ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: !@#$%^&
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 5138
โพสเมื่อ: Sat Feb 24, 2018 23:28
[RE: นามิคาเสะ มินาโตะ <ประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะ>]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
เทวีสุริยา พิมพ์ว่า:
เทพสายฟ้าเหิน รู้สึกนารุโตะตอนเป็นโฮคาเงะก็ใช้ได้นะ หรือผมจำผิด  

ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ได้มีแค่ สองคน รุ่น2 กับ รุ่น4

ของนารูโตะ มันไวของมันเอง จักระมันเยอะไง จะสปีดเพิ่มก็ไม่แปลก ไวเท่าๆกับท่าย้ายร่างของไรคาเงะรุ่นที่ 3 เลย ไอโตะนะ แต่ก็ไม่มีใครเร็วไปกว่า รุ่น2 รุ่น4 ละ

เทวีสุริยา เท่จริงๆ  
รุ่นที่2 เร็วด้วยตัวเองด้วยนิคับ รุ่น4 พึงมีด กับ ยันประทับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Sat Feb 24, 2018 23:31
[RE: นามิคาเสะ มินาโตะ <ประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะ>]
Nando พิมพ์ว่า:
lazia23 พิมพ์ว่า:
กระสุนวงจักรไม่ใช่คาถาลมนะครับเป็นแค่การหมุนจักระเป็นวงกลม

ดาวกระจายวงจักรของนารูโตะถึงเปเป็นคาถาลมเพราะใส่คุณสมบัติของลมลงไปในกระสุนวงจักร  

ใช่ครับ จขกทน่าจะจำผิดนะตรงนี้ ในมังงะบอกว่ารุ่นที่4ฝึกแค่แปลงรูปจักระให้เป็นกระสุนวงจักร แต่ไม่ได้แปลลงคุณสมบัติธาติใส่ลงไปด้วย จริงๆก็แอบงงเรื่องความอัจฉริยะของ2พ่อลูกนี่จริงๆ

ในมังงะบอกรุ่นที่4ฝึกอยู่3ปีถึงสำเร็จวิชา ไอ้พระเอกเราฝึกไม่ถึงเดือนได้แล้ว แต่ดูยังไงๆคนพ่อมันก็อัจฉริยะกว่าเยอะ หรือโตะมันมีสกิลพระเอกหว่า  

นารุโตะมันใช้คาถาแยกเงาช่วยฝึกไงท่านรวมๆประสปการณ์ในการฝึกแล้วอาจเป็นสิบๆปีเลย  

ตอนฝึกกระสุนวงจักรไม่ได้ใช้ครับ ไปใช้ตอนฝึกกระสุนวงจักรดาวกระจาย ใช้แยกเงาฝึกเพราะเป็นไอเดียของคาคาชินะครับ

แต่ตอนฝึกกระสุนวงจักรปกตินั่นโตะมันเดินทางอยู่กับจิไรยะ ฝึกแบบปกติเลย  

เออหว่ะใช่เลยท่าน อาจจะเพราะมินาโตะมันฝึกจากศูนย์เลยมั๊งคิดเองฝึกเองเลยใช้เวลานาน  
ใช่คับ มินาโต๊ะคน คิดค้นนะไม่ใช่จิไรยะ เลยใช้เวลานาน จิไรยะแค่ไป เรียนรุ้จากลูกศิทแล้วมาสอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เชียร์ยูเว่
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Sat Feb 24, 2018 23:44
ชอบๆครับท่าน อ่านเพลินดี นี่ก็ติดตามมาเป็นสิบๆปี
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 921
โพสเมื่อ: Sat Feb 24, 2018 23:48
ใม่น่า เล่นเพลงเลยตู
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 2707
โพสเมื่อ: Sat Feb 24, 2018 23:58
MiTH พิมพ์ว่า:
เทพสายฟ้าเหิน รู้สึกนารุโตะตอนเป็นโฮคาเงะก็ใช้ได้นะ หรือผมจำผิด  

ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ได้มีแค่ สองคน รุ่น2 กับ รุ่น4

ของนารูโตะ มันไวของมันเอง จักระมันเยอะไง จะสปีดเพิ่มก็ไม่แปลก ไวเท่าๆกับท่าย้ายร่างของไรคาเงะรุ่นที่ 3 เลย ไอโตะนะ แต่ก็ไม่มีใครเร็วไปกว่า รุ่น2 รุ่น4 ละ

รุ่นที่2 เร็วด้วยตัวเองด้วยนิคับ รุ่น4 พึงมีด กับ ยันประทับ  

รุ่นที่ 2 จะวาปไปไหนก็ต้องใช้ตราสัญลักษณ์เหมือนกันครับ

แต่อักขระเขียนไม่เหมือนกันกับของรุ่นที่ 4 วิชาเดียวกันนี่แหละครับ ลองย้อนไปอ่านดูตอนสู้โอบิโตะร่างสิบหาง หรือไม่เมะดูก็ได้ครับ

มีโชว์ใช้มีดวาปด้วยเหมือนกัน ตอนฆ่าอิซึนะ น้องของมาดาระ ท่าฟันดาบสายฟ้าเหิน

วิชาเทพสายฟ้าเหินใช้อักขระสัญลักษณ์ในการวาปครับ แปะสัญลักษณ์ไว้ตรงไหนก็วาปแปะไว้ตรงนั้น
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18162
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 00:09
MiTH พิมพ์ว่า:

ต้องปรัทับเหมือนกันครับ

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 3062
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 00:31
[RE]นามิคาเสะ มินาโตะ <ประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะ>
ตัวต่อไปขอเทพนินจา โฮคาเงะรุ่น1ให้ทีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 00:32
เพลงของ chapter กุเรน นี่ทำผมน้ำตาแตกหลายรอบละ
0
0
นักเตะตำบล
Status: No time for losers 'Cause we are the champions of
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 00:59
แล้วรุ่น4กับอิทาจิใครอัจฉะริยะกว่ากันครับ

คือถ้าดูจากช่วงร่างสัมภเวสีไม่มีทางไหนที่จะชนะอิทาจิเลย

มีทั้งดาบเทพ+โล่ที่สะท้อนทุกอย่างแถมเทวีสุริยาอีก

ที่รุ่น4มีก็จักระเก้าหาง+เทพสายฟ้าเหิน+วิชาเซียน

ผมยังมองไม่เห็นทางที่จะเข้าไปฟันอิทาจิได้เลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 01:04
ถูกแบนแล้ว
[RE]นามิคาเสะ มินาโตะ <ประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะ>
ต่อไปขอนางาโตะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 9570
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 01:34
balezebub พิมพ์ว่า:
แล้วรุ่น4กับอิทาจิใครอัจฉะริยะกว่ากันครับ

คือถ้าดูจากช่วงร่างสัมภเวสีไม่มีทางไหนที่จะชนะอิทาจิเลย

มีทั้งดาบเทพ+โล่ที่สะท้อนทุกอย่างแถมเทวีสุริยาอีก

ที่รุ่น4มีก็จักระเก้าหาง+เทพสายฟ้าเหิน+วิชาเซียน

ผมยังมองไม่เห็นทางที่จะเข้าไปฟันอิทาจิได้เลย

คนเขียนคงตัน หาทางออกไม่ได้แบบมาดาระ เก่งเกินไปจะจัดการยังไงดี 555
0
0

โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 02:45
balezebub พิมพ์ว่า:

อัจฉริยะทั้งคู่ แต่อิทาจิได้เปรียบ ขีดจำกัดสายเลือด ไอเท็มอีก

แต่ผมว่า ต่อให้อิทาจิรุ่น 1 ก๋็เอาลง ดูแล้วรุ้สึกไม่แพ้คทาเนตรเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 100
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 03:19
รอบหน้าขอลี ไม่ก้อาจารย์ไกเลยฮะ
ปล.ภาพประกอบสวยทุกรูปเลย
1
0
ต่างคนต่างต้องทำหน้าที่ของตน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 11897
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 03:44
้เท่สัสผมชอบสุดละมินาโตะ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 18162
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2018 07:45
รุ่นที่4นี่แกสู้กับพวกขีดจำกัดสายเลือดตัวท็อปๆไหวเปล่าหว่า อย่าพวกอิทาจิหรือมาดาระงี้

ส่วนตัวชอบพวกไม่มีขีดจำกัดสายเลือดมากกว่า มันได้อารมณ์เก่งด้วตัวเองดี  

เอาตรงๆนะ ผมว่าไม่น่าไหว มาดาระนะ ร่างคนปรกตินะ ไม่รู้จะเข้าถึงตัวเมื่อไหร่นี้สิ ซูซาโนะโอตัวเบอเริ่ม ลุ้นให้ประทับตรา อัสนี บนร่างกายได้เมื่อไหร่ถึงจะได้ลุ้นครับ แต่มาดาระก็ไล่ตาม มินาโตะไม่ทันอยู่ดีนั้นแหละ
<พลังโกงเกินไม่รู้ใครจะชนะมัน บทเลยไปออกที่ขุนแม่คืนชีพและมาดาระก็สิ้นชีพไป>

ส่วนอิทาจิ รายนั้นผมว่า มินาโตะแพ้ทางราบคราบเลย ทำยังไงก็เข้าถึงตัว อิทาจิไม่ได้ โจมตีก็โดนโล่ยาตะสะท้อน แถมยังต้องผวงดาบ โทซึกะอีก แทงทีนึงโดนสาบชัวๆ
ที่แพ้ทางสุดคงไม่พ้น อ่านจันทรา ชนิดที่โดนเข้าไปครั้งนึงนี้จบเห่เลย ยิ่งกว่านั้นอีก อิซานามิ ไม่ต้องมองตาก็ร่ายใส่ศัตรูได้ ลำบากขีดจำกัดสายเลือดตระกูลนี้โคตรโกง

<เก่งเกิน หาตัวจับได้ยาก บทเลยใส่โรคลูคีเมียมั้งหรือมะเร็ง ใส่ให้อิทาจิสะเลย>

0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel