dummett, Shelvey (เริ่มไม่ใช่ดาวรุ่งละ แต่จริงๆตามฟอร์มควรได้ไปรัสเซียด้วยซ้ำ), Ayoze (ขาดแค่คู่ขาที่ทันแก เท่านั้นครับ ขออีก 1-2 คน)
แถมปีนี้ได้ Kenedy กลับมาแบบยืมตัวอีก ตัวนี้มีของ ผมยังลุ้นว่าปีหน้าซื้อขาดเหอะ (ถ้ามีตังนะ)

เอาจริงๆนะ ผมว่าราฟาต้องการแค่ กองหน้า ระดับ 20 - 30 ลป. แค่ตัวเดียว
ตอนนี้ระดมทุนอยู่ ได้มาจาก เมริโน่ 10 ลป.ละ
รอลุ้นขาย มิโตรวิช อีกต่ำๆน่าจะได้ 15 -20 ลป.

ปีแล้วหลายนัดมาก กองหน้าไม่คม มีโอกาสปิดเกมแล้วทำไม่ได้
แต่เกมรับกับระบบการเล่น สำหรับผมว่าโอเคมากแล้ว

5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2007
ตอบ: 7897
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 14:26
โธ่...เฮียตือ!ราฟารับเจอแบบนี้เข้าไปนิวฯดิ้นรนหนีตกชั้น
เห็นแต่ละข่าวของนิวฯ เซ็นตัวปล่อยฟรีอย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 14:42
[RE: โธ่...เฮียตือ!ราฟารับเจอแบบนี้เข้าไปนิวฯดิ้นรนหนีตกชั้น]
น่าจะมีเงินให้แกชอปหน่อย เป็นผู้จัดการทีมที่ไปคุมทีมไหนก็อาภัพเรื่องงบเสริมทีม

เห็นแล้วอึดอัดแทนแฟนนิว ตือก็ไม่ยอมไปซะที
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ขอบคุณ ขอโทษ พิมพ์ง่ายๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 890
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 15:17
ตอนนั้นเคยซื้อไคลเวิร์ต โอเว่นแพงๆได้ตอนนี้ไม่ซื้อละ กะให้ราฟาสร้างปาฏิหารย์อย่างเดียว

สาลิกาดงจงตื่น พวกเรารอเจ้ามานานแล้ว ตือได้โปรดอนุมัติงบหรือไม่ก็เปลี่ยนมือเจ้าของที อยากได้นิวแบบยุคเก่าที่มางัดกับสไปซ์บอยลิเวอร์พูล
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17419
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 16:10
ไม่มายืมนักเตะหงส์บ้างเหรอครับ ราฟา
ช่วยกันๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 16:21
ถูกแบนแล้ว
BelLetTi พิมพ์ว่า:
Trubisky พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ราฟาเมื่อไรจะได้เจอเจ้านายรวยๆ แบบท่านชีคเนี่ย  
ตอนมาดริดไงคับ  

ผมแถมตอน โมรัตติ อินเตอร์ให้ด้วยอ่ะ เหมือนแกไม่เข้าฝักแล้วอ่ะ  

เถียงขาดใจเลยครับสมัยอินเตอร์ทรัพยากรทรุดเเล้วครับ มูทิ้งขิงเหลือไว้ ชไนเดอร์ไม่เก่งเหมือนเดิม มิลลิโต้ปีนั้นถังขยะทองคำเลยนะครับ เเละป๋าโมไม่ให้งบช็อปด้วยคิดว่าใหวกับทีมที่ชนะ3แชมป์มาแต่อีกประการนิสัยเเกด้วยเเหละทำให้ทีมต่อต้านสุดท้ายพัง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 16:28
เสียดายนะ

แกเก่งมากเลยนะ แต่ข้อเสียคือ สไตล์การเล่นมันไม่ได้สวยงามไม่ได้มีเอกลักษณ์ ทำให้อยู่ทีมใหญ่ยาก

แต่แกจัดการกับทรัพยากรที่มีได้ดีเลยนะครับ

ผมว่าแกเหมสะคุมทีมกลางค่อยไปใหญ่อ่ะ

แบบ เลเวอร์ เอฟ บียาเรอัล บาเลนเซีย ผมว่าแกเหมาะมาก

เอา เจ้าหนูโจนส์ไปส่งลง EPL ให้ที
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Fri Jul 20, 2018 16:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2503
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 18:42
CallMeLight พิมพ์ว่า:

แกอยู่เพราะแฟนบอลนิวคาสเซิล (ที่โน่นนะ ไม่นับบางกลุ่มเฟสแถวๆนี้) ล้วนๆครับ แฟนบอลที่โน่นรักแกมาก มีคนส่งเค้กวันเกิดไปให้แกด้วย บางคนก็บอกว่าถ้าคว้าแชมป์ได้จะปั้นรูปปั้นแกไว้หน้าเซต์ เจมส์ ปาร์ค 555+ ผมรอวันนั้นอยู่

ล่าสุด แกให้สัมภาษณ์ว่ารู้สึกเหมือนกลับไปเป็นหนุ่มๆอีกครั้ง น่าจะหมายถึงสมัยคุมบาเลนเซีย หรือถ้าแย่หน่อยก็สมัยคุม Tenerife โน่นเลย
อีกอย่างทีมชุดนี้ อายุน้อยมากครับ (ปีแล้ว มีผู้บรรยายบอกว่า ค่าเฉลี่ยอายุน้อยสุดใน EPL แต่ผมไม่ได้เช็คเหมือนกัน) ที่ราฟาดูไม่เดือดร้อนก็เพราะ ผู้เล่นชุดนี้ หลายคนพัฒนาไปได้อีกเยอะครับ สำหรับผมก็ Lascelles , Yedlin , Dummett, Shelvey (เริ่มไม่ใช่ดาวรุ่งละ แต่จริงๆตามฟอร์มควรได้ไปรัสเซียด้วยซ้ำ), Ayoze (ขาดแค่คู่ขาที่ทันแก เท่านั้นครับ ขออีก 1-2 คน)
แถมปีนี้ได้ Kenedy กลับมาแบบยืมตัวอีก ตัวนี้มีของ ผมยังลุ้นว่าปีหน้าซื้อขาดเหอะ (ถ้ามีตังนะ)

เอาจริงๆนะ ผมว่าราฟาต้องการแค่ กองหน้า ระดับ 20 - 30 ลป. แค่ตัวเดียว
ตอนนี้ระดมทุนอยู่ ได้มาจาก เมริโน่ 10 ลป.ละ
รอลุ้นขาย มิโตรวิช อีกต่ำๆน่าจะได้ 15 -20 ลป.

ปีแล้วหลายนัดมาก กองหน้าไม่คม มีโอกาสปิดเกมแล้วทำไม่ได้
แต่เกมรับกับระบบการเล่น สำหรับผมว่าโอเคมากแล้ว

จะขาย มิโตรวิช จริงหรอครับ ผมมองว่ามันโคตรมีของเลยนะ อนาคตกองหน้าระดับโลกชัดๆ
0
0
San Siro | Anfield | Camp Nou

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Jul 20, 2018 20:57
April.Fraser พิมพ์ว่า:
CallMeLight พิมพ์ว่า:

จะขาย มิโตรวิช จริงหรอครับ ผมมองว่ามันโคตรมีของเลยนะ อนาคตกองหน้าระดับโลกชัดๆ  

มันไม่เข้าระบบราฟาอะท่าน อย่างมากก็ได้ลงมาบอมตอน 10 นาทีท้ายเกม เพราะปกติราฟาแกชอบกองหน้าเร็วๆ เล่นบอลกับเท้าได้ดี

อีกอย่างเพราะนโยบาย ขายก่อนซื้อด้วยแหละ ราฟาเลยต้องโละตัวที่ขายได้ราคางามๆ หวยเลยออกที่ มิโตรวิช (อีกตัวก็ Mbemba ) 2 คนนี้แหละที่ขายได้10-20 ลป. ขึ้นไปแน่นอน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 32156
โพสเมื่อ: Sat Jul 21, 2018 00:23
ถ้ากุนซือไม่ใช่ราฟา คงตกตั้งแต่ปีก่อนแล้ว
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel