ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 10:26
[RE: คีโน่แซว'ป็อกบา'ตอนนี้อยากตัดผมทรงไหนก็ไม่มีใครว่า]
MDG พิมพ์ว่า:
ตอบแทนมู้บนๆ

Class ไม่ได้ต่างกัน ปอกบามีพรสวรรค์มากกว่าเยอะมากๆด้วยซ้ำ รูปร่างก็ได้เปรียบ ทักษะดีกว่ามากโข

แต่สิ่งที่ต่างกันคือวินัย ในการเล่นครับ กองเต้นำไปไกล

เปรียบก้อ เหมือนปอกบา ได้ 7/10 ส่วนกองเต้ 8/8

ปอกบาพลังเยอะกว่าบาน แต่ดึงออกมาใช้ได้เท่านี้ แต่กองเต้ถึงแม้พลังน้อย แต่แกเต็มที่ตลอด

ผมเห็นด้วยกับท่านครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 10:37
[RE: คีโน่แซว'ป็อกบา'ตอนนี้อยากตัดผมทรงไหนก็ไม่มีใครว่า]
ตามหลังอยู่ก้าวนึง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 10:40
พอเลิกบ้าตัดผม อะไรๆ มันก็ดี
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 10:41
SPx พิมพ์ว่า:

จะเอาขนาดไหนละท่านนักเตะมันเก่งพอๆกัน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 10:49
[RE]คีโน่แซว'ป็อกบา'ตอนนี้อยากตัดผมทรงไหนก็ไม่มีใครว่า
เอ็ดวิ่งไปซื้อกองเต้มาให้ไวเลยครับบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2288
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 11:05
ไม่เอานะ เลิกตัดผมแฟชั่นบ่อยๆเถอะ ไหว้ล่ะ
เดือนละครั้งพอละไม่ต้องทุกนัด
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 6109
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 11:22
[RE]คีโน่แซว'ป็อกบา'ตอนนี้อยากตัดผมทรงไหนก็ไม่มีใครว่า
ผมเห็นด้วยนะ Pogba มันเป็นผู้เล่นที่ทรงโคตรดี ถ้าเมื่อไรเข้าที่เข้าทางจะเป็น จอมทัพที่ ผู้จัดการทีมทุกคนต้องการ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 416
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 11:33
Nick-EE พิมพ์ว่า:
Rudolfz พิมพ์ว่า:
ความสามารถทุกอย่างพร้อมก้าวไประดับโลกแล้ว เหลือการปรับทัศนะคตินี่แหละ ถ้าเล่นง่ายๆบ้าง ป่านนี้ระดับเดียวกับกองเต้ไปละ ตอนนี้ยังตามหลังกองเต้อยูก้าวนึง  

ผมชอบกองเต้มากนะ แต่ผมว่าโดยรวมปอกเหนือกว่ากองเต้อะ (ถ้าฟอร์มมันไม่หลุดโลกหรือเล้นแอคในบางนัด) กองเต้ได้ไว ขยัน ตัดบอลดี เกมส์รับเยี่ยม แต่เกมส์รุกไม่เด่น ปอกนี่เกมส์รับได้ แต่โหดสุดคือทำบอลจากรับเปนรุก เกมส์สวนกลับ วิชั่นการจ่ายบอล long pass สะแด่วสุดๆจริงๆ  

ศักยะภาพผมไม่รู้ว่าเหนือกว่าไหม เพราะเป็นนักเตะที่ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แค่อยากบอกว่าถ้าป้อกมันปรับอีกนิด มันเก่งกว่านี้ได้แน่ ไม่ต้องโดนวิจารณ์เยอะขนาดนี้หรอก ผมไม่ได้ว่าป้อกมันไม่เก่งเลย ถ้ามันเก่งเหมือนที่ท่านว่าจริง มันจะโดนด่าทำไม ทำไมไม่ทำฟอร์มให้นิ่งละ กองเต้โดนด่ามั่งมั้ย ที่เอากองเต้มาผมไม่รู้จะเปรียบกับใครไง เลยเอานักเตะที่เก่งใกล้ๆกันมาให้เห็นภาพ แต่ถ้าทำให้แฟนแมนยูไม่พอใจผมก็ขอโทษละกันครับ  

555 กลายเป็นแแฟนแมนยูซะงั้นตู 55555

ปล. ผมแฟนแมนซิ ชอบกองเต้มากกว่าปอกบา แต่ต้องโต้แย้งเพราะมันก็เกินจริงไปหน่อยว่าปอกบาตามหลังกองเต้ แต่เห็นด้วยที่ว่ามันต้องปรับทัศนคติ แต่ ที่มันโดนวิจารณ์เยอะหนึ่งด้วยความคาดหวังที่สูงตามค่าตัว ตอนอยู่ยูเว่ไม่เคยโดนวิจารณ์เลย เพราะย้ายมาฟรี แล้วฟอร์มดี พอย้ายมาแมนยูค่าตัวสูง เริ่มมีแอค มีอีโก้เลยไปกันใหญ่ เก่งแล้วโดนด่าไม่ได้? ทุกคนเคยโดนด่าหมด CR7 R10 M10 อาซาร์ หรือคุณอยากจะยกชื่อใครขึ้นมาอะที่เป็นระดับโลกเคยโดนด่าหมดปะ? ตรรกะนี้ไม่ถูกต้องอะ เพราะความคาดหวังมันสูง ทุกคนมีช่วงดีช่วงดรอปช่วงขึ้นลงหมดแหละครับแหม ส่วนกองเต้ โดนอย่างมากก็แค่นัดนี้เล่นไม่ดี เล่นไม่ออก ช่วงต้นฤดูกาลของเชลซีปีที่ผ่านมากองเต้ก็โดนด่านะครับฟอร์มดรอปลงไป แต่ก็กลับมาได้เพราะคาแรคเตอร์ที่แบบ มดงานของแท้
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 11:34
ก็หวังว่าเข้ามาอ่านข่าวแมนยูแล้วจะเห็น คนบ่นเรื่องทรงผมน้อยลง
ไม่ใช่อะไรหรอก "เบื่อ"
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 11:39
ก็ได้แชมป์โลก มาตบปากนักวิจารณ์แล้วอ่ะ ตบอีกอย่างด้วย แมนออฟเดอะแมทช์นัดชิง ยิงอีกจบปิ้ง
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 12:26

จะเอาขนาดไหนละท่านนักเตะมันเก่งพอๆกัน  

เอาที่ท่านสบายใจเลยครับ
ความเห็นของท่าน ผมไม่ดราม่าด้วยหรอกครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:10
ถูกแบนแล้ว
ฤดูกาลหน้าจัดไป

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 6806
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:24
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
live_on_evil พิมพ์ว่า:
ความสามารถทุกอย่างพร้อมก้าวไประดับโลกแล้ว เหลือการปรับทัศนะคตินี่แหละ ถ้าเล่นง่ายๆบ้าง ป่านนี้ระดับเดียวกับกองเต้ไปละ ตอนนี้ยังตามหลังกองเต้อยูก้าวนึง  

หรออออออ  

คือยังไงครับท่าน  

เอาว่า ผมว่าดีคนละแบบละกันครับ 55555555555

ให้กองเต้ ทำหน้าที่ป๊อก ป๊อกก้อทำได้ดีกว่า
ให้ป๊อก ทำหน้าที่กองเต้ ป๊อกก้อทำได้ดีกว่าเช่นกันแหละครับ  

ผมว่าเขาเข้าใจผิดมากกว่า ผมแค่บอกว่าป้อกพัฒนาอีกนิดขึ้นระดับโลกแน่ๆ เข้าใจนะว่าเป็นนักเตะทีมตัวเองจะอวยทำไมงง  

คือป๊อกยังไม่สุด ไม่คงเส้นคงวา แต่กองต้นี่คือที่สุดแล้ว เป็นการรับที่ได้รับการยอมรับเรียบร้อยร้อยแล้ว

ผมสรุปให้
1
0
ลูกที่สวยที่สุดในรอบครึ่งทศวรรษ
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:32

ผมชอบกองเต้มากนะ แต่ผมว่าโดยรวมปอกเหนือกว่ากองเต้อะ (ถ้าฟอร์มมันไม่หลุดโลกหรือเล้นแอคในบางนัด) กองเต้ได้ไว ขยัน ตัดบอลดี เกมส์รับเยี่ยม แต่เกมส์รุกไม่เด่น ปอกนี่เกมส์รับได้ แต่โหดสุดคือทำบอลจากรับเปนรุก เกมส์สวนกลับ วิชั่นการจ่ายบอล long pass สะแด่วสุดๆจริงๆ  

ศักยะภาพผมไม่รู้ว่าเหนือกว่าไหม เพราะเป็นนักเตะที่ยอดเยี่ยมทั้งคู่ แค่อยากบอกว่าถ้าป้อกมันปรับอีกนิด มันเก่งกว่านี้ได้แน่ ไม่ต้องโดนวิจารณ์เยอะขนาดนี้หรอก ผมไม่ได้ว่าป้อกมันไม่เก่งเลย ถ้ามันเก่งเหมือนที่ท่านว่าจริง มันจะโดนด่าทำไม ทำไมไม่ทำฟอร์มให้นิ่งละ กองเต้โดนด่ามั่งมั้ย ที่เอากองเต้มาผมไม่รู้จะเปรียบกับใครไง เลยเอานักเตะที่เก่งใกล้ๆกันมาให้เห็นภาพ แต่ถ้าทำให้แฟนแมนยูไม่พอใจผมก็ขอโทษละกันครับ  

555 กลายเป็นแแฟนแมนยูซะงั้นตู 55555

ปล. ผมแฟนแมนซิ ชอบกองเต้มากกว่าปอกบา แต่ต้องโต้แย้งเพราะมันก็เกินจริงไปหน่อยว่าปอกบาตามหลังกองเต้ แต่เห็นด้วยที่ว่ามันต้องปรับทัศนคติ แต่ ที่มันโดนวิจารณ์เยอะหนึ่งด้วยความคาดหวังที่สูงตามค่าตัว ตอนอยู่ยูเว่ไม่เคยโดนวิจารณ์เลย เพราะย้ายมาฟรี แล้วฟอร์มดี พอย้ายมาแมนยูค่าตัวสูง เริ่มมีแอค มีอีโก้เลยไปกันใหญ่ เก่งแล้วโดนด่าไม่ได้? ทุกคนเคยโดนด่าหมด CR7 R10 M10 อาซาร์ หรือคุณอยากจะยกชื่อใครขึ้นมาอะที่เป็นระดับโลกเคยโดนด่าหมดปะ? ตรรกะนี้ไม่ถูกต้องอะ เพราะความคาดหวังมันสูง ทุกคนมีช่วงดีช่วงดรอปช่วงขึ้นลงหมดแหละครับแหม ส่วนกองเต้ โดนอย่างมากก็แค่นัดนี้เล่นไม่ดี เล่นไม่ออก ช่วงต้นฤดูกาลของเชลซีปีที่ผ่านมากองเต้ก็โดนด่านะครับฟอร์มดรอปลงไป แต่ก็กลับมาได้เพราะคาแรคเตอร์ที่แบบ มดงานของแท้  

ผมพิมรวมๆเม้นบนด้วยนะครับ ผมทราบทุกอย่างนะเกี่ยวกับตัวป้อกก็ตามดูมันเล่นอยู่ก็อย่างที่บอกไปข้างต้นแหละ ที่ผมบอกว่าตามอยู่1ก้าวเพราะกองเต้มันคงเส้นคงวาเล่นได้นิ่งกว่า ตอนทีมชาติไอปอกมันทำเสียกองเต้ก็ช่วยปัดกวาดให้ถึงบอกไงว่า พรสวรรค์มีปรับอีกนิดแซงแน่ แต่ตอนนี้ถ้าตามทัศนคติผมยังไม่เหนือคับยังแค่เหลื่อม เพราะยังเล่นไม่สมกับค่าตัวในสโมสรเลย ขนาดแฟนแมนยูทั้ง2-3ท่านด้านบนยังมองออกนะว่ามันยังไม่สุดและยังไม่แซง ถ้าอนาคตยังไม่แน่จะให้ผมอวยมันเหรอ หรือจะให้ผมเม้นยังไง ก็อย่างว่าแหละทัศนคติของผม ก็เม้นไปตามเนื้อผ้าถ้าท่านว่าดีกว่า ก็ตามนั้น แต่สำหรับผมยังตามหลังก้าวนึงอยู่ดี แต่ไม่ได้หมายความว่าอนาคตอันใกล้นี้จะแซงไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Nick-EE เมื่อ Mon Jul 16, 2018 13:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 13:37

เอาที่ท่านสบายใจเลยครับ
ความเห็นของท่าน ผมไม่ดราม่าด้วยหรอกครับ  

ถ้ามันเก่งและดีจริง ผมก็ไม่พิมหรอก ผลงานก็ตามเนื้อผ้า ใครๆก็รู้ศักยภาพมันขนาดไหน เล่นทีมชาติช่วงหลังก็ฟอมไม่ค่อยดีเท่าไร+กับแมนยูก็ยังขึ้นๆลงๆ จะให้ผมชมมันได้อย่างไรก็วิจารณ์ไปตามที่เห็น ไม่ได้อยากอวยอะไรเพราะรู้อยู่แล้วว่ามันมีของ แค่อยากให้ปรับละแจ่มเลย งั้นคราวหลังผมคงต้องเข้ามาพิมแล้วหละ ว่า'' หูยเก่งเว่องะเก่งชิบหายเลยแบบนี้เหรอ''
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel