ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 5064
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 21:46
[RE: สองตำนานผีอัด"บัวเต็ง"โคตรตลกคิดว่าเป็นไกเซอร์ฟรานซ์]
[T]ea_[N]y พิมพ์ว่า:
UniforM พิมพ์ว่า:
[T]ea_[N]y พิมพ์ว่า:
UniforM พิมพ์ว่า:
นึงในใจว่าต้องโดนแน่ๆ สุดท้ายไม่รอด  

บัวเต็งไม่รอด?  

ต้นเหตุมันมาจากใบแดง คิดว่าคงโดนวิจารย์ยับ  

นึกว่าจะตอบว่า เนวิล กะ คีนเนี่ยที่ไม่รอดโดนด่ายับ

นี่1ฮาเลยน้ะ  

เอาใหม่ทันไหม 5555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 245
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 21:46
[RE: สองตำนานผีอัด"บัวเต็ง"โคตรตลกคิดว่าเป็นไกเซอร์ฟรานซ์]
bookbaza พิมพ์ว่า:
watchmaker พิมพ์ว่า:
mario Basler พิมพ์ว่า:
ขนาดมันเติมทั้งเกมยังเจาะไม่แทบจะไม่เข้าเลย แต่บัวเต็งคู่รูดิเกอร์นี้อย่างรั่ว  

เหม็นปากนักวิจารณ์... โดยรวมมันไม่ได้แย่ขนาดนั้น  

อ่านให้มันดีๆก่อนก็ได้มั้งท่านแล้วค่อยคอมเม้น แบบนี้ก็อคติเกินไปป่าวครับ  

อ่านทุกบรรทัดและทุกคนมีอคติครับ  

ขนาดคุณและผมยังเคยวิจารณ์นักเตะคนอื่นเลยครับ ก็ไม่ได้เล่นเก่งขนาดเขายังวิจารณ์เขาได้เลยเขาไม่เหม็นปากเราบ้างหรอ ตรรกะอะไรครับเนี่ย นี่เขาก็ถูกจ้างมาทำงานครับ อคติล้วนๆ  

โลกแห่งอคติมันก็อย่างนี้แหละครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 21:51
เอาอีกแล้วว คนทำหน้าที่วิจารณ์ ต้องวิจารณ์สิ มันงานของเค้าไอ้ตรรกะที่ว่า ต้องสมัยยังเล่นอยู่ต้องเก่งกว่าเทพกว่า

ถึงวิจารณ์ได้ ตรรกะโคตรโลกแคบ ในบอร์ดนี้มีคนหลายคน ชอบไล่คนอื่นที่วิจารณ์ ให้ไปสร้างหนังเอง แบบนี้ก็ได้เหรออ

คนวิจารณ์ก็คือ วิจารณ์ครับ มันงานของเขา อย่างตำนานหงส์ มาวิจารณ์แผนการเล่นตั้งรับ ของผีแดง ทำไมเราต้องแยกแยะได้เลย

ปล.ผมเชียร์เยอรมันมา 17-18 ปีละ
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 21:51
คีน และ เนวิล เตะบอลเก่งระดับตำนานไม่เคยมีใครสงสัย
แต่พวกนางเล่นแต่บอล พวกนายเลยดูบอลไม่เป็น วิจารณ์มั่วๆ ชาว ss สงสัย
แก้ไขล่าสุดโดย หัวหน้าคณะปฏิวัติ เมื่อ Sun Jun 24, 2018 21:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

World Best Curry Player...
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3779
ขนาดมันเติมทั้งเกมยังเจาะไม่แทบจะไม่เข้าเลย แต่บัวเต็งคู่รูดิเกอร์นี้อย่างรั่ว  

เหม็นปากนักวิจารณ์... โดยรวมมันไม่ได้แย่ขนาดนั้น  

อ่านให้มันดีๆก่อนก็ได้มั้งท่านแล้วค่อยคอมเม้น แบบนี้ก็อคติเกินไปป่าวครับ  

อ่านทุกบรรทัดและทุกคนมีอคติครับ  

ขนาดคุณและผมยังเคยวิจารณ์นักเตะคนอื่นเลยครับ ก็ไม่ได้เล่นเก่งขนาดเขายังวิจารณ์เขาได้เลยเขาไม่เหม็นปากเราบ้างหรอ ตรรกะอะไรครับเนี่ย นี่เขาก็ถูกจ้างมาทำงานครับ อคติล้วนๆ  

โลกแห่งอคติมันก็อย่างนี้แหละครับ  

ผมไปตามดูตอบกระทู้ถึงกับอ๋อเลยว่าทำไหมคอมเม้นแนวนี้ แฟนเยอรมันสินะ ถึงวิจารณ์ไม่ได้ แต่ผมขอจบแค่นี้และเหนื่อยจะอธิบายเพราะคุณมีแต่อคติไง
แก้ไขล่าสุดโดย bookbaza เมื่อ Sun Jun 24, 2018 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 245
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 21:57

ผมไปตามดูตอบกนะทู้ถึงกับอ๋อเลยว่าทำไหมคอมเม้นแนวนี้ แหนเยอรมันสินะ ถึงวิจารณ์ไม่ได้ แต่ผมขอจบแค่นี้และเหนื่อยจะอธิบายเพราะคุณมีแต่อคติไง  

อา...คุณนี่ยังไง ผมก็สารภาพไว้แต่แรกแล้วนะครับว่ามีอคติ เอาเป็นว่าผมขอโทษละกันที่อคติผมไปกระทบกระทั่งคุณ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8663
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 22:32
เป็นนักวิจารณ์ เค้าจ้างมาวิจารณ์ ถ้าไม่วิจารณ์จะให้นั่งเล่นอาโอวีหรอครับ
555555555555
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 463
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:00
อยู่ที่แท็คติคของเลิฟมากกว่าครับ นัดนี้จะให้บัวเต็งเติมขึ้นมาใช้จุดเด่นในด้านการวางบอลยาวเพราะรู้อยู่แล้วว่าสวีเดนคงประกบตัวแน่น เลยต้องให้เซ็นเตอร์แบ็คเติมขึ้นมาเพื่อหาช่องว่าง ก็โยนข้ามฟากไปให้แดร็กซ์เลอร์กับเฮคเตอร์แม่นๆหลายครั้งอยู่นะแต่เพื่อนก็ทำอะไรต่อไม่ได้ ที่เลือกรูดิเกอร์ก่อนซูเล่ก็คงเพราะต้องการใช้ความเร็วในการคัฟเวอร์พื้นที่ที่จะเป็นจุดบอดเพราะบัวเต็งต้องเติมสูง เนื่องจากทีมต้องเสี่ยงเพราะต้องชนะเท่านั้น
0
0
Status: ความคิด กำหนดทางเดินชีวิตคน
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:26
เค้าก็ทำงานของเค้า วิจารณ์ไปตามหน้าที่
ตอนที่เป็นนักเตะ พลาดแล้วโดนวิจารณ์ก็เยอะ ถือเป็นเรื่องธรรมดา
แต่ที่ไม่ธรรมดาคือตรรกะของแฟนบอลบางคนนี่แหล่ะ "วิจารณ์ไม่ได้ เพราะเคยพลาดมาก่อน" เหอๆๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1404
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:06
ในหัวคงคิด "ไม่ต้องห่วง ยังไงเราก็มี Sweeper Keeper อยู่ทั้งคน"
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 02:52
ว่าไป
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: CHELSEA TILL DIE !!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 07:16
[RE]สองตำนานผีอัด"บัวเต็ง"โคตรตลกคิดว่าเป็นไกเซอร์ฟรานซ์
Karn Kaewpunpong พิมพ์ว่า:
ไอคีนอะหุบปากไปเหอะไม่ปากมากสักครั้งจะตายมั้ย คิดว่าสถุลแล้วตัวเองเท่หรือไง เล่นก็ไม่เท่าไหร่ยังจะปากส้วมวิจารย์คนอื่น  

แล้วเขาจะจ้างมาทำมะเขืออะไรครับ ได้อ่านบ้างครับเนี่ย อคติล้วนๆ  
คุณอะได้อ่านบ้างป่าว นักวิจารณ์อะถึงเขาจ้างมาก็ต้องวิจารณ์แบบให้เกียรติคนอื่น ไม่ใช่สักแต่ว่าด่าเอาสะใจอย่างเดียว ถ้าถามว่าอคติมั้ย ผมตอบเลยว่าใช่ เพราะเดิมที่ผมก็ไม่ชอบนักเตะกุ๊ยๆอย่างคุณคีนตำนานทีมของพวกคุณทั้งหลายอยู่แล้ว ก่อนจะบอกให้คนอื่นอ่านข่าวอะคุณแหละอ่านข่าวก่อนแล้วไม่ต้องทำรู้ดีไปบอกให้คนนั้นคนนี้อ่านข่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
ตอบ: 3540
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 07:30
ปัญญาอ่อนมาก ลูกที่เสียประตูนั้น บัวเตงเพิ่งเข่าสกัดดี ก่อนลูกจะถึงโครส แล้วโครสผลาด
คนที่สกัดก็รูดิเกอร์กับโครสที่ช้า เกี่ยวอะไรกับบัวเตงที่เพิ่งไปช่วยสกัดได้กับลูกก่อนหน้า
บัวเตงช่วยสกัดหนักๆหลายลูก ช่วยทีมไว้เยอะในนัดนี้ จนโดนใบแดง แถบขึ้นไปช่วยเปิดเกมได้ดี ถ้าไม่มีบัวเตงเยอรมันคงโดนเพิ่มไปหลายลูก
ถึงบัวเตงจะเตงจะไม่เก่งเหมือนฟร้าน แต่ถ้าเทียบกับระดับกองหลังแชมป์โลก กับพวกที่ได้แต่นังเห่าหอน นั่งดูเยอรมันแข่งรอบชิง บัวเตงมันก็แน่กว่าพวกดีแต่ปากพวกนี้แล้วแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 08:04

จริง เยอรมันบุกทั้งทีม พวกที่เคยเล่นแต่แบบขี้อุดก็คงไม่เข้าใจ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 08:08
smartfluke พิมพ์ว่า:
มันเติมเยอะมากจริงๆ ไม่รู้เป็นแผนโค้ชรึเปล่าแต่วิ่งขึ้นโคตรสูงๆๆ

ลุยซ์ว่าบ้าบุก แต่ไม่ใช่มาขึ้นเกมทุกจังหวะแบบนี้นะ  

ตามแผนตั้งแต่อยูบาเยิร์นละ เจอแต่ทีมโคตรอุด ก็ต้องดันกองหลังมาช่วยบุก ไม่กล้าเสี่ยงอย่างนั้นก็คงได้แค่เสมอ จบปีแชมป์เว้ามามีผลงานกลางตารางแบบทีมที่ไม่กล้าบุกสุดตัว
ไม่มีทางได้แชมป์ลีคหกสมัยแน่นอน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel