ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7919
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 09:07
[RE: เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
1Stp พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ มันพลาดเองอย่าไปโทษอย่างอื่นเลย

ลูกที่ 3 ที่เบล ยิง ไงมันก็ตั้งใจจะรับตั้งแต่แรกอยู่ละ( อย่าบอกว่าดูไม่ออกกันนะ )

ตั้งใจรับ แต่ถ้าสมองมันเบลอ บางที องศา ที่เรามองบอลมันเปลี่ยนไปนะครับ

นี้พูดในมุมของ สมองกระทบกระเทือนจริงๆนะครับ ประมาณว่า จริงๆบอลเฉียงซ้ายนิดๆ แต่ตาเรามองว่ามาตรงตัว พอรับเอ้าเห้ยไหงเป็นงั้น

แต่ถ้าพูดในมุมปรกติ เบลยิงโคตรส่าย กะจังหวะ และรับพลาดเอง

คนที่ตอนนั้นจะรู้ดีที่สุดว่าตัวเองกระทบกระเทือนจริงไหม รู้สึกแปลกไปจากเดิมไหมคือตัวคาริอุสเอง ซึ่งปกติอาการแบบนี้ควรจะเปลี่ยนตัวเองออกมากกว่า เพราะตำแหน่งโกลมันคือตำแหน่งที่คนเล่นต้องพร้อมตลอดเวลาจริงๆ ถ้าเจออาการแบบกระทบกระเทือน จะมีผลต่อการตัดสินใจพุ่งเซฟหรือออกบอลอย่างมาก เปลี่ยนได้ควรรีบเปลี่ยนออกเลย แต่การที่อุสเล่นต่อจนจบเกม นั่นก็แสดงว่าคุณยังเล่นต่อได้ในสภาพนั้น มันไม่ควรเอามาเป็นประเด็นหาเรื่องเลยสักนิดอะจริงๆ

เพราะในเมื่อคาริอุสสามารถเล่นต่อได้ ก็แสดงว่าตอนนั้นยังไม่พบอะไร ยังเล่นไหวได้จนจบเกม พลาดมาก็ต้องเป็นความรับผิดชอบของตัวคาริอุสเองที่ทำพลาด โดยเฉพาะถ้ารู้ตัวว่ากระทบกระเทือนแล้วไม่ไหว ก็ควรจะขอเปลี่ยนตัวออก เข้าใจว่าเกมสำคัญ แต่ความปลอดภัยต่อชีวิตสำคัญกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17013
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 10:12
[RE]เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก
ในนี้ตอบกันกลางๆใช้เหตุผลคุยกันดี

ในเฟส ผมไปเมนท์ตามเพจ สวนแบบคุร์ตัวส์นี่โดนรุมด่ายับ

แล้วแบบคำหยาบๆคายๆ ไม่มีพูดกันด้วยเหตุผลเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 11:48
[RE: เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก]
คูร์กตัว ถ้ามาตอบแบบนี้ใน SS จะกลายเป็นไอ้โง่ ข้ออิจฉาไปเลย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3204
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 13:26
Eternal Fear พิมพ์ว่า:
tutajuke พิมพ์ว่า:
ลูกพลาดทั้งสองลูกผมมองว่าเกิดจากความประมาทมากกว่านะ กรณีลูกแรกเห็นได้ชัดพยายามออกบอลไวแต่ไม่เนี๋ยบเกมระดับนี้ผู้เล่นพร้อมฉกฉวยเเล้วจังหว่ะเเบบเบนเซม่านั้นไม่ได้ห่างบอลเลย ลูกสองพยายามเซฟทั้งๆที่ลูกวิงมาไวมากถ้าเป็นโกลคนอื่นคงชกบอลแต่ด้วยจังหว่ะนั้นเข้าใจคาริอุสอาจจะไม่ยากเสียเตะมุมหรืออะไรก็เเล้วแต่เลยพยายามจะคว้าบอล อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวแต่ผมมองว่ากรณีเเพทย์ออกมาปกป้องผมกลับดูมันไม่ได้ช่วยให้สถานะการณ์คาริอุสดีขึ้นเลยแต่เขาอาจจะมาพูดในฐานะเเพทย์มองเป็นกลางว่ามีส่วนกระทบจริงๆ เพราะผมว่าแฟนๆทั่วโลกตัดสินตั้งแต่จบเกมไปเเล้ว  

อาการที่ส่งผลกระทบกระเทือนต่อสมองที่อุสโดนตามข่าวที่ออกมามันมีผลกับการมองเห็นด้วยนะครับ อย่างลูกแรกที่เสีย มันแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่อุสจะมองไม่เห็นเบ็นเซม่า ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ ซึ่งถ้าดูจากเหตุการณ์ในตอนนั้นฝั่งซ้ายของสนามว่างมาก แต่อุสก็เลือกส่งทางขวาที่มีตัวขวางอย่างเบนเซม่าอยู่ ตอนที่ดูอยู่ผมยังคิดเลยว่า "เฮ้ย มองไม่เห็นได้ไงฟะ" อยู่เลย แต่หลังจากที่ได้ฟังข่าวที่บอกว่าอุสมีอาการจากการโดนกระทบเทือนจริง ก็เลยมาคิดว่า เออ เป็นไปได้มั้ยว่าอุสมันมองฝั่งซ้ายไม่ชัดจริงๆเลยตัดสินใจขว้างบอลไปทางด้านขวาของตัวเอง ซึ่งฝั่งซ้ายคือฝั่งที่โดนกระแทกด้วยนะครับ และลูกแรกที่เสียก็เกิดขึ้นหลังจากที่โดนกระแทกแค่ 2 นาทีเอง ถ้ามีอาการตามข่าวก็อาจจะเป็นไปได้นะครับที่อาจจะมองไม่เห็นเบนเซม่าที่อยู่ทางฝั่งซ้ายตอนที่จะขว้างลูกจริงๆ เพราะปกติถ้ามีตัวขวางแบบนั้นโกล์คงไม่ไหลลูกวิถีต่ำหรอกมั้งครับ น่าจะเลือกขว้างบอลข้ามหัวหรือไม่ก็หยุดบอลก่อนขว้างซะมากกว่า คือมันผิดวิสัยมากเกินไปน่ะครับ

ทั้งหมดที่พูดมายังไงมันก็เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะแหละครับ เพียงแต่ทุกๆอย่างที่หลายๆคนพูดกันอยู่ตอนนี้จริงๆมันก็เป็นความเห็นส่วนตัวเหมือนกัน เลยอยากลองเสนอมุมมองแบบของผมดูว่ามันก็อาจจะเป็นไปได้อยู่นะครับถ้าคิดถึงองค์ประกอบต่างๆที่เกิดขึ้นในตอนนั้น และที่มาพูดนี่ก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ บอลมันก็แพ้ไปแล้ว ไม่ได้ติดใจอะไร แต่แค่อยากจะให้ลองมองในมุมว่ามันอาจจะสุดวิสัยจริงๆสำหรับความผิดพลาดของคาริอุสแค่นี้แหละครับ  

เป็นไปได้ทั้งสองกรณีจริงๆครับ แต่กรณีนี้ทีมลิเวอร์พูลต้องก้าวผ่านคาริอุส6 7 เดือนหลังฟอร์มดีจริงแต่ก่อนหน้านี้ก็หลุดพอสมควรผมจึงว่าทีมแบบลิเวอร์พูลยังไงต้องหาโกลใหม่เพื่อก้าวผ่านปัญหาเหล่านี้ เคารพความคิดเห็นทุกคนเหมือนกันครับถ้าเป็นแบบกรณีที่ท่านว่าก็น่าเสียดายทั้งซาล่าทั้งอุสที่โดนนอกเกมจนทำให้มีปัญหา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 13:28
ถูกแบนแล้ว
พลาดเองหมดเลย
1.รับพลาดเอง ปล่อยบอลเข้าตีนเค้า จะรับลูกยิงเบลแต่ว่าว ปลิ้นเข้าโกล
2.ถ้าไม่ไหวจริง ไม่ขอเปลี่ยนตัวเองไปเลย ฝืนเล่นทำไม นอยอู๊ดพลาดนะจุดนี้
3.ทีมแพทย์ไม่มีความสามารถในการประเมินอาการบาดเจ็บผู้เล่นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย ว่าว เมื่อ Wed Jun 06, 2018 13:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 14:40
pohihi188 พิมพ์ว่า:
1Stp พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ มันพลาดเองอย่าไปโทษอย่างอื่นเลย

ลูกที่ 3 ที่เบล ยิง ไงมันก็ตั้งใจจะรับตั้งแต่แรกอยู่ละ( อย่าบอกว่าดูไม่ออกกันนะ )

ตั้งใจรับ แต่ถ้าสมองมันเบลอ บางที องศา ที่เรามองบอลมันเปลี่ยนไปนะครับ

นี้พูดในมุมของ สมองกระทบกระเทือนจริงๆนะครับ ประมาณว่า จริงๆบอลเฉียงซ้ายนิดๆ แต่ตาเรามองว่ามาตรงตัว พอรับเอ้าเห้ยไหงเป็นงั้น

แต่ถ้าพูดในมุมปรกติ เบลยิงโคตรส่าย กะจังหวะ และรับพลาดเอง

อาการสมองกระทบกระเทอนมันมีหลายระดับนะครับ ที่ผมรู้เพราะเคยอ่านและแปลที่ปิเก้เคยเจอมา

ปิเก้โดนกระแทกรุนแรงจนเบลอจัด ต้องออกจากสนามหลังจากโดนกระแทกไม่นาน คือเจ้าตัวบอกว่าไม่รู้ตัวเลยว่า กำลังทำอะไรอยู่ แพทย์ข้างสนามเห็นชัดมากเลยขอหยุดเกมนำตัวส่งโรงบาล

แต่ของคาริอุสน่าจะไม่หนักเท่าปิเก้ ยังรู้เรื่องอยู่ จบเกมยังเดินไปขอโทษแฟนๆ ของปิเก้นี่ขนาดแกหลับยาวไปทั้งวันตื่นมาแกยังงงๆเลยว่ามาอยู่นี่ได้ยังไง เกมนั้นใครชนะ

ในเคสคาริอุสผมไม่แน่ใจว่ามันมีผลมากขนาดไหน อย่างจากมีสติดี100% อาจจะเหลือสัก90%อะไรแบบนี้เปล่าก็ไม่แน่ใจ แต่ของปิเก้คือ มันเล่นไม่ได้แล้ว อาการเหมือนคนเมทาหมัดไปเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel