ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 16:18
[RE: ใครคือ"คาริอุส"และทำความฝันนัดชิง CL ของลิเวอร์พูลพังลงอย่างไร?]
ชอบที่เจอร์ราดพูดไว้ เจอมาจากเพจ Scouse Bastard

อ้างอิงจาก:
- แปะคำพูดจาก เจอร์ราร์ด ไว้อีกสักหน่อยแล้วกันครับ

"ผมประทับใจเขาที่ยืดอกออกมายอมรับ และ ขอโทษ

แฟนลิเวอร์พูลเหล่านี้จะหนุนหลังพวกคุณเวลาที่คุณต้องพบเจอกับความยากลำบาก และพวกเขาก็จะหนุนหลังคุณ เมื่อคุณนั้นครองโลกเช่นเดียวกันครับ"  

สู้ๆ ลุกขึ้นมาใหม่อีกครั้งนะ อู๊ด
แก้ไขล่าสุดโดย puntssc เมื่อ Sun May 27, 2018 16:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 16:21
ใครคือ"คาริอุส"และทำความฝันนัดชิง CL ของลิเวอร์พูลพังลงอย่างไร?
ถ้าลิเวอร์พูลมีโกลด์ดีๆเวิร์ลคลาสหน่อย
ป่านนี้ไปไกลแล้ว

บดใส่มาดริดขนาดนั้น มันดีพอสำหรับชนได้ทุกทีมอยู่แล้ว คล็อปแม่มเก่งจริง

ตลอดที่ผ่านมาถือว่าเป็นโชคดีของคู่ทีมอริ ที่หงส์หาผู้รักษาประตูดีๆไม่ได้สักที

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
นักเตะอบต.
Status: ขอบคุณ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 529
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 16:26
[RE: ใครคือ"คาริอุส"และทำความฝันนัดชิง CL ของลิเวอร์พูลพังลงอย่างไร?]
ใครจะด่าผมโง่ผมก็ไม่สน ผมเป็นแฟนลิเวอร์พูมา ผมมั่นใจ อุสจะเป็นโกลที่ทำให้ลิเวอร์ได้แชมป์ พรีเมียร์

ผมเชื่อในเด็กคนนี้
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 16:40
ผมไม่ได้ดูหงส์บ่อยหรอกนะ
แต่เท่าที่ดูเมื่อวาน คาริอุส ก็เล่นดีนะคับ
แค่พลาด 2 ครั้ง ที่บังเอิญทำให้เสียประตูเอง
จะบอกว่ามีผลกับเกมส์มันก็ใช่
แต่มีผลกับอนาคตเลยมั๊ย ผมว่ายังนะ

ตอนนี้พวกคุณหัวร้อนเพราะมันเป็นเกมส์นัดชิง CL
พวกคุณหัวร้อนเพราะ คาดหวังกันเยอะมาก
ใจเย็นๆ แล้วลองดูนักเตะให้ดีคับ
ให้โอกาสเค้า ผมว่ายังมีอนาคตอีกไกลนะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9799
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 16:45
เละเป็นโจ๊ก ถ้วยมาใส่โจ๊กก็ไม่มี

ซื้อหน้า หลัง กลาง ลืมโกลไม่ได้แล้วแหละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 586
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 17:00
T-MAN พิมพ์ว่า:
Kimiles พิมพ์ว่า:
โกลมือ1ที่กากที่สุดในรอบ25ปีที่ดูบอลมาเลย  

แล้วที่ทำดีมาก่อนหน้านี้ละครับ ???  

ก่อนหน้านี้นี่ดีแล้วหรอครับ???? ทำได้เท่านี้ดีพอแล้วหรอครับ???
ดูแมนยู โกลนี่ไม่เคยขาดของดีเลย
อาเซน่อล หรือ เชลซีก็ไม่ต่าง ขนาดแมนซิ บราโว่ ไม่เหวอเท่ายังหมดอนาคตเลย
ที่เหนทำดีนี่แค่เซฟ ปกติเองนะ
เรน่า ดูเด็ก เจม เคิกแลน ยังเล่นได้ดีกว่าเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Kimiles เมื่อ Sun May 27, 2018 17:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0
YNWA
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 586
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 17:06
DarkRule พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ดูหงส์บ่อยหรอกนะ
แต่เท่าที่ดูเมื่อวาน คาริอุส ก็เล่นดีนะคับ
แค่พลาด 2 ครั้ง ที่บังเอิญทำให้เสียประตูเอง
จะบอกว่ามีผลกับเกมส์มันก็ใช่
แต่มีผลกับอนาคตเลยมั๊ย ผมว่ายังนะ

ตอนนี้พวกคุณหัวร้อนเพราะมันเป็นเกมส์นัดชิง CL
พวกคุณหัวร้อนเพราะ คาดหวังกันเยอะมาก
ใจเย็นๆ แล้วลองดูนักเตะให้ดีคับ
ให้โอกาสเค้า ผมว่ายังมีอนาคตอีกไกลนะ  

ปีนี้ผมว่าทำเสียในพรีเมี่ย เกิน5แต้มแล้วครับ ที่เค้าพลาดโง่ๆ หรือเหม่อ หรือไม่ละเอียดเนี่ย จากจะชนะทำเสมอ จะเสมอทำแพ้เนี่ย
4
0
YNWA
นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 17:11
[RE]ใครคือ"คาริอุส"และทำความฝันนัดชิง CL ของลิเวอร์พูลพังลงอย่างไร?
ลูกแรกนี้ยากรู้นะคิดไรอยู่ จังหวะเกมมันก็ไม่ได้บีบให้รีบอะไร ตอนนั้นมาดริดก็เพรสสูงอีก มองมุมไหนก็น่าดึงช้าออกบอลไกลๆไปก่อน แต่ก็นี้แหละคนเรามันก็ผิดพลาดกันได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64828
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 17:17
นึกว่าดูตลกคลายเครียดอิอิ อุ้สเชิญยิ้ม
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 64828
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 17:21
Monco พิมพ์ว่า:
ลูกแรกเขาโวยวายอะไร  

ชอบชอตนี้เหมือนกัน เหมือนแบบเขินอะ ทำไงดี ยกมือโบก ๆ ไปก่อน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 18:03
T-MAN พิมพ์ว่า:
โกลมือ1ที่กากที่สุดในรอบ25ปีที่ดูบอลมาเลย  

แล้วที่ทำดีมาก่อนหน้านี้ละครับ ???  

ผมยอมให้ทำพลาดเป็นร้อยครั้งก็ได้ แต่ไม่ใช่กับนัดชิงชนะเลิศ...

จะบอกว่าไม่มีประสบการณ์ก็กระไรอยู่ เพราะทั้งทีมก็ไม่เคยมีใครเข้าชิง UCL มาก่อนสักกะคน... แต่คนอื่นเค้าทำได้ดีหมด บางคนทำดีกว่ามาตรฐานของตัวเขาเองด้วยซ้ำไป

ผมก็ให้กำลังใจอุ๊สมันนะ แต่ถ้าทีมจะก้าวขึ้นไปอีกขั้น มันต้องพัฒนาได้ดีกว่านี้มากๆ อะ.. ซึ่ง มันมานั่งรอลุ้นความผิดพลาดแบบนี้ทุกๆ นัด ไม่ได้อะ
แก้ไขล่าสุดโดย TeerawutC เมื่อ Sun May 27, 2018 18:07, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39297
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 18:04
ต้องยอมรับว่าเจ้าตัวไม่ละเอียดเอง ลูกแรกนี่ประมาทเบนเซม่าแบบไม่คิดว่าจะกล้าทำขนาดนั้น รับผลกรรมไป มาเน่อุตส่าห์ตีเสมอให้แล้ว ลูกที่2 ผมโอเคนะ เบลยิงดีจริงๆ แต่ตำหนิตรงขยับออกมาจากปากประตูเยอะไปนิดแค่นั้น บอลเลยย้อยข้ามหัวได้ง่ายๆ

ลูก 3 เหมือนลูกแรก ติดประมาทอีกแล้ว เสียประตูแบบงงกันทั้งทีม ในสถานการณ์ที่ทีมตามหลังแค่ 1 ลูกมันยังพอทำไรได้นะ แต่พอ 2 ลูกเกมส์ก็จบไปแล้ว

ผมมองว่าลูกแรกเป้นบทเรียน แต่ลูก 3 คืดผิดซ้ำซากไปครับ ในเกมส์นึงคนเรามันผิดพลาดถึง 2 ครั้ง ผมเป็นเพื่อนร่วมทีมก็ไม่รู้จะพูดไงดี เห้นหลายคนบอกไม่มีใครไปปลอบเลย คือถ้ามันแบบยิงแล้วบอลเด้งชนเสาแล้วมาโดนตัวเค้าเข้าประตู ผมเห้นใจนะ แต่อย่างที่เห็นคือประมาทเองล้วนๆ เพื่อนพยายามกันแถบตาย แต่ตัวเองเ่ล่นแบบนี้คนอื่นก็ยากทำใจเช่นกัน
4
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Apr 2007
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 18:05
ส่วนตัว เคยพิมพ์บอกหลายกระทู้และ หงส์ กองหน้าไม่น่าห่วงหรอก ห่วงแค่ คาริอุส กับ ลอฟเรน สองคนนี้ เกมเล่นดีๆอยู่ๆมันจะช็อต ไม่ใครก็ใคร และวันนี้ หวยมันมาออกที่ คาริอุส

ถ้า เทรน อาโนล อาจตื่นบ้างแต่เล่นไปเรื่อยๆมันจะดีเอง ส่วน โรเบิรตสัน นี่ นิ่งมากๆๆ VVD อีกคน

หงส์ ทั้งฤดูกาลมานี้ คาริอุส กับ ลอฟเรน ทำหงส์พังมา ถ้าให้นับ รวมๆกันสองคนนี้น่าจะเกิน 6 นัด ผิดพลาดส่วนบุคคลนะ ส่วน อาแปะ กับ ไวนาดุม อันนี้คลาสมันได้แค่นี้จริงๆ แปะจ่ายกลับหลัง สังเกตุ เฮนโด้ เทียบ กองกลางมาดริด เฮนโด้ไม่สามารถพาบอล ขึ้นหน้าหรือเอาตัวรอดได้เลย เคสนี้ ถ้าหงส์มีกองกลาง แบบ อิสโก้ซักตัวแนวๆนี้ คงดีไม่น้อย ส่วนกองหน้า หาแบบเปรี้ยงๆ จบสกอร์ ซักตัวดีๆหน่อย แค่นั้นก็รุ่งและ ส่วนที่ มีอยุ่ สำรอง ลัลลนา โมเรโน่ อิงค์ ชาน โซลันกี้ ลงมามันเปลี่ยนไรไม่ได้เลย อยากไปไกลกว่านี้สำรองต้องเจ๋ง ถ้าจะซื้อใหม่ ขอโกลดีๆซักตัว กองหลังเซนเตอร์ กับแบ็ค สองตัว กองกลางแนวรุกซักสองตัว กองหน้าตัว ขาย ลัลลลนา อิงค์ โมเรโน่ ชาน โซลันกี้ทิ้งเลย หาใหม่เลยดีก่าครับ พวกนี้ ดูมาทั้งฤดูกาลและ พอได้โอกาส ไม่เคยทำอะไรได้ซักตัว ยกเว้น ชาน ก่อนเจ็บ
2
0
tt
นักบอลถ้วย ง.
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 18:08

แล้วมากากเอาชิงซะได้ ก่อนหน้านี้ก็พอถูๆ ไถๆ ได้

สงสารเจ้าตัวนะ แต่สงสารเพื่อนร่วมทีมคนอื่นเหมือนกัน โดยเฉพาะ Salah
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12793
โพสเมื่อ: Sun May 27, 2018 18:24
pokenza พิมพ์ว่า:
Monco พิมพ์ว่า:
ลูกแรกเขาโวยวายอะไร  
ถ้าให้เดาน่าจะโวยว่าไม่ยอมถอยมั้ง  

ลึกๆ มันรู้อยู่แล้ว ว่ามันพลาด

ผมว่ามันก็โวยแก้เขินไปงั้นแหละ
1
0
#ThankyouSirAlex
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel