ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ⚽️Arsenal❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 11:54
[RE: Tennis สมัยนี้ จะมี คนที่ตีแล้วแบบว้าวว]
คิดถึงMurrayมากๆ คนนี้ตีเหนียวสุดละเท่าที่เคยเห็นมา

ส่วนอนาคตที่มีจุดเด่นนี่ยังไม่ค่อยเห็นเหมือนจขกท.ว่าเลย
Tsitsipas คนนี้นี่มีลุ้นมือ1ในอนาคต
ส่วนพวกThiem Goffin Zverev คือเก่งจริง แต่ยังไม่ถึงขั้นtop4แน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54943
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 12:16
[RE: Tennis สมัยนี้ จะมี คนที่ตีแล้วแบบว้าวว]
เดี๋ยวก็มีขึ้นมาเองแหละ แต่ก่อนจะหาคนมาแทนแซมพราส อากัสซี่ ได้มั้ยไม่รู้ ก่อนหน้านั้นก็บียอนบอร์ค จอห์น แม็คเอนโร อิวาน เลนเดิล
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 13:16
ถูกแบนแล้ว
Rinsama พิมพ์ว่า:
บิ้ก 3 อย่าง เฟด นาดาล และโนเล่ (ผมไม่นับเมอเร่นะรู้สึกเฉยๆ) อย่างเฟดกับนาดาลผมว่า 50ปีจะมีสักคน

มันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนใน Open era นะ

คงยากที่จะมีนักเทสนิสระดับนี้เกิดขึ้นใหม่ได้เรื่อยๆ

ดูแล้วยังเล่นในระดับสูงไปได้อีกพักใหญ่

ส่วนคนที่จะขึ้นมาแทนบิ้ก3 ก็จะเป็นเพราะ3คนนี้โรยร่าไปตามกาลเวลา ยังไม่มีใครที่ดูจะมียุคของตัวเองเลย  

ถามหน่อยครับ murray นี่เฉยๆมากเลยหรอครับ เห็นว่าได้แชมป์โอลิมปิก2สมัยติด

ปล .ผมดูเทนนิสไม่ค่อยเป็น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 13:20
นอนไม่หลับฮือ พิมพ์ว่า:
บิ้ก 3 อย่าง เฟด นาดาล และโนเล่ (ผมไม่นับเมอเร่นะรู้สึกเฉยๆ) อย่างเฟดกับนาดาลผมว่า 50ปีจะมีสักคน

มันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนใน Open era นะ

คงยากที่จะมีนักเทสนิสระดับนี้เกิดขึ้นใหม่ได้เรื่อยๆ

ดูแล้วยังเล่นในระดับสูงไปได้อีกพักใหญ่

ส่วนคนที่จะขึ้นมาแทนบิ้ก3 ก็จะเป็นเพราะ3คนนี้โรยร่าไปตามกาลเวลา ยังไม่มีใครที่ดูจะมียุคของตัวเองเลย  

ถามหน่อยครับ murray นี่เฉยๆมากเลยหรอครับ เห็นว่าได้แชมป์โอลิมปิก2สมัยติด

เมอร์เร่ ไม่ใช่นักเทนนิส ที่มีท่าตีสวยเหมือนเฟด ไม่ได้มีลูกท้อปสปินหนักๆเหมือนนาดาล

หรือมีลูกที่วางได้แม่นเหมือนโนวัค แต่ขอดีของเมอเร่ คือวิ่งเก็บทุกลูก เป็นนักเทนนิสที่

เหนียวมากๆ จะได้วินเนอร์จากแก ต้องตีดีจริงๆ ส่วนใหญ่แก อันฟอร์ช เอง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 13:23

หมดยุค นาดาล เฟด คงย้อนกลับไปเหมือน ยุคก่อน เฟดกับนาดาลจะขึ้นมา ที่มือ1สลับกัน

ไปมา ผลัดกันขึ้นมือ1 เหมือนยุค ก่อนหน้านั้น
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 14:22
นอนไม่หลับฮือ พิมพ์ว่า:

ปี 2016 เป็นปีที่ดีที่สุดของ Murray นะแล้วขึ้นมือหนึ่งได้ก็ต้องบอกว่าเก่งครับ แต่มันสั้นมากๆเลย แล้วก็จะให้ไปเทียบเป็นว่าเป็นยุคแบบ 3คนข้างต้น ส่วนตัวผมว่ามันยังไม่ถึงขนาดนั้น

edit แถมยังได้แค่2 wimbledon 1 US ซึ่งอีก สามคนมันได้ครบกันหมดแล้ว จะไปเทียบกันก็ยังไงอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Mon Jun 11, 2018 14:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26751
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:13
ผมเชียร์ Nick อะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปได้ถึงระดับไหน
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 16:38
ถูกแบนแล้ว
เฟด กับ นาดาล มันคือ ปรากฏการณ์จริงๆ โคตรโชคดีเกิดมาดูสองคนน้ีทัน
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 17:56
เมื่อก่อนผมชอบคนนึง Robin Soderling ลูกแฟชแกคมดี ทั้งหนักและส่าย

เสียดายเจ็บหนักจนเลิกเล่นไปแล้ว
0
0

Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7285
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 18:55
petenaja พิมพ์ว่า:
Sputnik พิมพ์ว่า:
6 แกรนสแลมหลังสุด นาดาล กับ เฟด ผูกขาดอยุ่สองคน

ปี 2007 เป็นยังไง ปี 2018 ก็ยังเหมือนเดิม คงไม่มีคนเทียบชั้นสองคนนี้ได้อีกแล้วครับในยุค open era

shapovalop zvarev thiem tsitsipas

เด็กพวกนี้ขอเวลา 4-5 ปีขึ้นมาระดับ top5 พวก โนเล่ เมอเร่ย์ได้แแน่นอน พวกลุงๆโรยราพอดี โดยเฉพาะ shapovalop tsitsipas นี่ top3 ได้เลย อายุ 19 เล่นเหมือนสมัยนาดาลหนุ่มๆเลย  

ไอ่เจ้า ชาโปวาลอฟ ท่าทางการตีใช้ได้ สโตรกหนักใช้ได้ แต่ถามผมผมว่า ห่างจากนาดาล ตอนอายุเท่ากันเยอะอยู่นะครับ  

อายุ 18 ตบ del porto กับ nadal นี่ไม่ห่างนะครับ สไตล์การตีคล้ายๆ fed แต่ลูกบู๊นี่นาดาลสมัยรุ่นๆเลย  

อายุ 18 นาดาลเป็นเจ้าคอร์ตดิน ดังไปทั่วโลกแล้วครับ ตอนนี้ถ้าคนไม่ดูเทนนิสจริิงๆ ไม่มี

ใครรู้จัก เจ้าหนูนี่หรอก ยังไม่ถึงท็อปเทนเลยด้วยซ้ำครับ  

รู้จักทั่วโลกตอนอายุ18นี่ไม่จริงหรอกครับ ขำๆนะ

ผมเคยอ่านสัมภาษณ์​ของนาดาล เคยพูดไว้ว่าสมัยได้แชมป์เฟร้นช์​โอเพ่นครั้งแรกไปเที่ยวผับในปารีส จีบสาวสาวไม่รู้จัก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 1772
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 04:46
ถูกแบนแล้ว
maes พิมพ์ว่า:
คิดถึงMurrayมากๆ คนนี้ตีเหนียวสุดละเท่าที่เคยเห็นมา

ส่วนอนาคตที่มีจุดเด่นนี่ยังไม่ค่อยเห็นเหมือนจขกท.ว่าเลย
Tsitsipas คนนี้นี่มีลุ้นมือ1ในอนาคต
ส่วนพวกThiem Goffin Zverev คือเก่งจริง แต่ยังไม่ถึงขั้นtop4แน่นอน  

ซเวเรฟ ตอนนี้ก็มือ 3 ของโลกแล้วนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ⚽️Arsenal❤
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 08:05
พญาเจ็ดนิ้ว พิมพ์ว่า:
maes พิมพ์ว่า:

ซเวเรฟ ตอนนี้ก็มือ 3 ของโลกแล้วนะครับ  

Zverevมือ3 แต่ผมยังไม่ชอบเท่าFederer Nadal Djokovic Murrayอะครับ55555 คือเป็นดาวรุ่งที่เก่งจริง แต่คงต้องรอสี่คนนั้นหมดยุคก่อน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 12, 2018 11:36
Destiny6 พิมพ์ว่า:
6 แกรนสแลมหลังสุด นาดาล กับ เฟด ผูกขาดอยุ่สองคน

ปี 2007 เป็นยังไง ปี 2018 ก็ยังเหมือนเดิม คงไม่มีคนเทียบชั้นสองคนนี้ได้อีกแล้วครับในยุค open era

shapovalop zvarev thiem tsitsipas

เด็กพวกนี้ขอเวลา 4-5 ปีขึ้นมาระดับ top5 พวก โนเล่ เมอเร่ย์ได้แแน่นอน พวกลุงๆโรยราพอดี โดยเฉพาะ shapovalop tsitsipas นี่ top3 ได้เลย อายุ 19 เล่นเหมือนสมัยนาดาลหนุ่มๆเลย  

ไอ่เจ้า ชาโปวาลอฟ ท่าทางการตีใช้ได้ สโตรกหนักใช้ได้ แต่ถามผมผมว่า ห่างจากนาดาล ตอนอายุเท่ากันเยอะอยู่นะครับ  

อายุ 18 ตบ del porto กับ nadal นี่ไม่ห่างนะครับ สไตล์การตีคล้ายๆ fed แต่ลูกบู๊นี่นาดาลสมัยรุ่นๆเลย  

อายุ 18 นาดาลเป็นเจ้าคอร์ตดิน ดังไปทั่วโลกแล้วครับ ตอนนี้ถ้าคนไม่ดูเทนนิสจริิงๆ ไม่มี

ใครรู้จัก เจ้าหนูนี่หรอก ยังไม่ถึงท็อปเทนเลยด้วยซ้ำครับ  

รู้จักทั่วโลกตอนอายุ18นี่ไม่จริงหรอกครับ ขำๆนะ

ผมเคยอ่านสัมภาษณ์​ของนาดาล เคยพูดไว้ว่าสมัยได้แชมป์เฟร้นช์​โอเพ่นครั้งแรกไปเที่ยวผับในปารีส จีบสาวสาวไม่รู้จัก  

ครับผม ผมเปรียบเปรยว่า แชมป์แกรนด์สแลม ตั้งแต่อายุน้อย ลงหน้าหนึ่งหนังสือพิมกีฬาทุกฉบับ ทั่วโลก คนส่วนใหญ่น่าจะรุ้จักครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 5540
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 14:07
เอาจริงๆเท่าที่เห็น ก็มีแต่เฟดนี่แหละ ที่ครบเครื่องที่สุดแล้ว มีทั้งชั้นเชิง มีทั้งลูกหนักลูกเบา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Thu Jun 14, 2018 15:35
จริง ๆ คือพวก ซเวเรฟ เดลปอโตร ธีม ดมิตรอฟ วาวรินก้า พวกนี้มันก็เก่งกันหมดแหละ แต่คือมันเก่งแบบเท่า ๆ กัน นาดาล กับ เฟด ไม่ได้กากลงหรอกส่วนตัวผมอ่ะ ผมมองว่าเพราะพวกมือรอง ๆ พัฒนาฝีมือกันมาเองมากกว่า ต้องไม่ลืมว่า่วิทยาศาสตร์กีฬาไปถึงไหนต่อไหนแล้ว มันไม่เหมือนเมื่อก่อน จะเก่งเวอรฺ์ ๆ แบบห่างกันคนล่ะชั้น ยากแล้วยุคนี้ รวมถึงยุคต่อ ๆ ไปด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel