ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2307
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 03:19
[RE: เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก]
เรื่องมันจบไปแล้วก็ให้จบไปเถอะ แข่งเสร็จตั้งนานแล้วยังจะอะไรกันอีก ถ้ามันเจ็บจริงก็ยิ่งต้องด่ากว่าเดิมอีก เพราะรุว่าตัวเองไม่สมบูรณ์ ยังจะฝืนเล่นต่อแล้วทำให้ทีมเสียประโยชน์ มันน่าด่ายิ่งกว่าเล่นพลาดอีก เพราะเล่นพลาดนั้นมันเป็นอุบัติเหตุไม่ตั้งใจ แต่ถ้าเจ็บแล้วฝื่นอันนี้มันเป็นความตั้งใจของตัวเอง สมควรด่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: Juventino
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 03:22
เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก
เอาจริงๆผมว่าเกมมันจบไปตั้งนานละนะ มาตรวจตอนนี้ยังจะมีผลกระทบเหลืออีกหรอ
ถ้าผลกระทบเหลืออยู่จนถึงตอนนี้ แสดงว่าตอนนั้นมันคงจะโดนหนักมากๆเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 03:27
[RE: เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก]
tonga พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมว่าเกมมันจบไปตั้งนานละนะ มาตรวจตอนนี้ยังจะมีผลกระทบเหลืออีกหรอ
ถ้าผลกระทบเหลืออยู่จนถึงตอนนี้ แสดงว่าตอนนั้นมันคงจะโดนหนักมากๆเลยนะ  

มันไม่ได้หายง่ายๆนะครับ พวกนี้ตรวจเจอคือหมายถึงสมองได้รับความเสียหายครับ พวกนี้จะเป็นสะสมไปเรื่อยๆถ้ายังไม่โดนส่วนสำคัญก็ไม่แสดงอาการอะไรมาก

เอาจริงๆผมว่าเขาก็แค่ออกข่าวว่าสมองได้รับการกระทบกระเทือนเหมือนบาดเจ็บอะจะว่าอ้างก็ไม่เชิงหรอก มันต้องแยกกันนะอู๊ดเองก็ยอมรับว่าพลาดควรจะจบๆไปนะเรืองนี้
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 03:34
pohihi188 พิมพ์ว่า:
1Stp พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ มันพลาดเองอย่าไปโทษอย่างอื่นเลย

ลูกที่ 3 ที่เบล ยิง ไงมันก็ตั้งใจจะรับตั้งแต่แรกอยู่ละ( อย่าบอกว่าดูไม่ออกกันนะ )

ตั้งใจรับ แต่ถ้าสมองมันเบลอ บางที องศา ที่เรามองบอลมันเปลี่ยนไปนะครับ

นี้พูดในมุมของ สมองกระทบกระเทือนจริงๆนะครับ ประมาณว่า จริงๆบอลเฉียงซ้ายนิดๆ แต่ตาเรามองว่ามาตรงตัว พอรับเอ้าเห้ยไหงเป็นงั้น

แต่ถ้าพูดในมุมปรกติ เบลยิงโคตรส่าย กะจังหวะ และรับพลาดเอง

ผมสังเกตหลายครั้งละ ท่านเป็นเด็กผีส่วนนึงที่แสดงความเห็นได้ดูมีเหตุมีผลดีนะ
เสียดายเจอแฟนผีเกรียนๆบางคนทำให้แฟนดีดีๆต้องมัวหมองหมด
1
0

ได้

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29419
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 03:43
Spoil
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
1Stp พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ มันพลาดเองอย่าไปโทษอย่างอื่นเลย

ลูกที่ 3 ที่เบล ยิง ไงมันก็ตั้งใจจะรับตั้งแต่แรกอยู่ละ( อย่าบอกว่าดูไม่ออกกันนะ )

ตั้งใจรับ แต่ถ้าสมองมันเบลอ บางที องศา ที่เรามองบอลมันเปลี่ยนไปนะครับ

นี้พูดในมุมของ สมองกระทบกระเทือนจริงๆนะครับ ประมาณว่า จริงๆบอลเฉียงซ้ายนิดๆ แต่ตาเรามองว่ามาตรงตัว พอรับเอ้าเห้ยไหงเป็นงั้น

แต่ถ้าพูดในมุมปรกติ เบลยิงโคตรส่าย กะจังหวะ และรับพลาดเอง

ผมสังเกตหลายครั้งละ ท่านเป็นเด็กผีส่วนนึงที่แสดงความเห็นได้ดูมีเหตุมีผลดีนะ
เสียดายเจอแฟนผีเกรียนๆบางคนทำให้แฟนดีดีๆต้องมัวหมองหมด

ก็คืนนั้นผมเชียร์ลิเวอร์นิครับ
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14911
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 04:08
กูตัวพูดดีมากนะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2944
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 04:29
เออว่ะ!คูร์กตัวส์ชี้'อู๊ด'ก็เซฟสวยๆหลังโดนศอก-ยันถ้าเบลอจริงควรออก
เอาจริงๆคาริอุสมันก็ไม่ได้อ้างอะไร มีแต่นักข่าวนี่ละที่พยายามหาประเด็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 04:47
tutajuke พิมพ์ว่า:
ลูกพลาดทั้งสองลูกผมมองว่าเกิดจากความประมาทมากกว่านะ กรณีลูกแรกเห็นได้ชัดพยายามออกบอลไวแต่ไม่เนี๋ยบเกมระดับนี้ผู้เล่นพร้อมฉกฉวยเเล้วจังหว่ะเเบบเบนเซม่านั้นไม่ได้ห่างบอลเลย ลูกสองพยายามเซฟทั้งๆที่ลูกวิงมาไวมากถ้าเป็นโกลคนอื่นคงชกบอลแต่ด้วยจังหว่ะนั้นเข้าใจคาริอุสอาจจะไม่ยากเสียเตะมุมหรืออะไรก็เเล้วแต่เลยพยายามจะคว้าบอล อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวแต่ผมมองว่ากรณีเเพทย์ออกมาปกป้องผมกลับดูมันไม่ได้ช่วยให้สถานะการณ์คาริอุสดีขึ้นเลยแต่เขาอาจจะมาพูดในฐานะเเพทย์มองเป็นกลางว่ามีส่วนกระทบจริงๆ เพราะผมว่าแฟนๆทั่วโลกตัดสินตั้งแต่จบเกมไปเเล้ว  

อาการที่ส่งผลกระทบกระเทือนต่อสมองที่อุสโดนตามข่าวที่ออกมามันมีผลกับการมองเห็นด้วยนะครับ อย่างลูกแรกที่เสีย มันแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่อุสจะมองไม่เห็นเบ็นเซม่า ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ ซึ่งถ้าดูจากเหตุการณ์ในตอนนั้นฝั่งซ้ายของสนามว่างมาก แต่อุสก็เลือกส่งทางขวาที่มีตัวขวางอย่างเบนเซม่าอยู่ ตอนที่ดูอยู่ผมยังคิดเลยว่า "เฮ้ย มองไม่เห็นได้ไงฟะ" อยู่เลย แต่หลังจากที่ได้ฟังข่าวที่บอกว่าอุสมีอาการจากการโดนกระทบเทือนจริง ก็เลยมาคิดว่า เออ เป็นไปได้มั้ยว่าอุสมันมองฝั่งซ้ายไม่ชัดจริงๆเลยตัดสินใจขว้างบอลไปทางด้านขวาของตัวเอง ซึ่งฝั่งซ้ายคือฝั่งที่โดนกระแทกด้วยนะครับ และลูกแรกที่เสียก็เกิดขึ้นหลังจากที่โดนกระแทกแค่ 2 นาทีเอง ถ้ามีอาการตามข่าวก็อาจจะเป็นไปได้นะครับที่อาจจะมองไม่เห็นเบนเซม่าที่อยู่ทางฝั่งซ้ายตอนที่จะขว้างลูกจริงๆ เพราะปกติถ้ามีตัวขวางแบบนั้นโกล์คงไม่ไหลลูกวิถีต่ำหรอกมั้งครับ น่าจะเลือกขว้างบอลข้ามหัวหรือไม่ก็หยุดบอลก่อนขว้างซะมากกว่า คือมันผิดวิสัยมากเกินไปน่ะครับ

ทั้งหมดที่พูดมายังไงมันก็เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะแหละครับ เพียงแต่ทุกๆอย่างที่หลายๆคนพูดกันอยู่ตอนนี้จริงๆมันก็เป็นความเห็นส่วนตัวเหมือนกัน เลยอยากลองเสนอมุมมองแบบของผมดูว่ามันก็อาจจะเป็นไปได้อยู่นะครับถ้าคิดถึงองค์ประกอบต่างๆที่เกิดขึ้นในตอนนั้น และที่มาพูดนี่ก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ บอลมันก็แพ้ไปแล้ว ไม่ได้ติดใจอะไร แต่แค่อยากจะให้ลองมองในมุมว่ามันอาจจะสุดวิสัยจริงๆสำหรับความผิดพลาดของคาริอุสแค่นี้แหละครับ
3
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5917
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 05:22
Eternal Fear พิมพ์ว่า:
tutajuke พิมพ์ว่า:
ลูกพลาดทั้งสองลูกผมมองว่าเกิดจากความประมาทมากกว่านะ กรณีลูกแรกเห็นได้ชัดพยายามออกบอลไวแต่ไม่เนี๋ยบเกมระดับนี้ผู้เล่นพร้อมฉกฉวยเเล้วจังหว่ะเเบบเบนเซม่านั้นไม่ได้ห่างบอลเลย ลูกสองพยายามเซฟทั้งๆที่ลูกวิงมาไวมากถ้าเป็นโกลคนอื่นคงชกบอลแต่ด้วยจังหว่ะนั้นเข้าใจคาริอุสอาจจะไม่ยากเสียเตะมุมหรืออะไรก็เเล้วแต่เลยพยายามจะคว้าบอล อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวแต่ผมมองว่ากรณีเเพทย์ออกมาปกป้องผมกลับดูมันไม่ได้ช่วยให้สถานะการณ์คาริอุสดีขึ้นเลยแต่เขาอาจจะมาพูดในฐานะเเพทย์มองเป็นกลางว่ามีส่วนกระทบจริงๆ เพราะผมว่าแฟนๆทั่วโลกตัดสินตั้งแต่จบเกมไปเเล้ว  

อาการที่ส่งผลกระทบกระเทือนต่อสมองที่อุสโดนตามข่าวที่ออกมามันมีผลกับการมองเห็นด้วยนะครับ อย่างลูกแรกที่เสีย มันแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่อุสจะมองไม่เห็นเบ็นเซม่า ถ้าไม่มีอะไรผิดปกติ ซึ่งถ้าดูจากเหตุการณ์ในตอนนั้นฝั่งซ้ายของสนามว่างมาก แต่อุสก็เลือกส่งทางขวาที่มีตัวขวางอย่างเบนเซม่าอยู่ ตอนที่ดูอยู่ผมยังคิดเลยว่า "เฮ้ย มองไม่เห็นได้ไงฟะ" อยู่เลย แต่หลังจากที่ได้ฟังข่าวที่บอกว่าอุสมีอาการจากการโดนกระทบเทือนจริง ก็เลยมาคิดว่า เออ เป็นไปได้มั้ยว่าอุสมันมองฝั่งซ้ายไม่ชัดจริงๆเลยตัดสินใจขว้างบอลไปทางด้านขวาของตัวเอง ซึ่งฝั่งซ้ายคือฝั่งที่โดนกระแทกด้วยนะครับ และลูกแรกที่เสียก็เกิดขึ้นหลังจากที่โดนกระแทกแค่ 2 นาทีเอง ถ้ามีอาการตามข่าวก็อาจจะเป็นไปได้นะครับที่อาจจะมองไม่เห็นเบนเซม่าที่อยู่ทางฝั่งซ้ายตอนที่จะขว้างลูกจริงๆ เพราะปกติถ้ามีตัวขวางแบบนั้นโกล์คงไม่ไหลลูกวิถีต่ำหรอกมั้งครับ น่าจะเลือกขว้างบอลข้ามหัวหรือไม่ก็หยุดบอลก่อนขว้างซะมากกว่า คือมันผิดวิสัยมากเกินไปน่ะครับ

ทั้งหมดที่พูดมายังไงมันก็เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะแหละครับ เพียงแต่ทุกๆอย่างที่หลายๆคนพูดกันอยู่ตอนนี้จริงๆมันก็เป็นความเห็นส่วนตัวเหมือนกัน เลยอยากลองเสนอมุมมองแบบของผมดูว่ามันก็อาจจะเป็นไปได้อยู่นะครับถ้าคิดถึงองค์ประกอบต่างๆที่เกิดขึ้นในตอนนั้น และที่มาพูดนี่ก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ บอลมันก็แพ้ไปแล้ว ไม่ได้ติดใจอะไร แต่แค่อยากจะให้ลองมองในมุมว่ามันอาจจะสุดวิสัยจริงๆสำหรับความผิดพลาดของคาริอุสแค่นี้แหละครับ  

ถ้ามองไม่เห็นเบนเซม่าจริงๆ และรู้สึกว่า ตัวเองมีปัญหา "ยิ่ง" ควรจะแจ้งทีมแพทย์ครับ

ไม่ใช่ฝืนเล่นต่อ แล้วคิดว่า มันเรื่องเล็กน้อย

ตำแหน่ง GK สำคัญมากๆ ในเกมฟุตบอลนะ เพราะพลาดคือมีโอกาสแพ้สูงมาก

กองหน้ายิงไม่ได้ ไม่แย่เท่า GK โดนยิงเข้ากรอบไม่กี่ครั้งแล้ว เสียประตู

ถ้ามันจะพลาด มันพลาดที่คาริอุสเองนั่นแหละ ถ้าเกิดจากอาการบาดเจ็บจริง ก็เป็นเรื่องความมั่นใจตัวเองมากเกินไป

พอความผิดพลาดเกิดจากความมั่นใจตัวเอง มันจะยิ่งส่งผลทำให้ความมั่นใจลดลงไปอีก เพราะฝืนเล่นต่อ แล้วส่งผลกระทบกับผลงานของทีม

ถ้าไม่ได้เจ็บจริง แล้วพยายามหาข้ออ้าง ก็ผิดที่ความผิดพลาดส่วนบุคคล แล้วหาข้ออ้างให้ตัวเองดูดีขึ้นนั่นแหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Audere Est Facere เมื่อ Wed Jun 06, 2018 05:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65228
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 06:07
ลูกสองเข้าใจได้ แต่ลูกแรกเบนเซม่ายืนใส่ชุดขาวต่อหน้าต่อตา
ขว้างใส่เท้าเค้า ไม่น่าเกี่ยวกับเบลอ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #Domino Dancing !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 06:52
ในมุมมองส่วนตัวของผม ผมจะเจาะจงแต่ตัวคาริอุสนะ โดยรวมบางส่วนผมเห็นด้วยกับคูตัวร์สนะไม่รู้ว่าแถลงการณ์หมอครั้งนี้จะเป็นการแก่ต่างหรือแก้ตัวกันแน่

แต่ตัวอุสเอง อาจจะรู้ตัวอยู่ว่าตัวเองมีอาการบาดเจ็บแล้ว หรือไม่รู้ตัวก็ตาม คุณเล่นทั้งๆที่บาดเจ็บ รู้สึกตัวว่าไม่เต็มร้อย โดยเฉพาะอย่างยิ่งในตำแหน่งสำคัญอย่างนายทวารแบบนี้ มันคือความเห็นแก่ตัวของคุณเต็มๆเลยนะ ผมก็เข้าใจว่านัดชิง คุณอยากลงเล่นให้ทีมพาทีมชนะอยากมีชื่อใน ปวศ แต่การมีชื่อใน ปวศ อันเลวร้ายนี้ มันมีผลเสียต่อทีม ต่อเพื่อนร่วมทีมนะเว้ย ทำงี้ได้ไงวะ? คุณควรจะหลีกทางให้เพื่อนในม้านั่งสำรองหรือเปล่า? คุณไม่ไหวก็ควรออก โควต้ามีเว้ย

แต่อย่างไรก็ตาม ทุกอย่างมันจบไปละ ถ้าเจ็บจริงก็หายไวๆ คราวหลังอย่าฝืน เอาเฮดการ์ดใส่ซะด้วยละ

0
0

https://www.dotabuff.com/players/102739882
Life can be cruel, if you're a dreamer. . . . . !!! You Know You Like It - Dj.Snake ft. AlunaGeorge
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10055
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 07:28
มันผิดที่การตัดสินใจไม่ใช่เหรอ
เพราะปกติบอลมาแบบนั้นต้องปัดเท่านั้น
ถ้าคิดจะรับ คือต้องประมาทมากๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5592
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 08:18
อู๊ดมันก็ไม่ได้แก้ตัวอะไรนะ แต่ข่าวมันออกมาแบบนี้ อะไรล่ะจะหยุดข่าวได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 1955
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 08:31
ถ้าเบลอจริงแล้วลูกเซฟหลังจากที่โดนชนคืออะไร

ไม่รู้ทำไมต้องสร้างประเด็นขึ้นมาอีก

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2498
โพสเมื่อ: Wed Jun 06, 2018 08:37
ก็พลาดเองจริง สมองก็กระทบกระเทือนจริง แค่นั้น

อุสมันก็ไม่ได้บอกว่าเพราะสมองกระเทือนผมเลยพลาดหนิ รึปล่าว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel