ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Jun 29, 2018 23:19
[RE: อัพเดทสถานะการณ์คอนเต้ (CFC)]
Tobifour พิมพ์ว่า:
CFCKs พิมพ์ว่า:
น้าแหล่ม พิมพ์ว่า:
อยู่ต่อแล้วขายไอ้เลี่ยนออกไป  

ดูแล้วไม่ได้ไปแค่เลี่ยนคนเดียว หลายๆคนก็อาจไป แต่เอาจริงๆหลังๆมากแกยึดติด 3-5-2 เกินไป ขนาดเจอทีมเล็กๆยังโดนบุกกดเลย  

ผมดูแล้วมีเลี่ยนคนเดียวอะครับที่ทำตัวมีปัญหา อาซาร์ตอนจบเกมเอฟเอคัพยังให้สัมภาษณ์อยู่เลยว่าจะอยู่เชลซีต่อฤดูกาลหน้า คนอื่นๆ ก็ไม่มีอะไร แต่ผมเห็นด้วยว่าพอเถอะ 3-5-2 ดูพึ่งพาอาซาร์ใช้งานอาซาร์หนักไป เลี้ยงลุยอยู่คนเดียวตั้งแต่กลางสนาม  
เปลี่ยนเถอะทะเลาะกับบอร์ดของเสี่ยหมีนี้หนักสุดล่ะโค้ชคนไหนมีปัญหาก็ออกไป  

ไอ้เปลี่ยนนี่มันคงต้องเปลี่ยนแทบจะแน่นอนอยู่ละครับ ไม่งั้นบอร์ดคงออกมาสนับสนุนคอนเต้แล้วล่ะ มันแค่เป็นความหวังเล็กๆ ของผมคนที่ชอบคอนเต้ครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: เลือดสีน้ำเงิน
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2658
โพสเมื่อ: Fri Jun 29, 2018 23:24
[RE: อัพเดทสถานะการณ์คอนเต้ (CFC)]

ดูแล้วไม่ได้ไปแค่เลี่ยนคนเดียว หลายๆคนก็อาจไป แต่เอาจริงๆหลังๆมากแกยึดติด 3-5-2 เกินไป ขนาดเจอทีมเล็กๆยังโดนบุกกดเลย  

ผมดูแล้วมีเลี่ยนคนเดียวอะครับที่ทำตัวมีปัญหา อาซาร์ตอนจบเกมเอฟเอคัพยังให้สัมภาษณ์อยู่เลยว่าจะอยู่เชลซีต่อฤดูกาลหน้า คนอื่นๆ ก็ไม่มีอะไร แต่ผมเห็นด้วยว่าพอเถอะ 3-5-2 ดูพึ่งพาอาซาร์ใช้งานอาซาร์หนักไป เลี้ยงลุยอยู่คนเดียวตั้งแต่กลางสนาม  

ผมว่าอาซาร์ก็ไม่พอใจ 100% เหมือนออกมาบ่นๆว่าตัวเองเล่นด้านข้างซ้ายทำได้ดีกว่าหน้าต่ำ แต่ยังไงก็เชียร์ต่อครับไม่ว่าจะเกินอะไรขึ้น
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ยูเว่ เปนมากกว่าทีมฟุตบอลแค่ทีมหนึ่ง เพราะมันคือชี
เข้าร่วม: 24 Oct 2008
ตอบ: 6556
โพสเมื่อ: Fri Jun 29, 2018 23:36
ที่ผมสงสารที่สุด คือ คอนเต้ จนป่านนี้ยังไม่รู้อนาคตตัวเองเลย

รองลงมาก็ซารี่ มีข่าวจนโดน ปธ.ฉุนเซ็นพี่แจ้แทนเลย ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าจะว่างงานรับเงินเดือน หรือจะได้มาแทนคอนเต้

ที่สงสารต่อมาก็คือนักเตะเชลซีแหละ คือ ยังไม่รู้เลยปีหน้าใครจะมาคุมตู
2
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12416
โพสเมื่อ: Fri Jun 29, 2018 23:49
Beer-Piero พิมพ์ว่า:
ที่ผมสงสารที่สุด คือ คอนเต้ จนป่านนี้ยังไม่รู้อนาคตตัวเองเลย

รองลงมาก็ซารี่ มีข่าวจนโดน ปธ.ฉุนเซ็นพี่แจ้แทนเลย ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าจะว่างงานรับเงินเดือน หรือจะได้มาแทนคอนเต้

ที่สงสารต่อมาก็คือนักเตะเชลซีแหละ คือ ยังไม่รู้เลยปีหน้าใครจะมาคุมตู  

ใช่ มันเหมือนไม่ให้เกีรยติ ผจก ที่ทำงานปัจจุบันเลยน่ะ

คือ ถ้าอีกฝั่งนึงพร้อม กุก็ปลดมึงวันนั้นแหละ อะไรแบบนี้

โคดหยามศักดิ์ศรีเลยน่ะ ทั้งที่ก็คว้าแชมป์ epl ฤดูกาลก่อนหน้า พอตอนนี้ทำเขายังกับเป็นของเล่น

อย่างน้อยให้เกียรติคอนเต้ในฐานะคนที่มีศักศรีเท่าเทียมในฐานะมนุษย์คนนึงเท่าๆกับคุณหน่อย ไม่ได้ต่ำกว่าแต่อย่างใด

แก้ไขล่าสุดโดย norranun เมื่อ Fri Jun 29, 2018 23:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9149
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 00:21
มองแบบกลางๆ
ข่าวนี้ ก็ไม่ได้บอกอะไรมากมาย ทั้งเรื่องโค้ชใหม่และโค้ชเก่า
ในเมื่อคนเก่ายังไม่โดนปลด ก็ต้องมีข่าวเตรียมทีม พรีซีซั่นเป็นธรรมดา ก็ตอนนี้ยังเป็นโค้ชอยู่นี่นะ

ยังไม่เริ่มพรีซีซั่น ก็รอข่าวกันต่อไป
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 06:16
น้าคอน ไม่น่าจะรวมสปิริตได้ละนะ ดูจากซีซั่นที่แล้ว
0
0
_กูเด็ก Noto_

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16574
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 07:11
ไม่น่าเชื่อ ระดับเสี่ย จะเอาไว้
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 08:30
[RE]อัพเดทสถานะการณ์คอนเต้ (CFC)
ถ้าเลิกแผนหลัง 3 + นักเตะคีย์หลักไม่ย้ายแล้วบอร์ดจัดหนักให้แกผมรับได้นะ เริ่มเอือมๆปนเฉยๆละกับโค้ชใหม่อะแต่ลึกๆก็อยากเป็นซาร์รี่แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6620
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 08:49
พวกบอกอยากให้คอนเต้อยู่ต่อนี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

ผมไม่เคยกังขาในฝีมือของคอนเต้เลยนะครับ

แต่ตอนนี้สปิริตพังเละเทะและพี่แกเล่นยึดติดกับแผนเดิมๆ
ไหนตอนที่มาแรกๆเคยพูดไม่ใช่หรอว่าเป็นคนที่ยืดหยุ่น
ชอบที่จะปรับเปลี่ยนแผนการเล่นตามผู้เล่น
ฤดูกาลที่ผ่านมานี่เอะอะอะไรก็ 3-5-2 โดนทีมท้ายตารางกดแทบทั้งเกม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10137
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 09:18

ผมว่าอาซาร์ก็ไม่พอใจ 100% เหมือนออกมาบ่นๆว่าตัวเองเล่นด้านข้างซ้ายทำได้ดีกว่าหน้าต่ำ แต่ยังไงก็เชียร์ต่อครับไม่ว่าจะเกินอะไรขึ้น  

ในทีมชาติเบลเยี่ยม รอบนี้ อาซาร์ ยืนหน้าต่ำ ทุกเกมส์ ซ้าย คารัซโซ่ ขวา เมอเท่น
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12786
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 09:41
เชลซี ควรจบเรื่อง ผจก. ให้ได้ ก่อนบอลโลกจะจบ

เพื่อให้ ผจก.ใหม่ หรือจะ คอนเต้ กำหนดทิศทางในซีซั่นต่อไปหลังจบบอลโลก

และกำหนดตัวผู้เล่นที่อยากได้ หรือ อยากโละ

จะได้ไม่กระทบเวลาช่วงเตรียมทีมปรีซีซั่น (ซัมเมอร์นี้ มีเวลาน้อย)
0
0
#ThankyouSirAlex
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 09:47
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
ถ้าเลิกแผนหลัง 3 + นักเตะคีย์หลักไม่ย้ายแล้วบอร์ดจัดหนักให้แกผมรับได้นะ เริ่มเอือมๆปนเฉยๆละกับโค้ชใหม่อะแต่ลึกๆก็อยากเป็นซาร์รี่แหละ  

คหสต.ถ้าเฮียคุมต่อ
1.คงไม่เลิกหลัง3น่าจะไปหาหลังที่เปิดเกมส์รุกได้มาแทนหลุยส์
2.นักเตะหลักย้ายไม่ย้ายขึ้นอยู่กับขุมกำลังด้วยถึงซารี่มาคุมแล้วแนวทางเสริมตัวแบบเดิมผมว่าก็มีโอกาสย้ายได้
3.บอร์ดคงไม่น่าจะจัดหนักทั้งซารี่และคอนเต้เพราะตอนนี้ดูแล้วเน้นไปทางราคาไม่สูงมีแววปั้นแล้วเก่งได้พวกตัวอายุ30
หรือปลายเกือบ30 ไม่น่าจะใช่อะไรที่เชลซีจะไปทุ่มเอามาใต้การทำงานของเจ๊มาเรีย
4.ผมอยากให้เจ๊และเฮียมาเปิดห้องคุยกันถึงแผนทำทีมว่าจะเป็นในรูปไหนซื้อไม่แพงแต่เค้าได้ใช้และตรงจุดถ้าไม่โอเครก็แยกทางแค่นั้นมาดึงเช็งกัน เหมือนเดินย่ำอยู่กับที่

1
0

Status: ⭐️⭐️
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 09:58
LordRoman พิมพ์ว่า:
BlueChristmas พิมพ์ว่า:

คหสต.ถ้าเฮียคุมต่อ
1.คงไม่เลิกหลัง3น่าจะไปหาหลังที่เปิดเกมส์รุกได้มาแทนหลุยส์
2.นักเตะหลักย้ายไม่ย้ายขึ้นอยู่กับขุมกำลังด้วยถึงซารี่มาคุมแล้วแนวทางเสริมตัวแบบเดิมผมว่าก็มีโอกาสย้ายได้
3.บอร์ดคงไม่น่าจะจัดหนักทั้งซารี่และคอนเต้เพราะตอนนี้ดูแล้วเน้นไปทางราคาไม่สูงมีแววปั้นแล้วเก่งได้พวกตัวอายุ30
หรือปลายเกือบ30 ไม่น่าจะใช่อะไรที่เชลซีจะไปทุ่มเอามาใต้การทำงานของเจ๊มาเรีย
4.ผมอยากให้เจ๊และเฮียมาเปิดห้องคุยกันถึงแผนทำทีมว่าจะเป็นในรูปไหนซื้อไม่แพงแต่เค้าได้ใช้และตรงจุดถ้าไม่โอเครก็แยกทางแค่นั้นมาดึงเช็งกัน เหมือนเดินย่ำอยู่กับที่

1: ถ้าหลัง 3 แบบหาตัวแทนลุยซ์ได้ผมก็ไม่ติดอะไรหรอกแต่อยากเปลี่ยนวิงแบ็คใหม่ที่ครอสบอลดีๆหน่อย
2: นั่นล่ะครับ ปกติซัมเมอร์เชลซีจะลงตลาดหนักอยู่นะแต่ติดตรงแค่ซื้อใหม่-ขายเก่าแค่นั้นเอง
3: แบบนี้ก็โอเคแต่อยากให้ทุ่มซื้อไปทีเดียวเลยเอาให้มัดใจอาซาร์กับคนอื่นๆหน่อย ให้เห็นว่าทีมเรายังกระหายความสำเร็จอยู่
4: จริงครับ ยิ่งยื้อเวลายิ่งน้อยลง เวลาในการซื้อ-ขายตัวก็น้อยลง เวลาในการเตรียมทีมก็น้อยเช่นกัน ดึงเชิงกันอยู่แบบนี้มันแทบไม่มีข้อดีอะไรนะ อย่างน้อยตอนนี้ก็รีบๆดึงตัวใหม่มาให้แฟนๆสบายใจหน่อยดีกว่า ให้นักเตะในทีมใจชื้นหน่อยว่าสโมสรก็ดึงนักเตะมาให้แล้ว

ปล.ขึ้นเดือนใหม่นี้ไปถ้ายังไม่จบแบบมีข้อสรุปชัดเจน ผมว่าอะไรๆจะดูแย่ลงแน่นอน
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7692
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 10:25
ถ้าน้าแกเล่นแผนอื่นบ้างผมก็อยากให้อยู่นะ แต่แกเล่น 352 บ่อยซะคนอื่นจับทางได้ ลดอิงโก้ลง ก้มหน้าทำงานอย่างเดียว เปลี่ยนแผนไปตามสภาพทีมที่เจอ แบบนี้จะอยู่ต่อแฟนๆพร้อมสนับสนุน
0
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16631
โพสเมื่อ: Sat Jun 30, 2018 11:37
[RE]อัพเดทสถานะการณ์คอนเต้ (CFC)
ดีล อาซา ได้มั้ยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel