ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6355
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:53
[RE: ซัวเรซเห็นด้วย"อ๋อง"จับกบ แถม"ป็อกบา"ล้ำหน้า]
ทำไมลูกแรกถึงเป็นประเด็นหว่า พุ่งมั้ยก็พุ่งจริง แต่แบบที่เขาชอบเรียกกันไงว่าพุ่งรอ ตัวเข้าแทคเกิลก็โง่เองป่าว ขนาดเขาพุ่งรอยังแทคให้โดนได้ ถ้าเตะไม่โดนหรือเบรคทันฝรั่งเศสก็ไม่ได้ฟรีคิกแล้ว แถมกริสมันน์จะโดนเหลืองเองซะด้วยซ้ำ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5541
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:55
[RE: ซัวเรซเห็นด้วย"อ๋อง"จับกบ แถม"ป็อกบา"ล้ำหน้า]
โครแอตโคตรเสียประโยชน์

ลูก 1-0 ยังไง อ๋อง ก็พุ่ง ไม่ควรได้

ตอนโครแอต โดนนำ 2-1 หรือ 3-1 น่ะ ที่มีพวกวิ่งมาในสนาม จังหวะนั้นกำลังสวนกลับเลย

แต่ต้องยอมรับว่าลูก 3-4 โครแอตก็พลาดง่าย

แต่ผมเชื่อว่าถ้าลูกแรกไม่ให้มันจะไม่จบแบบนี้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3441
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:00
ตรรกะ เซฟตัวเองโคตรปัญญาอ่อน

พอมีคนวิ่งมาเข้าบอล ก๋ล้มแม่มก่อนเลย ถ้าไม่ล้มไงก็โดนเตะอยู่แล้ว(รุ้ได้ไงวะ)

เซฟตัวเองแมวไร เลอะเทอะ มาแข่งกีฬา ฟุตบอลเว้ย ไม่ได้มาแข่งหมากรุก.

GIF นี่ซูมชัดไม่รุ้จะชัดยังไงละ แถมาได้ เซฟตัวเอง.
0
0
นักเตะอบจ.
Status: I am united
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 6640
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:05
[RE]ซัวเรซเห็นด้วย"อ๋อง"จับกบ แถม"ป็อกบา"ล้ำหน้า
พุ่ง+นักเตะโครแอตไม่สะกิดโดนกรีชมัน = กรีชมันโดนใบเหลือง โอเคนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23326
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:11
พุ่งจริง ล้ำจริง
เป็นกลางครับ ไม่ได้เชียร์ทีมไหนเป็นพิเศษ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:12
Octopuzz พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ดูจากรูป ขาป๊อกบามันไม่ได้ล้ำนะ  

กฎล้ำหน้ามันทุกส่วนของร่างกายแล้วไม่ใช่หรอครับ

หรือผมจำผิด 5555  

เห็นคอมเม้นว่าใช้ทุกส่วนเหมือนกัน เลยไปหาดูยังหาไม่เจอเลยครับ พอจะมีลิ้งให้ดูไหมครับ  

ผมแค่จำได้แบบเหมือนผ่านตามาไรแบบนี้อ่ะครับ แห่ะๆ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7404
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:18
[RE]ซัวเรซเห็นด้วย"อ๋อง"จับกบ แถม"ป็อกบา"ล้ำหน้า
ผมเชียร์โครเอเชีย จังหวะแรกกรีซมันไม่ควรได้ฟาวล์ แต่จังหวะป็อกบาผมว่าไม่ล้ำ ส่วนจุดโทษนี่ก้ำกึ่งมาก เหมือนเป็นรีเฟล็กของเปริซิซมากกว่า แต่ให้จุดโทษก็ไม่น่าเกลียดอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OTW
นักบอลถ้วย ก.
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:23
ทำไมพี่พูดงี้ อุมติตี้ทำหน้ามองแรงซัวเรส55
0
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2006
ตอบ: 19
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:24
ดูจากรูป ขาป๊อกบามันไม่ได้ล้ำนะ  

กฎล้ำหน้ามันทุกส่วนของร่างกายแล้วไม่ใช่หรอครับ

หรือผมจำผิด 5555  

เห็นคอมเม้นว่าใช้ทุกส่วนเหมือนกัน เลยไปหาดูยังหาไม่เจอเลยครับ พอจะมีลิ้งให้ดูไหมครับ  

ผมแค่จำได้แบบเหมือนผ่านตามาไรแบบนี้อ่ะครับ แห่ะๆ  

หัว, ตัว, เท้า ครับ ที่จะล้ำหน้า จากรูป หัว, เท้า, ช่วงไหล่ ป็อกบา อยู่ต่ำกว่าเท้าของผู้เล่นเบอร์ 21 โครแอต จึงไม่น่าจะล้ำหน้าครับ

กฏล้ำหน้าครับ

1. Offside position
It is not an offence to be in an offside position.
A player is in an offside position if:
• any part of the head, body or feet is in the opponents’ half (excluding the
halfway line) and
• any part of the head, body or feet is nearer to the opponents’ goal line than
both the ball and the second-last opponent
The hands and arms of all players, including the goalkeepers, are not
considered.
A player is not in an offside position if level with the:
• second-last opponent or
• last two opponents

https://resources.fifa.com/image/upload/laws-of-the-game-2018-19.pdf?cloudid=khhloe2xoigyna8juxw3

หน้า 97
2
0
Status: ใช้ปัจจุบันแก้ไข อดีต..
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 118
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:27
McMannequin พิมพ์ว่า:
อ๋อง จับกบ 100%

แต่ล้ำหน้าไหม "ไม่ล้ำ" เพราะตำแหน่งขา2ข้างป็อกมันไม่ล้ำ  

เห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
55555555555555555555555555555555
ถามจริงงงงง อันนี้ตลก เอาฮาใช่ไหม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16252
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:34
No Sleep!_ พิมพ์ว่า:
tongmadrid พิมพ์ว่า:
ยิ่งเห็นยิ่งเจ็บครับ กองเชียโครแอตเฉพาะกิจอย่างผม

มุมผม var ก็ดีนะ แต่ไอ่จังหวะอ๋องผมมองว่าไม่น่าฟาวเลย คือมันยกบอลพร้อมพุ่งไปแล้ว แล้วนักเตะโครแอตไปประท้วง กรรมการก็ไม่ได้ดู var แต่พอจังหวะจุดโทษ นักเตะฝรั่งเศษประท้วงแกดันไปดู var คือเข้าใจว่ามันขึ้นอยู่กับกรรมการด้วย คือ 2 ประตูแรกนี้มันมาในส่วนที่ฝรั่งเศษ ยังทำไรไม่เป็นชิ้นเป็นอัน โดนขย่มอยู่เลย แต่ก็มาได้ 2 ประตูฟรีๆ แต่จุดโทษผมมองว่าก็สมควรได้จริงนะ แต่ตติดใจตรงที่กรรมการเรื่องการไปดู var ของผู้ตัดสิน เพราะมันทำให้เกมเปลี่ยนไปเลย เพราะไหนๆจะใช้ var ก็ใช้ไปเลยทุกจังหวะที่มีการประท้วง แต่ถ้าดูแล้วยังตัดสินใจให้ฟาวผมก็จะไม่ติดใจเลย  

ถึงกรีชมันไม่พุ่งมันก็โดนเตะขาอยู่ดี ก็ล้มอยู่ดี ปกติลูกแบบนี้ก็เห็นบ่อย แตะบอลไปหน้านิดนึ่งแล้วฝ่ายตรงข้ามวิ่งมาไม่ทันก็เตะโดนขา อันนี้ลอยตัวก่อนนิดนึ่งกลัวเจ็บ  

บ้าบอ พุ่งชัดๆ แต่จุดโทษมองอีกมุมก็สมควรได้

แต่ลูกกรีซมันเนี้ย พุ่ง ยังไงก็พุ่ง มันไม่สมควรได้ทั้งนั้น

0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2032
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:36
ผมมองว่าที่ฝรั่งเศสได้ฟาว์ลลูกประตูแรก จังหวะเข้าบอลของนักเตะโครเอเชียมันเป็นจังหวะฟาว์ลนะครับ พุ่งเข้ามาขนาดนั้น(เพราะยังไงจังหวะตามน้ำนั้นโดนแน่ๆ ถึงจังหวะแรกจะยังไม่โดน เจตนาของนักเตะโครแอตคือเข้าหนักครับ อันนี้ก็อยู่ที่ดุลพินิจของผู้ตัดสิน) แต่กรีซมันก็พุ่งก่อนนิดหนึ่ง อันนี้ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ ความเห็นผมคือให้ฟาว์ลก็ได้ครับ ถ้าไม่ให้นี่สถานการณ์จะเป็นอีกเรื่องหนึ่งเลย กรีซมันโดนเตะจังหวะตามน้ำ(ถ้าไม่หลบ มีเจ็บแน่ๆ) และก็ต้องโดนใบเหลือง
0
0
Manchester United Forever
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1318
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:39
พุ่งชัดๆ
0
0

แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:40
bighlerm พิมพ์ว่า:
McMannequin พิมพ์ว่า:
อ๋อง จับกบ 100%

แต่ล้ำหน้าไหม "ไม่ล้ำ" เพราะตำแหน่งขา2ข้างป็อกมันไม่ล้ำ  

กฏล้ำหน้าเขาไม่ได้เช็คกันที่ขานะครับ จะเป็นทุกส่วนของร่างกาย  
โคตรฮา ไม่ล้ำเพราะตำแหน่งขาไม่ล้ำ นี่บอลยุคไหนคับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 14:41
ถูกแบนแล้ว

จังหวะ กรีซมัน นี่เห็นประจำเลยขึ้นอยู่กับ กรรมการเลย บางคนให้ฟาล์ว บางคนไม่ให้ เถียงไปก็ไม่ช่วยอะไร ไอ้นักเตะตัวท็อปๆของโลกทำประจำ ซัวเรซนี่ตัวทำบ่อยเลย รอให้คู่ต่อสู้เข้ามาโดนตัวเนี๊ย แล้วเรียกฟาว์ล.........

ส่วนจังหวะจุดโทษ มือกางเยอะขนาดนั้น โดนมือเต็มๆ กรรมการให้นี่ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย ถ้าไม่ให้นี่ ถือว่าโคตรโชคดีเลย สำหรับบอลโลกครั้งนี้โดนน้อยกว่านี้มันยังให้เลย ดังนั้นจังหวะนี้ถือว่าธรรมดามากถ้าไม่ให้ผมว่าโดนด่าเละ...........

ภาพรวม ฝรั่งเศส ก็เหนือกว่าอยู่ดี แทบจะบอกได้ว่าคุมเกมส์ได้ตลอด 90 นาที โครเอเชีย แทบไม่มีอะไรเลย ได้แค่ ครองบอล จังหวะเข้าทำ มีดีแค่ลูกแรก นอกนั้นไม่ได้ลุ้นเลย กองหน้าไม่มีอะไรเลย..... ยอริสไม่ได้เซฟเลย นอกจากลูก แอสซิส ของ ยอริส เอง...55555+++.....ส่วน ฝรั่งเศสง้างเท้าแต่ละที แทบจะใส่สกอร์รอเลย คมเกิน
แก้ไขล่าสุดโดย ลินฟิว เมื่อ Mon Jul 16, 2018 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel