ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39784
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 13:08
[RE: [JP] My Favorite Albums (ฺBand/Singer)]
night_visions พิมพ์ว่า:
AИAΒÍZ พิมพ์ว่า:
ไหนๆ ก็ไหน ขออนุญาตถามถึงวงร๊อคญี่ปุ่นวงนึงที่ออกแนวอินดี้ๆ อีโมนิดๆ โพสต์ฮาร์ดคอร์หน่อยๆ ที่นักร้องนำเสียชีวิตไปเมื่อหลายปีก่อน วงค่อนข้างจะมีชื่อเสียงบ้างเฉพาะกลุ่มและเหมือนจะมีอายุวงเป็นสิบปีขึ้นเรียกว่าตัวพ่อเลย ผมนึกชื่อวงไม่ออกแต่เพลงติดในหูมาก  

ใช่ Pay Money To My Pain มั้ยครับ ถ้าไม่ใช่ผมไม่ค่อยคุ้นเลยฮะ  

ถูกต้องค้าบบบ ขอบคุณมากครับ หายคาใจสักที เพลง same as you are ติดหูมาตลอด แต่นึกไม่ออกว่าวงอะไร  

ลองหาอัลบั้ม Breakfast มาฟังดูครับเด็ดทุกเพลง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4910
โพสเมื่อ: Fri May 25, 2018 13:51
[RE: [JP] My Favorite Albums (ฺBand/Singer)]
Spoil
ไหนๆ ก็ไหน ขออนุญาตถามถึงวงร๊อคญี่ปุ่นวงนึงที่ออกแนวอินดี้ๆ อีโมนิดๆ โพสต์ฮาร์ดคอร์หน่อยๆ ที่นักร้องนำเสียชีวิตไปเมื่อหลายปีก่อน วงค่อนข้างจะมีชื่อเสียงบ้างเฉพาะกลุ่มและเหมือนจะมีอายุวงเป็นสิบปีขึ้นเรียกว่าตัวพ่อเลย ผมนึกชื่อวงไม่ออกแต่เพลงติดในหูมาก  

ใช่ Pay Money To My Pain มั้ยครับ ถ้าไม่ใช่ผมไม่ค่อยคุ้นเลยฮะ  

ถูกต้องค้าบบบ ขอบคุณมากครับ หายคาใจสักที เพลง same as you are ติดหูมาตลอด แต่นึกไม่ออกว่าวงอะไร  

ลองหาอัลบั้ม Breakfast มาฟังดูครับเด็ดทุกเพลง  

เดี๋ยวผมลองหาฟังในยูทูปดูครับผม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel