ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7412
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 13:58
[RE]แฟนด่าหาว่าทวงบุญคุณ
เลิกไปเหอะท่าน เสียสุขภาพจิตชิบ มีความสุขนิดเดียวที่เหลือมีแต่ทุกข์เป็นผมก็ไม่เอาอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
OTW
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: เอาที่สบายใจล่ะกัน!!!
เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 7423
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:00
[RE: แฟนด่าหาว่าทวงบุญคุณ]
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:
คนรักบอร์ด. พิมพ์ว่า:
จากที่เคยบอกให้มองแต่ข้อดี

มองข้ามข้อเสียของเค้า

เห็นตั้งมู้เรื่องแฟนถี่ขนาดนี้

แสดงว่าถึงทางพันกิโลกรัมล่ะ

เลิกไปเลยครับ

ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องเวรเรื่องกรรม

ถ้าเรื่องเวรเรื่องแบ ค่อยว่ากัน

อย่างที่หลายๆคนบอกไว้ว่า

เจ็บสั้นดีกว่าปวดนาน

ถึงทางเมตริกตัน

เจ้าของมู้เค้าซีเรียสอยู่

ออกไป๊!!!!

1
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:01
สมบอย ไม่เคย ไม่กล้า พิมพ์ว่า:
ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
ไม่ไหวก็ถอย แยกย้ายทางใครทางมัน  

ถอยมาทางนี้มา ชิวาว่าว  

เอาแล้ววว

แกรนโอเพนนิ่ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2010
ตอบ: 1396
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:01
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
* เอาจริงๆ คำพูดผู้หญิงนี่เป็นอะไรที่น่าเบื่อที่สุดเลยนะ

จากที่ จขกท เล่ามา ถามว่าให้ไปส่งไหม ไปส่งได้ ก็ตอบกลับมาแบบใครจะให้ไปส่ง เห็นว่างานเยอะ ก็กลายเป็นมากระแหนะกระแหนอีก

หรืออย่างที่ว่า เคยช่วยไรบ้างไหม พอท่านบอกก็เรื่องนั้นไง ก็หาว่าทวงบุญคุณ

คือบางทีผมก็สงสัยนะ สเกลในหัวสมองความคิดของผู้หญิงมันเป็นลักษณะไหนนะ ไม่ได้จะดูถูกเพศนะ แต่คือส่วนใหญ่ที่เจอมา จะด้วยตัวเอง หรือ ด้วยปัญหาของเพื่อนๆ มันแนวๆ นี้หมดเลยนะ

สื่อสารอีกอย่าง แต่แปลความหมายเป็นอีกอย่าง เพราะอะไรครับ?

ผมเคยถามๆเพื่อนผู้หญิงแหละ ไอ้ปากบอกอย่าง กับ ใจอีกอย่างเนี้ย เค้าก็บอกประมาณ ลองใจ ว่าเค้าจะให้ความสำคัญกับเราก่อนไหม หรือบางทีก็เกรงใจไม่กล้าพูดตรงๆ แต่ถ้าไม่ได้อย่างที่ต้องการก็จะน้อยใจ

หาเรื่องน้อยใจไปทั่ว ดูว่าเรายังสำคัญเป็นอันดับต้นๆอยู่ไหม

คือถ้าคิดแบบนี้กันทุกคนจริงๆ ผมว่ามันน่าเบื่อมากๆ ต้องการอะไรน่าจะพูดๆไป ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน แฟนผมก็เป็นนะ แต่ตอนนี้ผมตัดปัญหาโดยการ ถ้าเค้าพูดว่าไม่ต้องก็ได้อะไรงี้ ผมก็ทำๆไปก่อน จบๆไป เดี๋ยวมานั่งน้อยใจอีก

ผมเคยเปิดใจคุยเรื่องนี้กับแฟนละ ผลที่ได้คือเหมือนเดิม พูดอ้อมๆ ปากอย่างใจอย่างตามเดิม
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2470
ลองแยกกันอยู่ดูครับ อยู่กับตัวเองมากขึ้น ทบทวนเรื่องต่างๆ ว่ายังรักอยู่หรือเคยผูกพัน
เดี๋ยวก็ได้คำตอบเองครับ ว่าควรทำอย่างไร
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14751
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:03
สมบอย ไม่เคย ไม่กล้า พิมพ์ว่า:
ไม่ไหวก็ถอย แยกย้ายทางใครทางมัน  

ว่าวไปตายเอาดาบหน้าดีกว่าฮับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2015
ตอบ: 7326
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:04
ถูกแบนแล้ว
ผมเลิกตั้งแต่ด่าผมเสียๆหายๆละ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14751
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:06
taMoN พิมพ์ว่า:

เอาแล้ววว

ข่าวลือฮับเพ่
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8894
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:07
ท่านไม่รู้อะไร ที่เค้าถาม เค้าไม่ต้องการคำตอบ เค้าต้องการหาที่ลงเฉยๆ
1
0
Signature
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:08
taMoN พิมพ์ว่า:

เอาแล้ววว

ข่าวลือฮับเพ่  

หลักฐานคาตา
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:08
user10 พิมพ์ว่า:
คือมาเล่าแค่นี้ไม่ได้หรอก
มันต้องย้อนกลับไปตอนที่ไปผลักเค้าอ่ะ
ว่าทำไมถึงไปผลักเค้า
มาเล่าตอนอีกเหตุการณ์นึงแล้ว มันออกความเห็นไม่ได้  

ตอนที่ผลักคือผมฟิวขาดเพราะเขาเอาชี้หน้าผมและผมชี้หน้ากลับแล้วเค้าเอามือปัดมือผม

และเค้าบอกว่า ทุกวันนี้เคยทำไรให้พ่อแม่บ้างหรอ ผมเลยฉุนขาด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11210
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:10
ท่านต้องเข้าใจก่อนว่า เวลาผู้หญิง (แฟน) พูดว่าไม่เป็นไร หมายถึง เมิงต้องมาง้อกูภายใน...ไม่งั้นตาย

แล้วยิ่งใกล้ PMS เวลาผู้หญิง (แฟน) พูดว่าไม่เป็นไร หมายถึง กูเป็นสุดๆแล้ว ต้องเดี๋ยวนี้!!!

ถ้าเรารู้จะได้เตรียมตัวถูก อย่าโยนหินถามทาง เช่น เวลาผู้หญิง (แฟน) พูดว่าไม่เป็นไร ท่านอาจจะคิดว่า เออไม่เป็นก็ดี <---- ซึ่งมันไม่ใช่อย่างที่คิด
แก้ไขล่าสุดโดย XeathG เมื่อ Mon May 28, 2018 14:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:11
N i s h i n O พิมพ์ว่า:
ขอตั้งอีกมู้นะครับ เครียดจริงๆ

พอดีทะเลาะกับแฟนตอนเช้า เรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมเจ็บไหล่เพราะผมเองไปผลักเค้าเนื่องจากโดนชี้หน้าด่า โดนดูถูกสารพัดเลยทนไม่ไหว อารมมันไปจริงๆ ผิดครับ ไม่สำควร ไม่ว่าจะโดนแค่ไหนก็ไม่สมควรลงไม้ลงมือ

เค้า:คือทำคนอื่นเจ็บแล้วยังไม่มาส่งไปทำงานมันคือไร เห็นแก่ตัวชิบ
ผม:ก็ถามไปเมื่อคืนว่า ให้ขับไปส่งให้ไหม แล้วหนูบอกไม่ต้อง...(คือผมต้องโดดงานเพื่อไปส่ง)
เค้า:ก็บอกงานเยอะ ใครจะให้ไป
ผม:เมื่อเช้าก็ถามอีกนะ ถามต้องสองสามรอบ คือทำให้ได้จริงๆนะ เดวกลับมาเคลียงานทีเดียว
เค้า: เหนแก่ตัวชิบหาย ถามจริงเหอะเคยทำไรให้บ้างปะ มีแต่ทำให้เจ็บ(คือผมฉุนและงงกับคำพูดนี้มาก ปกติผมจะนิ่งๆเงียบๆ พูดจาใจเยน มีฟิวขาดแค่ตอนนั้น)
ผม: ก็เคย อย่างเรื่องนั้นพี่ก็ช่วยไง
เค้า: โอ้โห มึงกล้าทวงบุญคุณกับกุ หรอ เรื่องแค่เนี่ยมึงเอามาพูด มึงบ้าปะ ทุเรศมาก เรื่องแค่นั้นกุไปขอคนอื่นเค้าก้อช่วย มึงคิดไรของมึง

จากนั้นเค้าฟิวขาดไปละ ด่าทอสารพัด ด่าผมมันไร้ประโยช ทำไรไม่ได้ ไม่มีประโยช ยังกล้ามาทวงบุญคุณ

คือเจตนาผมไม่ได้จะทวงบุญคุณเลยครับ มีใครเข้าใจความคิดผมบ้าง แต่แบบคือเราสื่อไปเพราะเราคิดว่าเราไม่ได้เอาเปรียบไรเค้าเลยนะ คือเราก็ช่วย ไม่ได้คิดเล็กคิดน้อยด้วยคือเค้าก็ช่วยเหลือผมเยอะ ผมก็รู้ ผมไม่รุ้จะทำไงให้เค้ารุ้ว่าผมไม่ได้ทวงบุญคุณ  

ถ้าหนีกันไม่ได้จริงๆ

ลองพยายามฝึกใจท่านเองดูครับ

เกิดมาเจอแบบนี้หายากนะครับ

ฝึกจนใจเรานิ่งได้เนี่ย ถือว่า สุดยอดครับท่าน

คนเราทุกคน ต้องการให้จิต อยู่ในที่สงบ ที่สบายครับ

แต่กว่าจะ สงบได้ ใจต้องพิจารณา ให้เห็นถึงความเป็นจริงก่อน

สุข ทุกข์ เพียงอารมณ์ ที่ใจเรารับเข้ามา ประเดี่ยวประด๋าว มันก็จากไป

ทิ้งไว้แค่ร่องรอย ให้คิดย้อนกลับไป พิจารณาให้เห็นได้ จะเยี่ยมมากเลยครับ
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37531
โพสเมื่อ: Mon May 28, 2018 14:11
แฟนสถุนและเจ้าอารมณ์ขนาดนี้ทนอยู่กันไปทำไมครับ

หรือมีเหตุผลอะไรดีดีที่อยู่ในตัวแฟน จขม.ที่มันดีจนอยู่เหนือการทะเลาะเบาะแว้งกันแบบนี้

เท่าที่อ่านบทสนทนา จขม.ใช้คำพูดคำจาดีนะ แต่แฟนท่านนี่ไม่ไหวว่ะ

ขึ้นมึงขึ้นกูแถมฉุนเฉียวซะขนาดนั้น เป็นผมผมคงอยู่ด้วยไม่ได้หรอกนะผู้หญิงแบบนี้

ในชีวิตผมพูดกูมึงกับเพื่อนสนิทหรือกับน้องชายผมเท่านั้น ถ้าเป็นแฟนผมพูดผมเซย์กู๊ดบายครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Mon May 28, 2018 14:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Thai Politicians Model

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13565
แนะนำให้เลืกครับ คนจิตใจคับแคบมันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว อยู่ไปวันนึงก็ทะเลาะกันเปล่าๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel