ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2077
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 13:20
[RE: สุดหล่อป้องรามอส!เชื่อค็อปไม่ดิ้นหาก'โด้'เจ็บ]
arkiyama พิมพ์ว่า:
MoSalah พิมพ์ว่า:
Lost Love-13 พิมพ์ว่า:
ไม่หรอก ต่อให้โด้เจ็บ หรือใครในมาดริดเจ็บลงไป มันก็ไม่ได้ลดประสิทธิภาพเกมลงไปอย่างเห็นได้ชัดหรอก ตัวอย่างเช่น

โด้เจ็บก็เอาเบลลง แล้วยังใส่อิสโก้ไว้ในสนาม

คาบาฆาลเจ็บ นาโช่ยังไม่กลับมา ก็ใช้บาสเกซไปเป็นแบคมาแล้ว

ส่วนตัวนะ คนที่เจ็บแล้วจะส่งผลมากสุดกับทีม คือ รามอส รองลงมาก็ โมดริช แต่อย่างที่บอก มันมีตัวสำรองที่ไม่ได้แตกต่างกันมาก พอลงไปทดแทนกันได้

เพราะงั้นถ้าโด้เจ็บ แล้วต้องเปลี่ยนใครลงไปแทน แล้วทีมแพ้ แฟนมาดริดไม่ออกมาดิ้นแน่นอน เพราะเค้ารู้แก่ใจดีว่า มันไม่ใช่ข้ออ้าง มันไม่ได้ลดประสิทธิภาพทีมขนาดนั้น

ดิ้นอะไรวะครับ ผมงง ที่แฟนลิเวอร์พูล แฟนบอลชาวอียิปต์ออกมาบ่นเรื่องรามอสเนี้ย เพราะนักเตะตัวเองเจ็บ เเพ้ชนะอะไร ยอมรับอยู่เเล้ว ถึงมีซาลาย์11ตัวจริงสำรองเป็นรองมาดริดหมด เหอะ สักเเต่ะจะเเขวะจริงๆ ราชันชุดแดง  

นี่งายยกำลังดิ้น

@arkiyama ขอบคุณมากครับ

@MoSalah ถ้าคุณไม่เห็นด้วย พูดดีดีก็ได้ครับ ที่คุณพิมพ์มาผมว่ามันไม่ make sease หลายส่วน

1. ผมไม่ได้ดิ้น ผมแค่ตอบตามข่าว ว่า ศักยภาพตัวสำรองที่ทดแทนกันได้ของมาดริด จะทำให้แฟนมาดริดไม่ใช้อาการเจ็บของโด้มาพูดเป็นข้ออ้างของการที่ทีมแพ้ ที่ผมอิงทีมมาดริดว่าจะไม่ดิ้น เพราะ ผมไม่อยากไปเอี่ยวอีกทีม เดี่ยวจะเดือดกันไปใหญ่ ผมเลยบอกว่าแฟนมาดริดไม่ดิ้นหรอก เผื่อจะสื่อว่า แฟนลิเวอร์พูลที่ได้รับส่วนได้ส่วนเสีย คงไม่มาดิ้นแทน

ถ้าคุณคิดว่าทุกความเห็นที่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่คุณไม่เห็นด้วย คือการดิ้น ผมก็ไม่มีปัญหานะ มันเป็นสิทธิ์ของคุณอะ

2. คุณไม่ใช่คนอียิปต์ คุณไปรู้ได้ยังไง แล้วที่บอก "แพ้ชนะยอมรับได้อยู่แล้ว" ผมเห็นช่วงจบแมทนี้แรกๆ แฟนบางบางคน ขนาดเป็นคนไทย ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับการที่คนในชาติเขาจะสร้างประวัติศาสตร์ ยังออกมาหัวร้อนกันเต็ม

3. ผมไม่ใช่แฟนมาดริด หรือแมนยู ผมแฟน CR7 เพราะงั้น ผมเข้ามาตอบเพราะมีการอิงถึง CR7 และช่วงหลังผมตามการเล่นโด้ได้ตลอด (อยุ ตปท เวลาไม่ใช่ปัญหาในการดูบอลสเปน)

ดังนั้นผมเลยบอกว่า ถ้าโด้เจ็บแฟนมาดริดไม่ออกมาดิ้นแน่นอน เพราะโด้ยิงประตูได้จริง แต่ขาดโด้ไป ไม่ใช่ว่าทีมจะชนะไม่ได้ โด้ในวัย 33 ไม่ได้สร้าง impact กับทีมขนาดนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Lost Love-13 เมื่อ Sun Jun 10, 2018 14:06, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3775
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 14:50
[RE: สุดหล่อป้องรามอส!เชื่อค็อปไม่ดิ้นหาก'โด้'เจ็บ]
bookbaza พิมพ์ว่า:
Edward Woodward พิมพ์ว่า:
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:
สมมุติถ้าเกิด เปลี่ยนคู่กรณีเหตุการณ์ที่ ซาลาย์โดนเป็น ปูโยว ผมเชื่อว่าแฟนลิเวอร์พูลทุกคนรวมถึงแฟนบอลอียิปต์ จะไม่เป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนี้ ถามว่าทำไมเหรอ

ตามคลิปเลยละกัน ต่างกับอีกคนที่มีคลิปไล่เตะชาวบ้านเขาไปทั่ว ถ้าถามว่ากองหลังเสปนที่เก่งเป็นตำนาน ผมนึกถึงแค่ ปูโยว คนเดียว ส่วนรามอสอ่านะ ก็เป็นแค่คนถ่อยคนหนึ่งที่ไล่เตะชาวบ้านเเค่นั้น

ผมถามจริง รามอสมันเก่งขนาดตั้งใจทุ่มให้คนไหล่หลุดแบบไม่โดนใบเลยหรอ มันเป็นจังหวะตามเกมทั้งนั้น แล้วแฟนลิเวอร์ก็ไม่หยุด จวกรามอสกันยับ ใครมันจะเก่งขนาดเจตนาทำให้คนอื่นเจ็บโดยให้ดูภาพช้าให้มันแนบเนียน มันไม่มีใครทำได้หรอกครับ ไม่งั้นเมสซี่คงไหล่หลุดทุกรอบที่เจอเรียลแล้วแหละ เลิกพูดด่าเค้าสักทีเถอะ ยิ่งพูดยิ่งดูน่ารำคานสุดๆ  

ให้เค้าได้ระบายเถอะครับ
ไหนๆเพื่อนเค้าที่ตามแผล่บกันก้อไปคุกแล้ว

น่าจะเหงาอยู่พอตัว  

สงสัยจะเหงาจริงและท่าน ทุกคนไม่ได้ดีเลิศประเสริฐศรีหลอกครับ ขนาดปูโยลยังมีผิดพลาดเลย ลองย้อนกลับไปดูคลิปเอานะว่ามอสมันไม่ได้ตั้งใจทำซาร่าเจ็บ  

เห็นภาพช้าว่า แขนเข้าล็อคพอดี

มอสเล่นแรงไหม แรงนะ
แต่ถามว่าจังหวะตามเกมไหม ผมก็มองว่าตามเกม

สมมุติถ้าผลออกมา มอสโดนแดง ซาล่าเล่นต่อ ไม่ได้เจ็บ

เสียงจะไปทางไหนล่ะทีนี้ 5555
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10547
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 15:57
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
* ผมก็ยืนยันคำเดิมแหละครับ ถ้าเอาตามเจมี่ เรดแนปป์ กล่าวว่า "หรือลองมีจังหวะที่นักเตะเราคนนึงไปทำโรนัลโด้เจ็บเราคงไม่มาโวยวายอะไรกันมากมาย บางครั้งฟุตบอลก็เป็นแบบนี้ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ เซร์คิโอ รามอสเป็นเช่นนั้นแน่นอน"

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว โดยไม่สนวิธีการ ผมก็ขอพูดคำว่าเดิม ว่าให้ยกเลิกไปเถอะ ไอ้คำว่า "My game is fair play" ไม่เห็นใช้อะไรได้ เป็นแค่คำสวยๆ เท่านั้น เหอะๆ

ผมว่าทุกคนแหละครับ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ แต่เค้าก็ไม่ได้บอกนะในแนวทางไหน เล่นตีโพยตีพายไปว่า ทำไปแนวทางที่แย่ ก็เพราะคุณมองแบบนี้ไง ซาลาห์ ก็ทำในแนวทางนั้นนะ อย่าลืม  

* ตอนแรกว่าจะไม่ Quote กลับ แต่คิดว่าท่านกับผมคนละแนวคิดละ ที่ท่านว่าซาล่าใช้แนวทางแบบนั้นหรืออะไรก็ตามแต่ท่านเข้าใจละกัน ผมไม่ขอพาดถึงบุคคลอื่น

แต่ที่ผมจะสื่อนี่คือหมายถึงการเล่นของบุคคลที่โดนอ้างถึง ที่อยู่ๆ ไปหวดข้อเท้าฝั่งตรงข้ามแบบดื้อๆ บ้าง เอาเท้ายันคู่ต่อสู้บ้าง ไล่เตะบ้างอะไรแบบนี้ครับ คือผมไม่ได้มองที่เจตนาเค้าหรอก แต่ผมแค่ไม่อยากให้ฟุตบอลมันเล่นกันในลักษณะแบบนี้อะ มันมีวิธีที่ดีกว่านี้ปะครับ?

มันอันตราย จริงอยู่ว่าเออ สไตล์เค้ามาแบบนั้น ก็โอเคครับ ก็ได้แต่หวังว่าหมดยุคเค้าไป เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาอย่าได้มีพฤติกรรมแบบนี้ก็โอเคครับ

ท่านลองนึกสภาพท่านไปเตะบอลเล่นสนามเช่า แต่เจอฝั่งตรงข้ามแมร่งเล่นแต่ลักษณะเนี้ย เดี๋ยวหวดสูงบ้าง เดี๋ยวเล่นทั้งบอลทั้งคนบ้าง เป็นท่านโดนบ้าง ท่านไม่โอเคหรอก

ความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ

มันไม่มีทางหมดไปหรอกครับ ตราบใดที่ฟุตบอล มีตัวแพ้-ชนะเป็นตัวชี้วัด ถ้าคุณอยากได้แฟร์เพล ไปเล่นกีฬา ที่มันมีเน็ต กั้น ครับ 1-1 2-2 เช่นเทนนิส ปิงปอง ครับ ฟุตบอลมันหลายอย่างครับ คุณใช้ไหล่กระแทกบางที่ก็ฟาว บางทีก็ไม่ฟาว นักฟุตบอลส่วนมากเค้าก็เคารพอยู่ในกฏกติกากันนะ พอนอกกติกา ก็โดนไล่ออก ไม่เห็นเมสซี่ ออกมาด่า ออกมาเรียกร้องให้ลงโทษรามอสย้อนหลัง ไม่ได้เอามาพูดเป็นปีๆไม่จบเป็น ผมไม่โอเคแน่นอนถ้าโดนแบบนั้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจกรรมการ เค้ามีคนตัดสิน มีกรรมการครับ คือ คุณต้องทำความเข้าใจก่อนว่าเล่นบอล จิตวิทยาอย่างนึง คุณทำให้ฝั่งตรงข้ามกลัว คุณก็เล่นง่ายละ ถ้าอีกฝั่งไม่กล้าเล่น หลายๆอย่างครับ

อีกอย่าง สนามเช่า มันไม่มีการแข่งขันไม่มีกรรมการครับ ถึงใครจะเล่นแรงยังไงจะมีเรื่องยังไงคงไม่มีใครสนหรอกครับ

วิธีทีี่ดีกว่านี้ก็มีกรรมการลงมามีการลงโทษย้อนหลัง มีการปรับตัวนักเตะ สโมสรครับ เค้ามีหมดละ
แก้ไขล่าสุดโดย zebastian283 เมื่อ Sun Jun 10, 2018 16:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13719
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 18:24
Spoil
* ผมก็ยืนยันคำเดิมแหละครับ ถ้าเอาตามเจมี่ เรดแนปป์ กล่าวว่า "หรือลองมีจังหวะที่นักเตะเราคนนึงไปทำโรนัลโด้เจ็บเราคงไม่มาโวยวายอะไรกันมากมาย บางครั้งฟุตบอลก็เป็นแบบนี้ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ เซร์คิโอ รามอสเป็นเช่นนั้นแน่นอน"

ถ้าคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว โดยไม่สนวิธีการ ผมก็ขอพูดคำว่าเดิม ว่าให้ยกเลิกไปเถอะ ไอ้คำว่า "My game is fair play" ไม่เห็นใช้อะไรได้ เป็นแค่คำสวยๆ เท่านั้น เหอะๆ

ผมว่าทุกคนแหละครับ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ แต่เค้าก็ไม่ได้บอกนะในแนวทางไหน เล่นตีโพยตีพายไปว่า ทำไปแนวทางที่แย่ ก็เพราะคุณมองแบบนี้ไง ซาลาห์ ก็ทำในแนวทางนั้นนะ อย่าลืม  

* ตอนแรกว่าจะไม่ Quote กลับ แต่คิดว่าท่านกับผมคนละแนวคิดละ ที่ท่านว่าซาล่าใช้แนวทางแบบนั้นหรืออะไรก็ตามแต่ท่านเข้าใจละกัน ผมไม่ขอพาดถึงบุคคลอื่น

แต่ที่ผมจะสื่อนี่คือหมายถึงการเล่นของบุคคลที่โดนอ้างถึง ที่อยู่ๆ ไปหวดข้อเท้าฝั่งตรงข้ามแบบดื้อๆ บ้าง เอาเท้ายันคู่ต่อสู้บ้าง ไล่เตะบ้างอะไรแบบนี้ครับ คือผมไม่ได้มองที่เจตนาเค้าหรอก แต่ผมแค่ไม่อยากให้ฟุตบอลมันเล่นกันในลักษณะแบบนี้อะ มันมีวิธีที่ดีกว่านี้ปะครับ?

มันอันตราย จริงอยู่ว่าเออ สไตล์เค้ามาแบบนั้น ก็โอเคครับ ก็ได้แต่หวังว่าหมดยุคเค้าไป เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาอย่าได้มีพฤติกรรมแบบนี้ก็โอเคครับ

ท่านลองนึกสภาพท่านไปเตะบอลเล่นสนามเช่า แต่เจอฝั่งตรงข้ามแมร่งเล่นแต่ลักษณะเนี้ย เดี๋ยวหวดสูงบ้าง เดี๋ยวเล่นทั้งบอลทั้งคนบ้าง เป็นท่านโดนบ้าง ท่านไม่โอเคหรอก

ความเห็นส่วนตัวครับ ขอบคุณครับ

มันไม่มีทางหมดไปหรอกครับ ตราบใดที่ฟุตบอล มีตัวแพ้-ชนะเป็นตัวชี้วัด ถ้าคุณอยากได้แฟร์เพล ไปเล่นกีฬา ที่มันมีเน็ต กั้น ครับ 1-1 2-2 เช่นเทนนิส ปิงปอง ครับ ฟุตบอลมันหลายอย่างครับ คุณใช้ไหล่กระแทกบางที่ก็ฟาว บางทีก็ไม่ฟาว นักฟุตบอลส่วนมากเค้าก็เคารพอยู่ในกฏกติกากันนะ พอนอกกติกา ก็โดนไล่ออก ไม่เห็นเมสซี่ ออกมาด่า ออกมาเรียกร้องให้ลงโทษรามอสย้อนหลัง ไม่ได้เอามาพูดเป็นปีๆไม่จบเป็น ผมไม่โอเคแน่นอนถ้าโดนแบบนั้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจกรรมการ เค้ามีคนตัดสิน มีกรรมการครับ คือ คุณต้องทำความเข้าใจก่อนว่าเล่นบอล จิตวิทยาอย่างนึง คุณทำให้ฝั่งตรงข้ามกลัว คุณก็เล่นง่ายละ ถ้าอีกฝั่งไม่กล้าเล่น หลายๆอย่างครับ

อีกอย่าง สนามเช่า มันไม่มีการแข่งขันไม่มีกรรมการครับ ถึงใครจะเล่นแรงยังไงจะมีเรื่องยังไงคงไม่มีใครสนหรอกครับ

วิธีทีี่ดีกว่านี้ก็มีกรรมการลงมามีการลงโทษย้อนหลัง มีการปรับตัวนักเตะ สโมสรครับ เค้ามีหมดละ  

* ผมคิดไว้ละ เดี๋ยวท่านต้องยกตัวอย่างให้ผมไปเล่นปิงปองหรือเทนนิส 5555555

เอาเป็นว่าถ้าผมกับท่านเป็นนักฟุตบอล เราคงมีการเล่นคนละสไตล์กัน ช่างมันเถอะครับ ขอจบแค่ Quote นี้ละกัน ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
0
0
♥ LFC
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2008
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Sun Jun 10, 2018 18:42
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:
สมมุติถ้าเกิด เปลี่ยนคู่กรณีเหตุการณ์ที่ ซาลาย์โดนเป็น ปูโยว ผมเชื่อว่าแฟนลิเวอร์พูลทุกคนรวมถึงแฟนบอลอียิปต์ จะไม่เป็นเรื่องใหญ่โตขนาดนี้ ถามว่าทำไมเหรอ

ตามคลิปเลยละกัน ต่างกับอีกคนที่มีคลิปไล่เตะชาวบ้านเขาไปทั่ว ถ้าถามว่ากองหลังเสปนที่เก่งเป็นตำนาน ผมนึกถึงแค่ ปูโยว คนเดียว ส่วนรามอสอ่านะ ก็เป็นแค่คนถ่อยคนหนึ่งที่ไล่เตะชาวบ้านเเค่นั้น

ผมถามจริง รามอสมันเก่งขนาดตั้งใจทุ่มให้คนไหล่หลุดแบบไม่โดนใบเลยหรอ มันเป็นจังหวะตามเกมทั้งนั้น แล้วแฟนลิเวอร์ก็ไม่หยุด จวกรามอสกันยับ ใครมันจะเก่งขนาดเจตนาทำให้คนอื่นเจ็บโดยให้ดูภาพช้าให้มันแนบเนียน มันไม่มีใครทำได้หรอกครับ ไม่งั้นเมสซี่คงไหล่หลุดทุกรอบที่เจอเรียลแล้วแหละ เลิกพูดด่าเค้าสักทีเถอะ ยิ่งพูดยิ่งดูน่ารำคานสุดๆ  

เวลาคนมองคนละฝั่งแล้วท่านว่าคนอื่นน่ารำคาญ ที่จริงมันก็มีคนรำคาญท่านไม่น้อยกว่ากัน เพียงแต่เค้าขี้เกียจพิมพ์

ในแง่ยุทธศาสตร์ การใช้แผนนี้ทำให้ซาล่าห์เจ็บประสิทธิภาพลดลง รามอสอาจโดนแค่ใบเหลืองก็ถือเป็นกำไรแล้ว เพราะซาล่าห์คืออาวุธสำคัญการปลดล็อคตัวอันตรายฝั่งนี้ จะทำให้มาเชโล่สามารถบุกขึ้นเสริมเกมรุกได้อีกด้วย แต่นี่ยิ่งกว่าแจ๊คพ็อตแตก ซาล่าห์เล่นต่อไม่ได้ รามอสไม่โดนใบอะไรเลย

ที่จริงเกมส์มันจบไปนานแล้ว มีเวลามาคิดอีกทีแแทนที่จะนั่งด่ารามอสและซีดาน ผมก็คงต้องโทษความผิดของหงส์เองที่มีขนาดทีมเล็กเกินไป ตัวสำรองไม่มีประสิทธิภาพทดแทนกันไม่ได้ จนโดนคู่แข่งโจมตีด้วยแผนนี้ ส่วนมันจะใช่การเล่นฟุตบอลมั๊ย อันนั้นแล้วแค่ผู้คนตัดสินกันไป

สำหรับตัวผมคิดว่ายังงัยซีดานก็ต้องรู้เห็น การลาออกคงเป็นผลมาจากความละอายใจส่วนนึง ซะด้วยซ้ำ ซึ่งเรื่องนีีเถียงกันให้ตายก็ไม่มีคำเฉลยว่าใช่หรือไม่ ผมแค่มาบอกว่าผมคิดของผมแบบนี้และมีคนคิดแบบผมไม่น้อยเหมือนกัน...แค่นั้นเอง
2
0
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1944
โพสเมื่อ: Mon Jun 11, 2018 21:53
มีตายสอง 55555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel