ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13732
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:13
[RE: สุดหล่อป้องรามอส!เชื่อค็อปไม่ดิ้นหาก'โด้'เจ็บ]
* ผมก็ยืนยันคำเดิมแหละครับ ถ้าเอาตามเจมี่ เรดแนปป์ กล่าวว่า "หรือลองมีจังหวะที่นักเตะเราคนนึงไปทำโรนัลโด้เจ็บเราคงไม่มาโวยวายอะไรกันมากมาย บางครั้งฟุตบอลก็เป็นแบบนี้ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ เซร์คิโอ รามอสเป็นเช่นนั้นแน่นอน"

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว โดยไม่สนวิธีการ ผมก็ขอพูดคำว่าเดิม ว่าให้ยกเลิกไปเถอะ ไอ้คำว่า "My game is fair play" ไม่เห็นใช้อะไรได้ เป็นแค่คำสวยๆ เท่านั้น เหอะๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
♥ LFC
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 2073
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:14
ถูกแบนแล้ว
สุดหล่อป้องรามอส!เชื่อค็อปไม่ดิ้นหาก'โด้'เจ็บ
Kakaa002 พิมพ์ว่า:
โด้เจ็บเบลโดนเปลี่ยนลงมาต้นเกมดีไม่ดีโดน 5-0 6-0 ด้วยซ้ำ เบลลงมาช้าก็โชคดีแค่ไหนแล้ว

คิดแบบนี้โด้เจ็บแฟน___จะโวยหนักกว่าเดิมอีกนะ  

แก้คำไวไวท่าน เด๋วโดนแบนนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย arkiyama เมื่อ Sun Jun 10, 2018 10:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:17
[RE: สุดหล่อป้องรามอส!เชื่อค็อปไม่ดิ้นหาก'โด้'เจ็บ]
ผมก็เบื่อแฟนหงส์บางคนบางกลุ่มนัมันจบแล้วก็ยังไม่เลิกหาข้ออ้างอีก
เกมสมันเปลี่ยนตอนซาลาห์เจ็บก็จริง แต่รามอสแค่ตัดฟาลว์คงไม่ได้ตั้งใจให้ไหล่หลุดขนาดนั้นหรอก
หงส์ก็ไม่มีสำรองที่ทดแทนได้ด้วย ผมเสียใจที่อู้ดพลาดมากกว่า
ส่วนจังหวะสับศอกของรามอส ใส่อู้ด มันก็น่าเกลียดจริง แต่มันก็ไม่ใช่ข้ออ้างอะไรป่ะ
เราพลาดเองที่แพ้ ขุมกำลังเราสู้ไม่ได้ ผมก็เชียร์หงส์ต่อไป
0
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 9663
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:17
เชื่อไหม เดี๋ยวก็มีออกมาพูดอีก
0
0
Whenever You Need Somebody / Hit Parade

Spoil

"Beauty"

Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:22
ยิ่งออกมาดิ้นยิ่งดูงี่เง่านะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:31
โด้ เจ็บมีเบล
เบน เจ็บ มีบาสเกส, อาเซนซิโอ
โมดริชโครส กาเซ เจ็บ โควาซิช ถ้าเจบสองตัวเอาปีกลงอีกคน จับอิสโก้ลงต่ำนิดนึง
นาโช่. แทนได้ทุกตำแหน่งในกองหลัง แม้จะไม่ได้เก่งมาก แต่ใส่สุดและฝีมือราวเกรดบี รุกไม่ได้ แต่รับพอได้

สรุป คิดว่าถ้าราชันจะโวยคงต้องกองหลังเจ็บสองคนขึ้นไป แต่ซีดานก้อเคยให้บาสเกตมาเล่นแบคขวา เล่นโอเคอยู่ รั่วนิดแต่ขยันวิ่ง บุกได้ ส่วนนาโช่ยืนกลางไป
1
0
images by free.in.th
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10617
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:51
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:
MoSalah พิมพ์ว่า:
สมมุติถ้าเกิด เปลี่ยนคู่กรณีเหตุการณ์ที่ ซาลาย์โดนเป็น ปูโยว ผมเชื่อว่าแฟนลิเวอร์พูลทุกคนรวมถึงแฟนบอลอียิปต์ จะไม่เป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนี้ ถามว่าทำไมเหรอ

ตามคลิปเลยละกัน ต่างกับอีกคนที่มีคลิปไล่เตะชาวบ้านเขาไปทั่ว ถ้าถามว่ากองหลังเสปนที่เก่งเป็นตำนาน ผมนึกถึงแค่ ปูโยว คนเดียว ส่วนรามอสอ่านะ ก็เป็นแค่คนถ่อยคนหนึ่งที่ไล่เตะชาวบ้านเเค่นั้น

ผมถามจริง รามอสมันเก่งขนาดตั้งใจทุ่มให้คนไหล่หลุดแบบไม่โดนใบเลยหรอ มันเป็นจังหวะตามเกมทั้งนั้น แล้วแฟนลิเวอร์ก็ไม่หยุด จวกรามอสกันยับ ใครมันจะเก่งขนาดเจตนาทำให้คนอื่นเจ็บโดยให้ดูภาพช้าให้มันแนบเนียน มันไม่มีใครทำได้หรอกครับ ไม่งั้นเมสซี่คงไหล่หลุดทุกรอบที่เจอเรียลแล้วแหละ เลิกพูดด่าเค้าสักทีเถอะ ยิ่งพูดยิ่งดูน่ารำคานสุดๆ  

ไม่เอาไม่ร้องนะไม่ว่าจะเชียร์ทีมไหน ลิเวอ บาซ่า หรืออะไรก็แล้วแต่ อิจฉาหรอ งอแงหรอ ดิ้นพล่านเลย ไม่ชอบรามอสก็ไม่จำเป็็นต้องดิ้นขนาดนี้ อิจฉา ไม่ได้ของเล่นหรอ 55555+ ไม่ชอบก็ผ่านไป ไม่ต้องเอาปูโย มาบังหน้า รามอส นี่กองหลังที่รางวัลส่วนตัวหลายปีหลังนี่ คนโหวต ก็นักเตะด้วยกันเองนะ ไม่ดิ้นนะหนู ไม่ร้องนะเห้ย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:52
ถ้าโกรธระหว่างเกมด่ารามอสระหว่างเกม ผมจะไม่ว่าเลย เพราะเข้าใจอารมณ์ร่วมคนมันสูงแล้ววินาทีนั้นอาจจะยังไม่ได้มีเวลาคิดไตร่ตรองสิ่งที่พูดออกไป เพราะผมเองก็ด่ารามอสไปชุดใหญ่ ความรู้สึกคืออยากดูบอลที่สนุกๆ

แต่ตอนนี้เวลาผ่านมาเนิ่นนานแล้ว มีเวลาได้คิด ได้วิเคราะห์ ได้ไตร่ตรอง คนที่มันยังโทษรามอสอยู่ ผมว่าสมองมีปัญหาแล้วแหละครับ ผมสงสารพวกคุณนะ

ใจเขาใจเรานะ กลับกันจังหวะนั้นถ้าเป็นรามอสที่เจ็บละ คุณจะกล้าด่าซาล่า เหมือนที่ด่ารามอสรึป่าว ลองถามใจตัวเองดู
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:54
zebastian283 พิมพ์ว่า:
สมมุติถ้าเกิด เปลี่ยนคู่กรณีเหตุการณ์ที่ ซาลาย์โดนเป็น ปูโยว ผมเชื่อว่าแฟนลิเวอร์พูลทุกคนรวมถึงแฟนบอลอียิปต์ จะไม่เป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนี้ ถามว่าทำไมเหรอ

ตามคลิปเลยละกัน ต่างกับอีกคนที่มีคลิปไล่เตะชาวบ้านเขาไปทั่ว ถ้าถามว่ากองหลังเสปนที่เก่งเป็นตำนาน ผมนึกถึงแค่ ปูโยว คนเดียว ส่วนรามอสอ่านะ ก็เป็นแค่คนถ่อยคนหนึ่งที่ไล่เตะชาวบ้านเเค่นั้น

ผมถามจริง รามอสมันเก่งขนาดตั้งใจทุ่มให้คนไหล่หลุดแบบไม่โดนใบเลยหรอ มันเป็นจังหวะตามเกมทั้งนั้น แล้วแฟนลิเวอร์ก็ไม่หยุด จวกรามอสกันยับ ใครมันจะเก่งขนาดเจตนาทำให้คนอื่นเจ็บโดยให้ดูภาพช้าให้มันแนบเนียน มันไม่มีใครทำได้หรอกครับ ไม่งั้นเมสซี่คงไหล่หลุดทุกรอบที่เจอเรียลแล้วแหละ เลิกพูดด่าเค้าสักทีเถอะ ยิ่งพูดยิ่งดูน่ารำคานสุดๆ  

ไม่เอาไม่ร้องนะไม่ว่าจะเชียร์ทีมไหน ลิเวอ บาซ่า หรืออะไรก็แล้วแต่ อิจฉาหรอ งอแงหรอ ดิ้นพล่านเลย ไม่ชอบรามอสก็ไม่จำเป็็นต้องดิ้นขนาดนี้ อิจฉา ไม่ได้ของเล่นหรอ 55555+ ไม่ชอบก็ผ่านไป ไม่ต้องเอาปูโย มาบังหน้า รามอส นี่กองหลังที่รางวัลส่วนตัวหลายปีหลังนี่ คนโหวต ก็นักเตะด้วยกันเองนะ ไม่ดิ้นนะหนู ไม่ร้องนะเห้ย

ท่านโควทผิดคนรึป่าวครับ ผมอ่านแล้วเหมือนท่านหมายถึง TarChelseaFC -*-
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 10:58
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
* ผมก็ยืนยันคำเดิมแหละครับ ถ้าเอาตามเจมี่ เรดแนปป์ กล่าวว่า "หรือลองมีจังหวะที่นักเตะเราคนนึงไปทำโรนัลโด้เจ็บเราคงไม่มาโวยวายอะไรกันมากมาย บางครั้งฟุตบอลก็เป็นแบบนี้ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ เซร์คิโอ รามอสเป็นเช่นนั้นแน่นอน"

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว โดยไม่สนวิธีการ ผมก็ขอพูดคำว่าเดิม ว่าให้ยกเลิกไปเถอะ ไอ้คำว่า "My game is fair play" ไม่เห็นใช้อะไรได้ เป็นแค่คำสวยๆ เท่านั้น เหอะๆ

ผมว่าทุกคนแหละครับ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ แต่เค้าก็ไม่ได้บอกนะในแนวทางไหน เล่นตีโพยตีพายไปว่า ทำไปแนวทางที่แย่ ก็เพราะคุณมองแบบนี้ไง ซาลาห์ ก็ทำในแนวทางนั้นนะ อย่าลืม
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 11:00
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:

ท่านโควทผิดคนรึป่าวครับ ผมอ่านแล้วเหมือนท่านหมายถึง TarChelseaFC -*-  

โควท คนที่ดิ้นเอาปูโยว มาอ้างอะครับ 55555555555+
0
0
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13732
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 11:15

ผมว่าทุกคนแหละครับ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ แต่เค้าก็ไม่ได้บอกนะในแนวทางไหน เล่นตีโพยตีพายไปว่า ทำไปแนวทางที่แย่ ก็เพราะคุณมองแบบนี้ไง ซาลาห์ ก็ทำในแนวทางนั้นนะ อย่าลืม  

* ตอนแรกว่าจะไม่ Quote กลับ แต่คิดว่าท่านกับผมคนละแนวคิดละ ที่ท่านว่าซาล่าใช้แนวทางแบบนั้นหรืออะไรก็ตามแต่ท่านเข้าใจละกัน ผมไม่ขอพาดถึงบุคคลอื่น

แต่ที่ผมจะสื่อนี่คือหมายถึงการเล่นของบุคคลที่โดนอ้างถึง ที่อยู่ๆ ไปหวดข้อเท้าฝั่งตรงข้ามแบบดื้อๆ บ้าง เอาเท้ายันคู่ต่อสู้บ้าง ไล่เตะบ้างอะไรแบบนี้ครับ คือผมไม่ได้มองที่เจตนาเค้าหรอก แต่ผมแค่ไม่อยากให้ฟุตบอลมันเล่นกันในลักษณะแบบนี้อะ มันมีวิธีที่ดีกว่านี้ปะครับ?

มันอันตราย จริงอยู่ว่าเออ สไตล์เค้ามาแบบนั้น ก็โอเคครับ ก็ได้แต่หวังว่าหมดยุคเค้าไป เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาอย่าได้มีพฤติกรรมแบบนี้ก็โอเคครับ

ท่านลองนึกสภาพท่านไปเตะบอลเล่นสนามเช่า แต่เจอฝั่งตรงข้ามแมร่งเล่นแต่ลักษณะเนี้ย เดี๋ยวหวดสูงบ้าง เดี๋ยวเล่นทั้งบอลทั้งคนบ้าง เป็นท่านโดนบ้าง ท่านไม่โอเคหรอก

ความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ
0
0
♥ LFC
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 11:38

* ตอนแรกว่าจะไม่ Quote กลับ แต่คิดว่าท่านกับผมคนละแนวคิดละ ที่ท่านว่าซาล่าใช้แนวทางแบบนั้นหรืออะไรก็ตามแต่ท่านเข้าใจละกัน ผมไม่ขอพาดถึงบุคคลอื่น

แต่ที่ผมจะสื่อนี่คือหมายถึงการเล่นของบุคคลที่โดนอ้างถึง ที่อยู่ๆ ไปหวดข้อเท้าฝั่งตรงข้ามแบบดื้อๆ บ้าง เอาเท้ายันคู่ต่อสู้บ้าง ไล่เตะบ้างอะไรแบบนี้ครับ คือผมไม่ได้มองที่เจตนาเค้าหรอก แต่ผมแค่ไม่อยากให้ฟุตบอลมันเล่นกันในลักษณะแบบนี้อะ มันมีวิธีที่ดีกว่านี้ปะครับ?

มันอันตราย จริงอยู่ว่าเออ สไตล์เค้ามาแบบนั้น ก็โอเคครับ ก็ได้แต่หวังว่าหมดยุคเค้าไป เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาอย่าได้มีพฤติกรรมแบบนี้ก็โอเคครับ

ท่านลองนึกสภาพท่านไปเตะบอลเล่นสนามเช่า แต่เจอฝั่งตรงข้ามแมร่งเล่นแต่ลักษณะเนี้ย เดี๋ยวหวดสูงบ้าง เดี๋ยวเล่นทั้งบอลทั้งคนบ้าง เป็นท่านโดนบ้าง ท่านไม่โอเคหรอก

ความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ

นักเตะล้านคน การเล่นล้านรูปแบบ แนวคิดล้านแนวคิด มันบังคับให้เล่นเหมือนกันยากไงครับ
เค้าถึงมีกรรมการมากำกับเหตุการณ์แบบนี้ไงครับ ถ้าไล่เตะรุนแรงก็โดนใบเหลืองหรือแดงไปเอง แต่ถ้ายังไม่โดน แบบนี้ต้องวิจารณ์ถึงการทำงานของกรรมการนะ ที่ไม่สามารถกำกับให้สถานการณ์มันปกติได้

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: https://risedesignstudio.net/
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 11:54
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 12:38
soulmateaxe พิมพ์ว่า:
ผมก็เบื่อแฟนหงส์บางคนบางกลุ่มนัมันจบแล้วก็ยังไม่เลิกหาข้ออ้างอีก
เกมสมันเปลี่ยนตอนซาลาห์เจ็บก็จริง แต่รามอสแค่ตัดฟาลว์คงไม่ได้ตั้งใจให้ไหล่หลุดขนาดนั้นหรอก
หงส์ก็ไม่มีสำรองที่ทดแทนได้ด้วย ผมเสียใจที่อู้ดพลาดมากกว่า
ส่วนจังหวะสับศอกของรามอส ใส่อู้ด มันก็น่าเกลียดจริง แต่มันก็ไม่ใช่ข้ออ้างอะไรป่ะ
เราพลาดเองที่แพ้ ขุมกำลังเราสู้ไม่ได้ ผมก็เชียร์หงส์ต่อไป  

เดี๋ยวนะท่านขอแย้งนิสนึงมอสมันโดนทำฟาวไม่ใช่หรอจังหวะนั้น จังหวะศอกใส่อู้ดฟานไดช์มันก็ผลักมอสก่อนนะคงไม่ได้ตั้งหลอกมั้งท่าน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel