ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15328
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 16:41
[K-POP]4G!! มาทำความรู้จักUNI.Tเกิร์ลกรุ๊บวงใหม่หน้าเก่าจากรายการThe Unit
จริงๆก็จบไปหลายเดือนแล้วครับ กับรายการ The Unit รายการ Survival เพื่อรีเดบิวท์ไอดอลที่ไม่ประสบความสำเร็จ
โดยได้ผู้ชนะ ชาย 9 หญิง 9 เดบิวท์เป็น 2 วง โดยที่วงหญิงได้ชื่อวงว่า UNI.T(ยูนิตี้) จะทำการเดบิวท์เป็นวงชั่วคราวประมาณสิ้นเดือนเมษายน
วันนี้เลยอยากจะมาแนะนำให้รู้จัก สมาชิกหญิงทั้ง 9 คนครับ

อันดับที่ 9 อีซูจี – Lee suji(20 ปี) Ex. The Ark
ตำแหน่งที่คาดการ : เมนแดนซ์,แรปเปอร์?

น้องเล็กของวง อดีตสมาชิกวง The Ark ครับ ซูจีเป็นคนนึงที่สวยมากครับ เป็นโครตวิชวลคนนึงเลย แต่บุคลิกดั้นต่างไปซะงั้น เหมือนเด็กผู้ชายบอยๆ แถมถนัดเต้นแข็งแรงๆ ให้น่ารักรึเซ็กซี่นี่มีเงิบนะครับ ทำไมได้เลย รอบไฟนอลนี่ก็กระชากอารมณ์เกิน ต้องมาชิงที่ว่างสุดท้ายกับยูนาคิม อดีตเพื่อนร่วมวง The Ark ซะอีก อุส่าได้ดีใจก็ดีใจไม่สุดไปอีก

อันดับในรายการ

รูปและคลิป

Spoil

อันดับที่ 8 จีเอ็น – ZN (24 ปี) วง Laboum
ตำแหน่งที่คาดการ: ลีดแดนซ์

สมาชิกวง Laboum เข้าออดิชั่นพร้อมสมาชิกวงอีก 2 คนคือ ยูจอง กับ แฮอิน ผมดูรายการ ลาบูมนี่ผมว่าเด่นสุดสำหรับผมนี่เป็นยูจองเลยนะครับ แต่จีเอ็นนี่ ก็เห็นหน้าอยู่เรื่อยๆความเด่นของจีเอ็นนี่คงเป็นเรื่องหุ่นมั้งครับ ได้ตำแหน่งหุ่นดีที่สุดในวงเลย แต่ไม่รู้ว่าเพื่อนอวยให้รึอวยเองนะครับ อันดับก็เรื่อยๆมาเรียงๆ ไม่เคยเข้า Top 9 เลยแท้ๆ พอจีเอ็นติดขึ้นมานี่ สะเทือนกันหมดแล้ว
ใครจะหลุดว้า จุดเริ่มต้นของการพลิก ในรายการเลยครับเนี่ย

ภาพและคลิป

Spoil

อันดับที่ 7 เบ อูฮี – bae woo hee (27 ปี)(ลีดเดอร์) วง Dal Shabet
ตำแหน่งที่คาดการ : ลีดโวคอล - แรปเปอร์?

สมาชิกวง Dal shabet เข้าออดิชั่นพร้อมกับ เซริ ในรายการเห็นหน้าอูฮีบ่อยครับ
แต่เห็นทีไรก็หน้านิ่วคิ้วขมวดทุกที เมมเบอร์ก็น่าจะเห็นแทบตลอดเวลาเหมือนกัน ถึงขั้นแซวเรื่องคิ้วชนกันนี่แหละ
ได้ตำแหน่งลีดเดอร์มาจากการพรีเซนต์ตัวเอง ว่าจะบวกกับค่ายให้ ใครมีปัญหาอะไรจะบวกให้ก่อนเลยครับ

ภาพและคลิป
Spoil

อันดับที่ 6 ยัง จีวอน - Yang Jiwon (30 ปี) Ex. Spica
ตำแหน่งที่คาดการ : เมนโวคอล

ถึงคิวของพี่ใหญ่ของวง อดีตสมาชิกวง Spica ที่ยุบวงไปแล้ว เปิดตัวแรงมากครับ ได้ Super Boot ตั้งแต่ 30 วิแรก
แถมอันดับ 1 3อาทิตย์ติดกันอีกต่างหาก จุดเด่นนี่ต้องยกให้เลยครับ ทักษะการร้อง กับเรื่องอายุ
เจอชาฮี จับมาร้อง poco a poca นี่แบ๊วลืมอายุกันเลยครับ

ภาพและคลิป

Spoil

อันดับ 5 อี ฮยอนจู - Lee hyun joo (20 ปี ) Ex. April
ตำแหน่งที่คาดการ : ซับโวคอล

ฮยอนจูนี่คอนเซ็บชัดเจนมากครับ เรนชมไม่หยุดปากเรื่องความน่ารักสดใส คอมเฟิร์มอีกครั้งโดย ออมม่าเอ็นเชีย
ไม่มี ep.ไหนที่อยู่กับเอ็นเชียแล้ว เอ็นเชียจะไม่ชมว่าน่ารักเลยครับ
ผมว่าถ้าเอ็นเชียเอาฮยอนจูใส่กระเป่ากลับบ้านได้นี่คงทำไปแล้วแหงเลยครับ 555

ภาพและคลิป
Spoil

อันดับ 4 ชิน ยุนโจ - shin yoon jo (28 ปี ) Ex. Hello Venus
ตำแหน่งที่คาดการ: ลีดโวคอล

ถึงคิวเมนผมแล้วครับ อดีตสมาชิกวง Hello Venus เรียกได้ว่าจากดินสู่ดาวที่แท้จริงครับ เพราะเริ่มต้นได้ระทมกว่าใครเลยครับ
ช่วงออดิชั่นไม่ได้ออนแอร์ด้วยซ้ำ ได้ไป 0 บูทตกรอบไป จนจะกลับบ้านอยู่แล้ว แล้วทีมงานไปตาม กลับมาครับ ได้ซีนในช่วงเพลง Heart Attack มาและได้โหวตสูงสุดในทีมไป อันดับเลยขยับขึ้นมา ยุนโจนั้นทิ้งภาพช่วง HV ไปหมดแล้วครับ ยุนโจที่เห็นตอนนี้
เป็นแค่ยัยขี้เมาท์คนนึงครับ กล้องตัดมาทีไรต้องเมาท์มอยๆทุกที ก่อนไฟนอลร่วงไปอยู่ที่ 14 นู่นครับ
ตอนประกาศมาถึงอันดับ 7 แล้วไม่มีผมก็ถอดใจไปแล้วหละ โผล่มาอยู่อันดับ 4 เฉยเลย เฮลั่นบ้านไปอีก

ภาพและคลิป
Spoil

อันดับที่ 3 เอ็นเชีย - NC.A ( 22 ปี )
ตำแหน่งที่คาดการ เมนโวคอล

ด้วยหน้าตาที่โกงอายุ เห็นแล้ว นึกถึง เด็กมัธยม แถมยังเป็นเมนโวคอลขั้นเทพของฝั่งหญิง ขึ้นไฮโน๊ต เมื่อไหร่ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง พ่วงด้วยการรับหน้าที่ออมม่าของฮยอนจูไปอีก ทำให้ตั้งแต่เริ่มรายการเอ็นเชียไม่เคยหลุดออกจาก Top 5 เลยซักครั้งเดียว
ถ้าไม่นับไฮโน๊ต ของ เอ็นเชียแล้ว สิ่งที่ได้ยินประจำจากเอ็นเชีย หนีไม่พ้นคำว่า น่ารักจัง แน่นอนเอ็นเชียพูดทีไร
จะต้องชมใครซักคนว่าน่ารักจัง ทุก EP เลยล่ะครับ

ภาพและคลิป

Spoil

อันดับที่ 2 เบค เยบิน - baek yebin ( 21 ปี ) วง DIA
ตำแหน่งที่คาดการ ลีดโวคอล

สาวเด๋อจากวง DIA มาพร้อมกับ ซมอี สมาชิกของวง ที่ผมก็ถามกับตัวเองว่า DIA จะมาทำไมว้า แต่พอได้ฟังเหตุผลก็ยอมรับได้นะ
ว่า DIA เป็นวง แชยอน แอนด์เฟรนด์จริงๆ ทำให้ต้องการมาเพื่อพิสูจน์ตัวเอง ว่าฉันอยู่ตรงนี้
แล้วเยบินก็ได้พิสูจน์ตัวเอง ว่าเป็นคนเด๋อจริงๆ ไม่ใช่สิ ได้แสดงความสามารถของเธอได้แสดงเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ของเธอ
ทำให้เยบินยึดอันดับสูงๆได้ และเข้าวินที่ อันดับ 2 ไปอย่างชิลๆ พร้อมกับโกยแฟนคลับกลับไปเพียบ นับผมได้เลยคนนึง

ภาพและคลิป
Spoil

อันดับที่ 1 ฮง อึยจิน - Hong Euijin (22 ปี) วง SONAMOO
ตำแหน่งที่คาดการ ลีดแดนซ์

เซ็นเตอร์ของเพลงประจำรายการ myTurn นั่นเอง อึยจินเป็นที่สนใจมากขึ้นตั้งแต่ MV เพลงได้ปล่อยออกมา ด้วยคาริสม่าสูงมาก อยู่บนเวทีกับใครก็ไม่เคยหมองเลย ยิ่งรอบแสดงเพลง Problem ยิ่งเจิดเข้าไปใหญ่ รวมถึง ได้รับแอร์ไทมในการช่วยสอน ช่วยบอกคนอื่นอยู่ตลอดในรายการ ทำให้อึยจินไต่ขึ้นไปถึงอันดับ 1 ได้และไม่เคยตกลงมาเลย ถึงในรอบไฟนอลจะทำผมหน้าม้าหยอยให้รกหูรกตาไปบ้าง แต่คาริสม่าก็ยังทะลุออกมาได้อยู่ครับ

ภาพและคลิป
Spoil

สรุปผล

กิจกรรมหลังจบรายการ
- ทำสาธารณะประโยชน์เพื่อผู้ประสบภัย

- Uni.T THANKS TO FANMEETING

http://www.vlive.tv/video/61348

- The Unit Special

วงจะทำการเดบิวท์ประมาณสิ้นเดือนเมษายน หลายๆคนที่ไม่มีวงให้กลับอาจจะเป็นโอกาสสุดท้ายแล้ว คนที่ยังมีวงให้กลับอนาคตของบางวงก็ยังไม่แน่ไม่นอน ขอฝากสาวๆทุกคนไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกท่านด้วยนะครับ
ใครที่แวะเข้ามาอ่านขอขอบคุณมากนะครับ ข้อมูลผิดพลาดตรงไหน พิมพ์ตกหล่นยังไง ขออภัยไว้ด้วยนะครับ
เครดิต ข้อมูล Ranking : https://robyul.chat/theunit/girls/

แก้ไขล่าสุดโดย KoRnKunGz เมื่อ Wed Mar 28, 2018 16:45, ทั้งหมด 3 ครั้ง
9
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6139
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:04
[RE: [K-POP]4G!! มาทำความรู้จักUNI.Tเกิร์ลกรุ๊บวงใหม่หน้าเก่าจากรายการThe Unit]
ดีใจกับยุนจูด้วยจริงๆ หลังจากต้องออกจา HV เพราะความงี่เง่าของผู้ใหญ่
แถมอาร่าของผมก็ยังต้องซวยไปด้วย ทั้งๆที่วงกำลังไต่อันดับขึ้นมาเรื่อยๆ
หลังจากนั้นยุนจูก็หายไปเลย แบบว่าหายเงียบ ไม่มีข่าว ไม่มีอะไรเลย
จนมาเข้าสมัครรายการนี้นี่ล่ะ

ส่วนเยบินก็ไม่แปลกใจจริงๆที่น้องจะคิดแบบนี้ เพราะออร่าแชยอนแรงมาก
ผมเองก็ยังหลงไปพักใหญ่ๆ(ตอนนี้ก็ยังหลงอยู่ ฮา) แต่เยบินก็ทำหน้าที่ได้ดีนะ
ไม่รู้ว่าโดนใครพูดกดดันมา หรือไปอ่านคอมเมนต์ม่ดีรึเปล่าเลยนอยด์
เยบินเป็นคนที่สองรองจากแชยอนเลย(ในวง DIA )
1
0
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:08
[RE: [K-POP]4G!! มาทำความรู้จักUNI.Tเกิร์ลกรุ๊บวงใหม่หน้าเก่าจากรายการThe Unit]
Jbavok พิมพ์ว่า:
ดีใจกับยุนจูด้วยจริงๆ หลังจากต้องออกจา HV เพราะความงี่เง่าของผู้ใหญ่
แถมอาร่าของผมก็ยังต้องซวยไปด้วย ทั้งๆที่วงกำลังไต่อันดับขึ้นมาเรื่อยๆ
หลังจากนั้นยุนจูก็หายไปเลย แบบว่าหายเงียบ ไม่มีข่าว ไม่มีอะไรเลย
จนมาเข้าสมัครรายการนี้นี่ล่ะ

ส่วนเยบินก็ไม่แปลกใจจริงๆที่น้องจะคิดแบบนี้ เพราะออร่าแชยอนแรงมาก
ผมเองก็ยังหลงไปพักใหญ่ๆ(ตอนนี้ก็ยังหลงอยู่ ฮา) แต่เยบินก็ทำหน้าที่ได้ดีนะ
ไม่รู้ว่าโดนใครพูดกดดันมา หรือไปอ่านคอมเมนต์ม่ดีรึเปล่าเลยนอยด์
เยบินเป็นคนที่สองรองจากแชยอนเลย(ในวง DIA )  

ใช่ครับ ยุนโจนี่ในรายการก็พูดไว้ครับ ว่าไม่ชอบทางไอดอลนี่ไปพักใหญ่เลย
จนมาเจอรายการนี่ก็เลยอยากลองสู้ดู ตอนที่ไม่โดนเลือกก็คงเฟลไปไม่น้อย
ยังดีที่กลับมาสู้ต่อ ตอนที่เขาเลือกมาใหมอีกครั้งครับ

เยบินกลับวงคราวนี้น่าจะมีความมั่นใจมากขึ้นเยอะเลยละครับ น้องมีของอยู่แล้ว
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:11
เยบิน
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7298
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:23

เคยเห็นเล่นใน Reply 1994 อยู่นิดนึง

สวยมว๊ากกกกกกกกกกก
1
0
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:28
31oct1994 พิมพ์ว่า:

เคยเห็นเล่นใน Reply 1994 อยู่นิดนึง

สวยมว๊ากกกกกกกกกกก  

เรื่องความสวยนี่แน่นอนอยู่แล้วครับ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11889
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:50
ตัวรายการกะคอนเซปรายการนี่โอเคเลยนะ แต่ที่ห่วยจริงๆเลยคือเพลง เพลงเปิดตัวรวม+เพลงแยกก็โอเคอยู่นะ แต่หลังจากนั้นจนจบรายการเพลงมันไม่ได้เรื่องเลย เพลงจากpd101ทุกวันนี้ก็ยังฟังอยู่ แต่เพลงรายการนี้ลบทิ้งจากสมองไปหมดละ

ถ้าเดแล้วเพลงยังไม่ได้เรื่องอีกก็คงหายไปเงียบๆเหมือนเดิม
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28010
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 17:58
อันนี้คือมีสัญญากี่เดือนหรอครับ หรือวงถาวรเลย
1
0

โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:04
BLIИK พิมพ์ว่า:
อันนี้คือมีสัญญากี่เดือนหรอครับ หรือวงถาวรเลย  

7 เดือนครับ ขยาย เป็น 13 เดือนได้
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤Kim_Dahyun❤-ϟ-
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 4975
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:06
วูฮี วูฮี
1
0
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:08
heracoz พิมพ์ว่า:
ตัวรายการกะคอนเซปรายการนี่โอเคเลยนะ แต่ที่ห่วยจริงๆเลยคือเพลง เพลงเปิดตัวรวม+เพลงแยกก็โอเคอยู่นะ แต่หลังจากนั้นจนจบรายการเพลงมันไม่ได้เรื่องเลย เพลงจากpd101ทุกวันนี้ก็ยังฟังอยู่ แต่เพลงรายการนี้ลบทิ้งจากสมองไปหมดละ

ถ้าเดแล้วเพลงยังไม่ได้เรื่องอีกก็คงหายไปเงียบๆเหมือนเดิม  

จริงครับ ในรายการผมก็ยังฟังอยู่ไม่กี่เพลงเองครับ
ต้องรอลุ้นเอาครับ น่าจะมีลุ้นได้บ้าง

เพราะอย่างวงชายก็ทุ่ม ไป17 ล้านเลย น่าจะจริงจังอยู่ครับ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:12
KoRnKunGz พิมพ์ว่า:

7 เดือนครับ ขยาย เป็น 13 เดือนได้  

น่าเสียดาย MIXNINE น่าจะเด ทั้ง ช และ ญเหมือนThe Unit บ้าง
0
0

โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:17

น่าเสียดาย MIXNINE น่าจะเด ทั้ง ช และ ญเหมือนThe Unit บ้าง  

แล้วเมื่อไหร่วงชายจะเดครับ รายการจบไปก่อนอีก
0
0

โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 18:42

แล้วเมื่อไหร่วงชายจะเดครับ รายการจบไปก่อนอีก  

หลังแบลคพิงค์นู่นแหละ กระแสรายการไม่ดีด้วย สู้เอาเวลาไปดันวงในค่ายดีกว่าเยอะ
1
0

Status: ♥All My Girls
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13371
โพสเมื่อ: Wed Mar 28, 2018 19:15
รายการนี้เสียอย่างเดียวตรงเพลงจริงๆแหละ หวังว่าตอนเดบิ้วต์จะได้เพลงดีๆ คอนเสปดีๆหน่อย น่าจะปังไม่ยาก สมาชิกในวงก็เป็นที่รู้จักอยู่ละ แถมความสามารถก็จัดว่าแจ่ม
1
0

Always Wanna Be With U ♥ ~ All My Girls ♫
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel