ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ดีกับคนที่ดีเท่านั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:11
[RE: ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต]
Resonance พิมพ์ว่า:
ยิ่งดิ้นยิ่งชอบ 55555555

คนแพ้ดูแลตัวเองครับ ไม่เก๋าพอเอง เจอเก๋ากว่า 55555

แล้วมีใครจะห่วงกาบาคาลมั่ง ไม่เห็นเค้าออกมาดิ้นเลยว่าเจ็บเพราะใคร คนนู้นทำให้เล่นนัดชิงไม่ได้ เจ็บเพราะคนนั้นทำ เค้ามืออาชีพพอ มันต่างกันตรงนี้แหละ

แต่ก็เข้าใจได้ นานๆชิงที ก็หาเหตุผลกันหน่อยแหละ คงคิดถึงว่าจะชนะเลยแหละ หรือฝันว่าซาล่าจะยิงแฮตทริคได้ พาทีมถล่มมาดริดไรงี้มั้ง  

เช้าชืงบ่อยเพราะกรรมการล้วนๆเลยทีมเอ็งอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5383
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:12
[RE: ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต]
rooney8 พิมพ์ว่า:
PalmRx พิมพ์ว่า:
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
กองหลัง มันต้องหนักให้พวกกองหน้าแหยงยุแล้ว ผมนี่งงกับบางคนถึงขั้น ประกาศว่าเกลียดรามอสไปเลย กองหลังส่วนใหญ่ช้ากว่ากองหน้า มีหลายวิธีที่จะใช้หยุดกองหน้า แล้วแต่ใครจะเลือกนำมาใช้ ผมไม่ได้จะออกข้างไหนนะ แต่จะให้แฟร์ทุกลูกมันเป็นการ์ตูนครับ ไม่มีกองหลังในโลกใบนี้คนไหนทำได้หรอก ขึ้นชื่อว่า ปราการสุดท้ายมันต้องมากับความเขี้ยวอยู่แล้ว จะทำอะไรคุณไปโทษเค้าไม่ได้ กรรมการก็มีอยู่ กองหลังจะตุกติกแค่ไหน เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะทำมันเป็นกลยุทธ คุณต้องโทษกรรมการทีตัดสินไม่ละเอียด ไม่ใช่มาพาลรามอส ผมไม่ใช่จะบอกว่าดูบอลเป็นหรือไม่เป็นอะไรแบบนั้น แต่นี่มันเป็นสัจธรรมของฟุตบอลตั้งแต่มีลูกกลมๆแล้วครับ กองหน้าเก่งๆเค้าก็มีวิธีรับมือ ป้องกันตัวจากกองหลัง ผมเจอเหตุการณ์แบบแฟนิลิเวอร์มาไม่รู้กี่ครั้งในทั้งทีมชาติ สโมสรนอก ในประเทศไทย ฟุตบอลไม่ใช่กีฬาโลกสวยนะครับ มันคือการเอาชิงเอาชัยกันด้วยความสามารถ กลยุทธ ไหวพริบ โชค มันรวมอยู่ด้วยกันหมด จะโทษก็โทษทีมตัวเองที่ยิงเค้าไม่ได้ ดูสำรองมาดริดลงมาเปลี่ยนเกมส์ได้ ดูลิเวอร์แต่ละคน มีมาเน่คนเดียวที่ฟอร์มเหมือนเดิม ผมไม่อยากเจาะจง แต่มันแพ้เพราะตรงนั้น ไม่ใช่แพ้เพราะรามอส ผมละงงก็แต่ละความเห็นจริงๆ  

ผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่คุณว่าครับ อ่านมายาว แต่ดันผิดประเด็นไปเยอะ ส่วนใหญ่เด็กหงส์ แพ้ก็ยอมรับว่าแพ้นะครับ กองหลังจะเล่นเถื่อนก็เรื่องของเขา ที่มันไม่โอเคในกระทู้นี้คือคำสัมภาษณ์รามอสหลังเกมเท่านั้นแหล่ะ เค้าเลยเดือดๆกันครับ  

ผมว่าตอนแรกรามอสมันจบนานแล้วนะ แต่พวกแฟนบอลลิเวอร์พูลกับนักข่าวไม่ยอมจบมากกว่า ยังไปตามด่าามันหลังจบเกมอีก บอลจบคนไม่ยอมจบ มันก็ออกมาตอกคืนสิครับ  

ครับ แฟนลิเวอร์พูลผิดเองครับ
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2359
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:19
ถูกแบนแล้ว
น่าสงสารทีมมอสน่ะครับ แชมป์ก็ได้แล้วแต่ดูไม่สง่างามเอาซะเลย เหมือนคนแพ้หลังเกมส์งัยไม่รู้ หนักกว่าคารีอุสก็มอสนี้แหละที่โดนขยี้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:24
คืนแชมป์ให้เค้าไปเรื่องจะได้จบๆ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:27
rooney8 พิมพ์ว่า:
ผมว่าตอนแรกรามอสมันจบนานแล้วนะ แต่พวกแฟนบอลลิเวอร์พูลกับนักข่าวไม่ยอมจบมากกว่า ยังไปตามด่าามันหลังจบเกมอีก บอลจบคนไม่ยอมจบ มันก็ออกมาตอกคืนสิครับ  

หลักๆแฟนบอลโดนสื่อปั่นจนเสียคนอะครับ นักเตะมันก็สัมภาษณ์ไปตามหน้าที่
สไตล์ใคร สไตล์มัน รามอส ถึงขั้นเปลี่ยนเบอร์หนีเพราะโดนขู่ฆ่า
โดนด่าอย่างกับไปก่ออาชญากรรม มันก็เดือดของมันแหละ

ล่าสุดที่บอก ให้ฉีดยา กับเรื่องเหงื่อ มันก็แนะนำในสิ่งที่ตัวเองเคยทำ
กับเหน็บไปว่ามันทำไรก็ผิด เหลือแค่ถ้าฟีโน่บอกว่าป่วยเพราะโดนเหงื่อมันคนก็ตราหน้ามันอยู่ดี 5555
นี่ดีนะไม่มาซัดกันต่อ ที่ฟีโน่ ด่ากลับไปว่าพูดโง่ๆ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2009
ตอบ: 5356
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:29
ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ไม่มีใคร คอเนตโต้กันหรอครับ  

วอออออร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1944
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:32
ไปนอนคุกซะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 1707
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:34

คนแพ้ดูแลตัวเองครับ ไม่เก๋าพอเอง เจอเก๋ากว่า 55555

แล้วมีใครจะห่วงกาบาคาลมั่ง ไม่เห็นเค้าออกมาดิ้นเลยว่าเจ็บเพราะใคร คนนู้นทำให้เล่นนัดชิงไม่ได้ เจ็บเพราะคนนั้นทำ เค้ามืออาชีพพอ มันต่างกันตรงนี้แหละ

แต่ก็เข้าใจได้ นานๆชิงที ก็หาเหตุผลกันหน่อยแหละ คงคิดถึงว่าจะชนะเลยแหละ หรือฝันว่าซาล่าจะยิงแฮตทริคได้ พาทีมถล่มมาดริดไรงี้มั้ง  
กระจอกจังเลย ต้องเชียร์มาดริคกลบปมด้วยเองรึป่าวครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 245
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:41
[RE]ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
เจอนักเตะขี้โกงต้องทำใจหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13859
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:43
เวลาอ่านมู้เรื่องนี้ผมมั่นใจอย่างนึงว่านี่ไม่ใช่บอร์ดลิเวอร์พูลแน่ๆครับ

น่าจะเป็นบอร์ดมาริดมากกว่า
1
0
นักเตะอบต.
Status: โกรธ..ให้น้อย อภัย..ให้มาก แค้น..ให้วาง
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:56
ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
เข้าคุกซ่ะแล้ว​ สมน้ำหน้าเพราะเก๋าแท้ๆ​ หรือเก๋าปลอมๆหว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Lionel Andrés Messi

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 1138
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 21:04
[RE]ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
สงสัยมานานแล้วครับ
หลายๆคนนี่มีสมองไว้ขั้นหู เฉยๆหรือ ปกติใช้แต่แกนสมองหรอครับ
แต่ตามอ่านแล้วแบบเอาอันนู้นมาโยงนี่มั่วไปหมด
นี่คือเชื่อมโยงเก่ง หรือจับใจความไม่ได้ครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2584
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 21:09

คนแพ้ดูแลตัวเองครับ ไม่เก๋าพอก็เข้าคุกไป

1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6929
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 21:16
PalmRx พิมพ์ว่า:
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
กองหลัง มันต้องหนักให้พวกกองหน้าแหยงยุแล้ว ผมนี่งงกับบางคนถึงขั้น ประกาศว่าเกลียดรามอสไปเลย กองหลังส่วนใหญ่ช้ากว่ากองหน้า มีหลายวิธีที่จะใช้หยุดกองหน้า แล้วแต่ใครจะเลือกนำมาใช้ ผมไม่ได้จะออกข้างไหนนะ แต่จะให้แฟร์ทุกลูกมันเป็นการ์ตูนครับ ไม่มีกองหลังในโลกใบนี้คนไหนทำได้หรอก ขึ้นชื่อว่า ปราการสุดท้ายมันต้องมากับความเขี้ยวอยู่แล้ว จะทำอะไรคุณไปโทษเค้าไม่ได้ กรรมการก็มีอยู่ กองหลังจะตุกติกแค่ไหน เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะทำมันเป็นกลยุทธ คุณต้องโทษกรรมการทีตัดสินไม่ละเอียด ไม่ใช่มาพาลรามอส ผมไม่ใช่จะบอกว่าดูบอลเป็นหรือไม่เป็นอะไรแบบนั้น แต่นี่มันเป็นสัจธรรมของฟุตบอลตั้งแต่มีลูกกลมๆแล้วครับ กองหน้าเก่งๆเค้าก็มีวิธีรับมือ ป้องกันตัวจากกองหลัง ผมเจอเหตุการณ์แบบแฟนิลิเวอร์มาไม่รู้กี่ครั้งในทั้งทีมชาติ สโมสรนอก ในประเทศไทย ฟุตบอลไม่ใช่กีฬาโลกสวยนะครับ มันคือการเอาชิงเอาชัยกันด้วยความสามารถ กลยุทธ ไหวพริบ โชค มันรวมอยู่ด้วยกันหมด จะโทษก็โทษทีมตัวเองที่ยิงเค้าไม่ได้ ดูสำรองมาดริดลงมาเปลี่ยนเกมส์ได้ ดูลิเวอร์แต่ละคน มีมาเน่คนเดียวที่ฟอร์มเหมือนเดิม ผมไม่อยากเจาะจง แต่มันแพ้เพราะตรงนั้น ไม่ใช่แพ้เพราะรามอส ผมละงงก็แต่ละความเห็นจริงๆ  

ผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่คุณว่าครับ อ่านมายาว แต่ดันผิดประเด็นไปเยอะ ส่วนใหญ่เด็กหงส์ แพ้ก็ยอมรับว่าแพ้นะครับ กองหลังจะเล่นเถื่อนก็เรื่องของเขา ที่มันไม่โอเคในกระทู้นี้คือคำสัมภาษณ์รามอสหลังเกมเท่านั้นแหล่ะ เค้าเลยเดือดๆกันครับ  
ผมก็ไม่ได้พูดนี่ครับว่าเจาะจงห์แฟนหงส์ทุกคน ที่มองว่าผิดประเด็นมันคือตัวคุณ ตัวคุณเข้าใจดีอยู่แล้ว เรื่องที่ผมพูด แต่ผมพูดให้แฟนบางท่าน เท่านั้นครับ แล้วที่ผมพูดมันไม่ได้ผิดประเด็นเลย นั้นมันประเด็นหลักของจุดเริ่มติ้นเลยละครับ ลองอ่านข่าวใหม่นะครับ มันน่าเดือดรึป่าว แต่ละความเห็นมันตรงกับข่าวมั้ย บางความเห็นลากเอาเรื่องเก่ามาพูด ทั้งที่ไม่มีในข่าว แล้วคนไม่โอเคมันคือ รามอส หรือ ซาล่า ผมอ่านข่าวมันก็ปกติเอาลองคิดเป็นกลาง มีข้อความไหนที่มันทำให้เดือดถึงขั้น สาบส่ง เกลียดชังหรอครับ บางทีคุณจะพิมพ์แนะนำใคร ต้องทำใจให้เป็นกลางด้วยนะครับ ผมอ่านไม่มีวรรคไหนจะทำให้อาฆาตแค้นได้เลยนะครับ ถ้าผมพูดผิดลองยกข้อความมาให้ผมดูสักประโยคหรือแจงเหตุผลฟังหน่อยก็ดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย SPuRsKiDzZ เมื่อ Sat Jun 09, 2018 21:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23322
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 21:27
จบหมอมาหรือไง 55
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel