ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22745
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:38
ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
คือรามอสประวัติมันเป็นแบบนี้ ไม่แปลกที่จะโดนยับ เอาให้เห็นภาพสักหนึ่งตัวอย่าง อยู่ดีๆ ไปวิ่งอัดเมซซี่งี้ จะให้แฟนทีมอื่นมองยังไง ก็รู้ว่าได้แชมป์เยอะ แต่คนจะมองภาพคนละอย่างกับปูโยลเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:42
[RE: ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต]
กองหลัง มันต้องหนักให้พวกกองหน้าแหยงยุแล้ว ผมนี่งงกับบางคนถึงขั้น ประกาศว่าเกลียดรามอสไปเลย กองหลังส่วนใหญ่ช้ากว่ากองหน้า มีหลายวิธีที่จะใช้หยุดกองหน้า แล้วแต่ใครจะเลือกนำมาใช้ ผมไม่ได้จะออกข้างไหนนะ แต่จะให้แฟร์ทุกลูกมันเป็นการ์ตูนครับ ไม่มีกองหลังในโลกใบนี้คนไหนทำได้หรอก ขึ้นชื่อว่า ปราการสุดท้ายมันต้องมากับความเขี้ยวอยู่แล้ว จะทำอะไรคุณไปโทษเค้าไม่ได้ กรรมการก็มีอยู่ กองหลังจะตุกติกแค่ไหน เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะทำมันเป็นกลยุทธ คุณต้องโทษกรรมการทีตัดสินไม่ละเอียด ไม่ใช่มาพาลรามอส ผมไม่ใช่จะบอกว่าดูบอลเป็นหรือไม่เป็นอะไรแบบนั้น แต่นี่มันเป็นสัจธรรมของฟุตบอลตั้งแต่มีลูกกลมๆแล้วครับ กองหน้าเก่งๆเค้าก็มีวิธีรับมือ ป้องกันตัวจากกองหลัง ผมเจอเหตุการณ์แบบแฟนิลิเวอร์มาไม่รู้กี่ครั้งในทั้งทีมชาติ สโมสรนอก ในประเทศไทย ฟุตบอลไม่ใช่กีฬาโลกสวยนะครับ มันคือการเอาชิงเอาชัยกันด้วยความสามารถ กลยุทธ ไหวพริบ โชค มันรวมอยู่ด้วยกันหมด จะโทษก็โทษทีมตัวเองที่ยิงเค้าไม่ได้ ดูสำรองมาดริดลงมาเปลี่ยนเกมส์ได้ ดูลิเวอร์แต่ละคน มีมาเน่คนเดียวที่ฟอร์มเหมือนเดิม ผมไม่อยากเจาะจง แต่มันแพ้เพราะตรงนั้น ไม่ใช่แพ้เพราะรามอส ผมละงงก็แต่ละความเห็นจริงๆ
11
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6985
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:44
[RE]ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
ไม่จบไม่สิ้นเนาะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 3135
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:46
[RE: ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต]
รามอสขอโทษในสนามคงไม่พอ ต้องประกาศขอโทษโทษผ่านดซเชียลเท่านั้นสินะ ถึงจะยอมรับกันได้ ตลก
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6923
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:46
มาไม่ทันเห็นคนโดนเเบน
0
0
นักเตะอบต.
Status: ผมรู้ ว่าคุณก็ไม่รู้
เข้าร่วม: 09 Dec 2014
ตอบ: 1348
ซาลาห์ขำ'รามอส'บอกให้ฉีดยา-รับเจ็บหนนี้เลวร้ายสุดในชีวิต
ถ้ารู้ว่าชนะทีมนี้ แล้วมันจะเป็นแบบนี้
ผมพูดจากใจเลยนะ ยอมแพ้บาเยิร์นตกรอบดีกว่า

ถ้ามันจะเปราะบางขนาดนี้ ให้ซาล่าห์นอนอยู่บ้านเถอะ
มาเดินตากลม ตากฝน เดี๋ยวไม่สบายเอา

โคตรรำคาญ

**แต่แฟนมาดริด ดูถูกทีมอื่น ผมไม่เห็นด้วยเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
6
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:48
ถูกแบนแล้ว
Resonance พิมพ์ว่า:
ยิ่งดิ้นยิ่งชอบ 55555555

คนแพ้ดูแลตัวเองครับ ไม่เก๋าพอเอง เจอเก๋ากว่า 55555

แล้วมีใครจะห่วงกาบาคาลมั่ง ไม่เห็นเค้าออกมาดิ้นเลยว่าเจ็บเพราะใคร คนนู้นทำให้เล่นนัดชิงไม่ได้ เจ็บเพราะคนนั้นทำ เค้ามืออาชีพพอ มันต่างกันตรงนี้แหละ

แต่ก็เข้าใจได้ นานๆชิงที ก็หาเหตุผลกันหน่อยแหละ คงคิดถึงว่าจะชนะเลยแหละ หรือฝันว่าซาล่าจะยิงแฮตทริคได้ พาทีมถล่มมาดริดไรงี้มั้ง  

ลงคุกไปเถอะ ขยะชุดขาว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:49
ถูกแบนแล้ว
รามอส ผิดเองที่ได้แชมป์
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:50
ถูกแบนแล้ว
ElPhaldominal พิมพ์ว่า:
ถ้ารู้ว่าชนะทีมนี้ แล้วมันจะเป็นแบบนี้
ผมพูดจากใจเลยนะ ยอมแพ้บาเยิร์นตกรอบดีกว่า

ถ้ามันจะเปราะบางขนาดนี้ ให้ซาล่าห์นอนอยู่บ้านเถอะ
มาเดินตากลม ตากฝน เดี๋ยวไม่สบายเอา

โคตรรำคาญ

**แต่แฟนมาดริด ดูถูกทีมอื่น ผมไม่เห็นด้วยเหมือนกัน  

โครตตลกตรรกะเหมารวม อะไรของเขาว่ะ ลองคิดกลับถ้าเป็นนักเตะทีมของคุณเจ็บละครับ ไม่แปลกหรอก ขนาดคาซิยาส อยู่มาเป็นตำนาน ยังโดนเขี้ยทิ้งง่ายๆ เหอะๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:54
ถูกแบนแล้ว
Cafe1n พิมพ์ว่า:
นี่ขนาดเจ็บเพราะจังหวะเกมส์ธรรมดา แถมนักเตะตัวเองไปเหนี่ยวรามอสก่อนอีกต่างหาก ถ้าโดนเตะแบบเมสซี่ไม่ฟ้องร้องให้แบนรามอสตลอดชีวิตเลยเหรอวะ ตลกจริงๆ
ปล. ขนาดไม่ได้ชอบอะไรรามอสเพราะเป็นกัปตันทีมอริ แต่ตั้งแต่เกิดเรื่องมันก็เห็นๆอยู่แล้วว่า ทีมนางเอก เป็นยังไง  

นางเอกอะไรหนักหนา คำก็นางเอก สองคำก็นางเอก เป็นเอามากนะคุณเหอะๆไม่แปลกหรอกขนาด ฟาเบกัส ยังอยู่นอล ยังจะเอาเสื้อบาซ่าให้ใส่ โครตน่าเกลียด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:56
ถูกแบนแล้ว
mongkoltot พิมพ์ว่า:
คุณก็รู้นี่บอร์ดทีมไหน  

เกี่ยวไรครับ งง เห็นอยู่ในบอร์ดก็มียูสเชียร์ทีมอื่นเยอะเเยะ เลิกเหอะ อะไรที่อ้างบอร์ดแฟนหงส์ๆ น่าเบื่อ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:57
ถูกแบนแล้ว
อ่าว เรโซแนนซ์เข้าซังเตตามมอสไปซะละ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5355
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 19:58
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
กองหลัง มันต้องหนักให้พวกกองหน้าแหยงยุแล้ว ผมนี่งงกับบางคนถึงขั้น ประกาศว่าเกลียดรามอสไปเลย กองหลังส่วนใหญ่ช้ากว่ากองหน้า มีหลายวิธีที่จะใช้หยุดกองหน้า แล้วแต่ใครจะเลือกนำมาใช้ ผมไม่ได้จะออกข้างไหนนะ แต่จะให้แฟร์ทุกลูกมันเป็นการ์ตูนครับ ไม่มีกองหลังในโลกใบนี้คนไหนทำได้หรอก ขึ้นชื่อว่า ปราการสุดท้ายมันต้องมากับความเขี้ยวอยู่แล้ว จะทำอะไรคุณไปโทษเค้าไม่ได้ กรรมการก็มีอยู่ กองหลังจะตุกติกแค่ไหน เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะทำมันเป็นกลยุทธ คุณต้องโทษกรรมการทีตัดสินไม่ละเอียด ไม่ใช่มาพาลรามอส ผมไม่ใช่จะบอกว่าดูบอลเป็นหรือไม่เป็นอะไรแบบนั้น แต่นี่มันเป็นสัจธรรมของฟุตบอลตั้งแต่มีลูกกลมๆแล้วครับ กองหน้าเก่งๆเค้าก็มีวิธีรับมือ ป้องกันตัวจากกองหลัง ผมเจอเหตุการณ์แบบแฟนิลิเวอร์มาไม่รู้กี่ครั้งในทั้งทีมชาติ สโมสรนอก ในประเทศไทย ฟุตบอลไม่ใช่กีฬาโลกสวยนะครับ มันคือการเอาชิงเอาชัยกันด้วยความสามารถ กลยุทธ ไหวพริบ โชค มันรวมอยู่ด้วยกันหมด จะโทษก็โทษทีมตัวเองที่ยิงเค้าไม่ได้ ดูสำรองมาดริดลงมาเปลี่ยนเกมส์ได้ ดูลิเวอร์แต่ละคน มีมาเน่คนเดียวที่ฟอร์มเหมือนเดิม ผมไม่อยากเจาะจง แต่มันแพ้เพราะตรงนั้น ไม่ใช่แพ้เพราะรามอส ผมละงงก็แต่ละความเห็นจริงๆ  

ผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่คุณว่าครับ อ่านมายาว แต่ดันผิดประเด็นไปเยอะ ส่วนใหญ่เด็กหงส์ แพ้ก็ยอมรับว่าแพ้นะครับ กองหลังจะเล่นเถื่อนก็เรื่องของเขา ที่มันไม่โอเคในกระทู้นี้คือคำสัมภาษณ์รามอสหลังเกมเท่านั้นแหล่ะ เค้าเลยเดือดๆกันครับ
6
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8222
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:04
KJKrono พิมพ์ว่า:
อุบัติเหตในเกมส์เกิดขึ้นได้เสมอ แต่สิ่งที่รามอสทำได้ดีกว่าการออกมา บอกให้ซาล่าฉีดยา หรือ ไปเหน็บเฟอร์มิโน่ คาริอุส หรือใครก็ตาม คือการออกมาขอโทษแบบแมนๆ ต่อการทำเพื่อนร่วมอาชีพเจ็บ ซึ่งผมยังไม่เห็นมีออกมาจากปากรามอสแม้แต่นิด มันก็พอทำให้ผมทราบคาแรคเตอร์ของรามอสได้ แม้ไม่ได้ติดตามลาลีก้าก็ตาม ใครจะชอบก็ชอบไป ผมละเกลียดนักเตะแบบนี้จริงๆ  

ผมเห็นรามอสมันก็ขอโทษตั้งแต่ในสนามแล้วนะครับ และซาร่าห์ก็บอกนะว่ามันส่งข้อความมาส่วนตัวแล้ว ซึ่งก็น่าจะเป็นการขอโทษแล้ว

ท่านดูยังไงว่ามันไม่เคยขอโทษครับ หรือการขอโทษต้องออกมาสร้างภาพต่อหน้าสื่อเหรอถึงจะนับว่าขอโทษ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8222
โพสเมื่อ: Sat Jun 09, 2018 20:05
PalmRx พิมพ์ว่า:
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:

ผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่คุณว่าครับ อ่านมายาว แต่ดันผิดประเด็นไปเยอะ ส่วนใหญ่เด็กหงส์ แพ้ก็ยอมรับว่าแพ้นะครับ กองหลังจะเล่นเถื่อนก็เรื่องของเขา ที่มันไม่โอเคในกระทู้นี้คือคำสัมภาษณ์รามอสหลังเกมเท่านั้นแหล่ะ เค้าเลยเดือดๆกันครับ  

ผมว่าตอนแรกรามอสมันจบนานแล้วนะ แต่พวกแฟนบอลลิเวอร์พูลกับนักข่าวไม่ยอมจบมากกว่า ยังไปตามด่าามันหลังจบเกมอีก บอลจบคนไม่ยอมจบ มันก็ออกมาตอกคืนสิครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel