ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตอนแรกก็ไม่อยากบอก พอถามมาเท่านั้นแหละ ก็เลยบอก แต
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jan 2015
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:15
[RE: ว่าด้วยเรื่องกฎระเบียบต่างๆ ของเว็บ]
Dr.Strange พิมพ์ว่า:
ทำไมมันเดือดร้อนแทนเขาจัง ผมนี่โมโหหน้าแดงก่ำแล้ว  

ใช้คำว่าสงสารได้ไหมครับ?? นายลองคิดน่ะครับ เป็น WM เขาไม่จำเป็นต้องมาดูใครแจ้งความปล่อยให้เว็บพังก็ได้ แต่พอเขาออกมาพิมพ์มาตั้งกฎระเบียบที่มันกลับกลอกไปมา มันทำให้เขาดูไม่ดี ผมก็พิมน่ะครับ ไม่ได้เข้าข้างเขา แถมผมขำด้วยเรื่องตั้งกฎระเบียบการล้อฉายาขึ้นมา แต่ผมก็เข้าใจ WM ปัญหามันอยู่ที่คนส่งข้อความไปแจ้งความครับ เลยทำให้ WM กลับกลอก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: ตอนแรกก็ไม่อยากบอก พอถามมาเท่านั้นแหละ ก็เลยบอก แต
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:18
[RE: ว่าด้วยเรื่องกฎระเบียบต่างๆ ของเว็บ]
couleurbleu พิมพ์ว่า:
สนับสนุนวอร์โซนครับ ล้อกันให้อกแตกตายไปข้าง สร้างบอร์ดกระหายสงครามไว้ให้แฟนๆ ได้ปลดปล่อยได้เลย ส่วนใครที่ออกมาโพสแนวเกรียนหรือยั่วยุผู้ใช้งานบอร์ดท่านอื่นนอกพื้นที่วอร์โซนถือว่าทำผิดกฏ จับติดคุกให้หมด ระยะเวลาการแบนแรงกว่ากฏปกติเพราะถือว่าจัดสรรพื้นที่ที่ให้ได้ปลดปล่อยกันแล้ว  

ใช่ครับเห็นด้วย ไม่งั้น WM ก็มานั่งดูข้อความที่แจ้งไป เอาให้มันสุดทุกทางไปเลย
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:19
NickyTheKop พิมพ์ว่า:
คำบางคำ ไม่ได้ทำให้เจ็บหรือหัวร้อน แต่มันเป็นเจตนาแย่ๆของคนพิมพ์ออกมาครับ
พวกที่ออกมาบอกอยากให้เรียกให้ถูกเหมือนทั่วโลกเค้า คุณต้องเปลี่ยนคนไทยทั้งประเทศครับ ไม่ใช่แค่ในบอร์ดนี้  

ลองอ่านดูครับ ผมแนะนำให้ แยกบอร์ดเป็น ดาร์กโซน วอโซน หรืออะไรก็ได้ ถ้าคุณไม่อยากเข้าไปดูให้เสียสุขภาพจิตคุณก็เล่นอบร์ดอื่นไง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:26
peanarak1 พิมพ์ว่า:
สนับสนุนวอร์โซนครับ ล้อกันให้อกแตกตายไปข้าง สร้างบอร์ดกระหายสงครามไว้ให้แฟนๆ ได้ปลดปล่อยได้เลย ส่วนใครที่ออกมาโพสแนวเกรียนหรือยั่วยุผู้ใช้งานบอร์ดท่านอื่นนอกพื้นที่วอร์โซนถือว่าทำผิดกฏ จับติดคุกให้หมด ระยะเวลาการแบนแรงกว่ากฏปกติเพราะถือว่าจัดสรรพื้นที่ที่ให้ได้ปลดปล่อยกันแล้ว  

ใช่ครับเห็นด้วย ไม่งั้น WM ก็มานั่งดูข้อความที่แจ้งไป เอาให้มันสุดทุกทางไปเลย  

ทุกวันนี้ผมว่าโลกภายนอกมันมีเรื่องเครียดเรื่องปวดหัวมากมายอยู่แล้ว บางทีเราก็อยากทำอะไรสุดๆ ที่ไม่ต้องมีกรอบมีกฏเกณฑ์มาบังคับ อยากเกรียน อยากเรื้อน อยากแกล้ง อยากสนุก แต่ก็ไม่อยากถูกใครมาคุกคามในชีวิตจริง

ผมว่าถ้า WM ใจกว้างหน่อย ก็เปิดพื้นที่ให้ได้แสดงความเห็นกันเต็มที่ดีกว่าครับ ถ้าอะไรที่มันไม่ผิดกฏหมายหรือคุกคามมีอันตรายกันถึงชีวิตส่วนตัว ก็หยวนๆ กันบ้างก็ดี
1
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:28
peanarak1 พิมพ์ว่า:

ทุกวันนี้ผมว่าโลกภายนอกมันมีเรื่องเครียดเรื่องปวดหัวมากมายอยู่แล้ว บางทีเราก็อยากทำอะไรสุดๆ ที่ไม่ต้องมีกรอบมีกฏเกณฑ์มาบังคับ อยากเกรียน อยากเรื้อน อยากแกล้ง อยากสนุก แต่ก็ไม่อยากถูกใครมาคุกคามในชีวิตจริง

ผมว่าถ้า WM ใจกว้างหน่อย ก็เปิดพื้นที่ให้ได้แสดงความเห็นกันเต็มที่ดีกว่าครับ ถ้าอะไรที่มันไม่ผิดกฏหมายหรือคุกคามมีอันตรายกันถึงชีวิตส่วนตัว ก็หยวนๆ กันบ้างก็ดี  

ใช้ครับผมเห็นด้วย แต่ไม่ได้เห็นด้วยเรื่องข้างนอกมีความเครียดอะไรน่ะ ผมเห็นด้วยที่ว่าในเมื่อสังคมมันเป็นแบบนี้มันควรจัดระเบียบยัดพวกนี้ไว้ในที่ๆ เดียวกัน เอาให้สุดโดยอยู่ในขอบเขตของกติกา ไม่งั้นคุณก็ต้องแลกมาด้วยเรื่องปวดหัวไร้สาระแบบนี้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 3292
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:31
ถูกแบนแล้ว
สนันสนุนให้เปิดบอร์ดวอร์ไปเลยครับ ใครมาแหยมผิดบอร์ดไม่ว่ากรณีใดก้แบนก้ลบไปเลยครับ

แล้วอย่า 2 มาตราฐานแบบ green smoke นะครับ ตั้งนานไม่แบน ทำเป็นหลับตาข้างเดียว พอมีสมาชิกหลายท่านเตือนไปก้นิ่งเฉย จนทนไม่ไหว แอบมาลบแบบไม่เนี่ยน ไม่เท่เลยครับ

จะเป็นกรรมการ หรือ นายกทั้งทีก้เอาให้มันพุดได้เต็มปากไปเลยว่าผมยุติธรรมจริง ปัญหาจะได้หมดไป
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:34
ถูกแบนแล้ว
นิสัยชอบเหยียดคนอื่นมันมีมาตั้งนานแล้ว

เซฟเพื่อนไม่ทันเลยช่วงนี้ ปลิวเป็นว่าเล่น...
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:35
เพื่อใครจะอ่านไม่ค่อยเข้าใจที่ผมสื่อ เขียนเป็นข้อๆเลยล่ะกัน
1.เพื่อไม่ให้เป็นการสร้างมาตรฐานหรือบรรทัดฐานที่ไม่เท่ากันให้เกิดขึ้น
2.เพื่อให้บอร์ดมีความน่าสนใจและน่าติดตามมากยิ่งขึ้น(มีสาระ มีความสนุก)
3.เพื่อควบคุมให้บอร์ดไม่เละเทะ(เนื่องจากความสามารถของบุคคล สามารถคิดสิ่งใหม่ๆมาให้ตั้งกฎระเบียบอยู่เรื่อยไป)
0
0
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:41
เสนอให้ WM นำไปพิจารณาถึงความเหมาะสมในการเปิดพื้นที่วอร์โซนดูก่อนก็ได้ครับ ไม่รับแจ้งความ ไม่ให้มีกดแผล่บ กดเรื้อนกันในนั้น จะได้ไม่ต้องลำบากวางตัวเป็นกลางมาตัดสินปัญหาหยุมหยิมเหมือนที่เจอทุกวันนี้
1
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:50
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 22:53
เสนอให้ WM นำไปพิจารณาถึงความเหมาะสมในการเปิดพื้นที่วอร์โซนดูก่อนก็ได้ครับ ไม่รับแจ้งความ ไม่ให้มีกดแผล่บ กดเรื้อนกันในนั้น จะได้ไม่ต้องลำบากวางตัวเป็นกลางมาตัดสินปัญหาหยุมหยิมเหมือนที่เจอทุกวันนี้  

ผมทำไม่เป็นหรอกครับ มีใครเสนอไปได้ไหมครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26431
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 23:00
อยากปลดปล่อยสันดานดิบ

เฟสบุคเลยครับ เพจต่างๆมีให้คนปลดปล่อยได้มากมาย

สร้างเฟสอวตาร จะด่าพ่อล้อแม่ เรียกเป็นสรรพสัตว์แบบไหนก็ตามใจคุณเลยครับ

ผมโกรธหน้าแดงกล่ำแทบชกคอมพ์แล้วครับเนี่ย

ไอ้ตอนเด็กลิเวอร์พูลโดนลบเข้าสุสานบ้าง แบนบ้าง ตั้งกระทู้มากระทืบซ้ำ ไม่เข้ามาโว้ย

พอทีมตัวเองมีปัญหา มากระแทกแดกดันเค้าเฉยเลย โคตรฮา

โศกเศร้าเหลือเกิน โลกช่างไม่ยุติธรรมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

แก้ไขล่าสุดโดย Radiant เมื่อ Sat Mar 31, 2018 23:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
I choose to live, not just exist.

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20150
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 23:05
ทำตัวหลบช่องกันเยอะ เลี่ยงกฎแบบหัวหมอกัน

กฎก็เลยยิบย่อยมาเรื่อยๆ ตามช่องโหว่ที่พยายามเลี่ยงกันไง

เวลาเลี่ยง ก็เลี่ยงกันเกือบทุกฝั่ง ละจะบ่นกันทำไม
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 23:12
Believe พิมพ์ว่า:
ทำตัวหลบช่องกันเยอะ เลี่ยงกฎแบบหัวหมอกัน

กฎก็เลยยิบย่อยมาเรื่อยๆ ตามช่องโหว่ที่พยายามเลี่ยงกันไง

เวลาเลี่ยง ก็เลี่ยงกันเกือบทุกฝั่ง ละจะบ่นกันทำไม  

ในเมื่อมันหลบช่องก็สร้างช่องให้มันระบายเลยสิครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 31, 2018 23:13
Radiant พิมพ์ว่า:
อยากปลดปล่อยสันดานดิบ

เฟสบุคเลยครับ เพจต่างๆมีให้คนปลดปล่อยได้มากมาย

สร้างเฟสอวตาร จะด่าพ่อล้อแม่ เรียกเป็นสรรพสัตว์แบบไหนก็ตามใจคุณเลยครับ

ผมโกรธหน้าแดงกล่ำแทบชกคอมพ์แล้วครับเนี่ย

ไอ้ตอนเด็กลิเวอร์พูลโดนลบเข้าสุสานบ้าง แบนบ้าง ตั้งกระทู้มากระทืบซ้ำ ไม่เข้ามาโว้ย

พอทีมตัวเองมีปัญหา มากระแทกแดกดันเค้าเฉยเลย โคตรฮา

โศกเศร้าเหลือเกิน โลกช่างไม่ยุติธรรมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ถ้าสิ่งที่คุณพิมพ์มาคือการแนะนำก็ขอบคุณครับ แต่แนะนำไปก็เท่านั้น คนสมัยนี้ สนใจ อะไรยอกจากตัวเอง คุณว่าจริงไหม? ถ้ามันเชื่อคุณ มันจะมีบอร์ดแบบนี้เกิดขึ้นมาทำไมกัน คุณว่าจริงไหม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel